** LG Gram 2018 ** Nên mua hay không??? Mong mọi người cho ý kiến

t_nguyen1091
24/4/2020 7:47Phản hồi: 10
Chào các anh em Tinh Tế.
Em đang dự định mua 1 laptop window 14-15" mỏng, nhẹ, pin lâu và nhanh để phục vụ công việc & đi ra ngoài nhiều. Macbook thì không thể do phần mềm của công ty chỉ hỗ trợ win. LG Gram đang là một lựa chọn của mình nhưng mình đang phân vân ổ cứng của máy này có tộc độ đọc ghi khoảng 500 - 550 MB/s (m2 sata 3). Con số này liệu có thấp quá không trong khi giá máy thì cao (23-30 triệu tuỳ kích cỡ màn hình). Do tính chất công việc, mình hay phải dùng nhiều trình duyệt cùng lúc và mở nhiều tab trong suốt thời gian làm việc 8-9 tiếng mỗi ngày. Có dùng Adobe Ps, Ai để xem & chỉnh sửa các file menu. Có ai đã dùng rồi có thể cho mình hỏi việc nâng cấp ssd lên loại có tốc độ đọc ghi nhanh hơn không? Mong mọi người giúp đỡ.
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nếu không gấp bạn đợi con B9450 của ASUS, pin 24h, i7 mà có 995g :v
@heavenangle Cảm ơn bạn. Mình sẽ trải nghiệm thử asus trước khi quyết định
@t_nguyen1091
- tốc độ đọc ghi của ssd sata3 như bạn nói ở post đầu vậy là nhanh nhất rồi. Máy lg gram không có m2 nvme (đọc ghi khoảng 1500).
- bạn nên so sánh trong tầm giá bạn nêu xem những laptop hiệu khác có ngon cho bạn dùng trong công việc hay không?
- tốc độ ssd không thể dùng để quyết định xem có đủ khả năng để chạy theo ý bạn mà còn nhiều vấn đề khác nữa như ram, đang dùng pin hoặc cắm điện, màn hình lớn nhỏ cho khoảng không gian đang mở cùng lúc nhiều tab. Ham tham mở nhiều tab rồi đứng máy, lúc đó rối nùi không làm ăn gì được còn khổ hơn.
@Kilo Victor Cảm ơn bạn
@t_nguyen1091 Mua 2020 did bản name đó
@Kilo Victor Lg gram vẫn có bản ssd nvme ở nước ngoài nha bạn. Mình đang xài con lg gram 17z990 ssd nvme đây
HMG2020
TÍCH CỰC
4 năm
Muốn máy mạnh, sử lý các công việc ngon thì chỉ desktop, chứ laptop chỉ để sử lý tình huống và cơ động thôi. Đừng đòi hỏi quá nhiều vào laptop, nhất là LG Ram vì nó phải hy sinh nhiều để có cái body mảnh mai, cơ động
@HMG2020 Cảm ơn bạn.
Qt
tudiengia
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mở nhiều tab thì nên cân nhắc màn hình 17 inch luôn. Mình xài màn hình Dell 21 rời mới đỡ mõi mắt làm việc lâu

http://nhanhnhuchop.com/lg-gram-17-2020-chinh-hang-gia-re-danh-gia-lg-gram-17/4423/

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019