LG sẽ làm smartphone bo cong các góc, camera lấy cảm hứng từ giọt nước mưa

Mikeknowsme
9/4/2020 3:47Phản hồi: 201
LG sẽ làm smartphone bo cong các góc, camera lấy cảm hứng từ giọt nước mưa
LG Electronics vừa giới thiệu ngôn ngữ thiết kế mới trên thế hệ smartphone tiếp theo của họ, các góc cạnh sẽ được bo cong phần camera sẽ theo kiểu "giọt nước mưa", khác hẳn với những smartphone mà LG đã làm.

Giọt nước mưa? - LG sẽ trang bị 3 camera sau đặt dọc cùng với đèn flash ở dưới cùng, tạo thành 3 giọt hình tròn nhỏ dần như những giọt nước mưa đang chảy xuống. Camera chính to nhất sẽ lồi lên bền mặt phía sau, còn 2 camera còn lại sẽ nằm chìm phẳng trong mặt kính luôn. LG cho rằng với thiết kế camera sau này sẽ tạo cảm giác "sạch" hơn ở mặt sau, không chiếm quá nhiều không gian, mang lại vẻ thanh lịch cho người dùng.

Ngoài ra những góc cạnh giữa mặt trước và mặt sau sẽ được bo cong đối xứng, tạo cảm giác cân đối và mềm mại, tự nhiên bởi mặt kính bo vào khung máy mà khi cầm sẽ không bị sắt cạnh, LG gọi đó là "3D Arc Design".

Ngôn ngữ thiết kế mới hứa hẹn sẽ mang lại màu sắc đặc biệt cho LG, chúng ta cùng chờ xem màu sắc đó là gì trên smartphone tiếp theo của họ.

Theo LG
201 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sangtran2010
ĐẠI BÀNG
4 năm
Vẫn đam mê LG, nhưng so với Sam thì có lẽ LG giờ thua một bậc rồi
@trung76 1 bậc theo tiêu chuẩn xây dựng là 15cm, còn 1 bậc trong công nghệ chắc là 1,5 năm phải không bác
TK4.Helios
TÍCH CỰC
4 năm
@Blade knight phải đăng nhập để like cho bác
@Blade knight SS ra S6Edge màn cong từ 2016 mà LG mới rục rịch năm nay thì 4 năm rồi.
@romeo88vn Mình xà VUi vs v20pro mà chả thấy đột tử gì. Con vu i sau 6 năm cắm xạc vẫn lên nguồn, mỗi tội android 4.0 không cập nhật nữa nên ko kết nối dc wifi. Màn hình thì đẹp ăn đứt mấy con ss cùng đời
Đang hy vọng một con LG đột phá
@luyenbichta vãi cả vài chục vết! ae đang mong nó rẻ rẻ để mua kia bác! nói chung là ưng ý. Lúc tui mua chục củ T_T buồn VCĐ
@luyenbichta em nhớ không nhầm V50 còn 99% nó khoảng 10 triệu
@Left Near Right Mình xài v30-40 tới giờ chưa muốn đổi đây, v30/40 lúc mua đều 8 củ.
Ý nói vài chục vết thì v50 mới 7.5 .
Xài LG với Sony là sở thích, không màn tới giá lúc mua vì đã quá rẻ so với các flagship khác cùng đời rồi.
@Blade knight Bạn chịu khó tìm thì giá 10 củ là máy + case màn hình phụ luôn đó
Vẫn chờ sự trở lại của LG.Giai đoạn 2011 đến 2013 cũng từng là fan cứng của mấy đời LG :d
l0ngku
TÍCH CỰC
4 năm
@mrpresident55 LG mình chỉ dùng hàng điện gia dụng bác, chứ đt thì cứ hãng khác mà phan
@mrpresident55 ngày đấy nhìn điện thoại LG thú vị bác nhỉ, cái nào cũng có chất riêng
@Tranguyenghia Con g4 lưng da, v10 khung thép. Đẹp vãi.
@Tranguyenghia ngày ấy LG đi đầu sáng tạo
màn hình G2 SIÊU ĐẸP
legend94bn
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hung.nexus G2 là siêu phẩm để đời của LG rồi
Nhìn cũng lạ mắt và đẹp
Nico8101
TÍCH CỰC
4 năm
Cũng có sự sáng tạo và khác biệt so với phần còn lại. Hóng sản phẩm hoàn chỉnh.
bhuubao
CAO CẤP
4 năm
Giọt nước mưa thì hình dáng nó sẽ khác những giọt nước khác hả mọi người?😆)
Hay là nói như vậy cho nó văn vẻ thôi=]]]
Hoàng_CV
ĐẠI BÀNG
4 năm
@bhuubao 😃))
@bhuubao Giọt nước mưa mới tạo cảm hứng được bác. "Nhìn ngắm mưa rơi, tâm hồn xao động". Chứ bác nhìn giọt nước ở vòi lavabo là muốn thay cái vòi khác rồi.😁😁😁
@bhuubao khi ra sản phẩm, tên thiết kế nói : " ở quê em giờ mới có mưa mà"
LG làm điện thoại cũng đẹp cũng bóng bẩy mà, chỉ là hay bị lỗi với hư vặt, thêm nữa là chính sách bảo hành của LG hơi tệ nên khá thất bại ở Vietnam thôi. Thị trường thế giới thì không biết sẽ như thế nào.
Rồi sẽ nát như mưa
Ghét nhất kiểu bo cong, giờ tìm 1 cái điện thoại phẳng tuyệt đối, vuông vắn không cong vênh, không giọt nước, không tai thỏ, không cong góc, cụm camera không lồi lên 1 cục đen thui thì khó hơn tìm vàng. Chỉ thích thiết kế của những năm 2016. Giờ thì các loại đều nhái theo kiểu dáng ss s6 edge và ipX hết rồi.
@uochuý1489Quốc Huy em chưa được cầm G6, con đấy màn phảng ko cong 2,5d phải ko ạ
@Blade knight Giá dưới 2tr mà màn đẹp
@A to Z Lấy Razer Phone 2, đủ thứ bạn muốn, chỉ thiếu jack cắm tai nghe và màn hình OLED. Bù lại thì có tần số quét 120Hz không có con nào hiện tại ở mức giá của nó vừa có màn hình sắc nét vừa có độ phân giải cao bằng đâu (QHD+). Con chỉ có ROG Phone 2 với Red Magic 5G mới có màn hình 120Hz trở lên nhưng do màn hình là AMOLED cộng với độ phân giải FHD+ khiến chúng "siêu rỗ" khi so với Razer Phone 2. Mà bạn chắc không chịu đâu do phần cứng của con đó 2 năm tuổi rồi (snapdragon 845) sao mạnh bằng mấy con hiện tại.
@Aro hay đơ máy vs bất tiện lúc tháo sim là restart máy 😁
Không biết sao chứ dùng LG thích hơn Samsung...trải nghiệm cho đến sự hồi hộp 😃
@uochuý1489Quốc Huy Xài ban đầu đang ngon lúc sau tắt máy vẫn thấy hình mờ mờ là hồi hộp rồi 😃. Mà xài từ g7 trở lên đỡ cái bóng mờ rồi cũng đỡ sợ 1 phần
ông LG nhét cái j thực tế chút đi
1 thời chơi G2 sống trong sợ hãi
@hung.nexus Cơ mà đó cũng là model thành công nhất =))
@Ryzkie năm đấy S4/G2/M7/Z1
G2 chỉ lép vế doanh so vs S4 do Sam Marketing mạnh
@hung.nexus LG giờ hết đột tử rồi, nhưng tối ưu không tốt lắm, chơi game ko mượt.
Flagship năm trước thì giảm giá nhanh, g7 g8 v40 v50 đều rẻ.
Đẹp đấy, chờ chính thức coi sao
Hài thật, thiết kế mới vãi cả nồi niêu xoong chảo ra luôn ấy
@daugauhp911 Đẹp mà bác. Muốn vãi tiền luôn ấy chứ.
Hồi trước con Galaxy S nào lấy cảm hứng từ viên sỏi ấy nhỉ? Hình như là S3 thì phải
princez
CAO CẤP
4 năm
@pro744 Thế một năm bác chụp được bao nhiêu ảnh macro hay góc rộng (tính tỷ lệ trên tổng số ảnh). Đúng là lúc cần đến thì luôn thiếu, nhưng đa số là không cần. Và cái đó có thể đánh đổi được, mình không muốn bỏ thêm tiền để mua cái thứ mà chỉ dùng ít hơn 1% thời gian
princez
CAO CẤP
4 năm
@Minh TNK bác không thấy em bảo em đang dung 6s à, iphone đời 6/6s có thiết kế rất tốt, rất bền. Vậy mà khi họ ra những dòng khác người ta vẫn mua ầm ầm đấy thôi. Nếu biết nghĩ đến khách hàng thì khách hàng luôn tìm đến mình. Chứ chỉ nghĩ đến cái túi tiền của mình như bác nói thì ai muốn mua hàng của bác nữa.
@princez nhưng họ ko sx chỉ để phục vụ mình bác. Nói như bạn thì sx đt chỉ cần 1 camera ở đằng trước thôi là đủ nhỉ, từ chụp tự sướng tới video call
@princez thấy bác nói vậy em lại muốn mua V20 vìnó có mặt lưng kim loại và tháo nắp lưng thay pin được
Các hãng điện thoại Android, ngoài HTC và SONY ra thì chẳng hãng nào có giá trị riêng cả.
@Art VU Phải có giá trị đại chúng thì người ta mới mua nhiều chứ bác. Giá trị riêng thì chỉ riêng mình ta thôi, và...ẻo.
@Art VU Ui giời, LG nhiều thứ mới lắm đấy. Tiêu biểu là màn hình dài trên LG G6.
@Art VU Toàn cái chất riêng như Sony , HTC viền trên dưới dày như mả tổ, chụp ảnh xấu vô địch, chẳng có gì đặc sắc như Galaxy Note có Spen, Galaxy Fold gập...
Hy vọng LG sẽ có nhiều cải tiến mang tính độc đáo và đột phá!
Ủng hộ LG
@Mikeknowsme e này sài chip 765G tuy có 5G mà yếu hơn con 855 trên G8. Đc cái thiết kế cũng ổn áp, giá phong phanh tầm 10tr trở về.
Thà LG giữ con chip 855 trên G8 về G9 còn ngon hơn
Để chóng mắt coi sao

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019