LG trình làng Optimus Q2 với panel IPS, CPU hai nhân 1.2Ghz, QWERTY

Didu
19/9/2011 7:36Phản hồi: 122
LG trình làng Optimus Q2 với panel IPS, CPU hai nhân 1.2Ghz, QWERTY

Một năm sau sự xuất hiện của [TAG]Optimus Q[/TAG] - smartphone chạy [TAG]Android[/TAG] với bàn phím [TAG]QWERTY[/TAG] - thì [TAG]LG Electronics[/TAG] hôm nay đã chính thức trình làng phiên bản nâng cấp mang tên Optimus Q2. Với những trang bị cao cấp về cấu hình phần cứng, có thể thấy Optimus Q2 là một trong số ít những smartphone mạnh mẽ nhất của [TAG]LG[/TAG] tính tới thời điểm này.

Optimus Q2 là smartphone với bàn phím QWERTY trượt ngang và một thiết kế mỏng, nhẹ. Nhà sản xuất này cho biết Optimus Q2 dù có bàn phím QWERTY nhưng nó mỏng hơn khoảng 2mm và nhẹ hơn khoảng 10gram nếu so với những smartphone với màn hình 3"5 của hãng hiện tại. Mặt trước của Optimus Q2 là màn hình cảm ứng với kích thước 4" và các nút bấm Android dạng cảm ứng. Máy sở hữu màn hình WVGA 4" với [TAG]panel IPS[/TAG] cho góc nhìn rộng và độ sáng cao 700 nits, CPU [TAG]Tegra 2[/TAG] hai nhân tốc độ xung nhịp 1.2Ghz, camera 5MP, camera trước VGA, chạy [TAG]Android 2.3 [/TAG](Gingerbread) và hỗ trợ [TAG]WiFi Direct[/TAG], giúp chia sẻ dữ liệu giữa các thiết bị được hỗ trợ. LG cho biết sẽ bắt đầu bán ra Optimus tại châu Âu từ tuần tới.

Quảng cáo

Nguồn: Electronista
122 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

má ơi hai em pg nhìn trắng quá, sợ quá, như con ma í!
conanmk
TÍCH CỰC
13 năm
photoshop thì mấy em châu phi cũng thành trứng gà bóc hết😁
Bác sợ thì để em

Máy có QWERTY mà mỏng ntn là ngon rồi 😁
anh xạo =)) em nhìn chẹp wa này =p~ keke
cuong.pm
TÍCH CỰC
13 năm
Chắc bên đấy cũng mới đi hiến máu giống bác nên hơi nhợt .....thiếu hồng cầu ;)
Style_TS
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nhưng mà có thích mấy con " ma " đấy không a.:p. Con LG này kết vì có thêm cái bàn phím.😁
hsthpt
TÍCH CỰC
13 năm
thế ram nó bao nhiêu vậy bạn ?
thích bàn phím qwierty !
Nhìn hao hao giống N900 nhỉ
cũng đang định CM giống bạn này 😁
Thích 2 co em hơn cái máy
LG ra nhiều máy nhưng trông thiết kế không ưng mắt lắm nhỉ
máy đẹp người cũng đẹp!
da trắng sẵn rùi trang điểm nữa nó vậy a
muadtdd02
ĐẠI BÀNG
13 năm
bây giờ mình chỉ quan tâm đến quả pin như thế nào thôi, cứ cắm sạc riết nản lắm 😔
kiểu dáng còn đẹp hơn 2 em mẫu , LG luôn tiên phong về sắc đẹp và kiểu dáng ^^
mrsyoohe
ĐẠI BÀNG
13 năm
nhẹ thì không biết thế nào nhưng nhìn ảnh thì có lẽ nó không mỏng đâu:banghead:
cả 2 chị đều đẹp nhưng thấy chị áo đỏ xinh hơn ^^
0ngchuc0d0n
ĐẠI BÀNG
13 năm
thiết kế vẫn vậy => nhàm roy cấu hình k có j đặc biệt .... chỉ được cái giá chắc chắn sẽ đẹp :p
đẹp,cả pg lẫn đt. he he
zombies
ĐẠI BÀNG
13 năm
Smart phone do LG sản xuất cũng được nhưng đừng có cái logo LG ở mặt trước của máy thì ok. Ko có cái logo nào mà củ chuối như 2 chữ cái LG đấy.
Ý kiến riêng của mình. Sr các fan của LG.
Mình thấy cái logo LG thua xa logo Samsung về độ củ chuối =)) Ít ra LG còn viết cách điệu 2 chữ cái L và G. Còn ông SS bê nguyên xi, ko thay đổi gì hết mà gọi đó là logo 😆

P.S: mình đang dùng Galaxy S1
chịu mấy bác, có cái Logo mà cũng mang ra xăm soi được :cold:, mà ai bảo bác là chữ Samsung nó ko cách điệu, có chữ "A" nó viết thành "/\" đấy thôi:smug:, nếu là giữ nguyên gốc thì phải nói là logo của Nokia, ấy thế mà được cái logo đấy trên sản phẩm là giá trị tin tưởng tăng lên được bao nhiêu rồi:mstickle:
Con Q2 này càng chứng tỏ rằng LG rất mờ nhạt trong việc tạo ra 1 bản sắc riêng cho đt của mình, thiết kế na ná N900 của Nokia nhưng N900 trông đậm chất N-series, có khi cứ dày binh, đen xì, lầm lì nhưng N900 trông lại hay, phong cách hơn nhiều:inlove:
Piggy_s2
ĐẠI BÀNG
13 năm
mẫu áo cam eo thon gê 😁 cầm chiếc máy có qty mà trông vẫn nhỏ nhỉ :p
tuankts2
TÍCH CỰC
13 năm
Thiết kế của LG ko mấy đặc sắc lắm, ko tạo đc dấu ấn riêng của hãng !
Ko hiểu sao ko kết 4 cái nút cảm ứng android của LG nhỉ........😔
2 em mẫu có cả hơi bị trắng trẻo nhỉ, nhìn khéo tưởng LG đang sx smartphone cho người chết

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019