Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

LG tung ra bốn màn hình mới dùng panel IPS

Didu
11/9/2010 10:21Phản hồi: 20
LG tung ra bốn màn hình mới dùng panel IPS

LG mới đây đã trình làng bốn chiếc màn hình máy tính mới của mình sử dụng panel IPS và chiếu sáng nền đèn LED mang tên IPS2062T, IPS226V, IPS236V và IPS231P. Bốn model này có kích thước màn hình lần lượt là 20"; 21,5"; 23" và 23"; tất cả đều thuộc dòng màn hình FLATRON với thiết kế bóng bẩy và mềm mại.

Ngoại trừ model IPS206T (20") ra thì toàn bộ ba model còn lại đều có độ phân giải màn hình Full-HD (1920 x 1080 pixel) với thời gian đáp ứng là 6 mili giây. Cũng giống với các màn hình LCD khác sử dụng panel IPS, bốn model mới của LG cho góc nhìn rộng 178 độ với độ tương phản động là 5.000.000:1 và độ sáng đạt 250cd/m2. Hiện LG chưa cho biết bốn chiếc màn hình này sẽ được bán với giá bao nhiêu cũng như ngày ra mắt của chúng.

Nguồn: Electronista
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

em đang sài màn LG dùng cũng tốt. con màn SS của bà chị bị chẩy mực, mang đi bảo hành thì nó bảo do mình va đập hỏng nên ko bảo hành cho... nản.
ultimate
TÍCH CỰC
14 năm

Cuối cùng những chiếc Panel S-IPS đỉnh cao về chất lượng màu sắc này đã được LG áp dụng trên chính những sản phẩm của mình, thay vỉ chỉ cung cấp những tấm panel này cho các nhà SX khác được vang bóng bằng chính công nghệ của mình như Dell Ultra Sharp hay Apple Cinema..Giờ kết hợp với việc chiếu sáng bằng đèn nền LED thay cho CCFL, sẽ không còn gì tuyệt vời hơn cho tín đồ về hình ảnh.màu sắc. Giờ chỉ hi vọng mức giá sẽ ko chát quá như hai sp kia để nhiều người có thể mua được..
pacman10116
ĐẠI BÀNG
14 năm
sao viền bên dưới làm giống samsung thế nhỉ 😕
tốc độ có 6ms thôi sao :?
riêng cái màn hình samsung của mình cách đây 3 năm là 2ms rồi.
đây là panel IPS, không phải panel TN rẻ tiền, 2ms là của panel TN hàng rẻ tiền, không có cửa với IPS đâu!
tại sao ko có cửa? bác có thể giải thích thêm ko? theo kiến thức của mình thì IPS cho góc nhìn rộng hơn thui, độ tương phản cao hơn, nhưng 2 cái đó liên quan quái gì đến response time? ko hỉu ý bác lắm, bác cho mình mở rộng kiến thức nhé.
mucelago
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cái 2ms đó là tốc độ chuyển từ GTG thôi bạn, với lại chuẩn TN thì còn lâu mới có cửa với IPS. cái 8ms của IPS đó là BTG, cái thông số BTG đó mới đúng chứ còn cái thông số GTG thì chỉ để dụ khị những người không biết thôi.

Cái quan trọng của IPS không chỉ là gốc nhìn rộng mà là không bị sai màu khi nhìn nghiên, mấy cái Panel TN thì nhìn xéo 1 tí màu sắc chả còn phân biệt được nữa.
Enzolight
TÍCH CỰC
14 năm
[MENTION=221506]chienit72[/MENTION]: +1 8ms của IPS cũng dư xài rồi, chả có cái "bóng ma" nào hiện ra cả! 😁 Mình xài Acer Ferrari cũng IPS như ai!
Có cần phải khoe khoan như vậy không ta?
Cai ips này rất thích hợp với mấy bác đồ họa nhưng mà 6ms thì hơi cao

Cai con samsung bác nào 2ms h đang là hàng hiếm vì giá tốt mà chơi game ngon nuột ko bóng ma gì cả
LCD mà cũng sợ ị bóng mà !?tưởng chị plasma mới bị
Giá rẻ chút để còn thay cái màn hình cũ nào 😁
lúc đầu em lại tưởng viền dưới SS giống LG 😔

tùy từng loại thôi LG nó có con màn 600Hz đấy nhưng chẳng để làm gì. màn hình bây giờ 100Hz là ngon rồi mắt người chứ có phải mắt chim ưng đâu.

bác ơi XXms càng nhỏ thì tức là tốc độ đáp ứng càng cao đó bác.

bác ơi plasma ngày xưa nó bị cháy hình bác ah`. còn bóng ma là do tốc độ đáp ứng không cao.
chú mầy đúng là mới tập chơi, mấy cái xxms kia của SS VN chỉ để lòe thiên hạ, các màn hình cao cấp nó đâu có dùng panel TN và không tính cái tương phản động, thời gian đáp ứng kiểu Samsung đâu nhé, mà nói cho nhanh là hàng Liên doanh Vn thì ai kiểm tra cái thông số kỹ thuật nó đưa lên nhỉ?
LG đâu phải cty liên doanh, cty TNHH 100% vốn nước ngoài 😁
thế bác giải thích hộ em cái 6ms trên cấu hình cái màn IPS kia. mà cái XXms kia nó là tiêu chuẩn rồi sao lại có cái "kiểu SS hay liểu LG" ở đây.

bác này giải thích như THẦN còn người được bác giải thích như "vịt nghe sấm"
Chú em mày nói chuyện nghe như muốn flame thế nhỉ? Kiến thức tới đâu mà bày đặt to mồm thế
ai động đến bác đâu mà bác phản ứng thế. kiến thức của em, em chưa đo đếm xem đến đâu. mồm em to để nói cho rõ hơn thôi
tsthanhhai
ĐẠI BÀNG
14 năm
[MENTION=470452]herotapchoi[/MENTION]: đơn giản thế nài:
GTG: grey to grey
BTG: black to grey
-------
Trên voz hay amtech khá lâu có viết về Panel TN vs IPS trong review con Dell Ultrasharp 19" hay sao đó, bạn search lại để bít thêm.
vậy cho mình hỏi mấy TV LED hiện nay model nào của hãng nào xài panel IPS vậy ? Cảm ơn mấy bro

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019