LG sẽ ra mắt V30 tại sự kiện IFA ngày 2/9, 699$ cho bản 64GB?

Duy Luân
20/6/2017 21:52Phản hồi: 76
LG sẽ ra mắt V30 tại sự kiện IFA ngày 2/9, 699$ cho bản 64GB?
Theo trang EtNews, chiếc LG V30 sẽ ra mắt vào ngày 2 tháng 9 năm nay tại triển lãm IFA 2017 diễn ra ở Berlin chứ không phải là 31/8 như một số tin rò rỉ khác. Nếu tin này đúng thì đây cũng là lần đầu tiên trong nhiều năm LG đem điện thoại flagship của mình đến ra mắt tại IFA thay vì tự tổ chức sự kiện riêng. V30 sẽ là phiên bản tiếp nối của V10 và V20, nhiều khả năng máy vẫn tiếp tục sử dụng màn hình phụ và tập trung nhiều vào khả năng chụp ảnh, quay phim, nghe nhạc như cách mà hai người tiền nhiệm đã làm tốt. Có tin đồn V30 sẽ được bán ra ở Hàn Quốc với giá 699$ cho bản 64GB, nó sẽ có viền màn hình giống LG G6, camera kép, chống nước IP68, pin 3200mAh. Đáng chú ý, màn hình LCD sẽ được thay bằng tấm nền OLED do chính LG sản xuất, hi vọng nó sẽ có chất lượng cao.

Xem thêm: Rò rỉ một trong những bản mẫu của LG V30: máy dạng trượt dọc, màn hình phụ nhiều chức năng hơn

Nguồn: EtNews
76 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

maclife
TÍCH CỰC
7 năm
Mỗi lần đổi đt chờ iphone mới ra mắt là mình lại mua LG về sài tạm. G3, G4, G5, V10 đều đã dùng qua. Cơ mà dính con v10 đột tử. LG làm màn hình ngon vãi đạn mà cái main thì chán kinh. Từ smart phone tới các thiết bị điện tử khác (Tivi nhà cũng LG và cũng hư main, Máy lạnh cũng thế..)
@maclife V20 xài chưa bác ey 😁. Em cũng đang chờ iPhone mới tính kiếm con V20 xài thử :D
HEOGOLD
TÍCH CỰC
7 năm
@barrettroyal V20 9 hãng 14.990 lận....
@Canhtn1986 Có cây quạt để tạo gió thôi bác à.😁
@spsp
Zi nhiên là cái j cx có caai giá của nó, bây h các dòng máy tiên tiến hơn trc r, hoàn hảo từ trong ra ngoài từ đầu tới chân, mk thi nghieng về phần cấu hình, k coi trọng kiểu dáng bên ngoài, nên xấu đẹp j ưng hết
Aduckuba
autk08
TÍCH CỰC
7 năm
Thích G6 mà một số linh kiện vẫn còn lỗi thời, như kính mặt trước và nhất là cảm biến máy ảnh. Mong V30 ngon hơn còn ko thì chờ G7.
Ngon.
@Khẩu trang xanh
Lại ăn tạp r
Aduckuba
kid1412ct84
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mợ, em chỉ cần lg nâng pin lên 4000 thôi chứ mấy cái khác ok hết rồi
@kid1412ct84 Chuẩn rồi, pin lên là ổn.
oled + sapphire luôn đi
oled là thích rồi, bỏ lcd cùi bắp đi, thời đại nào rồi còn lcd.
SeAx
ĐẠI BÀNG
7 năm
@cuhiep
@cuhiep Ờ khi ip8 ra sẽ khen amoled hay oled lên mây cho mà xem. Nào là apple biết cân chỉnh, hình ảnh mịn màng, sắc nét... Nhớ lúc nokia xài amoled còn nói ss sản xuất riêng cho nokia nữa mà, thấy toàn khen đẹp chứ có chê câu nào đâu? hay tại lúc đó nokia tài trợ nên trên tay sự kiện nào chụp hình cũng kèm cái lumia?.
Nói vậy chứ quay sang tv oled thì khen lên mây, chê tv lcd lởm. Không sợ sai màu, bẩn, rỗ, ah?.
@quangk137a hãng nào?

sony htc có xài không?

oled nó khác amoled nhé đừng tay nhanh hơn não

apple watch nó đang xài oled của LG éo phải của samsame nhé
@laptopgiatot888 Nguy hiểm vãi. Tôi chẳng fan hãng nào almoled hay oled thì cũng là organic LED cả khác hẳn LCD. Nên nhớ tv SS nó vẫn dùng QLED(LCD) và bị chửi vì dùng công nghệ cũ tất nhiên có ifan trong đó. Dùng oled của thằng nào cũng là oled. Càng nói càng dốt. Chán =))
199xpro
TÍCH CỰC
7 năm
Giá như có tiền cũng quất ngay 1 em về chơi cho bõ. chuyển sang dùng IP lâu rồi mà vẫn thèm chơi cả 2 😁
LG thì quan tâm dòng V, dòng V thì quan tâm khả năng nghe nhạc. Làm gì thì làm nhưng hy vọng V30 đừng bỏ cổng out 3.5 là được, có hay cổng balance thì càng tuyệt, OS thì rất mong LG thêm vào một cái public API hay một cái hàm gì cũng được cho phép app thứ 3 sử dụng được cái DAC tích
yen_12ctd
ĐẠI BÀNG
7 năm
OLED sợ giá sẽ bay cao :v
Bạn nói y như MC đám cưới vậy, hay là bán háng hội chợ vậy.hoặc là người thuyết trình vậy 😃 1 tăng ko vấp tí nào lun 😃.
Bạn mà tán gái chắc sát gái nè 😃
Mình nghĩ LG đã đánh mất niềm tin khá nhiều ở người dùng ( nhất là đt)
Ko chỉ ở vn.
Các loại ti vi tầm trung mình cũng dính 2 con rồi 😔
tieutu911
TÍCH CỰC
7 năm
@phongba046 -Kỳ rồi đột tử con G4 mua con meizu sài thấy chụp hình và cảm ứng không bằng lg thế là quay lại LG v10 giờ con v10 đang loạn cảm ứng mic thì nc bên kia khó nghe nản lg luôn. Đang lên mạng kiếm con khác chụp hình ổn
@phongba046 sao con 49" o nha minh di chuyen cac kieu van ko bi gi
@nguyentan3456 Hên xui, con nào cũng hư thì nó cạp đất à 😁
@tieutu911 ĐT chụp hình ổn giờ cũng nhiều sự lựa chọn mà bác: SS S8- LG G6 - Huawei P10 - IP7 - LG v20 - ..
Tuỳ bác thích đầu tư tiên là bao nhiêu và thích thương hiệu, Thiết kế, hệ điều hành,.... Mà bác múc cũ mới đều có ah.
wayche
TÍCH CỰC
7 năm
@tieutu911 Chơi đt rẻ mới chụp ổn selfie đẹp có xiaomi mi5 , trên lzd có mgg 5% còn khoảng 4tr8 gì đó
Chưa có hãng nào ngầu như LG lên "sĩ "một lần là 10V 😁 V10...20.......và bây giờlà V.V.V.V.V.30:p
Mình thấy bạn laptop888 này luôn có những phát biểu " độc+ lạ , thông minh" nhất, chưa thấy cmt nào của bạn ấy thật sự bình thường 😃
Mong là V30 không bị thọt 1 cái gì đấy, chứ như con G6 tiếc vãi, mọi thứ đều ngon, chỉ trừ cái camera trước xấu + camera góc rộng bị lỗi saturation 😕
An.nover
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đã chết 1 em V20, nhưng nếu LG cam kết ko chết V30 nữa. Vẫn sẽ ủng hộ, cơ mà khó
wayche
TÍCH CỰC
7 năm
@An.nover Con kia v10 mà ?? V20 đâu
An.nover
ĐẠI BÀNG
7 năm
@wayche ý tôi là ko những chết v20 mà còn chết con khác, mà ko hiểu là bạn có xài ko ? Hay là vào đây fan bàn phím, sợ mấy thánh đó lắm
wayche
TÍCH CỰC
7 năm
@An.nover Người ta xài mới vô group v20 , chứ đâu như mấy bác lướt fb cả ngày dùng con đt cũng ko biết vô group điện thoại của mình tham khảo chia sẻ , nói v20 chết mà ko thấy xác đâu đưa hình v10 g5 ko biết muốn chứng minh điều gì
@An.nover Trong chăn mới biết chăn có rận bác ơi 😃 Group G4 Facebook 9000 mem hồi tháng rồi ngày nào cũng chết 2 3 con G4 phải cầu cứu tắt nhân hoặc đăng bán xác. Tháng này thì thưa thớt hơn .
huy639
ĐẠI BÀNG
7 năm
chuyển từ LCD qua OLED cũng có khả năng hỗ trợ chuẩn DayDreamDay để dùng cho VR 😁
12345w
ĐẠI BÀNG
7 năm
Không biết thế nào chứ giữa v30 và note 7 FE khách hàng sẽ chọn con nào,
vlcdng
TÍCH CỰC
7 năm
Oled là tương lai còn bây giờ nó ngu bmr. Cả 2 con Note 4&5 đang dùng đều bị lưu ảnh... Note 4 lưu ảnh bàn phím, note 5 lưu dòng chữ galaxy note 5 ngay giữa màn hình. K đỡ dc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019