LG xác nhận V30 sẽ có màn hình OLED 6" cong, viền bezel mỏng hơn V20

Didu
3/8/2017 4:27Phản hồi: 76
LG xác nhận V30 sẽ có màn hình OLED 6" cong, viền bezel mỏng hơn V20
LG vừa chính thức lên tiếng về chiếc V30 sắp được ra mắt vào những ngày cuối cùng của tháng 8. Dù không hề đề cập tới cái tên V30 trong thông tin nhưng với cách tiếp cận thì rõ ràng nó phải là V30 rồi, máy sẽ có màn hình FullVision kích thước 6", sử dụng công nghệ OLED và hai viền trên/dưới màn hình rất mỏng. Chiếc điện thoại đầu tiên của LG dùng màn hình OLED là G Flex 2 đã ra mắt cách đây 2 năm, bây giờ họ ra mắt chiếc thứ hai.

LG xác nhận điện thoại sắp ra mắt sẽ có thiết kế giống G6, ít nhất là mặt trước với hai viền màn hình rất mỏng. Máy sẽ sử dụng panel P-OLED với kích thước 6", bảo vệ bên ngoài là kính Gorilla Glass 5. P-OLED hay plastic OLED (OLED nhựa) là công nghệ mà các điểm ảnh được đặt trên tấm nền bằng nhựa thay vì kính, giúp nó bền hơn. So với V20, V30 sẽ có viền trên và dưới màn hình mỏng hơn lần lượt 20 và 50%, rất ấn tượng.

Màn hình OLED trên V30 sẽ có độ bao phủ không gian màu sRGB đạt 148% và với DCI-P3 là 109%. Màn hình này sẽ có độ phân giải 1440 x 2880 điểm ảnh và không có màn hình phụ như V10, V20 nhưng sẽ có hai cạnh cong. Ngoài ra, LG cho biết họ có công nghệ để loại bỏ hiện tượng burn-in màn hình cũng như sẽ tiết kiệm pin hơn. V30 sẽ được giới thiệu vào ngày 31/8 tới đây.

Nguồn: LG
76 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngon
@Ga2018 Mới ra tù hả e? Ăn cơm chưa hay sao mà thấy gì cũng ngon vậy ?
ANHLE479
TÍCH CỰC
7 năm
Ngoài ra, LG cho biết họ có công nghệ để loại bỏ hiện tượng burn-in. Vậy là hết bóng mờ nhá
Gửi từ con G5 SE bóng mờ thần thánh
@ANHLE479 Bác dùng G5 SE lâu chưa? Và bị bóng mờ lâu chưa bác?
ANHLE479
TÍCH CỰC
7 năm
@illusion N fiction 1 tháng bác, để độ sáng cao thì không thấy, tầm 80% đổ lại là thấy
@ANHLE479 em cũng mới dùng từ cuối tháng 7. do thói quen nên ko để độ sáng cao >50%, chưa thấy hiện tượng gì. chưa biết về sau có bị ko nữa
được giao lưu với các bác sài V20 thì đc nhận xét là loa ngoài nghe bé hơn loa 1W của G4 V10 và cam cũng hơi yếu hơn tẹo. G6 cũng sài sensor cải lùi so vs đời trước. Hy vọng lần này LG làm toàn diện lun rồi quay lại VN đy chứ ko có LG chọi để đám Sam bành trướng mãi bùn chết 😃
Thien Quoc
TÍCH CỰC
7 năm
@quynhmatroi LG làm máy bao giờ cũng đẹp và ấn tượng, tính năng độc đáo. Nhưng phải xem lại khâu gia công, lỗi đột tử chắc phải sao đó mới nổi tiếng vậy chứ. Còn cá nhân thì dùng con mtb LG Gpad 2 10.1, chạy nóng cái nó chảy keo màn hình nhìn loang lổ cả 4 góc, cay thật. Dù máy rất đã, thân sexy, màn đẹp.
Louisch129
TÍCH CỰC
7 năm
Apple nên mua lại công nghệ xử lý hiện tượng bóng mờ chữa cho mấy con iPhone.
memo102
ĐẠI BÀNG
7 năm
LG dùng ips thì sợ bóng mờ, nay dùng oled lại sợ chảy mực như samsung :'(
@memo102 e nghĩ màn do LG sản xuất sẽ khác màn do samsung sản xuất bác ạ ,nên bác cứ yên tâm sài 😃
@memo102 Samsung cũng bị bóng mờ như thường nhé, người ta gọi là burn in ấy
@nguyenvantuc9x Sợ còn kém xa ấy 😃)
tiếc là màn hình phụ đã bị loại bỏ,còn lại mọi thứ đều tuyệt vời
Rất yêu LG, nhưng không thích tính năng đột tử nên tình yêu bị gián đoạn. Hy vọng với V30 thì cuộc tình trở nên bền lâu!
digikei
CAO CẤP
7 năm
@nguyenvantuc9x Bác ơi, rất nhiều người nói có nghĩa là tỉ lệ bị lỗi của máy rất cao. Máy của bác không bị không có nghĩa là máy của người khác không bị. TV led và OLED mình xài thì thấy rất ngon, riêng địn thoại sao thấy bị kêu nhiều quá.
@nguyenvantuc9x Mấy cái đóng chip ko rẻ đâu bác. Và chỉ bh vài tháng hết bh chết tiếp thôy. G4 V10 cay nhất vụ này mà
@nguyenvantuc9x Làm gì chảy mực đây? cái đó do rơi cáp bị lỏng chứ ko rơi làm gì có bị ảnh hưởng?.
pepepepe
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nguyenvantuc9x =))))))))))))) cho mình xin địa chỉ, dữ liệu trong máy còn, sửa cho thằng em xài =)))
woodhead
ĐẠI BÀNG
7 năm
mấy em lg này chỉ việc giải quyết hiện tượng " bỗng dưng nó chết ) bootlop là được rồi, mie nó, lúc trước mua con lgv32, vừa mới ra, hết gần 50,000jpy, xài được 3 tháng, tự nhiên dính bootlop, vứt luôn, thề ko xài lg nữa, cho dù em nó có đẹp thế nào đi nữa.
@woodhead g5 v20 g6 chưa bị bác ơi
tieutu911
TÍCH CỰC
7 năm
@nguyenvantuc9x -Mình cũng mê LG lắm nhưng tính mua G6 khi hỏi bác thợ thì thợ nói G6 cũng đột tử. Lên google kiếm thì có cả cửa hàng sữa G6 đột tử. Lg mà khắc phục được bệnh này nhất định mình sẽ mua LG Zalo_ScreenShot_3_8_2017_1832325.png
@tieutu911 Bác lên hội g5-v20-g6 xem có ai kêu đột tử đâu ạ
balong2008
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nguyenvantuc9x ko có đột tử, chỉ có bóng mờ thôi :rolleyes:
tieutu911
TÍCH CỰC
7 năm
@nguyenvantuc9x -Minh cũng có cái v10 không bị đột tử nhưng bị hư màn hình 😁 nên đợi năm sau hóng mới chắc ăn
hay đấy, màn hình LG vẫn luôn xuất sắc
bendn
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tình hình này chắc lại là từ V20 lên V30 thoai. Cũng hóng note8 để thử ss 1 lần (do thích cái spen) nhưng có lẽ đợi note9 quá.
ngon a sẽ ủng hộ 1 con, đừng đột tử, màn hình thì LG ngon hơn Sam lởm là chắc rồi. Nhưng nói thật tớ éo khoái cong 1 tí nào? cong như thằng S7e đang dùng thấy bực cả mình, cầm thôi nó cũng chạm lung tung, cong vừa phải, 1 tí ti là rất đẹp nhé.
relax
ĐẠI BÀNG
7 năm
Dùng LG khá lâu từ lte2, Vu, G3 isai, rất ngon và yên tâm cho đến khi làm 1 cặp v10. Đang yên lành thì chết lăn quay như giang hồ cảnh báo. Làm thế nào để biết v30 ko bị hả các bạn, mê cái màn hình của LG quá mà?
snackviet1
TÍCH CỰC
7 năm
Mình rất thích và sử dụng LG từ Lu6200 (LTE HD) đến giờ . LG thì xài khá ngon giá lại RẤT RẺ sau 1-2 năm. Còn lỗi thì ng bị ng k nên không thể gọp chung đc. Với LG thì chúng ta có thể sở hữu 1 thiết bị cao cấp mà giá lại rẻ hơn Giá rẻ nữa (G4 2.000.000Đ) 😃. Xui rũi thì tự chịu.rẻ thúi rồi :mad:. Hư sửa vẫn có lời.quan trọng là yêu LG thôi
@snackviet1 e yêu lg chỉ vì dễ dùng,camera tuyệt vời,loa ngon

lg nó ám bóng ma để nguội là hết

còn sàm sung thì dùng cả đời nhé 😃

Còn hiện tượng " đột tử" thì sao? Các sản phẩm LG rớt giá thảm quá.
Note 8 năm nay lớ ngớ ko chừng bị lg v30 nó vả cho sml :v IMG_0592.JPG
@Cuong072nt Ờ năm ngoái v20 cũng ế chỏng vó, rồi g6 ráng ra sớm cũng ế và mảng di động lỗ đó. Khi nào bán ra rồi hẳng hay. Chém gió ghê quá.
cong lưu ảnh cong. cong ăn cong, thẳng ăn thẳng
TqTTpT
TÍCH CỰC
7 năm
rất thích máy của LG nhưng ko thích cái kiểu rớt giá của nó 😔
botykpt
TÍCH CỰC
7 năm
có cái gì hay và đẹp là các hãng "học hỏi" nhau hết

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp