TTBC20 - Kết quả

TTBC20 - Kết quả

LG Nexus 4 chính hãng sản xuất ở Việt Nam
sonlazio
8 nămBình luận: 386
Mình vừa nhận được một máy Nexus 4 chính hãng từ LG, trong lúc tiến hành đập hộp thì vô tình phát hiện chiếc máy này được sản xuất ở nhà máy của LG Việt Nam. Như vậy là sau Galaxy S3Note 2 của Samsung thì chúng ta lại có thêm một chiếc điện thoại cao cấp khác được sản xuất ở Việt Nam. Hy vọng là sau này Nokia sẽ sản xuất các sản phẩm cao cấp ở Việt Nam và Sony cũng sẽ quay trở lại vào một ngày nào đó.

Đang tiến hành đập hộp......
BQDuong
CAO CẤP
8 năm
èo, VN dạo này pro quá, hehe
kumperssor
TÍCH CỰC
8 năm
@BQDuong Pro cái khỉ gì. Công nghệ của ng ta không chứ làm dc gì đâu
Quá tuyệt ... cho người Việt 😃
haovh_85
TÍCH CỰC
8 năm
Rồi cũng như TQ thôi vì nhân công rẻ nên hầu hết các hãng nhảy vào VN để mở nhà máy đó mà
Benjoy
TÍCH CỰC
8 năm
@haovh_85 Như vậy thì tốt chứ sao, tạo công ăn việc làm cho bao nhiêu người. 😃
netaddiction
ĐẠI BÀNG
8 năm
@haovh_85 Hy vọng được như bạn nói. Mình e là VN chưa bằng TQ được. Trình độ và kinh nghiệm của công nhân ở TQ cao hơn VN mình. Lương tụi công nhân TQ cũng thấp nữa. Tụi kia muốn nhanh nhanh vào VN liền cũng khó.
@haovh_85 lợi cho cả 2 bác à.việt nam mình thất nghiệp nhiều,may có mấy ông hàn xẻng sang giải quyết cho dược bao nhiêu😁
@haovh_85 Làm ở VN không rẻ bằng TQ nhưng đỡ lo bị ăn cắp công nghệ như ở TQ 😁
@haovh_85 ít nhất VN cũng có thêm GDP, công nhân có việc làm, nền công nghiệp phụ trợ của VN cũng dần phát triển
nam.phan
ĐẠI BÀNG
8 năm
Vậy là sẽ có linh kiện chính hãng tuồn ra khỏi nhà máy rồi. VN mà.
@nam.phan bùn cho dân ta 😔 mang tiếng do dân tộc 😁
TinhTeX
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nam.phan Như vậy lại khuyến khích trộm cắp rồi

Sent from my LG-P698 using Tapatalk 2
rapper1412
TÍCH CỰC
8 năm
cho xem đập như thế nào đậy
Giá cả sao nhỉ, không biết có bán theo giá LG công bố trước đây k
romero
TÍCH CỰC
8 năm
Mác vn à, ko chơi đâu 😔
@romero vậy bạn thích MAC main china phải ko.
@romero +Nếu bạn có dịp qua Hàn Quốc,Mỹ mua giầy hiệu New Blance, Nike ở Footlocker thì "made in Vietnam" nhieu lắm.
+ Còn qua Mỹ thì Levis "made in Cambodia" hoặc "made in Egypt" hoặc Banglades.😃
+ Nghe bạn nói thì đủ hiểu bạn rất là "sĩ". Mà mấy bệnh này hay xuất hiện ở một số bộ phận nhỏ dân những nước đang phát triển, "thẩm du tinh thần" ta đây xài đồ "......không phải made in Vietnam". Mà chắc bạn chỉ hay đi chợ ở Việt Nam bữa nào đi thử vào Vincom, Parkson thử đi nhiều đồ made in Vietnam lắm. Còn nếu được thì qua Hàn, Nhật, Mỹ thì sẽ thấy nhiều nữa.😃
+ Mình là người Việt mà không ủng hộ tự hào người Việt thì ai tôn trọng mình.
romero
TÍCH CỰC
8 năm
@shrelax84 Ko nói hàng khác, chứ điện thoại điện tử thì cùng 1 mức giá thì mình thấy mác vn thì ko tốt bằng hàng khác, ko chọn. Nói chung VN mà giá tốt có bh thì cũng ok, đang dùng 1 em LG plasma Vn rẻ mà rất thích, cơ mà cũng hỏng 1 lần may mà có bh
qlct
ĐẠI BÀNG
8 năm
@romero Thích mác khựa à. Chết mẹ, vừa trích dẫn cm của Việt kiều

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
d7293
CAO CẤP
8 năm
Nghe mà thấy sướng cả người, 😃
hơ sản xuất ở việt nam nhưng giá có việt nam không mới là điều quan trọng
Phuong_Vo
TÍCH CỰC
8 năm
@linh_pro91hp có, rất VN, 11500000 VND hẳn hỏi :p
@linh_pro91hp chắc chắn là rẻ hơn bác bik vì sao ko ? vì thuế nhập khẩu linh kiện khác với thuế nhập nguyên máy nhé
trieu1209
TÍCH CỰC
8 năm
@linh_pro91hp thêm chất lượng VN nữa thì chắc sẽ là giá VN
Rất vui vì các hãng chuyển nhà máy sản xuất về VN, ở TQ có lẽ họ nhìn thấy sự bất ổn do chính sách của chính quyền 😃
@Bear_Pooh Một phần thôi, mức sống cùng nhận thức của người dân tăng cao, họ không làm cái việc nhàm chán, không tích lũy được kinh nghiệm, không khả năng thăng tiến ... gần đây rất nhiều nhà máy Foxcon ko tuyển dụng đủ nhân công nữa, nên họ sang VN, dù sao cũng là tin vui, nhưng không đáng tự hào.
@Một ngàn lẻ một người Mình ổn hơn nó bác ạ. Bác thử nghĩ xem 1 thằng quản lý 1 tỉ dân với 1 thằng quản lý 90 triệu dân thì như thế nào? Đất nước nó rộng, khó quản lý tất nhiên bất ổn hơn mình. Thậm chí, dưới thời hoàng đế Quang Trung còn định cắt Lưỡng Quảng (Quảng Đông, Quảng Tây) cho mình nữa.
@lanhdiendiemla Nếu Trung Quốc không phải là công xưởng của thế giới chắc chả bao giờ có Trung Quốc ngày nay. Nhờ làm thuê cho nước ngoài, xin xỏ, trộm cắp được nhiều công nghệ nên giờ mới có Huawei, ZTE hoành tá tràng, lại thêm quả tàu siêu tốc nữa. Công nghệ đâu ra?😃
Nếu Việt Nam đi theo con đường ấy thì cũng tốt.
thaiminhfd
TÍCH CỰC
8 năm
@daovangiangtnvn ít ra không có mấy cái vụ đập phá nha xưởng, máy móc, oánh công dân... như mấy vụ chống Nhật vừa rồi. Có lẽ mấy chú này cũng nhìn xa một chút rồi.
LÚC ĐẦU MỚI RA AI CŨNG MÊ BỞI NÓ QUÁ RẺ
NHƯNG VỀ VN THÌ ....ĐẮT NGAG VS NHỮNG CON KHỦNG NHẤT.
@thangpro.soc.vn THÊM 1 TRIỆU NỮA LÀ MUA ĐC IP5 LOCK MỚI NGUYÊN R,HOẶC S3 NOTE 2??? VÀ NHIỀU NỮA
@Time90 M CŨNG NGHĨ NHƯ BẠN NHƯNG M CHỈ NÓI Ở ĐÂY LÀ BAN ĐẦU NÓ ĐC COI LÀ HÀNG KHỦNG GIÁ RẺ NHƯNGH K PHẢI VẬY NÊN NÓ CŨNG MẤT CẢM TÌNH.
visaodemroi
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tiendung1989 Sao không xứng, dẫn chứng rồi chém gió, chỉ nói miệng là hay.
hoatinhyeu
TÍCH CỰC
8 năm
LG có một nhà máy sản xuất điện tử ở Hưng Yên quê mình 😃
@hoatinhyeu Nhà máy nó nằm chỗ nào hở bác
Em cũng HY nè :p
Phuong_Vo
TÍCH CỰC
8 năm
@satthumuhn km 17.5 Như Quỳnh, Văn Lâm, Hưng Yên
meobeo_
TÍCH CỰC
8 năm
@satthumuhn Như Quỳnh bạn ợ !
hoatinhyeu
TÍCH CỰC
8 năm
@satthumuhn Ở Như Quỳnh, ven đường 5, ngay đoạn tiếp giáp với Gia Lâm ấy. LG Electronics Việt Nam là một trong những doanh nghiệp đầu tiên có dự án đầu tư vào Hưng Yên ngay từ khi bắt đầu công cuộc trải thảm đỏ đón nhận đầu tư, ngay từ thời hãng này vẫn mang thương hiệu Gold Star. Đến nay đây vẫn là một trong số ít đơn vị hoạt động ổn định, ít gây tác động đến môi trường.
@satthumuhn Nằm ở KCN Như Quỳnh- Văn Lâm, mặt quốc lộ 5 đó bạn
anima415
ĐẠI BÀNG
8 năm
sản xuất ở VN thì sẽ có tình rạng tuồn hàng và linh kiện này nọ ra bán giá bèo nhèo, giống vụ S3 của samsung😁
@anima415 S3 giá nào bèo nhèo đâu cho link đi thấy xách tay thì 9tr rồi đó
@klp1706 Cái bèo nhèo có đó bạn
Như s3 đó
Phụ kiện:sạc,cáp,nắp lưng,pin,tai nghe giá như bèo chỉ loanh quanh 100-150k 1món(vào hãng toàn trên 300k là ít)
Và cả con máy s3 ăn cắp ra bán giá chỉ tầm 7tr thôi(giá bây giờ,nhưng quá hiếm),đợt cách đây tầm.nửa năm thì s3 ăn cắp rất nhiều nhưng lúc đó giá cũng rơi vào 10tr @@
anima415
ĐẠI BÀNG
8 năm
@klp1706 bạn đọc báo nhiều hơn là biết à, lên google tìm nhé, nghe nói bị bắt rồi
@anima415 Bị bắt rồi thì mua bằng niềm tin hả bạn?mình mua máy thì chỉ xem giá bên raovat vs web chứ đâu phải lên google search hoài,mấy thằng bán giá rẻ ai dám mua lỡ trúng hàng dựng như iphone hay rao chính hãng ai bik
@klp1706 Đó gọi là hàng nhảy Bắc Ninh. Bác không quen biết với chủ hàng điện thoại có hàng thì không mua được đâu😃
Củng ko rẻ hơn được , made in nước nào cũng vậy ^^
ĐÓNG GÓP VIỆC LÀM CHO DÂN TA ỦNG HỘ SAM VÀ LG- KHI NÀO TÁO SANG NỮA LÀ ỔN
VN ghê thật,tưởng VN mình chỉ có mobistar thôi chứ ...giờ qua LG nữa cơ à
pvtq9
TÍCH CỰC
8 năm
@shinichiblack mobistar thì mác Việt nhưng ruột lại là Tàu.
@pvtq9 cái bình đẹp nhưng rượu thì bị hư đúng k bác
phamminh05
TÍCH CỰC
8 năm
@shinichiblack Bác có vấn đề hả??Mobistar cũng như HK phone thôi, toàn đặt hàng từ TQ, về gắn mác Mobistar vô thôi. Made in Vietnam chỉ có mỗi Samsung và LG.
Thế thì bàn 350usd thôi Lg ơi

Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn
Phuong_Vo
TÍCH CỰC
8 năm
@KyNuConTrinh không có GG thì đào đâu ra $350 🆒
sonrobby
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bao giờ thì có Iphone sản xuất ở Việt Nam nhỉ. Chúng ta phải ủng hộ các sản phẩm được sản xuất tại Việt Nam. Đơn giản vì bản thân bạn đang mua và sử dụng các sản phẩm mà đã đóng thuế cho Việt Nam và các nhà máy này đã tạo ra rất nhiều công ăn việc làm, tạo thu nhập cho rất nhiều gia đình Việt Nam. Cần phải suy nghĩ thực tế và góp phần xây dựng đất nước. Giới trẻ bây giờ đừng có nổ quá nữa. Hãy nhìn lại, Việt Nam ngày càng tụt hậu xa so với bạn bè quốc tế. Đừng tự hào vì mình có sản phẩm thương hiệu, bảnh hơn đứa bạn. Mà hãy nhìn vào thế giới, chúng ta đang lạc hậu thật rồi!
@sonrobby em thấy bác nói quá chuẩn , cứ coi như mình chỉ gia công nhưng mặt lợi thì rất nhiều như bác nói , còn hơn mấy thằng MBS Qmobile FPT.. toàn nổ thương hiệu việt nhưng thử hỏi nó đã đóng góp được được nhiều cho ngân sách quốc gia < nhập khẩu linh kiện có tính thuế mà > hay tạo công ăn việc làm như LG SamSung chưa , 1 số người cứ nhầm lẫn tai hại
made in vietnam😁
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019