LG tiết lộ video về mẫu smartphone sắp ra mắt dùng vi xử lí bốn nhân Snapdragon S4 Pro

Duy Luân
24/8/2012 16:23Phản hồi: 134
LG tiết lộ video về mẫu smartphone sắp ra mắt dùng vi xử lí bốn nhân Snapdragon S4 Pro
LG vừa cho đăng tải lên trang web của mình một đoạn video tiếng Hàn Quốc tiết lộ về thế hệ smartphone bốn nhân kế tiếp. Mẫu máy này được trang bị vi xử lí Snapdragon S4 Pro với GPU Adreno 320, hứa hẹn sẽ tăng cao hiệu suất khoảng 30%-40% so với một số chip di động lõi tứ hiện tại như NVIDIA Tegra 3 hay Samsung Exynos 4. Cách đây ít hôm, Qualcomm cũng có tuyên bố rằng hãng sẽ hợp tác với LG để tung chip S4 Pro ra thị trường. Về phần video quảng cáo thì trong thời gian tới hãng lần lượt đưa ra thêm 5 đoạn phim nữa. Hiện chưa có cấu hình chi tiết, ngày và giá bán ra chính thức của mẫu smartphone mà LG đề cập đến.

Trước đây, chúng ta đã từng thấy được một chiếc máy có cấu hình tương tự với tên gọi LG LS970. Thông tin rò rỉ lúc đó cho thấy rằng bên cạnh CPU Snapdragon S4 thì mẫu smartphone này có RAM 2GB, màn hình IPS 4,7" độ phân giải 720p và máy ảnh 13 megapixel, một cấu hình rất mạnh mẽ ở thời điểm hiện tại. LS970 được cho là sẽ ra mắt ngay trong mùa thu này.

Video tiết lộ về thế hệ smartphone lõi tứ mới của LG (tiếng Hàn Quốc)
134 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sincostan
TÍCH CỰC
12 năm
yêu quá đí, e nó trào đời là xúc luôn.
@sincostan CPU 4nhan, Ram 2G màn 4.7"
con này cũng có thớ lắm
thích Rim Snapdragon S4 Pro thui!
phamthuc91
ĐẠI BÀNG
12 năm
@xuandu1712 bác nói chuẩn :p
Khủng nhưng từ xưa đến nay mình vẫn ko thích dùng đồ LG, cứ thế nào ấy! o_O
mr dinh
TÍCH CỰC
12 năm
@Wave alpha thì cứ dùng thử một lần đi.
thế nào là thế nào?
trongk37c
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Wave alpha bác giống e! ko ấn tượng với thiết kế và các icon của LG.
@Wave alpha Chính ra LG gần đây có nhiều thiết kế độc đáo hơn, bớt nhái hơn Samsung. Nhưng cái chưa đc hài lòng của LG là soft team của họ yếu quá, khiến cập nhật chậm hơn các hãng kia, thậm chí người dùng bị xù luôn.
Cấu hình thế là ngon rùi. Thiết kế đẹp là ok

Keep Friends Close, Keep Enemies Closer
@ndkhuong1996 hi tui thích cái avatar của bác thím cẩm nhìn xinh nhỉ!:p
Hí hí.Khủng nhỉ @@
tonnie
TÍCH CỰC
12 năm
Quá đỉnh vượt qua được mọi cấu hình nhưng vẫn thua dòng Galaxy mà thôi
Bởi vì samsung chọn đúng vào tim đen ng tiêu dùng với những tính năng độc đáo
Con này nếu thêm tính năng vượt trội thì may ra thắng đc SIII
@tonnie chú ơi, tui có con Sky 830L và S3 lun, S3 của con nhỏ em gái, nó mua máy về xong chảnh chảnh đem cạch với tui, đọ lướt web, 3 ván, nó thua tui đúng 3 ván, S3 nó nhiều khi còn ko mượt bằng sky 830L nữa, ko bít là vì sao, nhưng sky 830 của tui mua là hàng second hand, còn của nó là mua mới hàng xách tay, Ram 1Gb, vừa mới bán con sky tức thì xong, ko tin qua 5giay.vn search nick xukho_thai , xem coi phải vừa mới bán sky 830L ko, số dt 01236363643 , số tui đó , gọi thử coi phải tui ko ;)
nếu so điểm benchmark thì con Htc one X cũng chỉ là ngang ngửa với sky 830 xài chip snapdragon s4 thôi
giờ tui với ông lập 1 thread ra coi bao nhiêu người bên con htc one x của ông và bao nhiêu người ben Sky 830 của tui thì biết liền, cùng lắm thì 40% 60% thôi, chơi ko?
tonnie
TÍCH CỰC
12 năm
@hugobattu Bạn có hiểu kg, trong cái cột benchmark có 4 cột màu, cột đầu tiên, bạn dò cái bản ben dưới xem cái điểm nào cao hơn
Cột I/O để loè loẹt thôi, ông tướng ơi =))bày đặt quá

Đó a830 của bạn bên trên nóc đó, hơn One X đó, 😁:D, bạn xem cái điểm CPU đi th nào mạnh hơn, m nói k sai đâu, nó chỉ hơn điểm I/O và Memory thôi loè loẹt thiên hạ thôi
Bạn thử mua one X up rom sense 4.1 đi, quadrant hơn cả S3 luôn nha :D
Tìm hiểu kĩ đi, rồi hẵng đôi co, chứ bạn lập topic tranh luận mà cãi nhau mắc công lắm
@tonnie chứ giờ mình hỏi bạn, chứ, b xài máy dt, b quan trọng hiệu năng dt đúng ko? giờ b noi htc one X vượt mặt sky 830 thì đem 2 con dt ra cạch lướt web, chơi game , chứ có gì đâu, nếu đem 2 con ra, ko cho ng ta biết đến thương hiệu, khảo sát trên 100 người, rồi cho ng ta nhận xét thì xem bao nhieu người đứng về phía con sky 830 hơn? chơi bắt xác dt ko? tui ko hề nói con sky 830 hơn con htc one X, tui chỉ nói nó ngang ngửa, có thể là tám lạng với nửa cân, xem kỹ lại các bình luận của tui nhé
tonnie
TÍCH CỰC
12 năm
@hugobattu Sức mạnh là phải so CPU và đồ hoạ bạn ơi. Bạn đọ lướt web làm gì nhỉ.
Sao lại kg đọ các game khủng hiện nay xem hiệu ứng đồ hoạ ntn, frames con nào cao hơn kg bị giật hơn
Xin lỗi bạn một số game ngay cả trên S3 cũng k mang lại cảm giác tốt bằng One X
Bạn hãy tìm hiểu trc khi đôi co, đừng lôi vật chất ra cạch đấu giống như có cảm giác chợ búa lắm
Nếu nói như bạn thì con Galaxy Nexus của mình lướt web thắng luôn cả Galaxy Note và SII , trong khi chip thì yếu hơn nhiều nhé
Giá , giá nó như giá LTE II thì .....
Xấu như củ ấu trên rừng..như cái dây thừng buộc mũi trâu..ngang hàng s3

*** Khi VẬT CHẤT lên tiếng thì TÌNH YÊU cũng phải câm mồm ***
hàng lg tốt mà.nhưng chả biết sao cứ bị ám
@kidchu Bị lũ fan cuồng dìm ấy mà 😆, xài mấy con cùi bép thấy dở thế là vơ đũa cả nắm 😃)
Neu thuc su nhu vay se la dt cua nam:ram 2.man 4.7.ful hd cam 13 qua ngon:neu ma re nhu sky thj moi mua dc ko thj mjnh nhjn thoi
cấu hình khủng ...ko biết có đẹp ko ..máy nóng ko
@kyanh_nkqt mấy máy cao cấp của LG theo mình thì không nóng đâu. Mình đang xài 1 con LTE của LG mà máy rất mát. chơi game lâu lắm mà máy nó chỉ ấm ấm hơn bình thường 1 chút. còn sạc pin thì máy cũng chỉ ấm hơn tí xíu nếu không để ý sẽ không cảm thấy gì
sincostan
TÍCH CỰC
12 năm
Chuẩn bị bán lg lte2 mua e này, có đến 15tr cũng mua, sau khi xài lg lte 2 yêu LG lắm lắm luôn.
LG thật là pro! I like LG!

Gửi từ Éo Gì ộp tì mợt 2ích của Ice Man
LG update phần mềm chậm, ko thích hàng của LG.
Còn em thì thí 1 em liu mi na s4prô! Hêhê!!
chip này mà cho wp8 thì mượt vô đối😃
nhìn video thì em nghĩ chác thiết kế sẽ khác các SP trước của LG;) mong sẽ đột phá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019