LG không đạt yêu cầu, Apple đặt hàng Samsung màn hình iPad 2

babybungbu
10/8/2011 21:10Phản hồi: 209
LG không đạt yêu cầu, Apple đặt hàng Samsung màn hình iPad 2

Apple buộc phải chuyển sang [TAG]Samsung[/TAG] và Chimei Innolux để tăng lượng đặt hàng linh kiện màn hình cho [TAG]iPad 2[/TAG], sau khi đối tác chính là [TAG]LG [/TAG]không đảm bảo yêu cầu về chất lượng sản phẩm. Theo thông tin từ DigiTimes, những vấn đề về chất lượng màn hình đã khiến sản lượng LCD xuất cho Apple trong tháng 7 của LG thấp hơn chỉ tiêu đến 1 triệu sản phẩm. Cụ thể, đèn nền của màn hình LG không chịu nổi các thử nghiệm rớt của Apple.

Là nhà cung cấp màn hình iPad 2 lớn nhất, LG từng đặt ra chỉ tiêu cho quý 3 của mình với sản lượng xuất xưởng 4 triệu màn hình/tháng, nhưng hãng chỉ xuất được từ 2,5 - 2,6 triệu sản phẩm trong tháng 7. Cùng thời điểm này, Samsung đã xuất được khoảng 2 triệu sản phẩm màn hình cho đối tác Apple, cao hơn rất nhiều so với sản lượng trung bình 1 triệu sản phẩm/tháng. Chimei Innolux đảm nhận 450.000 màn hình LCD cho Apple trong tháng 7, và công ty này cũng vừa tăng chỉ tiêu tháng lên mức 1 - 1,5 triệu sản phẩm/tháng. Mặc dù gặp một số vấn đề về chất lượng, LG vẫn đang là nhà cung cấp hàng đầu linh kiện màn hình cho Apple. Một số dự đoán cho rằng hiện tại nhà sản xuất Hàn Quốc đang bắt tay vào nghiên cứu màn hình [TAG]Retina [/TAG]cho thế hệ tiếp theo của máy tính bảng iPad.

Nguồn: BGR
209 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kiện thì cứ kiện mà bán ta vẫn cứ bán 😁
2 thằng này hết kiện nhau rồi lại chơi với nhau à 😁
đang kiện nhau SS cho táo 1 vố đi
Đúng là... không có ai là kẻ thù mãi mãi...
vừa kiện vừa chơi với nhau như k có gì, thôi thì mặc kệ bọn nó làm gì thì làm, cứ sản phẩm nào tốt ta sài 😁
Cuối cùng apple cũng quay lại ''nhờ vả'' samsung rồi kìa.Hihi:giggle:
chả ai nhờ ai đâu, đều có vật ngang giá ( tiền ) cả đấy....
hungngoduc
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đúng hơn là Samsung làm osin cho Apple 😁
Cãi nhau đê !
Em biết chứ,chữ ''nhờ vả'' em đặt trong dấu ngoặc kép mà anh.Hihi:giggle:
lucky
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cái này không gọi là nhờ bạn à! Một tập đoàn gồm nhiều nhánh (sản xuất phần cứng, phần mềm, màn hình, điện máy .....), làm ăn rõ ràng lắm. Tui kiện anh vì anh ăn cắp bản quyền tôi cứ kiện nhưng mua của anh thì tôi cứ mua. Rạch ròi lắm bạn à
anhzaive
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đúng là chất lượng Apple phụ thuộc vào SS rất nhiều hahaa
đúng là kinh doanh ko có chỗ cho tình cảm... vừa kiện samsung vừa hợp tác... chiêu " vừa đấm vừa xoa" thật nguy hiểm...
trungtn
ĐẠI BÀNG
13 năm
hơ hơ, vậy bác sẽ đói thôi. Kinh doanh cần cái đầu lạnh mà. Với lại có khi 2 thằng thuộc 2 sub-company khác nhau, kiểu như SS Mobility và SS Device ấy ...
supi7
CAO CẤP
13 năm
nếu mình là ng bị kiện thì mình sẽ ko bao giờ làm ăn với ng đã kiện mình nữa:running:
Đây là việc làm ăn bạn ơi, để được làm nhà cung cấp cho apple thì cũng là một miếng béo bở cho SS đấy!
Thế cậu mới ko phải là người kinh doanh giỏi đc. Trong kinh doanh việc nào ra việc đấy. Có thể nhìn mặt đã muốn đánh rồi nhưng nếu hợp tác mà có nhiều lợi nhuận thì thì vẫn làm như thường
Làm kinh doanh mà bạn, sai thì phải chấp nhận bồi thường. Có đơn hàng có lợi nhuận thì vẫn làm thôi.
N4m_n0oJ3
ĐẠI BÀNG
13 năm
buôn bán nó. Bắt tay nhau nhưng sau lưng thủ sẵn 2 con dao. hơ hơ hơ...
Chuẩn ghét thằng nào cho 1 xỉa là thằng kia đi tong
đừng có nói kẻ thù vì đối với samsung, apple không phải đối thủ. Họ không thèm chấp dạng ăn cháo đá bát mà thôi.
Phần nữa là samsung không hẳn kinh doanh mảng điện thoại. Vừa rồi họ công bố doanh thu vượt bậc của mình nhưng cũng không nhắc gì nhiều về doanh số bán điện thoại chứng tỏ với họ doanh thu điện thoại chỉ là sự khoe các công nghệ của họ với mọi người chứ không cần đấu đá. Apple chỉ đang tự hủy hoại uy tín của mình theo kiểu chí phèo. Không xin đểu được tiền thì ông cứ ăn vạ ở đấy.
:| Hiểu biết về kinh doanh như ếch ngồi đáy giếng
khổ, antifan cứ phán như thánh ấy. Apple có xin ss làm phúc cho đâu, nó là khách trả $ đàng hoàng đấy, kiện nhau là do mảng smartphone lo, còn mảng linh kiện chả liên quan gì ở đây cả. Huyndai và Kia cũng thế, gà cùng 1 mẹ, dùng cả linh kiện của nhau mà cạnh tranh nhau ko thương tiếc
Tâm An
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nguyên tắc kinh doanh thật rõ ràng! Cái nào ra cái nấy! Đó mới dúng là nguyên tắc kinh doanh quốc tế!
bán thì bán chứ tại sao lai nghiên cứu cho nó nhỉ, để sau này nó kiện nữa àh
Rồi thằng samsung sẽ chơi apple như chơi Nokia khi cung cấp hàng loạt chíp Flash lỗi cho dòng 2077c, 5130c ... mà thôi.
kimsongsing
ĐẠI BÀNG
13 năm
2077c là dòng đt gì đấy bác, em mới nghe lần đầu
der_titan
TÍCH CỰC
13 năm
SS sao lai nghien cuu retina cho Apple ! Ma ko dung cho table cua minh? Kho hieu!
Retina là tên thương hiệu do Apple đặt ra cho màn Super LCD , với độ nét nhất định nào đó. ai dùng chả được quan trọng là quyết định độ nét bao nhiêu, không mang tên Retina là được.
louis213
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình thích 2 đứa chúng nó thế này hơn
springbay
TÍCH CỰC
13 năm
Thù rồi bạn, bạn rồi thù! hic!
peoiumap
TÍCH CỰC
13 năm
vừa đấm vừa xoa hẻ @_@