LG xác nhận V40 ThinQ sẽ có 5 camera, màn hình 6,4" viền mỏng, 4 màu sắc

Trung Dt
28/9/2018 14:18Phản hồi: 101
LG xác nhận V40 ThinQ sẽ có 5 camera, màn hình 6,4" viền mỏng, 4 màu sắc
Sau một số tin đồn, LG đã chính thức hé lộ một vài thông tin của mẫu điện thoại V40 ThinQ sắp được ra mắt. Đoạn video được đăng tải trên Youtube cho thấy hãng điện tử Hàn Quốc sẽ tập trung vào tính năng camera với 5 cụm, bao gồm 3 camera phía mặt lưng. Đồng thời những màu sắc của V40 ThinQ cũng đã được chính thức xác nhận gồm màu đỏ carmine, màu đen aurora, màu xám bạc kim và màu xanh moroccan mới.

Video cũng cho thấy sự chăm chút của LG vào sản phẩm khi mong muốn tạo ra một chiếc điện thoại màn hình lớn nhưng vẫn thân thiện khi cầm trên tay. Mặt lưng kính được hoàn thiện bằng phương pháp phun cát tạo nên cảm giác mượt mà, bề mặt có thể hạn chế bám vân tay. Khung kim loại được phủ bóng làm nổi bật sản phẩm trên một thiết kế chắc chắn. Chiều rộng của máy được giữ nguyên so với kích thước của V30 nhưng màn hình sẽ có viền mỏng hơn để đạt kích thước 6,4”. Các cảm biến laser hỗ trợ việc lấy nét sẽ được nằm gọn gàng trong vị trí đặt các camera.

LG dự kiến sẽ giới thiệu V40 ThinQ vào tháng 11/2018. Các thông tin khác về cấu hình máy chưa được hãng tiết lộ. Dường như trào lưu của hãng điện thoại sắp tới sẽ là các mẫu điện thoại có nhiều hơn 4 camera. Anh em hãy cùng đón chờ những điều thú vị sắp diễn ra nhé.

Nguồn: lgnewsroom
101 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

justinadam
ĐẠI BÀNG
6 năm
Quá đẹp
tn2108
TÍCH CỰC
6 năm
Hóng hàng LG 😃 xem có j hay ho ko đây 😃
yêu quái 5 đầu giờ điện thoại nào cũng kinh thật
Ghê quá.. ko biết có làm lên cơm cháo gì ko
dodo
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cũng rất ư là ủng hộ Lg,nhưng từ G2,G3...rồi ko còn thấy gì đột phá như G2 nữa
Vickk
TÍCH CỰC
6 năm
@dodo Em thấy g6 đón đầu trào lưu màn 18:9 mà, cam chỉnh tay khỏi chê luôn. g4-g5-v20 cũng tạo ra nhiều cái mới, nhọ là do phốt phần cứng mới toạch tới giờ. Vẫn đang dừng lại ở g6 vì em nó còn đẹp chán. 😃
totalhn
TÍCH CỰC
6 năm
@Vickk Bác ơi, g6 bác dùng app camera gì để chỉnh tay , chỉ e vài mẹo nhỏ để chụp hình trên g6 cho ngon lành với 😁
Thanks
Vickk
TÍCH CỰC
6 năm
@totalhn Cam mặc định có chỉnh tay mà. Chụp ăn liền thì dùng google camera, chỉnh tay thì cứ cam mặc định mà triển thôi. Có điều giao diện chỉnh tay không ngon như mấy em nokia. Phơi sáng thì khuyến khích có filter vì em nó phơi được khá lâu.
Sao lại không nhắc gì đến phần cứng nghe nhạc trong khi đây là thế mạnh của lg nhỉ??
@Hero of Newage Tính năng này đã được khẳng định rồi, m nghĩ ko cần QC thêm nữa
dalamaco
TÍCH CỰC
6 năm
@Hero of Newage Bác bảo LG dung lượng pin không nổi bật thì cũng ko hẳn là đúng. V30 pin cực dã man bác ạ.
@Hero of Newage Có ai quan tâm ko? Nó đánh mạnh vào nghe nhạc mà chẳng ai quan tâm nên nó phải chuyển qua camera thôi bạn, nếu người ta quan tâm thì nó đã quảng cáo rồi
@Hero of Newage Với lại bạn có đọc kỹ là t đang nói về con này ko? Nói thật ngoài số lượng cam và chip ra thì những thứ còn lại của con nào vẫn còn chưa biết bạn à.
Riết rồi tranh hơn nhau đứa nào nhiều lỗ
Thành BMT
TÍCH CỰC
6 năm
@Bão Sài Gòn Cứ 1 lỗ đằng trước, 1 lỗ đằng sau như hồi xưa cho hợp ý trời lòng người như Bùm phone có khi lại thành hàng quý hiếm, bác nhể 😁
@Thành BMT Bạn thích lỗ trước ,lỗ sau thì tôi khoái lỗ trên và lỗ dưới ,khi hứng lên thì kiểu gì cũng xoay được nhé. Phê lắm ý !
bidnah003
ĐẠI BÀNG
6 năm
cái đất nước cùi mía nhỏ bé hàn quốc này cũng đua đòi làm đồ công nghệ, xe cộ.
@TakaVainglory Cho hỏi " gâu gâu " là gì vậy !
@bidnah003 - Bạn đang nói Korea thập niên 60, 70 ư? Chỉ biết mỗi điện thoại do người Korea làm sao hay chỉ biết đọc báo tinhte ngoài ra không biết đọc các báo tin khác. Dành vài phút đọc báo khác dưới đây đê
1. https://vnexpress.net/tin-tuc/the-gioi/phan-tich/han-quoc-lot-xac-sau-chien-tranh-2855694.html
2. http://vietnamnet.vn/vn/tuanvietnam/han-quoc-va-bai-hoc-40-nam-cho-viet-nam-151561.html
@bidnah003 Cưng đọc và tìm hiểu nhiều lên đi cưng , gợi ý một chút nhé , search google và tìm hiểu cái tên Huyndai đi .
Gió To Quá
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bidnah003 mấy bác trên nghiêm túc vl o_O
9xnh0nh0
TÍCH CỰC
6 năm
Đã mất niền tin vào lg từ hồi dùng g2
@9xnh0nh0 em dính từ g1, g2, g3, gpro.
toàn cảm ứng
mà bảo hành không thoải mái như samsung hay apple, lý do lý trấu
9xnh0nh0
TÍCH CỰC
6 năm
@quocanh_ltk Chuẩn bác! Của mình còn thêm cái wifi không bắt đc nữa
Phactran
ĐẠI BÀNG
6 năm
@9xnh0nh0 Dùng con g4 màn đẹp, cam ngon mà lăn ra chết sau 6 tháng, hàng 2nd mỹ, đến giờ vẫn tiếc
9xnh0nh0
TÍCH CỰC
6 năm
@Phactran năm ngoái mua cho ô anh con g5 thì bị pin, có lúc sạc cả tiếng không lên tí % nào
@9xnh0nh0 à, lg bệnh yếu wifi, con nào chả thế
3 sau, 2 trước rồi.
ng bình
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thiết kế sao đồng thanh đồng thủ dể nhìn, chất lượng tốt thì ok, chứ gắng nhiều camera vô thì ngta vẫn mua iphone và samsung à, khỏi trình làng luôn cho rồi.
otdohh
ĐẠI BÀNG
6 năm
rỏ rãi nữa rồi ...đg dùng v20 đinh quât v30 thì lại ra thông tin này ...ôi khổ cai thân tôi
Khanh_Ichi
TÍCH CỰC
6 năm
Camp xếp chứ V nhứ kí hiệu của vingroup ấy nhỉ
totalhn
TÍCH CỰC
6 năm
@Khanh_Ichi Cụm 3 camera sau lưng mà xếp thành hình chữ V đặt trong 1 khối đen hình tam giác đều thì đẹp biết bao nhiêu, nhìn độc đáo nữa, cho cái đèn flash vào giữa 3 camera, từ flash này có 3 dải led màu hướng ra 3 phía camera cho thêm phần tỏa sáng, dễ nhận biết nữa 😁

Thích camera góc rộng như lg đang làm, thấy nó hay hơn là thêm camera chỉ để hỗ trợ đo độ sâu chụp xóa phông
Khanh_Ichi
TÍCH CỰC
6 năm
@totalhn Đừng cứ như vậy là đẹp nhất chứ đèn flast nghĩ chỗ khác đi. Mong là vậy
Zoro kun
TÍCH CỰC
6 năm
@totalhn phải là tam giác cân chứ
vuhungkt881
ĐẠI BÀNG
6 năm
Pin 4000 cho em nhờ. Pin 1 loạt máy LG tởm quá.
nhocbobilsvn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vuhungkt881 V30 pin trâu nhất loạt máy ra cùng đời đó.
Thấy giới thiệu soft touch gì đó, hi vọng có kiểu sơn mới hơn là gương bóng như bây giờ,
Riết rồi nhìn mặt lưng điện thoại như cái tổ ong bò vẽ 😆
kingtwo
TÍCH CỰC
6 năm
Những người mắc chứng sợ nhiều mắt nhìn thấy đt này sẽ rất sợ.
@kingtwo Mình bị nè, nhìn 5 cái camera của nokia nổi da gà lun
kingtwo
TÍCH CỰC
6 năm
@Uthuong050713 nền đen nữa lại càng ám ảnh
HEOGOLD
TÍCH CỰC
6 năm
có tai thỏ không ?
diephonam
TÍCH CỰC
6 năm