LG ra mắt G3 Cat 6: kiểu dáng giống G3, chip Snapdragon 805, hỗ trợ mạng LTE-A

Duy Luân
22/7/2014 22:11Phản hồi: 109
LG ra mắt G3 Cat 6: kiểu dáng giống G3, chip Snapdragon 805, hỗ trợ mạng LTE-A

LG mới đây đã chính thức ra mắt LG G3 Cat 6, một phiên bản mạnh hơn của chiếc G3 nhưng chỉ dành riêng cho thị trường Hàn Quốc. G3 Cat 6 được trang bị chip Snapdragon 805, mạnh hơn so với vi xử lý Snapdragon 801 trong G3 nguyên thủy, và đặc biệt nó hỗ trợ thêm kết nối LTE Advanced (Cat 6) với tốc độ đường truyền tối đa là 225Mbps. LG cho biết thêm rằng họ đã tích hợp vào trong G3 Cat 6 bộ thu phát sóng di động mới Qualcomm Gobi 9×35 để tương thích với hạ tầng LTE-A vốn vẫn chưa được triển khai ở nhiều quốc gia trên thế giới. Những chi tiết còn lại như thiết kế, ngoại hình, màn hình 5,5" độ phân giải 2560 x 1440, RAM 3GB, pin 3000mAh có thể tháo rời, camera 13 megapixel với hệ thống lấy nét laser thì vẫn tương tự như G3. Thiết bị sẽ được bán ra với các màu trắng, vàng và đen.

Nguồn: LG
109 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dungleo
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cai lte nay VN chua co 😁 con noi dia han quoc r cung co mat o vn thoi

Sent from my LG-V500 using Tinhte.vn mobile app
vumapu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dungleo không liên quan nhưng bác tôn trọng diễn đàn tí (là người Việt nên dùng tiếng Việt)
01246641996
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thế này chắc pin đuối lắm
HVT
TÍCH CỰC
10 năm
@ste7en9x91 hix, một cục dùng được bao nhiêu thôi. 2 cục mở ra mở vào thay pin bạn làm vài lần là nãn!
@galamco Con này em đang dùng pin tốt màn hình sáng được hơn 4 tiếng một chút đủ dùng cả ngày tối về đổi cuc pin mai xài tiếp 😃
@galamco Đang xài con cat6 cần bán giá rẻ nè mua hong
Phiên bản hàn ngon quá.
@chetnhacon Có 3000mah thì ngon cái nỗi j 😁
biết ngay mà =)
Ở VN tính ra hơn mỗi con chip, ngoài ra thiệt pin thêm do LTE thôi. Nếu đồng giá G3 thì đáng mua, còn hơn thì chắc ít người ham lắm.
@canhcutnamphi ở VN ko có mạng 4G nó chỉ hoạt động ở 3G thì pin cũng như G3 thôi bạn tốn pin vẫn là cái màn hình 2K vô dụng, mà xách tay mới đầu giá đắt đợi khoảng vài tháng là rẻ hơn cả G3 chính hãng lúc đó mua 1 em cũng ko muộn
lesud
TÍCH CỰC
10 năm
chắc ra để chiến với em SS mới đây mà 😆
dungsss
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lesud Cái này là bắt buộc lên vì nhà mạng chứ không phải vì SS S5.

Sent from my LG-D802 using Tinhte.vn mobile app
nhiều phiên bản quá tiiền đẻ ra không kịp
Ngày nào cũng nhận được thông tin về các sản phẩm sắp lên kệ hêt.
Trước đây, nhìn người ta cầm ĐT là biết tên sản phẩm. Giờ thì lục tung bảng chữ cái Alphable mà không nhớ sản phẩm mang mã gì.
Loạn.
Cấu hình LG khủng quá. Từ trước tới giờ, LG luôn là hãng tiên phong trong nâng cấp hình máy. LG là hãng đầu tiên đưa RAM lên 1G và là hãng đầu tiên chơi chip lõi kép.... Tiếc là LG chưa thành công như mong đợi.
công nghệ của LG luôn đi sau thì phải?
Các biến thể của G3 không biết đã nhiều hơn biến thể của S5 chưa nhỉ? 😁
Hiện tại mình đã bu bám được màn hình full HD và chip rồng 800 nhưng sao vẫn cứ thấy lạc hậu so với thời đại thế nhỉ??!!!
@Képdh Đu bám làm gì bác ơi 😁 một trong những quyết định sai lầm nhất của em là tiễn con nex 4 để rước g2 này :D
Không thấy sự cách biệt hiệu năng là mấy :D
@thang_nhoc34567 bác xài G2 lâu chưa? có lỗi lầm gì ko?
@Képdh Cũng gần nửa năm rồi bác 😁 máy ổn, hiệu năng bình tốt, nhiều tính năng nhỏ nhỏ mà hay :D mà thấy ẻm hơi mong manh :D
@Képdh em vẫn xài cái máy ram 290...vẫn chưa có ham muốn gì...
S5 củng tương tự nhỉ

Gửi từ Vega Iron 2 IM-A910 của tôi sử dụng Tinhte.vn
@XTmobile.vn pr k hề nhẹ cho s5 nghen,chữ ký giờ này còn 242 bắc hải nữa hả:p:p:p:p:p
Nhiều thánh cứ phán 2 cục pin, dock làm gì để lúc nào cũng phải kè kè theo. Thế các bác ấy xách theo sạc dự phòng tiện lắm à?
@livfc2010 Mình cũng thích sạc sự phòng hơn là pin, pin rời hết lại phải tắt máy, tháo pin, lắp pin khởi động máy. Sạc dự phòng khi gần hết chỉ cần cắm vào, vẫn tiếp tục hoạt động được. Chưa kể mấy đt có cái dễ tháo có cái khó tháo nắp lưng...
@allstreet Đúng chuẩn! MÌnh cũng bực mấy bố đó lắm nhưng riết rồi chai mặt bơ đi cho lành, lên đây chỉ lướt lin mới rồi thôi, ít cmt rồi😁 mình dùng đồ Hàn xẻng 2 pin+dock quen k có 2 pin khó chịu lắm nhất đoạn đang sạc mà cần đi ra đường, ngoài ra cái sạc dự phòng phải cắm cáp sạc khác gì sạc thường đâu, chắc đang sạc ai gọi đến thì 1 tay cầm đt 1 tay cầm cục sạc dự phòng cũng vui 😆
chatnever
TÍCH CỰC
10 năm
@allstreet Chưa bao giờ em mua máy mà lại nghĩ đến việc phải dùng 2 viên pin bác ạ, nó có cho 2 viên thì một viên cũng chỉ để đấy thôi, chứ cứ tháo ra tháo vào thế thì bất tiện lắm, mua máy để dùng chứ mình lại phục vụ lại nó thì ... ;)
@chatnever 2 cục để nó phục vụ mình chứ bác ạ, e từng nếm cảnh chờ máy bay 3 tiếng đồng hồ khi mà pin đt hết, ổ cắm sân bay thì k dùng dc. Có cục sơ cua thì chí ít cũng dùng tẹt ga 1 ngày😁
ßu£u76
ĐẠI BÀNG
10 năm
ra chi lấm thế ^^!
bây giờ cấu hình smartphone đối với người dùng chắc cũng chuyển sang thế nào là đủ chứ không cần đua nữa
Thật ra con này dù có bán ở VN đi nữa thì cũng chỉ còn S805. Không được trang bị thêm chip LTE đâu
Mẫu bị chồng đánh hay sao mà má sưng phù lên thế :mad:@
@quocturtle 😁 chắc mới đại tu nhan sắc
barney88
ĐẠI BÀNG
10 năm
[klq] cơ mà em người mẫu gò má cao wá ợ :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095