LG Signature Edition: phiên bản giới hạn của V30+, vỏ gốm, chỉ có 300 máy, giá ~1.800 USD
TDNC
3 năm trướcBình luận: 66Lượt xem: 21.010
LG Signature Edition: phiên bản giới hạn của V30+, vỏ gốm, chỉ có 300 máy, giá ~1.800 USD
LG vừa giới thiệu mẫu điện thoại đặc biệt LG Signature Edition chỉ bán tại Hàn Quốc với 300 máy, mỗi máy giá khoảng 1.800 USD, ngoại hình gần giống V30+ còn cấu hình thì cao hơn. LG Signature Edition được trang bị vỏ gốm Zirconium Ceramic mà hãng nói là chống trầy. Người mua cũng sẽ được quyền khắc tên lên mặt lưng gốm của máy.

LG Signature Edition sẽ được cài sẵn Android 8.0, cấu hình bằng với LG V30+ nhưng có nhiều RAM và bộ nhớ trong hơn, cụ thể là 6 GB RAM và 256 GB. Máy cũng sẽ được tặng kèm một tai nghe có dây và tai nghe không dây trong hộp.

Cấu hình LG Sigature Edition:
  • SoC: Snapdragon 835
  • Màn hình: OLED 6” QHD+, tỷ lệ 18:9, độ phân giải 2.880 x 1.440, 538 ppi
  • RAM: 6 GB LPDDR4x
  • Bộn nhớ trong: 256 GB UFS 2.1
  • Khe cắm thẻ nhớ: MicroSD
  • Camera sau: 16 MP (F1.6) và 13 MP (F1.9)
  • Camera trước: 5 MP (F2.2)
  • Pin: 3.300 mAh, sạc nhanh QC3.0
  • Kích thước: 151,7 x 75,4 x 7,6 mm
  • Khối lượng: 189 gram
  • LTE, Wi-Fi ac, BT 5.0, USB-C, IP68, Quad DAC, HDR10
Theo The Verge, LG
Các hãng gần đây có xu hướng làm limited edition nhỉ. 300 chiếc chắc đủ trang bị cho các giám đốc và trưởng bộ phận 😃
@Cookie210206 3 ngày lương của phó bộ phận thôi bạn à
@phongba046 nó làm 3000 con, nó đánh 10 con số 1, 10 con số 300 thì theo số thứ tự vẫn là 300 con nhé bạn.
@tuanhqt 10 con số 300 để lỡ 1 ngày nó chạm mặt nhau thì bốc phốt à 😁 :D :D
Cơ mà lg bán 30 con còn khó chứ 300.ahihi
@phongba046 Sao biết bán khó hay vậy,nó bán bên nước của nó bạn biết luôn à, ..... Quá kinh 😃 :D
Khi nào mảng kinh doanh điện thoại LG mới quay lại VN đây, nhìn con V30 mà thèm nhưng ngại hàng xách tay quá.
@spy912 Cũng có ý kiến như bạn, đang xài LG V20. Mình ko hiểu sao LG ko bán chính hãng tại VN vậy?
@spy912 ai cũng nghĩ như bác thì LG đã không bỏ 😆 đa phần toàn dùng hàng xách tay giá rẻ
@spy912 Mình cũng mong LG mobile về Việt Nam, đang chuyển qua Samsung xài tạm.
@spy912 Sau vụ G4 và V10, từ chối sửa đột tử ở VN, bị các trang mạng phản đối, bọn này chạy mất dép rồi.
@spy912 Ngại gì bạn. Mình đang sài g6 bản spint đây. Sóng sánh vu vu. Pin gần 2 ngày. Chụp ảnh nét.
Rồi cũng tặng máy miễn phí cho hợp đồng 3 năm trở lên hết.
@ptp49 Có 300 máy ở đâu mà tặng b.
Đẹp quá !
LG nên tăng thời gian bảo hành của phiên bản này lên 3 năm cho người dùng an tâm mua 😁:D
@ONE NO! Nhưng nó ko pp ở VN thì e là cũng rầu :D
Chỉ tăng độ khó khi sửa chữa thôi 😁
Thay cái vỏ thôi mà bán mắc vậy😕
@nospecial Đọc bài cho kĩ vào bạn ơi.
@nospecial Tăng ram, tăng bộ nhớ, được khắc tên, tặng thêm tai nghe ko có cmn dây, lên phát ăn doi 8 và còn 1 vài cái nữa.
@nospecial Thì bạn cứ mua mấy hàng No Special như cái tên của bạn cho rẻ là được mà 😁
Gốm đắt hơn vàng ? Để 1800 USD mạ vàng điện thoại cùi hay hơn !
@Hungtham1980 Quạ có xịt vàng lên cũng ko thành thiên nga đc.
@Hungtham1980 nguyên liệu thô thì ko đắt bằng, nhưng chế tạo thành phẩm thì ko rẻ đâu nhé 😁
có biết nhiệt độ nóng chảy của gốm là bao nhiêu ko? :D
Trước Xiaomi có hãng nào làm vỏ gốm ko nhỉ?
@#JK Nếu mình nhớ ko lầm là con HTC One S 😃
@#JK LG G4 2015 vỏ gốm rồi nhé
@#JK Nokia
@Hoa Lam Nokia nào vậy bác?
Xưa rồi bạn. Xe hơi hay sản phẩm khác cái nào có LE là nó đó.
Chó nó mua với giá 1800 $,:d,đợi mi7 hay s9 sài 845 thần thánh 2018
@12345w Người có tiền mua được những máy này họ mới coi bạn là ó đó 😆 =))
@12345w Người có tiền người ta cần thứ độc, càng độc càng tốt, chứ không phải loại chạy đua cấu hình mù quáng như ông đâu 😆
Bỏ ra khoản nhỏ để đánh bóng thương hiệu thôi mà các cụ 😃
@ides chuẩn rồi, thế mà một số ng cứ kêu tiền đó để mua s9, ipX, hay cả v40, e cũng lạy, :v
@ides bạn nói chuẩn đấy, chỉ có 300 máy như quà tặng cho khách hàng. Giá trị nó tăng thêm khi khách hàng bỏ thêm $1800 (ở vn thì nó là số lớn, nhưng bên Hàn thì chỉ 3 ngày lương phó phòng).
Nếu nó làm thêm 500 cái cho 500 anh em về Hải Phòng tụ họp thì vui biết mấy 😃
@Rất nhiều thành viên Các cụ vs em hiểu nhau. Các cụ trên kia nhận xét hơi phiến diện 😃
:T

Thay vì múa vàng, múa bạc, múa gốm

Hãy bảo hành màn hình + nguồn 3 năm cho người tiêu dùng an tâm. Hãng nào cũng có trường hợp hư màn hình, chết màn hình nhưng LG là nhiều vô đối.
Vãi cả 6GB RAM... Điện thoại hay cái laptop vậy trời :X
1000$ mua X, 800$ để đấy mấy bữa LG lại chết main chết màn thì có khi mua được cả V40 =))
sao ko chơi 30 máy thôi cho độc
LG đã lợi hại hơn
Có bao vụ bóng mờ hay liệt gì không? Mua vài bữa sài bị bóng mờ thì ức cmn chế
@TakaVainglory Liệt á? Dân chỉ ngại đột tử thôi 😃
Liệt chỉ thấy trên G2 là xog rồi
Nói thế chứ bên Hàn LG dùng nhiều lắm. G3-G4-G5-V10-V20 nhan nhản ra 😃
@TakaVainglory Bạn đã xài lg đủ lâu chưa mà phán như thật vậy hay là hóng hớt trên mạng nên vào đây phán!
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019