LG Optimus 4x HD sẽ được bán ra vào tháng sau tại Châu Âu

vuhai6
15/5/2012 4:11Phản hồi: 160
LG Optimus 4x HD sẽ được bán ra vào tháng sau tại Châu Âu

Giờ là bắt đầu mùa hè và cuộc đua ra mắt điện thoại 4 nhân đã nóng dần lên. LG cũng góp một phần bằng việc chuẩn bị bán ra Optimus 4X HD vào tháng sau tại thị trường Châu Âu, chính xác là tại các nước Đức, Thuỷ Điển, Anh, Italy và Ba Lan. Chiếc điện thoại quad-core đầu tiên của LG có màn hình 4.7-inch công nghệ IPS độ phân giải 1280x720, RAM 1GB, bộ nhớ trong 16GB, camera sau 8MP, camera trước 1.3MP và dày 8,9mm. Máy sử dụng BXL NVIDIA Tegra 3, tốc độ 1.5GHz và được trang bị cục pin dung lượng 2.150mAh. Đây sẽ là một đối thủ cạnh tranh với Galaxy S IIIHTC One X.

Cấu hình kỹ thuật:
  • HĐH: Android 4.0
  • CPU: NVIDIA Tegra 3, bốn nhân, 1.5GHz
  • Màn hình: 4.7" True HD IPS, độ phân giải 1280 x 720
  • Camera sau: 8MP sử dụng cảm biến BSI, có Auto-Focus, đèn Flash
  • Camera phụ: 1.3MP
  • RAM: 1GB DDR2
  • Bộ nhớ trong: 16GB
  • Thẻ nhớ: microSD
  • Kết nối: 3G, Wi-Fi, Bluetooth, USB, 3.5mm, A-GPS, NFC, HDMI, DLNA, MHL
  • Nặng: 148g
  • Pin: 2.150mAh
Nguồn: Engadget
160 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

miseryme
TÍCH CỰC
12 năm
Máy này đẹp nè 😁 Chờ xem về VN giá bao nhiu :p
@miseryme Chắc 15củ đó bác
mjnhduc9xcb
ĐẠI BÀNG
12 năm
@miseryme Mình thấy ở Vatgia có bán con này rồi mà http://www.vatgia.com/438/1947367/thong_so_ky_thuat/lg-optimus-4x-hd-p880.html
miseryme
TÍCH CỰC
12 năm
@mjnhduc9xcb Thấy có 1 tiệm bán, vẫn chưa tin tưởng lắm 😁 Bình thường nếu hàng về thật thì phải có nhiều tiệm bán chứ? ;) Nhưng nói chung là có giá tham khảo rồi! Thanks bạn nhé :p
hailikem
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trông ngóng mong đợi e nó từng ngày . ĐAng xài e 2x kì này lên 4x thui
Giật mình. Tuởng đâu con gs2.
Máy mỏng. Nam tính. Nhìn chung là đẹp.
__WinD__
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhìn đẹp hơn s3 với one x . thường hàng lg giá sẽ tốt đây
anvan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái LOGO nhìn thô quá nhỉ, nhưng mà bỏ hẳn đi thì sợ bị kiện.
DDoS
TÍCH CỰC
12 năm
chắc đây là con điện thoại LG mình thấy đẹp nhất từ trước tới giờ....😁
ôi LG máy thì đẹp nhưng mà sao cảm ứng mình thấy nó cứ tệ tệ hơn Samsung sao í nice 😃 có gì về xúc em này luôn
@Boykute30792 Đấy là bác chưa dùng qua L07C thôi, một chiếc androi tầm trung giá rẻ nhưng cực kì mượt, màn hình đập chết màn SII luôn, Giờ ra màn IPS thì khỏi phải bàn cãi
@muaxuanxanhtb ùm mình xài O1 toàn thấy tệ không 😃
nhìn giống ss s2 quá ta,nếu sản phâm thành công apple sẽ kiện nữa 😃 lúc đó mới hay
LUCKINHEN
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ricardotr thang apple luc nao ma cha kiện ! nó tiền nhiều mà cứ kiện để người ta điêu đứng thôi !
@remeo011 Nếu ông bạn là người mê đt đích thật thì kô phát bểu câu trên đâu , từ dòng optimus one đến 2x hoặc 3d hiện tại thì lg được đánh giá khá cao .

Apple giống như đi xin tiền của người ta hơn là đi kiện , apple ngồi đó ị ra 1 cục xong lắp ghép vào thành 1 iphone nên 1 năm ra 1 sản phẩm , và trong 1 năm đó nó cũng đào tạo ra 1 lũ sâu bọ nhân viên đi kiện các hãng khác để lấy tiền đó SX iphone ngớ ngẫn , nên bểu tượng và tên nó nói lên tất cả .
@herokute tôi nói thiệt tôi chẳng có thiện cảm với Dt của LG,còn về những sẩn phẩm khác của LG tôi đieu nhiệt liệt ủng hộ, còn nói về apple à, nếu mà sản phảm ko thành công thì nó sẽ ko kiện, còn sản phẩm thành công rồi tìm mọi thủ đoan đe dìm hàng ng ta dòng như IFan ấy, cứ vát cái nhan hiệu iphone ra khè, hôm bữa có thằng xài iphone chãnh lam, tới lúc đem vertu ra thì im lặng =))
@remeo011 Tui nữa thích bác nữa lại kô , tui thì hãng nào cũng thích chỉ riêng ( apple ) , tui anti apple luôn ý chả hỉu nó được cái tích sự gì , iphone so với adroid thì adroid win chắc về mọi mặt .

Thật ra bạn tui dùng lg nhìu dòng lắm thấy khá ok bền nữa , cái gd880 nó vứt vèo vèo chả si nhê gì với cái bàn phím trược lên giống cái n97 đó , tui mới mua cái 2x vs ss advance , dòng lg ok lắm dùng khá thích laị rẻ , lg kô tệ như mấy bác trên tinhte trê .
LG có hạn chế về pin . Nếu khoản này ok nữa thì tuyệt vời
@mnguyentuanminh Pin em này khủng nhất hiên nay rồi bác.
@mnguyentuanminh pin con này còn khủng hơn S III và one X, ko biết chất lượng có ra gì ko thôi
Dep. hon SIII rui`,thich' SIII lam' nhung khong me dc cai' body cua? em no' TT
khó cạnh tranh với s3 lắm. LG nên tập trung vào sản phẩm mới chứ cứ ra sản phẩm cạnh tranh vậy ko lỗ mới là lạ
__WinD__
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ggzz chưa hiểu ý bạn này lắm . con này ra trước s3 lâu rùi mà .
Dùng LG rồi, quả pin dung lượng cao mà chán thấy mồ
Mà muốn cạnh tranh với Samsung với HTC thì ko có cửa đâu 😁
@vqt907 Bác dìm hàng LG vậy,pin con 4x này 2150mah chứ thua ai đâu,em dùng 2x thấy pin đâu đến nỗi nào
LG có đặc điểm là phần cứng tốt nhưng OS và firrmware lại tồi, update chậm
@hung2900 ROM Cook mấy hồi =.=! NHiều rom cook nhẹ và mượt hơn rom stock của hãng nhiều lắm luôn
thanhkien90
ĐẠI BÀNG
12 năm
hàng khủng rồi
HÀng LG nên giá sẽ tốt, nhưng nên chờ con Optimus LTE 2 í, 2GB RAM =))
@nguyenthi0602 CDMA
Quyenit92
TÍCH CỰC
12 năm
@nguyenthi0602 đồng ý với bác này,LG hàng lúc ra cho giá cao nhưng rồi lại rẻ,mà tích hợp khá nhiều chức năng,chờ con LTE2 bản quốc tế xem thế nào,RAM 2GB mà lại,thiết lế vuông vắn lại nam tính,hê ,tuy nó dùng chip lõi kép nhưng điểm benchmark của nó cũng chẳng mấy kém cạnh mà lại phù hợp,vì suy cho cùng chip lõi tứ cũng chưa cần thiết,hehe,
@nguyenthi0602
Nói vậy 1GB ram là dùng mút mùa rồi, sợ là chả bao giờ dùng quá 1GB ram được
con này đẹp thật.kiểu dảng này mới mạnh mẽ và sang trọng
Chạy ICS thì bỏ luôn 3 cái phím cảm ứng kia đi cho rồi, trông máy càng đẹp hơn 😁
@hacmieu173 ý mình là bỏ 3 cái phím cảm ứng thuộc vào phần cứng của máy cơ, ko phải là phím cảm ứng của ICS, nếu sợ chiếm diện tích màn hình thì mở rộng ra thêm một tí cũng được mà, với lại màn hình nó cũng vốn to rồi 😁
@O.R.A.N.G.E bác này hay nhỉ androi ma không có mấy cai phím cảm ứng kia thì dùng bằng niềm tin à . Đừng chọc mấy pé mới tham gia vậy chứ . hi`
autk08
TÍCH CỰC
12 năm
@O.R.A.N.G.E Google thiết kế thế chứ bây giờ có mỗi con Nexus với PadFone là có nút trên màn hình, còn các hãng đều đưa xuống phím cảm ứng phía dưới, thiết kế như thế tiện lợi hơn nhiều đó bác. Bản thân mình còn thích phím cứng nữa cơ, lúc chơi game ko lo bị chạm! :D
LUCKINHEN
ĐẠI BÀNG
12 năm
@O.R.A.N.G.E sao bỏ được bạn ??? lúc vào game full màn hình rồi thì thoát ra bằng cách nào ? lắc tay 3 cái ah ? ^^:D
Mỏng, đẹp, pin tốt 😁
Chờ 1 cái giá hợp lý :rolleyes:
mjnhduc9xcb
ĐẠI BÀNG
12 năm
@talentf2 http://www.vatgia.com/438/1947367/thong_so_ky_thuat/lg-optimus-4x-hd-p880.html
8MP BSI dường như đã là chuẩn cho các smartphone mới thì phải, nhiều con khủng chơi Camera này quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019