LG trêu đùa sự kiện Samsung Unpacked với tấm biển quảng cáo Optimus G tại Quảng Trường Thời Đại

Blaze1st
14/3/2013 6:45Phản hồi: 350
LG trêu đùa sự kiện Samsung Unpacked với tấm biển quảng cáo Optimus G tại Quảng Trường Thời Đại

LG mới đây đã bắt đầu cho chạy một số tấm biển quảng cáo với nội dung: "LG Optimus G is here 4 you now!" ngay tại Quảng Trường Thời Đại (Times Square, Mỹ). Việc quảng bá cho dòng sản phẩm cao cấp của mình là chuyện bình thường, nhưng điều đáng nói là LG dường như đã cố tình trêu chọc Samsung khi hãng đã phóng to số 4 và đưa nó vào ngay chính giữa tương tự như câu :"Be Ready 4 The Next Galaxy" của Samsung. Bên cạnh đó nơi đặt tấm biển quảng cáo của LG cũng là Quảng Trường Thời Đại - nơi sẽ diễn ra sự kiện Samsung Unpacked vào rạng sáng mai (theo giờ Việt Nam). Thực ra đây không phải là lần đầu tiên trong ngày người ta đem LG và Samsung ra để nói, bởi mới đây LG đã chính thức giới thiệu "Smart Video" cho Optimus G Pro- giúp smartphone theo dõi mắt người dùng để điều khiển video - một tính năng được cho là cũng sẽ xuất hiện trên Galaxy S IV.

Cho những bạn nào không hiểu rõ, số 4 trong câu của LG thay thế cho từ for, tức là LG Optimus G dành cho bạn ngay bây giờ. Còn với Samsung, 4 vừa là for vừa là số 4, tức là hãy sẵn sàng cho chiếc Galaxy tiếp theo (ám chỉ Galaxy S 4).
Theo Engadget
350 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

rất chi là thích chiến. 😃 đồng hương thế đấy o_O
LG: ê thằng Sam, anh mới đặt cái bảng này nhìn máu ko em zai ;)

Sam: ơ hay mày cũng bon chen số 4 "chính chủ" của tao àh :eek:

LG: thấy chú đăng số 4 chả bít là cái quái j, nên anh tò mò đăng thêm 1 số 4 nữa í mà 😁

Sam: chi zị thằng cờ hó o_O

LG: thì anh với mày 4 + 4 = 8 (đêm nay dân chúng ở Time Square tha hồ 8 & chém gió nhé :D )

Sam: gió cm mày ! bảng mày đặt cao thế kia thì bố ai thấy đc tao :mad:

LG: thằng Sam mày chỉ đc cái nói đúng ! Bố mày đang cố tình thế mà, nhờ mày mà bố đc thơm lây con ạ :D
@khánh đan 92 dân voz mới đúng😁
hunterval
TÍCH CỰC
11 năm
@wave9x nói điên nói khùng j` vậy trời
ecuem
ĐẠI BÀNG
11 năm
@wave9x hay...Sam+LG
@wave9x Apple: 2 chú có bik số "4" anh đăng ký " chính chủ" được 3 năm rùi ko. Gỡ bảng xuống ko a kiện đấy!!! :mad:

Sent from my HTC One X using Tinhte.vn
kaoaye
TÍCH CỰC
11 năm
Gà cùng một mẹ mà cũng đá nhau à 😃
@kaoaye THì kiện tụng cái công nghệ màn hình oled mãi rồi đó thôi!
Cá nhân thì thấy điện thoại của LG được cái cấu hình cao nhưng các tính năng chưa đc hoàn thiện cho lắm! Đơn cử cái camera trên optimus G mình đang sử dụng không thể bằng được camera của s3 dù số chấm hơn nhiều! (mình dùng s3 ngay trước khi dùng op G)
@kaoaye cùng một mẹ thế lúc thống kế doanh số có chia thị phần cho a e hok
@hanhngao46 lg G camera xấu vật vã nhất là ban đêm,hơn s3 cái man hinh thật hơn thôi ghét s3 man hinh giả tạo qua
@kaoaye tiền ko chung một chủ sở hữu
ducthinhvip
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kaoaye Công nhận gà cùng một mẹ nhưng mà khác cha...
Không phủ nhận là máy LG ngon miễn bàn nhưng về thương trường, thị phần khách hàng và cả cái thương hiệu 1 mỗi năm đều có vô số người mong chờ thì LG có chọc nữa cũng thế thôi. thay vì đi làm trò hề ấy nên chăm chú vào việc làm sao để khách hàng cũng sẽ chờ đợi cái điện thoại của mình ra như của ngta ấy
@nakimushi Chuẩn rồi. Với lại lg ít nâng cấp cho sp của mình hơn sam, vòng đời sp ngắn nên ít phổ biến hơn. Lg mà chịu khó thì tốt

Sent from CASIO FX-570ES PLUS using tinhte.vn
@vampire007 Ngày xưa cái thời SS mới bắt đầu đi khích bát Apple nó cũng lèo bèo như LG bây h thôi bác ạ. H thì xem kìa. Cứ đứng đầu là sẽ bị chơi xấu thôi, chiêu này ngày xưa SS dùng giờ LG dùng lại cũng chẳng trách được 😃
@pklong ai cũng 1 thời trẻ trâu fai ko bác 😃
@vampire007 Thương trường mà bác, mánh khoé thủ đoạn là chuyện thường tình 😃
Bác LG cũng vui nhỉ
Hơ, chọc giận fan SS rồi. 😕
@legiang610 giờ thì thấy rồi đấy ;)
đùa chứ bác anti LG hay sao mà phát biểu thế 😁
phuocauduy
ĐẠI BÀNG
11 năm
@loveanyone Hai em không phải cãi nhau gây mất đoàn kết nội bộ vì hai em đều xấu như nhau cả thôi
@nakimushi G pro thì nên ss với s4. Ai lại ss với note 2 @@

Sent from my SHV-E210L using Tinhte.vn
Mr.Fox
TÍCH CỰC
11 năm
Dìm hàng lẫn nhau. LG bắt đầu mạnh tay cho việc quảng bá sản phẩm sau 1 thời gian dài để SS làm mưa làm gió
yenthanhnn
ĐẠI BÀNG
11 năm
"Thâm nho" nhỉ! Trung Quốc có sức lan tỏa quá.
@yenthanhnn Gì mà Trung Quốc ở đấy......beyond the god 😕
tuananhdb
TÍCH CỰC
11 năm
@yenthanhnn Gì đấy :eek:
@yenthanhnn Trung quốc nào ở đây thế :eek:

Sent from CASIO FX-570ES PLUS using tinhte.vn
Quyenit92
TÍCH CỰC
11 năm
@yenthanhnn trung quốc nào nhỉ
lingkt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@yenthanhnn Trung Quốc nào ở đây hả thím ?! o_O
LG chơi 1 vố quá đau cho đội Samsung 😁
@tgianglk Samsung trêu các hãng khác thì bị các bác ném đá chửi rủa, còn lần này LG hay Apple trêu ng khác sao các bác ko tỏ ra bất bình này nọ đi
xem ai to hơn nào..!! 😁 Ju
he he, chơi vố này hơi bị nặng à
sao ss không đăng ký độc quyền số 4 nhỉ, hoặc để số IV cho nó khác biệt
vui thôi mà, có ảnh hưởng đến kinh tế nhà nào đâu
@meocaphe49 Hơi bị nhầm lẫn rồi đấy.
bb_curve
ĐẠI BÀNG
11 năm
LG ra mấy em gần đây cứ tựa tựa như Sam, giờ còn chơi trò này nữa.
@bb_curve thử liệt kê mấy con nào giống ss nghe chơi 😃
chơi ác gác kèo 😁
lac714
CAO CẤP
11 năm
LG chơi ác thế, kakakaka
PS: Cái bảng của LG nó to còn hơn của Samsung, lại nằm trên đầu samsung nữa ý nói rằng:
'' Samsung đầu đội ít, chân dậm ức''😁:D:D
@lac714 vãi cái phân tích cũa bác:D
mấy ông lớn cứ chiến nhau thoải mái, miển mình có hàng xịn mà rẽ để xài là ok 😁
@mokey D luffy Ngắm kĩ hai cái biển này, nhìn như mấy đứa con nít cạnh tranh nhau ấy nhỉ. Hài thôi rồi 😃
chúng nó chơi nhau cơ mà người dùng k đc lợi,nhưng mà cũng vui phết. 😁
Thiết kế ko đẹp, ko có ý tưởng độc đáo, giao diện nhạt nhẽo. Khắc phục đc những diều này cộng với những gì LG đang có sợ j ai chứ. haizzzz

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019