LG ra mắt tai nghe Tone Platinum, hỗ trợ Bluetooth aptX HD, âm thanh 24-bit

Trung Dt
21/2/2016 14:2Phản hồi: 52
LG ra mắt tai nghe Tone Platinum, hỗ trợ Bluetooth aptX HD, âm thanh 24-bit
Bên cạnh việc ra mắt G5 và module DACamp rời, LG cũng giới thiệu mẫu tai nghe Bluetooth cao cấp nhất của hãng mang tên Tone Platinum. Mẫu tai nghe mang phong cách thiết kế đeo cổ với dây rút gọn gàng. Điểm đáng chú ý nhất chính là việc nó hỗ trợ chuẩn atpX HD mới nhất có thể truyền tải được âm thanh chất lượng 24-bit giống như khi nghe nhạc bằng tai có dây.

Tai nghe có tên mã HBS-1100 với thiết kế vỏ nhôm sang trọng, củ tai sử dụng loại balanced armature với chất lượng âm thanh do Harman Kardon đảm nhiệm. LG tích hợp một số lệnh bằng giọng nói để xử lý các cuộc gọi đến, hoặc tăng cường hỗ trợ ghi chú bằng giọng nói với Tone & Talk, hỗ trợ tìm kiếm điện thoại thông qua ứng dụng cài đặt trên Android. Tai nghe cũng được tích hợp microphone kép giúp đem đến các cuộc đàm thoại với âm thanh tốt hơn, ngay cả trong môi trường ồn ào. LG dự kiến phân phối tai nghe Tone Platinum HBS-110 từ tháng 3/2016.

tinhte_LG_Tone_Platinum_HBS-1100_1.jpg tinhte_LG_Tone_Platinum_HBS-1100_2.jpg tinhte_LG_Tone_Platinum_HBS-1100_3.jpg

Nguồn: LGnewsroom
52 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vythanh
CAO CẤP
8 năm
Hàng LG lúc nào cũng chất lượng, giá phải chăng
huy9988
CAO CẤP
8 năm
Tuyệt, đang chờ đợi một em như vầy, LG làm tốt quá!!
SEALHP
ĐẠI BÀNG
8 năm
@huy9988 Bên em đã có hàng về HBS-1100 nhá bác, em nó Quá đẹp, quá hoàn hảo!
Mời các bác rành âm thanh qua Shop Chuyên LG để cùng thẩm âm nhé!
http://ttvnol.com/threads/tai-nghe-bluetooth-hbs-cua-lg-cac-dong-hbs-800-hbs-910-moi-nhat-hbs-1100-ra-cung-lg-g5-da-ve-shop.2139626/
0888.588.655
Xem hình không hình dung ra cách đeo ra sao ^^
hercules_kh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Triệu Dũng Phú Đeo vào cổ rút tai ra thôi
oanhmol
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hercules_kh
TuanUK
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Triệu Dũng Phú Cái cục bạn thấy thì quàng vào cổ, ở 2 đầu có 2 cái cục nhét tai, kéo nó ra và cho vào tai
Johnny Trinh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Triệu Dũng Phú Tròng lên đầu như kiểu con gái cài băng đô đó bạn. Xong rồi kéo 2 cái đầu phone ra...nhét vào lỗ mũi. Nhắm mắt lại và tận hưởng Rock n Roll thôi =))
thichdientu
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tròng vào cổ và rút tai nghe nhét vô lỗ tai
Chuyển tải được nhạc 24bit qua bluetooth thì đúng là thằng Apple bỏ jack 3.5 đi là đúng rồi, ủng hộ tai nghe không dây!
phong_hue
TÍCH CỰC
8 năm
@autotechno Thích con Bold của bác quá 😁
kéo ra bao lâu thì đứt dây nhỉ? mà đứt ngoài còn nối đc, đứt trong......ngủm lun 😔
😁 Mình đang cài cái TONE+ infinim, nó cũng có kiểu kéo ra/rút vào, được cỡ gần 1 năm rồi nhưng vẫn tốt. Lúc đầu, mình cũng khá lo việc kéo/rút làm hỏng dây tai nghe, nhưng có vẻ LG đã tính được và làm rất tốt.
Thiết kế đẹp thật, đúng chất LG, công nghệ song hành cùng thời trang.
nhìn ngon quá, nhưng điện thoại cũng phải chơi được và hỗ trợ công nghệ Bluetooth tương ứng thì mới chơi được nhạc 24bit.
giá dưới 100$ là ngon! 😁
@vinhphucng25 Hbs 900 giá 150$
Dự là theo truyền thống hoặc nhích lên 179$
colua16
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chờ em này ra là mua liền , đang hài lòng với hbs730 .
@colua16 Bác này giống mình cả avt lẫn HBS730
SEALHP
ĐẠI BÀNG
8 năm
@colua16 Bên em đã có hàng về HBS-1100 nhá bác, em nó Quá đẹp, quá hoàn hảo!
http://ttvnol.com/threads/tai-nghe-bluetooth-hbs-cua-lg-cac-dong-hbs-800-hbs-910-moi-nhat-hbs-1100-ra-cung-lg-g5-da-ve-shop.2139626/
0888.588.655
burgboy
CAO CẤP
8 năm
Dòng tai nghe BT Tone của LG luôn nằm trong top những tai nghe BT bán tốt nhất ở thị trường Mỹ và Bắc Mỹ những năm gần đây.
Vừa to vừa nặng thế này mà mấy ông khen đẹp đc kiểu như này phải làm gọn như con sony sbh 80 thì mới thể dục thể thao đc.
@silverbretx nhìn thoáng cũng biết to nặng hay thật, đúng là mắt thánh. Thánh dùng samsung level u bao giờ chưa?
july3rd
TÍCH CỰC
8 năm
@silverbretx Dòng này ko phải phải để tập thể thao. Cứ tưởng tượng chỉ tập chạy thôi mà nó cứ nảy nảy là ko dc rồi.
huanlgm
ĐẠI BÀNG
8 năm
không biết ở SG chỗ nào bán các dòng LG chính hãng HBS 800, HBS 900 giá tốt nhỉ
@huanlgm 2tr nếu bác xem là giá tốt thì có e chuyên bán đây 😁
huanlgm
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vanhoang232 thanks, giá vậy cá nhân mình cảm thấy còn cao quá.
merocazi
ĐẠI BÀNG
8 năm
đang xài còn HBS-730 phải nói là tiện và tuyệt - có điều phiên bản 730 dây còn nằm ngoài nên không đẹp bằng các đời sau
nukenuky
ĐẠI BÀNG
8 năm
@merocazi mình cũng đang dùng 730. Trước nghe nhạc thấy hay lắm nhưng từ khi lên đời điện thoại sang lg v10 thì tai không dây chỉ để nghe gọi. Nghe nhạc thì phải tai có dây mới tận dụng được DAC của v10
dknyxdie41
TÍCH CỰC
8 năm
Đeo lên đầu thì hơi kì nhỉ
Đó h mình chưa thấy ai mang cái kiểu này
@dknyxdie41 Vãi cả bác, cập nhật thông tin tý đi bác. Dòng này ra mấy năm nay rồi đeo ở cổ, không phải cái bờm tóc đâu ạ. Người ta cũng để ngang chứ có để dọc thẳng đứng như hình của mấy cái tai nghe chùm tai đâu mà bác nghĩ nó chùm đầu 😁
Hàng ngon đấy. Mình cũng sẽ gom lúa múc 1 em
SEALHP
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vodanhdaisu Bên em đã có hàng về HBS-1100 nhá bác, em nó Quá đẹp, quá hoàn hảo!
0888.588.655
farrell
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bác nào đeo đời trước của con này chưa, cái dây rút ra rút vào có dễ hỏng ko vậy??
Nhược điểm muôn thuở của dòng hbs là dây mỏng dính dễ đứt bà cố lại chả thay dc.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019