LG Optimus VU bắt đầu được bán chính thức tại Việt Nam, giá 13tr

vuhai6
6/11/2012 8:53Phản hồi: 264
LG Optimus VU bắt đầu được bán chính thức tại Việt Nam, giá 13tr
Khá lâu sau khi Optimus VU được bán ra thị trường thế giới thì hôm nay LG VN cũng đã chính thức bán chiếc điện thoại này tại thị trường trong nước. Máy có hai phiên bản trắng và đen, được bán với mức giá 12,990,000 VNĐ. Đây là chiếc điện thoại đặc biệt với màn hình tỷ lệ 4:3 công nghệ IPS kích thước 5 inch. Một trong những tính năng nổi bật nhất của LG Optimus Vu là Notebook (Sổ tay) giúp lưu giữ tức thời những ý tưởng sáng tạo bằng cách chụp, lưu lại hình ảnh và tạo thành những cuốn nhật ký hình ảnh. Nếu muốn thể hiện, trình bày ý tưởng, người sử dụng có thể xuất định dạng sổ tay ra định dạng PDF, ghi chú hoặc có thể trình chiếu ra màn hình TV. Với tính năng Quick Memo, người sử dụng có thể ghi chú nhanh ngay trên màn hình 5 inch giúp lưu lại ý tưởng hoặc tạo dấu ấn riêng độc đáo bằng cách chèn hình ảnh, âm thanh, video trực tiếp lên ghi chú; có thể vừa nghe điện thoại vừa ghi chú trong suốt cuộc gọi…

264 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vohphuong
TÍCH CỰC
11 năm
Con này to theo bề ngang nhỉ, nhìn giống tấm thớt
Thấy không quen mắt, chả biết có làm lên tên tuổi như Note của SS không nhỉ? Cũng có cây bút, vẽ vời như Spen kìa😃
P/s: Cần 1 bảng tóm tắt thông số để biết hơn là đọc 1 bài quảng cáo của LG quá dài@@
@smile_nice90 hình như không có khe cắm bút thì phải.....
@phamloc_ct Nó có 1 cái vỏ case kiêm pin rời thì phải và bút nằm bề ngang bên dưới, theo mình chả mấy người thích con này đâu,trông thế nào ấy, Note2 hút hàng hơn nhưng giá cũng chát hơn😁
@smile_nice90 uh. tầm tiền này thì mình cũng chọn note. note 1 cũng ngon hơn con này rồi......LG thì chơi hàng xách tay thôi. chơi hàng chính hãng nhìn giá rớt mà khóc thầm
Exynos_neo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@smile_nice90 nhưng cây bút này ko phải là loại bút có nhiều chức năng như Note của SS
nó chỉ là cây bút bình thường
minoan
CAO CẤP
11 năm
bán giá này bây giờ thì ai mua? 😁
search một cái ra giá toàn tầm 7-8tr
taymay1986
ĐẠI BÀNG
11 năm
@minoan Đúng rồi...giá tầm 6.2 đến 7.2 là cùng...
http://wikicafe.vn/index.php/dien-thoai/dien-thoai-fullbox/lg-optimus-vu
LG hơi chậm chân nhỉ giới thiệu đã lâu nay mới có chính hãng mấy con khác nó ăn hết, trâu chậm nay còn yếu, nước đục kg có để uống nói chi nước trong.
bernerasu
TÍCH CỰC
11 năm
mình thích cái tính năng ghi chú trực tiếp thật, với những người sáng tạo thì đây sẽ là một thế mạnh, và những người hay quên nữa.
@bernerasu Cái ghi chú của LG khá ổn, dòng LG Android nào cũng có hết 😃
vui thật, đem đi tạc lon thì lý tưởng lun! nhưng cái giá quá chát đi!
cũng hay cho người thích sự mới lạ
chẳng thấy đẹp chỗ nào ! Note3 vẫn hơn

p/s : nãy h nhiều bác trích dẫn bài mình quá 😁 phím 2 nằm gần phím 3, gõ nhanh quá nên nó ra thế, em định sửa lại nhưng thôi, để dành cho bác nào thích trích dẫn thì trích =]]
kang_jin
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mr_zero1188 note3 chưa ra mà bác 😁
minhminh01
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mr_zero1188 đã có note 3 rùi hả bác thế mà e chả biết nhỉ
@mr_zero1188 Note 3 là cái gì z? 😃
@mr_zero1188 đang định trích thì đọc thấy phần p/s ;D
d9841642
ĐẠI BÀNG
11 năm
ôi bh có Vu2 r...mà xách tay con này nobox trên rao vặt có bác để 5tr2 like neww :-ss
tonnie
TÍCH CỰC
11 năm
@xtmg1 Chắc là trc kg bạn
i9300 lên 4.1 sớm nhất, mấy con S3 hàn quốc cả 1 tháng hơn mới đc lên
Hãi luôn
xtmg1
CAO CẤP
11 năm
@tonnie hên xui thôi à,mình xài 2 con LG nội địa thì nó lên trước .
@d9841642 Đó là Vu phiên bản HQ, dual-core cpu.
d9841642
ĐẠI BÀNG
11 năm
@burgboy mình biết..nhg nó phù hợp vs số tiền đa số ng VN có hơn là gấp đôi..mua về cũng fix đc lỗi nhanh mà
đẹp,nhìn như cái thớt mẹ em sái giò:eek:
tronghai54
ĐẠI BÀNG
11 năm
cạnh tranh chắc ko lại note II rùi
minoan
CAO CẤP
11 năm
@tronghai54 nó là đối thủ của note 1, note 2 thì đã có vu 2 mới ra
van_doan
TÍCH CỰC
11 năm
thật sự thì thấy nó khá bất tiện, nhìn như vậy thì cầm rất cấn tay và không thể nào xài thuận tiện bằng 1 tay với đa số mọi người.chỉ được cái lạ lạ
phungtrng1
ĐẠI BÀNG
11 năm
Con này quá quen rồi.

Sent from my LG-F160S using Tinhte.vn
vừa xấu vừa mắc con này ế chắc rồi 😁
cu_chom
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sinh sau đẻ muộn rồi LG ơi, thời điểm này phải ra LG VU 2 thì may ra chứ con này thì ko hợp thời
heouuuu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Quá chậm khi đưa Vu ra thị trường QT, trong khi Ss đã bán Note 2. Ko hiểu Lg nghĩ j khi đưa cái giá này cho Vu 1, Vu 1 pin ko tháo rời được , ko thẻ nhớ . 13t mua Vu 2 xách tay Hàn cho rùi.
@heouuuu Hàng củ mua được gần 3 con =)
Mình nhìn kỹ mà không thấy chỗ để bút ở đâu nhỉ, hay là nó đi rời? Thấy lạ thôi chứ bản thân vẫn hài lòng với Note I 😃
@CATRENO1 đi rời Làm cái móc như móc đt í bác
@CATRENO1 Bút cảm ứng sẽ tặng ngoài, gắn ở bao da rất đẹp. Bao da mà anh cuhiep đã trên tay (tinhte)
Thiết kế có vẻ thô không bắt mắt bằng Note của SS nhưng về hiệu năng cấu hình thì hơi bị đỉnh😃
@longvuong_quocbinh Có biết gì về hiệu năng với cấu hình ko mà phán thế bạn, chip Tegra 3 mà kêu là đỉnh thì bó tay rồi đấy. Con này đỉnh là đỉnh cái giá, giá này ế là cái chắc luôn khỏi bàn.. Giá này thì làm con Nexus 4 ngon gấp mấy lần, cấu hình gấp 2 mà giá rẻ bằng 1/2. Nghe nhiều mem ở tinhte này phán giật cả mình 🆒

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019