LG Optimus 3D Max đã bắt đầu bán ra tại Châu Âu

Duy Luân
23/4/2012 11:54Phản hồi: 132
LG Optimus 3D Max đã bắt đầu bán ra tại Châu Âu
LG hôm nay công bố rằng họ đã bắt đầu việc bán chiếc LG Optimus 3D Max ra toàn cầu, và Đức là quốc gia đầu tiên chiếc máy này xuất hiện. Sản phẩm sẽ dần được bán ra ở Châu Âu và các nước khác trong thời gian tới. Optimus 3D Max được giới thiệu tại triển lãm MWC 2012 và là thế hệ thứ hai của dòng điện thoại 3D không cần kính mà LG phát triển. Chủ tịch kiêm CEO của LG, tiến sĩ Jong-seok Park, cho biết Optimus 3D Max đã "tiến hóa" rất nhiều so với chiếc Optimus 3D được ra mắt hồi năm ngoái về mặt tính năng, đồng thời thiết bị cũng mỏng và nhẹ hơn người tiền nhiệm của mình. LG chưa công bố giá cả cụ thể cho chiếc Optimus 3D Max.

Optimus 3D Max có một số tính năng như HD Converter giúp chuyển đổi nội dung lên độ phân giải HD khi kết nối với HDTV thông qua MHL, 3D Converter để chuyển đổi nội dung 2D sang 3D và xem trên màn hình của điện thoại. Một công tắc chuyển đổi nhanh giữa hai chế độ 2D và 3D ở bên hông máy là điểm bổ sung được đánh giá cao, giúp người dùng chuyển đổi nhanh chóng hơn trong khi quay phim, chụp hình.

Cấu hình chi tiết LG Optimus 3D Max:
  • Màn hình 4,3" độ phân giải WVGA với Gorilla Glass 2
  • CPU TI OMAP4430 hai nhân tốc độ xung nhịp 1.2Ghz
  • RAM 1GB
  • Camera 5MP ghi hình 3D
  • Bộ nhớ trong 8GB
  • Tính năng LG Tag+
  • Mỏng 9,6mm
  • Nặng 148gram
  • Pin 1520mAh
  • Cài sẵn Gingerbread
Video trên tay LG Optimus 3D Max
132 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

zmazskg
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhìn giống optimus 3D với optimus g2x, thiết kế này cũng bình thường chứ đâu đẹp lắm nhỉ...
oh mơ ước của con....hãy ban cho con đi hahahahaha
Tony Đàm
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vẫn chưa dùng con này. Ai dùng qua con 3D rồi cho mình tí ý kiến nào 😃.
@tonydam0305 giống 2,5D hơn là 3D! Bác đừng kỳ vọng quá vào việc trải nghiệm 3D trên cái màn 4.3 inch!
TuanHanu
TÍCH CỰC
12 năm
@tonydam0305 Có dùng qua Evo 3D và Op 3D, nói chung khá mỏi mắt và phải giữ máy nhìn 1 góc tương đối hẹp mới thấy đc hiệu ứng. Để chơi thỉnh thoảng nghịch thì đc chứ nhìn nhiều k ổn lắm.

Con này sao lại có cái phần lưng gồ đặc trưng của Samsung Galaxy thế nhỉ :|
@tonydam0305 3D con trước của LG thì thực sự là chỉ dùng cho biết chứ chả có tác dụng gì, chụp ảnh 3D xấu điên đảo. Nói chung là ko ăn thua, chả biết em này thế nào.
Sao ko cài sẵn 4.0 luôn nhỉ?mua về lại ngồi chờ nâng cấp...
oài ko bik có nhứt con mắt ko nữa. 3d đt thì ảo quá à
99v9.9999
TÍCH CỰC
12 năm
bộ nhớ 8G thì quá ít để ghi hình HD chứ chưa nói gì 3D
@99v9.9999 thế theo bác 3D nó nặng hơn HD...???
99v9.9999
TÍCH CỰC
12 năm
@nhq1485 đoán vậy. vì HD có 2D mà 3D ở 1 tầm cao hơn chắc phải nặng hơn rồi chứ ?? phải chăng nó nhẹ hơn hử ?
movado_38
TÍCH CỰC
12 năm
@nhq1485 Nặng hơn 2d nếu phim 3d chất lượng hd thì bắng 2 phim hd cọng lại
Người ta gép 2 phim 2d để có 1 phim 3d
Tại sao chụp hình ,quay phim 3d phải có 2camera
vancaobs
ĐẠI BÀNG
12 năm
vẫn dày quá nhỉ :-s
lg đươc cái màn hình đẹp...có điêu rom ho tro tư` hãng kém quá hix hix...
Đẹp nhỉ, chúc cho lg đắt hàng nha :|.
😁 ko thix kiểu dáng của LG cho lắm nhưng e này cũng ngon phết
wan
TÍCH CỰC
12 năm
cấu hình ko thay đổi lắm nói chung ko ấn tượng mấy rồi
@wan nhiều người chăm chú quá vào cấu hình vậy nhỉ? Theo mình thì cái quan trọng là mình trải nghiệm đc những gì với cái đt, chứ tính theo thành tích cấu hình thì số 1 smartphone hiện giờ là con gì gì 4 nhân của Huawei. Cứ chip lõi tam tứ ram khủng vào thì cũng có dùng nó để dựng phim, hay làm đồ họa đâu 😔.
3G mà 8Gb thì hơi căng áh, chắc phải làm thêm cái Sandick Mobile Ultra 32Gb thì hi vọng mượt nhỉ!
Không biết con này thế nào nhưng có vẻ cũng thất vọng như với con LG Optimus 3D trước đó.
Xem 3D chắc có lẽ phải trên máy tính bảng, hoặc ít nhất là trên màn hình kiểu Note, chứ xem trên màn 4.3 inch thì quá bé, không hợp.
Con Op 3D mà bật camera 3D bật lên thì lâu thôi rồi...
Con 3D Max này còn chạy 2.3 nữa chứ...
@hung2900 cái này tùy vào rom đó bác 😃
Máy đã có một số cải tiến.. quan trọng nhất là đã nâng cấp Chip vs Ram.. điều này sẽ giúp trải nhiệm tốt hơn.. Tuy nhiên Camera vẫn chỉ là 5Mp 😔
movado_38
TÍCH CỰC
12 năm
vẫn không có j thay đổi so với bản cũ!
tính ra cũng chưa bằng evo 3d
hi vọng htc sẽ ra thêm một siêu phẩm 3d tiếp
vd! htc evo3dx cpu lõi tứ 1,5 g,ram 2g.camera 12 chấm android 4.0
màn hình 4,7 in hd,3d góc nhìn rộng.pin 2000mah
thế là toại nguyện
tuyenkthn
TÍCH CỰC
12 năm
@movado_38 Chỉ cần màn tầm 4,5in, pin tầm 2200mA, mỏng tầm 9mm. Còn đâu như bạn nói, đừng dày như phiên bản hiện tại, kiêu dáng vuông vắn đẹp hơn ti, chất liệu ngon hơn ti, bỏ ngay nút chụp hình cứng, và nút chuyển 2d và 3d (dùng phím cảm ứng thôi)
thuanngotau
ĐẠI BÀNG
12 năm
@prin77 Lúc nào có dịp mời bác đi cà phê test lại nhé, em dùng EVO 3D còn thằng bạn em là OP 3D!!!
movado_38
TÍCH CỰC
12 năm
@nhocsaigon Màn hình tuy góc nhìn 3d ko bằng nhưng độ phân giai cao hơn. Máy móc đẹp hơn ko rẻ tiền như optimot.chụp hình và quay 3 d ko nhớp như lg
@movado_38 bạn có thử quay 3D trên Optimus 3D chưa mà phán 1 câu xanh rờn như thế, hay là chỉ xem các comment phía trên để rồi "ấy" theo, trên Tinhte tồn tại không ít những "anh hào" kiểu này, nội cái chữ "optimot" là thấy không mến rồi =)), mình nói 1 câu có phần hơi mạnh mồm chứ về phần 3D thì HTC đừng đòi mà đú cho kịp với LG
LG & Samsung là không thích đến
@mrdung12345678 Chắc khoái Huawei đây mà...
mr_kul
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mrdung12345678 thế bác dùng zì thế ???
ufdb
CAO CẤP
12 năm
giao diện nhìn còn xấu hơn của Samsung
@ufdb quá chuẩn
Không ấn tượng là bao 😔
Pin yếu quá

Xu hướng