LG không tham dự triển lãm MWC 2020 vì lo ngại dịch bệnh coronavirus

Duy Luân
4/2/2020 22:32Phản hồi: 70
LG không tham dự triển lãm MWC 2020 vì lo ngại dịch bệnh coronavirus
LG quyết định rằng họ sẽ không tham dự triển lãm MWC 2020 diễn ra vào tháng sau tại Tây Ban Nha để đảm bảo an toàn cho sức khỏe nhân viên và cộng đồng trong bối cảnh dịch coronavirus đang hoành hành. MWC là triển lãm lớn nhất năm về di động, nơi các hãng điện thoại ra mắt những model mới, công nghệ mới. LG nói thêm rằng việc hủy tham gia MWC sẽ giúp hàng trăm nhân viên LG không phải bay các chuyến bay quốc tế, điều mà nhiều chuyên gia y tế đã khuyên.

LG nói thêm họ sẽ tổ chức các sự kiện riêng trong tương lai để giới thiệu các máy smartphone mới của năm 2020, trong đó bao gồm LG G9 ThinQ. Xu hướng tổ chức sự kiện riêng cũng đang được Samsung áp dụng để tách biệt mình khỏi "đám đông" các hãng.

MWC 2020 thường có khá nhiều công ty Trung Quốc đăng kí tham gia để trưng bày sản phẩm mới và tìm kiếm đối tác bán hàng tại Châu Âu. Năm ngoái sự kiện này có 100.000 người tham dự.

Nguồn: Engadget
70 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

1 cú hắt hơi khiến cả đám đông lo sợ. Dù biết đó k phải là ng Tàu.
@from team b with love Bác lại nói xéo rồi, haha
Quyết định sáng suốt, mặc dù quyết định đó sẽ làm bốc hơi hàng tỷ đồng nhưng mà lo cho nhân viên vậy tốt.
@John Chris đằng nào LG cũng mất tiếng trên thị trường smartphone r, ko tham gia là đáng ! 😆
@MrMedic229 Hi hi , hãng này có ảnh hưởng gì tới bạn không mà sao cay cú thế
Chuẩn. LG có tham gia cũng như ko. Giờ chỉ quan tâm sam sung và apple
@luna_killer Người vn nó vậy. Cay cú ...và sỉ diện
DUCPHAN2016
ĐẠI BÀNG
4 năm
@MrMedic229 Hình như bạn có xích mich với hãng ĐT này thì phải
duyanh_tkt
ĐẠI BÀNG
4 năm
Sao lại LG G8 nhỉ
@duyanh_tkt Thiếu chữ "Thin Q" kìa
@hieu282828 Vấn đề là G8 ThinQ đã ra mắt trong năm 2019
DUCPHAN2016
ĐẠI BÀNG
4 năm
@duyanh_tkt LG G9 Thin Q bạn ơi
Tran Vong
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chắc cũng ko có thiết bị di động đặc sắc để ra mắt và cùng lúc dịch nên nghỉ luôn cho khoẻ :v
@Tran Vong mất tiếng từ kiếp nào rùi mà 😆)))
LocCT
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chấp nhận hy sinh cả một mớ tiền để bảo vệ nhân viên của mình.trong khi đó tại vn một số thành phần lợi dụng thời cơ để buôn bán tăng giá.nản giùm
@LocCT Lửa thử vàng ,gian nan thử sức
Corona thử đạo đức người kinh doanh.
Cũng có cái đúng vì đang lúc đại dịch nên hạn chế
Đóng cửa hết luôn cũng được 😆
@#JK Chắc cho bạn ra đảo nơi mà phải chạy máy nổ để tạo điện mới có sóng sánh, hàng ngày vẫn dùng bếp củi, ban ngày thì như người rừng thiếu cái thiết yếu nhất là điện, thì lúc đó bạn sẽ thấy công nghệ nó tuyệt vời cỡ nào, hỗ trợ tốt đến đời sống cỡ nào.
Đóng cửa hết thì lấy gì nhân công bỏ mồm đây? Hàng nghìn người đang làm trong nhà máy đấy, chưa kể các dịch vụ toàn cầu của LG mà sụp đổ tạo ra 1 lỗ hổng kinh tế và mất mát lớn của toàn thế giới chứ không đùa đâu
@#JK Bạn đừng so sánh với Nokia, vì Nokia không sản xuất được máy giặt, tivi, tủ lạnh...nói chung là thiết bị gia dụng.
Đồ công nghệ máy tính, laptop, bộ lưu trữ...
Giải pháp an ninh mạng, dịch vụ đám mây...
Nokia không có mấy cái đó
@hieu282828 mình có so sánh gì đâu bạn? bị lag à?
DUCPHAN2016
ĐẠI BÀNG
4 năm
@#JK Hãy vào tu viện đi bạn.Sẽ được như ý bạn muốn
Em đang dùng LG V30, thấy rất ổn mọi người ơi!...
@vietdung_mobile Hôm nọ xài con G6 tự nhiên lăn đùng ra chết :v từ đó né luôn LG
@thangtranpepe chắc do nghiệp chướng nặng rồi 😆 mình dùng LTE2, G1, G2, G3, bỏ qua G4 G5, dùng G6 tới G7 giờ chả con nào die hay lỗi gì. à mình mua ở shop họ còn cho test nước nữa cơ 😃)
Pop-up
TÍCH CỰC
4 năm
LG cứ ra điện thoại chán cả phần cứng lẫn mềm như này thì có ai quan tâm đâu. Khổ mua cái điện thoại giá tụt nhanh hơn tụt quần.
@Pop-up Theo em hiểu là bác đang cần nó thay đổi về ngoại hình và giao diện + tối ưu phần mềm. Chứ phần cứng nó cũng như mấy hãng khác. Nó ko đi theo hướng bán đt mà bán công nghệ thì sao bác. Chiến lược kinh doanh nó khác thì sao. Nó làm điện thoại để kiếm hợp đồng sản xuất tấm nền, nhận gia công phần cứng. Chứ nó ko đi hướng bán điện thoại.
@Pop-up Phần cứng LG mà chán thì bác xem lại . Màn hình điện thoại nó thuộc top đẹp nhất TG , chip âm thanh cực ngon , chống nước đủ cả , chip xử lý thì toàn chơi hàng đỉnh của Quán Cơm .
@ngoinhala nhưng kết hợp lại thì lại không ngon :v
DUCPHAN2016
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Pop-up Bạn mua để trải nghiệm và sử dụng hay để bán kiếm chác mà sợ tuột quần 😆)
Chuẩn
Tính ra năm nay MWC có lẽ bớt hấp dẫn rồi, chờ xem sao 😁
p/s: phải là G9 ThinQ mới đúng chứ nhỉ?
LG nghỉ ra điện thoại luôn cũng được
@ka me to ko Lý do vì sao bác. Xài dòng v rất ok, ko lỗi lầm gì. Con g8 cũng chíp 855, 3 cam, màn oled. Mắc cái mớ gì ko làm nữa.
@zz jj zz jj fan Lg vẫn mong chờ thiết kế mới màn hình tràn viền đúng nghĩa, vân tay dưới màn hình, còn lại thì vẫn ngon chán
hiện tại con người là quan trọng hơn nên Pharmacity gọi được vốn cả mấy tỷ đấy thôi 😁
chơi đi sợ gì
LG cũng có gì hot đâu hahaha
mrdrg10
TÍCH CỰC
4 năm
Hồi trc LG là 1 hãng mà mình thấy tạo ra nhiều trào lưu phết, phá cách, viền mỏng LG cũng là (1 trong) hãng đầu tiên theo. Bổ rẻ mà dính phải phần cứng lèo tèo, cũng tiếc.
Đang dùng G6 lăn đùng ra chết 😁 từ đó bái bai LG mặc dù rất thích màn hình và loa của ẻm
@thangtranpepe Bác gặp máy sida hàng chợ rồi chứ e xài con g6 3 năm chả bị gi cả
@thangtranpepe Từ G4 là sợ rồi. Tiếp đó là dòng V. Không nặng cũng đủ thứ lắt nhắt. :D
@thangtranpepe Sợ từ G2 mà công nhận lúc đó G2 thiết kế viền cực mỏng rất đẹp có điều cam hơi cùi và chết cảm ứng hàng loạt. Giờ cũng muốn quay lại thử xem sao
@liemstar Cái G2 đúng sexy nha , hồi đó mê dữ lắm quất con bản Hàn dùng đc hơn năm thì bị tèo cảm ứng đi thay hết 2 lần , còn vụ cam thời đó có con nào mà chụp nổi bật đâu , mấy cái ảnh mình chụp bằng G2 giờ vẫn giữ làm kỉ niệm . Cam chụp đẹp bắt đầu từ dòng G4 rồi đến các hãng khác chạy đua , có điều G4 chụp thì đẹp mà chết yểu vụ chip main nên từ đó trở đi LG như lao dốc không phanh 😔
@nguyenphu0802 Em mua máy cũ chỗ didongviet hơn 6 củ, chắc không phải hàng chợ đâu 😁 nghe đồn nó dễ đột tử nên không dám chơi lại LG nữa mặc dù loa và màn hình max ngon (xác nhận thêm là máy nóng và pin nhanh hẻo)
@Duy Luân ơi sao smartphone mới 2020 của LG vẫn là G8 ThinQ ?
@haichin Đã update, cảm ơn bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019