LG nói móc Galaxy S7 trên Twitter, cho rằng G5 mới là hữu dụng

Duy Luân
23/2/2016 4:33Phản hồi: 252
LG nói móc Galaxy S7 trên Twitter, cho rằng G5 mới là hữu dụng
Tài khoản Twitter của LG Jordan vừa cho đăng tấm hình này. Bạn có thể thấy rõ chữ S trong từ "use" và số 7 trong danh sách bảy phụ kiện của G5 đã được chơi màu xanh, ý chỉ Samsung và chiếc Galaxy S7 mới ra mắt của họ. LG ghi thêm rằng G5 mới là thứ hữu ích ("the real deal"), và rằng "bạn đừng nghĩ về những gì mà cái điện thoại có thể làm, bạn nên nghĩ về thứ mà bạn có thể làm với chiếc điện thoại của mình". Trong danh sách 7 phụ kiện của LG có 2 module lắp ghép, LG rolling bot, kính thực tế ảo, camera cầm tay, tai nghe Bluetooth và tai in-ear của B&O.

Trước đây LG từng nói móc Samsung một lần cũng trên Twitter về việc G4 của họ có thể thay pin, trong khi S6 thì không thể làm chuyện đó.

Nguồn: Twitter
252 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đù
Chiến
Thích cái DAC B&O
@cuhiep đem ra Hà Nội off với anh ơi
huuducvn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@cuhiep Nghe nhiều bác nói DAC rời của B&O cho LG G5 giống hệt cái tích hợp trong V10, ko lẽ DAC rời to đùng lại chỉ ngang ngửa cái tích hợp nhỏ xíu bên trong máy sao ???
@cuhiep Bác đã thử cắm headphone vào G5 và cái slot B&O ấy để trên tai chất âm của em nó chưa ? Nhìn cái ảnh kết hợp G5 với B&O là em thấy thích rồi đấy 😁
@huuducvn chắc chắn là DAC rời phải hay hơn rồi còn không thì ế chỏng gọng
He. Lần đầu bóc. Cùng ae phải đoàn kết chứ
Trước đây Lg cũng nói móc S6 ko thay pin đc như G4
..... và S6 vẫn bán chạy :d
@thanhcong_to S6 edge thôi bạn,s6 bán ế lắm.
@thanhcong_to Còn G4 thất bại thảm hại 😁
jimmyctho
TÍCH CỰC
8 năm
@sonnguyenpro G4 tui xài vẫn quá chuẩn. Đang xài bản da đen vs s6e vẫn thấy 2 con ngon tê. Hehe
@jimmyctho Nghe nói bản da đó chất lượng rất kém, dùng 1 thời gian là xuống cấp, bong tróc rất khiếp :mad:
lưu xacơ
TÍCH CỰC
8 năm
Rồi họ hàng quay ra móc nhau rồi
xấu, pin yếu, và dự là kém bền ai thèm mua
hữu dụng hay bất tiện?
musical92
ĐẠI BÀNG
8 năm
@conankcbn7 xưa giờ mình toàn xài LG, rớt đất ngày vài lần chả thấy hư gì...
mitu_pham
TÍCH CỰC
8 năm
@conankcbn7 Vậy à? Thế còn bên kia mấy năm nay vẫn 1 kiểu dáng, gia giảm thêm bớt 1 vài tính năng ko hề có sự đột phá chẳng qua có đội ngũ PR marketing giỏi quá mức cho phép thì gọi là gì? Ng dùng liệu có đc hưởng lợi từ những thứ bên đó mang lại ko?
@musical92 G + G pro chuyên chết cảm ứng, G2 hay chết màn hình, G4 lưng da xài 2 tháng như chuột gặm... Nói chung là nhiều bênh tật nhỏ lẻ. Dĩ nhiên có cái này cái kia nhưng rõ ràng số lượng lớn nên mới hay gặp người kêu ca như thế.
@ragefighter Đột tử bạn . Trên Genk có đoạn trích dẫn của mình trên lgviet đó 😁
"
Đồng cảnh ngộ, thành viên Trương Hoài Việt cũng ghi nhận:

"Tình hình là em xài con G4 chính hãng H818 , đang lướt web ngon lành tắt nguồn cái bụp. Xong phim, có gói bảo hành 2 năm, đang đợi bảo hành".''
http://genk.vn/mobile/lg-xac-nhan-loi-dot-tu-tren-g4-hua-hen-se-sua-may-20160127175849466.chn

LG xác nhận lỗi "đột tử" trên G4, hứa hẹn sẽ sửa máy

Trong khi đó, LG Việt Nam vẫn chưa đưa ra bất kì thông báo nào liên quan tới vụ việc này.
genk.vn
cdang
TÍCH CỰC
8 năm
Hy vọng G5 đỡ ế hơn G4... Hữu dụng với nhóm nhỏ người đó nhưng vs phần đông thì cái ngoại hình nhìn vào là tụt hết cảm hứng rồi, còn đâu hứng thú tìm hiểu thêm nữa...
cuong642
TÍCH CỰC
8 năm
@cdang đối với bạn thì xấu, nhưng người khác thì đẹp. ko nên lấy quan điểm cá nhân đánh đồng với nhiều người
kimthoaduy
TÍCH CỰC
8 năm
@cdang Mua g5 rồi cố mua thêm cái B and O,vậy là đủ,nhiu đó đã là bá đạo 😃
kimthoaduy
TÍCH CỰC
8 năm
@cdang Mua g5 rồi cố mua thêm cái B and O,vậy là đủ,nhiu đó đã là bá đạo 😃
Lg tốt lắm họ k nghĩ thế đâu mà. Các bác cứ suy bụng ta ra bụng người😁:D:D:p:p
iThiet
ĐẠI BÀNG
8 năm
Móc thì cứ móc, bán anh cứ bán 😃
cuthuyen
TÍCH CỰC
8 năm
Thực sự mà nói cái vụ Modun này trên LG trẻ trâu nó mới ham hố chứ như mình muốn nghe nhạc hay, sắm cái AK JR nghe tốt hơn, đã nghe nhạc là lúc rảnh rỗi, không muốn người khác phiền, vứt hết mọi thứ ra xa và đắm chìm vào âm nhạc thôi.
@cuthuyen thế bác làm thêm 1 chip xử lí âm thanh hay kiểu gì, cắm vào nghe hay hơn thì sao
@pro744 http://www.phonearena.com/news/Android-5.0-Lollipop-supports-USB-DAC-audio-devices-we-go-ears-on_id66399

Android 5.0 Lollipop supports USB DAC audio devices, we go ears-on

Did you know that you can connect an external digital-to-analog converter to an Android 5.0 smartphone over USB? This isn't functionality that the average Joe would care about. Audiophiles, musicians, and audio engineers, however, are likely...
phonearena.com

Thực sự thích nghe nhạc chuyên nghiệp có thể sử dụng DAC rời. cái này thì có lợi điểm là xài máy nào cũng đươc. trong khi cái slot g5 thì không sure mấy thiết bị khác có thể xài chung được. đồng nghĩa tỉ lệ vứt xó cao nếu bạn đổi đt khác.
@ragefighter cầm cục kia đi cả ngày chắc chết, cái của g5 gọi là module, giống như đồ chơi, làm này sau này bcs mua g6 g7 vẫn sài đc mà
@pro744 ai đảm bảo sẽ gắn với g6 hay g7 được? cq3 lg còn không đảm bảo vì mai mốt thiềt kế kiểu chống nước thì coi như vụ thay slot là toi. hay đổi size máy là ngồi ngó cái dac. cái mình nói là bq5n xài bất cứ máy nào nếu đổi, chẳng lẽ lỡ mua module dac xong phải xài lg riềt?.
MoNoJi
CAO CẤP
8 năm
Để xem ai bán chạy hơn nhé ;)
Vent Lee
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đây là cuộc chiến của vẻ đẹp và sự tiện dụng như cuộc chiến giữa vợ và bạn gái
để xem LG năm nay sống sao với cái mớ độc đáo k cần quan tâm ngoại hình đó 😆
Hội Hàn hay châm biếm nhau nhỉ?

LG châm SS, SS châm Apple bla bla...cuối cùng thì ai cũng biết Apple chiếm hơn 90% lợi nhuận mà không cần châm biếm ai....

Gà cứ gáy đoàn người cứ đi 😁
@Pazuzu 91 lỡ người ta là chim mồi thì sao? nếu có cổ phần chắc không rảnh dữ vậy đâu.
vuongvik
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Giàng A Lúa Ồ lại là anh IQ80 kìa bà con ,..
Lê Min War
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Giàng A Lúa 90% ?
weakpig
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hungproda apple lên hàng cụ nó rồi chứ bố gì nữa bác ;) Chấp làm chi nữa, next nó đi cho rảnh mắt. Topic nào có ss hay apple là y như rằng chú em nó nhào vào cào cấu bàn phím. Anh em tinhte quen mặt nó quá rồi :p Cơ mà sao lâu lắm không thấy bác cardmanhinh nhỉ? chẳng biết giờ bác ấy về nơi nào rồi 😃
Khá khá, đâu chứ VN thì G5 tự ngã ngựa roài đó 😃
Cầm S7 đi phượt chuẩn hơn hẵn !
Melody123
ĐẠI BÀNG
8 năm
Modun nghe nhạc thì ko tích hợp luôn, còn bắt phải mua. Đến lúc tính năng ngon thì thiết kế lại như hạch, dm lg
newslove
TÍCH CỰC
8 năm
@Melody123 Cái avatar kiếm đâu ra vậy, y chang mấy ca sĩ hải ngoại 10 năm trước thế bác @cuhiep
LG chỉ phù hợp ít ng thôi. Ai mà bỏ tiền mua 1 nùi modun ve ma thay. Rảnh quá. Thay pin thì chả quan trọng. Nếu thay pin mà cần thiết đến vậy thì ngta đâu mua iphone làm chi. Thiết kế vậy chị em thay đã ngán rồi.
cuong642
TÍCH CỰC
8 năm
@shinnosuke9999 ở việt nam phụ kiện nó mắc thôi, chứ tiền đô thì rẻ, bao giờ 20 đô bằng 20k việt nam
Mình thì chả thích mấy em LG, nhất là em này nom như lego, yếu sinh lý mà hay võ mồm. Đợi xem năm nay bán dc mấy triệu chiếc :v
@cuong642 Đấy là thêm cái cục gù thôi bạn, nế vậy iphone nó lắp thêm ốp lưng thì trâu hơn cả 4k. Ý mình nói là LG máy hay bị lỗi ấy như G4 chẳng hạn nên người mua vẫn hơi sợ
cuong642
TÍCH CỰC
8 năm
@smile_nice90 nói chung vẫn sợ máy lg, bb, ko hiểu sao, mà lg thì toàn chết màn hình, còn bb thì chết chip khi sạc,
cuong642
TÍCH CỰC
8 năm
@p.a.tuan mình nhầm, tính thêm cục pin phụ của cái mô đun máy ảnh 😁
Wasimodo
ĐẠI BÀNG
8 năm
@cuong642 Bb dùng dòng nào mà có vụ này ah, 9900 chạy os7.0?
Chứ mình xài xưa nay chưa hư có vụ này.
Anh em trong nhà đâm chém nhau :v
Móa, thế bỏ thêm bao nhiêu tiền để mua cái đống đồ chơi phụ kiện đấy? =))))

Và S7 vẫn thiết thực hơn nhé, toàn nâng cấp đáng giá ko (camera, pin, đem trở lại sdcard và chống bụi nước, hoàn thiện máy,...) trong khi LG thì mang tiếng dual cam nhưng xem ra chỉ để chỉnh góc chụp :| và G5 xấu hơn S7e :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019