Liberty VIệt Nam chính thức, phun xăng, thùng to, lùn hơn, 54 triệu...
cuhiep
10 nămBình luận: 279
Sáng hôm qua, Piaggio Việt Nam đã chính thức giới thức giới thiệu chiếc xe tay ga Liberty lắp ráp tại Việt Nam. Liberty Việt Nam với một số cải tiến nhằm phù hợp hơn với thị trường Việt Nam như xe thấp hơn 2,5cm, cốp xe to hơn và đặc biệt là dùng động cơ phun xăng điện tử. Ở Liberty ráp tại Việt Nam này còn có khóa điện tử và chân chống điện tử. Piaggio Việt Nam cho biết Liberty sẽ là mẫu xe chiến lược năm 2011 của hãng. Giá bán của Liberty là 54 triệu, và bạn mất thêm khoảng 5 triệu cho các khoản thuế, giấy tờ... ra bảng số xe.

Liberty VN sẽ có 4 màu: Trắng, Đen, Xanh và Đồng. Liberty với kiểu dáng trẻ trung, năng động hướng đến khách hàng giới trẻ. Sáng qua, chỉ có chiếc màu đồng được mang ra giới thiệu. Piaggio cũng cho biết màu đồng là màu được nhiều khách hàng chọn khi đặt xe.

Một số hình ảnh buổi giới thiệu Liberty tại Showroom Piaggio Cộng Hòa.

Giám đốc Sapa phát biểu chào mừng

Chính thức giới thiệu Liberty ráp tại Việt Nam

Anh Tây này từ Piaggio Việt Nam

Liberty nhìn từ trước khá là lớn, nhưng phía sau lại nhỏ

Giá bán ra là 54 triệu, Liberty được xác định là sản phẩm chiến lược của Piaggio Việt Nam năm 2011

Cốp trước, nhấn vào ổ khóa là bật ra, không cẩn phải mở hay tắt khóa

Cốp xe đã được nới rộng rất nhiều so với Liberty nhập, nhưng vẫn không lớn do phần đuôi xe nhỏ

admin mắc lỗi chính tả, bài nào cũng mắc thế nhỉ
lacthuan
ĐẠI BÀNG
10 năm
sao bác trách làm gì những lỗi đánh máy nhỏ vậy chứ. bác đọc có hiểu không? quan trọng là nội dung...
minhrau_91
ĐẠI BÀNG
10 năm
bác ơi, nếu bác đọc các bài của Admin [MENTION=3]cuhiep[/MENTION] khi mới đăng (mới đăng thì chưa kịp sửa lỗi ;)) )thì hầu như bài nào cũng mắc lỗi chính tả bác ạ, em gặp rất nhiều rồi!
secondrice
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mong rằng có màu đỏ

Kiểu dáng sang trọng, trang nhã. Chắc phải có màu đỏ son thì dành dụm làm 1 chiếc cho bxa tương lai!🆒
[MENTION=168562]tomking_st[/MENTION]: chắc bạn nhầm rồi, mình đọc đâu thấy sai đâu 😁
em cũng chụp hình lại nữa rồi bác à
Chà! Cái vụ này mới căng nè :banghead:
có mấy thằng điên hay sao ý...đọc bài thì đọc cho lẹ, chú ý nội dung thôi, vào topic nào cũng they những thằng bắt bẻ chủ thớt như thế này để kiếm thanks.....hết thuốc
tienkha
ĐẠI BÀNG
10 năm
"Liberty với kiểu dán trả trung" Chắc là câu này ^_^
Sao không có em mẫu nào đứng kế bên đọ dáng với xe nhỉ :rolleyes:
xe lùn hơn thì cho mẫu chân dài làm gì cho nó tăng độ lùn lên à 😁
/lùn hơn có vẻ ko được khoái lắm ...
davtup
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hehe đây là công ty sapa công bố mà bác! chứ cũng không phải là piagio
lqdat89
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nhìn ko chắc chắn bằng xe nhập. 54tr nhưng cũng bị đẩy lên 70.
arch_ledung
ĐẠI BÀNG
10 năm
Piaggio k có chn đẩy giá như bọn HD đâu bác!
llong
CAO CẤP
10 năm
Đối thủ cạnh tranh với Honda PCX đây.
chưa có $ :p hehehehehe
kain87
ĐẠI BÀNG
10 năm
Giá đẹp, nhưng xe này chỉ dành cho thanh niên từ 25 tuổi trở xuống thôi.
Không hiểu lắm, tại sao lớn hơn lại không hợp? do màu sắc à....?
tn1709
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nếu thật sự giá tốt được như vậy thì có lẻ Honda cần xem lại chính sách giá như hiện tại với các dòng xe ở Việt Nam.
Vote cho Piaggio ở mẫu xe này vì giá quá tốt, hi vọng là với phun xăng điện tử thì Liberty kg uống xăng như con LX trước đây mình đi.
kekenano
TÍCH CỰC
10 năm
Yên xe được nới dài ra để zin 3 cầu cho dễ, piagio vn thật hiểu người việt
xe này chắc hợp cho nữ hơn pcx là nam còn libery là nữ
vừa mới đặt cọc hôm qua, 25 này sẽ có xe , lúc đó sẽ có bài trên "mông" liberty vietnam 125
bác này nói sai? chỉ có dưới mông chứ lấy đâu trên mông. Trên mông chắc chỉ có trong xxx
Linh79
TÍCH CỰC
10 năm
Dưới mông chứ trên mông coi chừng ... nứt xương!
ongtieu
TÍCH CỰC
10 năm
xe đẹp, giá tốt,qua năm chắc làm 1 con quá
lordship
ĐẠI BÀNG
10 năm
bán LX mới mua tháng 11, di dc 1000k giá 59t. giá tốt. giá tốt.
@lordship e đang tính mua con này cho ny e. nhưng không biết giá bây giờ ra sao. xe đi có tốt không bác
quá hay...có lx rồi nhưng nhìn vẫn mê, tất nhiên là không hy vọng động cơ tốt như Honda được nhưng ghi nhận là có Pi có cải tiến để mở rộng thị trường tại VN
Giá cả lạm phát, $ và vàng lên ... theo em với giá như vậy là oki với xe có những công nghệ mới, tất nhiên là không thể so với xe nhập. Xứng đáng là đối thủ cạnh tranh với Honda VN, đây cũng là điều cảnh tỉnh Honda VN về việc không kiểm soát để các head tự động đẩy giá.
minhrau_91
ĐẠI BÀNG
10 năm
bác ơi, thực sự thì việc giá xe Honda bán cao hơn giá niêm yết ko phải do các HEAD tự đẩy giá lên đâu, mà là do công ty Honda Việt Nam ép họ theo cách gián tiếp đấy bác ạ, em đã từng tìm hiểu kỹ về vấn đề này, bác có thể tham khảo thêm ở đây nhé:
http://www.xaluan.com/modules.php?name=News&file=article&sid=110259
nhiều bác nói chuyện vui tính nhỉ kiểu gì cũng phải thêm câu " có cái nọ có cái kia vào! vd như là có lx rồi..." =]]
Mr KOP
CAO CẤP
10 năm
có xe đạp riêng rồi nhưng cũng để dành tiền ... đi xe bus ra ngó nó 1 cái
nói vậy chắc được ha 😁
iLeo
CAO CẤP
10 năm
Hoan nghênh Piaggio Việt Nam, hy vọng con Liberty này được bán đúng giá để chấm dứt cái kiểu bán hàng bố láo của thằng Honda Việt Nam
haimap87
TÍCH CỰC
10 năm
...54 triệu...Chắc Piaggo ghét SYM lắm...Có lẽ là từ vụ em Elizabeth...Kì này muốn giết em Shark của SYM đây mà...;)
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019