LG Optimus L4 II ra mắt: màn hình 3,8" IPS, chip đơn nhân 1GHz, Android 4.1, giá 175$

Duy Luân
16/6/2013 11:27Phản hồi: 357
LG Optimus L4 II ra mắt: màn hình 3,8" IPS, chip đơn nhân 1GHz, Android 4.1, giá 175$

Sau thông tin rò rỉ hồi cuối tháng 5, mới đây LG đã chính thức giới thiệu chiếc Optimus L4 II (E440) nhắm đến phân khúc tầm thấp. Như vậy, bên cạnh L3 II, L5 II và L7 II, dòng L-Series mới của LG giờ đây đã có thêm một thành viên mới. Thiết bị này sở hữu màn hình 3,8" độ phân giải 320 x 480 với tấm nền IPS, vi xử lí đơn nhân 1GHz của MediaTek, RAM 512MB và được cài sẵn Android 4.1. Máy có bộ nhớ trong 4GB (hỗ trợ mở rộng với khe thẻ microSD), pin 1700mAh và máy ảnh sau 3 megapixel với đèn flash LED. Optimus L4 II có đầy đủ các kết nối thông dụng như HSDPA, WiFi, Bluetooth 3.0, GPS, mỏng 11,9mm. Nút Home của thiết bị kiêm luôn tính năng của đèn LED thông báo, tương tự phong cách mà LG từng áp dụng cho Optimus G Pro. Máy sẽ được bán ra với hai màu trắng, đen tại "một số thị trường chọn lọc", trong đó có Nga và Ukraine. Giá của Optimus L4 II là 5490 Rub, tương đương 175 USD (bản SIM-free, tức không ràng buộc hợp đồng với nhà mạng).

Ngoài ra, theo thông tin rò rỉ trước đây thì LG cũng có L4 II Dual, phiên bản 2 SIM của chiếc L4, thế nhưng trong dịp này chưa thấy hãng đề cập đến nó. L4 II Dual có thiết kế bầu hơn L4 II và ở mặt trước được trang bị thêm một phím nhấn giúp chuyển đổi giữa hai SIM với nhau. Bạn có thể xem thêm hình ảnh về L4 II Dual.
Cấu hình cơ bản của LG Optimus L4 II:
  • Màn hình: LCD 3,8" độ phân giải 320 x 480, tấm nền IPS
  • CPU: MediaTek MT6575 đơn nhân Cortex-A9, xung nhịp 1GHz
  • GPU: PowerVR SGX531
  • RAM: 512MB
  • Camera sau: 3 megapixel, có đèn flash LED
  • Camera trước: không có
  • Pin: 1700mAh
  • Hệ điều hành: Android 4.1
  • Tính năng đặc biệt: nút Home kiêm tính năng của đèn LED thông báo
  • Kết nối: Bluetooth 3.0, Wi-Fi, GPS, 3G HSDPA
  • Bộ nhớ trong/Thẻ nhớ: 4GB, hỗ trợ thẻ microSD
  • Kích thước: 112.5mm x 64.7mm x 11.9 mm
  • Trọng lượng: 125g

357 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

giá vừa túi tiền, ram 1G thì tuyệt hơn nữa.
Mediatek :eek: mình có đọc nhầm ko đây 😔

Sent from my LG-KU5400 using Tinhte.vn
tonion
TÍCH CỰC
11 năm
Đề nghị hai bạn nhìn lại cái giá 😁
Cocoli
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tonion nhìn cái giá thì đúng rồi .cái áo của korea còn cơ bắp của china
với giá đó mua htc rhyme còn có giá trị hơn
andox_206
ĐẠI BÀNG
11 năm
LG cũng chơi với MediaTek kìa?
@andox_206 Giá hợp lí cho người tiêu dùng thì chơi thôi!!! chả nhẽ lại bảo:"Vì mày là mực đen nên tao không chơi với mày" Bác hiểu ý không??? 😁
lúc mới ra cứ tường L3,5,7 là 1 sim, còn L4 là 2 sim chứ, hóa ra lầm
Camera 3. Có flash vãi thật
@sadec1 co van hon ma ban
bác nào kiểm nhiệm chip MTK r cho cái nx cái :eek:
@fanc0_disant0 hiệu suất cao hơn qualcom. theo điểm benchmark thì là thế. dùng nóng máy hơn qualcom, độ bền của nó thì ko biết ra sao ( nhưng theo tâm lí người dùng thì qualcom có danh tiếng vẫn hơn đồ tàu)
@♥lu☺khack♥ bác này nói rất chính xát ,mtk nóng máy lắm ,còn hiệu năng mình đã dùng thấy mạnh hơn ,mượt hơn qualcom
@Androidpm Vãi, bợn so sánh với con gì dùng qualcom mà thấy mượt hơn vậy!? Đừng nói đi so mấy con quadcore mới ra của mtk, với con 1 nhân của qualcom nhá.
@bomcaca15 thì 1 nhân chứ 2 nhân thì qualcom mạnh hơn là đúng
LG mà chăm chỉ cập nhật cho các dòng cũ thì sẽ còn mạnh hơn nữa. khoản cập nhật của LG quá chán.
mấy máy ra năm 2011 của LG cấu hình ăn đứt mấy con mới ra gần đây mà vẫn phải ngậm ngùi chạy 4.0
@trantuananh1996 LG lo cập nhật rồi bạn à , các dòng như L5 L7 L9 tháng 6 sẽ nhận bản up rom android 4.1 bạn nhé , dòng l5 và l7 giá rẻ mà LG củng chăm lo up lên 4.1 kìa , đừng thấy LG năm 2011 NÓ lười up mà quen miệng nói thế sang năm này sang năm khác bạn nhé
bạn xem lai các dòng máy sámung 3-5 triệu có con nào nó up lên 4.1 chưa
@Androidpm mấy dòng máy "mới" mà mình nhắc đến chính là L series này, được cập nhật phần mềm nhanh, còn các dòng cũ như mình nói là prada, nitro HD, hay các phiên bản hàn cuốc xẻng của nó, cấu hình hơn hẳn vì ngày xưa nó thuộc phân khúc cao cấp. ngay cái LU6200 của mình, 4.1 vừa cập bến tháng trước, mừng lắm
Lte 1 cùng tầm giá nhưng cấu hình thơm hơn
bbiss
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Đoàn Văn Dũng Nhưng độ an toàn thấp hơn :p

Sent from my LG-F160L using Tinhte.vn
cá nhân mình thì không thích dòng thấp và trung của LG.
Rất hay lag và chậm chạp.
bankboy89
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kay1407 bác nhầm 😁
Mình đang dùng LG L3 II dual dùng cực mượt nhé!
@bankboy89 Trước đó bác đã dùng con nào cao cấp hơn chưa :D
zimihieu
TÍCH CỰC
11 năm
@bankboy89 cùng ý kiến.lúc trước xài lg l5 cpu 800 chạy chấp em s1 mấy em khựa 1ghz cùng cấp.giờ lên 4.1 stock rùi,quá đỉnh
@kay1407 Cái đó là tình hình trung của các máy android r, ko chỉ riêng LG!
@kay1407 Em này thua xa em 520 òi. Không thấy nó hơn em 520 được cái gì hết.
LG ra con này làm gì nhỉ? LG giảm 50$ may ra còn bán được. Chứ giá này đảm bảo không ai mua chắc luôn.
Fan LG lại có thêm sự lựa chọn để tậu cho mình một em vừa ý 😁:D

Sent from my LG-
LU6200 using Tinhte.vn
LG cho camera có 3Mp thì hơi keo kiệt.
@Scorpius DLord Lên 5.0 MP xong tăng lên 20$ thôi :v
giá rẻ
đáng để lưu tâm
nhưng cần thêm khoản quanh phim hd nữa 720p cũng dc
Không biết độ phân giải màn hình con này rõ hơn mấy em L3, L3 II nhiều không mấy bác nhể?
😁:D

Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn
@vinhvan_2007 320x480 :D mình đã nhìn màn hình ACE, cùng độ phân giaỉ nhưng 3,5inch, và như cái tổ ong :D
@vinhvan_2007 L3 kém hơn do thuộc phân khúc bình dân..chắc phiên bản 2 vẫn Qvga thôi..đc cái LG vẫn cho luôn tấm nền IPS :-s
Ước gì với tầm giá đó nó sở hữu cái màn hình to to ra 1 tý, tầm 4" đến 4,2" thì đẹp, hi sinh tý cấu hình và công nghệ để giữ giá mua như cũ 😔. 3,8" chắc mình bấm vài từ rồi phải dùng phím xóa vì viết sai chính tả mất :(.
sony2013
ĐẠI BÀNG
11 năm
@zimihieu mình thích câu nói này,zzz
etanolk52
TÍCH CỰC
11 năm
@megatroll thực ra màn 3.8 nhưng so với màn 4.0 or 4.2 ko khác nhau đâu bác ah, cái chiều ngang máy vẫn vậy, giống như kiểu iphone lên 4.0 inch vậy, nó vẫn giữ kích thước chiều ngang, tầm 3.5 inch trở lên là bấn ko nhầm rồi bác ah, trừ khi tay bác quá to :(
với lại độ phân giải vậy mà màn to thì rỗ lắm
@zimihieu Cảm ơn bác, nhưng em đã và đang sử dụng 1 con hạng trung/ cao cấp bác ạ. Đây chỉ là xem xét nếu mua đt 2 hoặc trường hợp đt chính gặp trục trặc thôi. Ko phải mơ, vì em đã có rồi.
zimihieu
TÍCH CỰC
11 năm
@superman_dtvt ừ.mình thì cũng xấu xa nhưng vẫn đang khắc phục

duy chỉ có câu nói bất hủ ko thể quên là :ko tiền cạp đất mà ăn ..
Tomism
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thế mới hiểu vì sao 520 cháy hàng phải không các bác?
Thiết kế và cảm ứng rất nuột, màn 4 inch 480x800, chip snapdragon s4, cam 5 chấm, bộ nhớ trong 8gb, nói chung là vượt mặt toàn bộ, giá thì same same.
Tiền mua con này thì đầu tư LTE 1 có vẻ hợp lý hơn với các bác thích android. 😁
meodenth
TÍCH CỰC
11 năm
@Tomism 1 nhược điểm chết người là nó chạy wp :D
Tomism
ĐẠI BÀNG
11 năm
@meodenth đối với các bạn chuyển từ iOS hoặc Android sang thì thấy nó là "nhược điểm chết người", chứ những người lần đầu sử dụng smartphone thì rất hài lòng bạn ạ, với độ siêu mượt + giao diện trực quan của nó.
giá đó không tìm được cái điện thoại có p/p cao hơn đâu bạn. :D
SuQN1205
TÍCH CỰC
11 năm
@Tomism lumia 520 bộ nhớ trong 4g thôi bác .em đang xài mà .nói chung là con LG L4 này thằng LG làm hơi keo kiệt cho các fan .
Tomism
ĐẠI BÀNG
11 năm
@SuQN1205 4GB đó là 4GB khả dụng, còn thực tế là 8GB nhưng phải cài OS + một số phần mềm thêm rồi.
Với 175$ tôi có thể ráng mua SKY 830 xài hoặc S2 còn ngon hơn.
ngocb2
TÍCH CỰC
11 năm
@dinhkhaihtc S2 ở đâu có giá đó thế? 🆒
@ngocb2 S2 cũ xách tay Hường Quốc đó bạn
@dinhkhaihtc Bạn mua 2 con trên thì hàng dựng hoặc đã qua dùng rồi, tốt nhất hãy dùng hàng mới còn hơn, không lại quay sang vs 520
@dinhkhaihtc Dạo này đọc thấy nhiều người hâm mộ SKY quá nhỉ.
ôi, tầm này rinh con 520 là chuẩn nhất rồi
@khoidau1ketthuc159 Dùng Lumia 520 thì lại là Windowsphone ít apps sao có thể làm cho người tiêu dùng đủ hăng hái thông thái đến độ các nhà sản xuất vừa cho ra các sản phẩm Android gì là xơi tái luôn!!! :p
@Cuong Nb nhưng nếu bạn mua con LG này thì không chừng còn bị nhiều hạn chế hơn cả con 520, đồng ý là android nhiều app và game thật nhưng nấu dùng con này chơi modern conbat 4 thì................😁
chip mediatek loi don nghe ko duoc hap dan lam? Ma chip mediatek m nghe noi ko duoc tot cho lam 😃
@tuannam0810 vì nó chủ yếu xuất hiện trên phân khúc giá rẻ >>> chip rẻ >>> chất lượng dòng giá rẻ sao mà so sánh được!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019