Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Lịch sử iPad: 8 năm tạo xu hướng

Duy Luân
18/3/2018 21:27Phản hồi: 140
Lịch sử iPad: 8 năm tạo xu hướng
Tuần sau Apple sẽ ra mắt iPad mới trong sự kiện ngày 27/3, hôm đó Tinh tế sẽ tường thuật trực tiếp sự kiện này. Trong thời gian chờ đợi, mời anh em xem lại hành trình Apple đã phát triển nên iPad, biến nó thành thiết bị đứng đầu mảng tablet và từng bước chuyển hóa iPad từ một chiếc máy chỉ dùng cho giải trí sang tablet làm việc với dòng iPad Pro. Anh em có kỉ niệm gì với iPad không, anh em thích hay ấn tượng với chiếc iPad nào nhất? Hãy đọc và comment nhé.

Bonus thêm đoạn video giới thiệu iPad 2010 của Steve Jobs

140 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trãi nghiệm xong cuối cùng bán ipad air 2 luôn và chỉ dùng iphone SE.
@kijutonet Sao thế bác?
@Lai Huu Thien Mình cũng chẳng rõ nữa, nhiều khi thấy cầm theo 2 món thấy rất tiện và đẹp đôi lắm.Nhưng có lúc không cần ipad air2 vẫn dùng IPhone SE để làm được , mà đã làm được thì đến lúc càn cái gì đó là con chuột thì mình chỉ nghỉ đến máy Surface. Nên bán Air2 để đổi gió tạm qua Surface 3 LTE để thoả mản như cầu là đi đâu cũng có mạng, bàn phím tiện lợi ko thích thì tháo ra , vuốt cảm ứng cũng ổn. Mình ko thích lệ thuộc vào mạng wifi.
@kijutonet Đồng cảm với bác, nhưng cái gì ra cũng có lý do của nó cả, bác đọc bài này e viết đi, bác sẽ hiểu https://tinhte.vn/ios/thao-luan/thuat-tuong-phan-ve-dep-ton-thuong-truoc-hieu-nang.2779749/tra-loi/51290860
@Lai Huu Thien Về đẹp và hiệu năng thì mình thừa nhận ipad rất tốt, nhưng để nó thay một máy tính cơ bản thì thiếu một chút cảm giác phím và con trỏ.
pmh1410
ĐẠI BÀNG
6 năm
trong mấy con Ipad thích mỗi Ipad mini, nhỏ vừa phải. Cấu hình mà mạnh như Ipad Pro nữa thì tuyệt với 😁
@pmh1410 Hix em hỏng mấy xon mini rồi, do con đánh rơi. Mà cái ipad 3 nó nặng thế, rơi như bổ củi, chỉ móp viền.
@dunggrap Viền nó dày hơn nhiều nên cũng có tác dụng bảo vệ hơn đó bác
dukichlang
TÍCH CỰC
6 năm
Nhà mình vẫn còn chiếc ipad 1, chưa tháo ốc lần nào, pin vẫn dùng được 4h-5h liên tục, còn để sleep thì được cỡ 2 tuần. giờ chủ yếu là cho bố mẹ đọc báo.
@tuanhavn77 Android trải nghiệm trên màn hình to còn kém quá, từ cách làm nút, cách chọn font chữ cho đến thiết kế bên ngoài bác ạ.
vlcdng
TÍCH CỰC
6 năm
@tuanhavn77 Con mini 2 của mình vẫn chạy ào ào. Lướt web xem phim vs chơi game vẫn ổn lắm. Bền kinh dị
Anh T Ng
TÍCH CỰC
6 năm
@tuanhavn77 Android chỉ có android TV là mình dùng đc với màn to thôi, còn tablet nó chẳng khác gì cái smartphone phóng to ra, trải nghiệm quá kém
Masterok
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dukichlang Nhà em cũng còn nè, hơi móp góc do rơi thôi
bkpro185
TÍCH CỰC
6 năm
Định bán ipad đi để mua laptop 2in1 .
Nhưng sau một hồi phân vân mới thấy ko gì thay đc sự tiện lợi của ipad.
Chưa kể dùng 2-1 dễ bám vân tay trên màn hình ảnh hưởng đến vẻ đẹp của màn.
không nói nhiều nói đến Tablet thì Ipad số 1 anti fan đồng ý không 😁:D
n_hnam0711
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đẹp quá. Trình bày nhìn thích quá bác ơi
@n_hnam0711 Ca,\rm ơn bác
Đồng ý, tablet cửa sổ chưa xài bao giờ nhưng sờ thử mấy con android đã không khoái rồi chứ chưa nói trải nghiệm nhiều.
iPad là nhất trong mảng tablet.
@SuzukiAxeloHPcity Mấy con tablet windows xài không nổi.. xài làm máy tính thì được
Nếu mình mua Tablet thì sẽ lựa chọn số 1 là Ipad. Còn mua Smartphone thì chắc chắn là không có chỗ cho Iphone 😁
@toihoihan22 còn tôi thì không có bất kỳ 1 chỗ nào cho Android =))
chotoi
CAO CẤP
6 năm
@toihoihan22 Andoid vẫn dùng máy phụ nhưng không có chỗ của Sam và Tàu.
sslgvn
TÍCH CỰC
6 năm
nhớ hồi iPad 1 ra mắt

mấy thằng anti apple và lagdroid nó vào chửi iPad thậm tệ, nào là iPhone phóng lớn, nào là không chạy được app máy tính

Thất bại thảm hại v.v và v.v

Giờ moi lại thấy thớt đó đọc đau ruột 😃
@sslgvn Vâng bạn là thánh nhân rồi, SJ nhận định và thực tế xã hội nó như vậy. Còn bạn quản lý time tốt rồi, xứng đáng là thánh nhân hoặc là một người thành đạt, tỷ phú rồi, lên đây cmt chi nữa vậy
sslgvn
TÍCH CỰC
6 năm
@archi-T thấy bạn xạo l quá nên nói vậy thôi 😃
@sslgvn Cần biểu hiện có não và có văn hoá hơn nhé. Trích lại lời của SJ chứ éo phải chém gió
@sslgvn Bác đọc bài phân tích của ipad chưa?
Ngày xưa cụ cho iPad Air nhưng kg dùng, để lại cho cụ đọc báo. Sau đó mua thêm cho cụ 1 iPad mini 2 nữa. Bây giờ mỗi cụ 1 máy, suốt ngày đọc báo với Facebook. 😁
Bản thân không thích dùng iPad vì quen với laptop Win hơn. Mac cũng thử rồi mà không thích. iPhone thì chờ SE2 vì đang dùng SE.
@LRA Tablet và máy tính dùng cho hai mục đích khác nhau mà bác :D giờ các cụ nhà mình cũng đọc báo, xem video nấu ăn các keieur bằng iPad hết
@Duy Luân Dùng máy tính hơn 20 năm từ thời NC xanh lè. Hiện tại vẫn thấy máy Win lắm trò để nghịch hơn. Laptop bây giờ gắn SSD vào thì sẽ thành 1 tablet kèm bàn phím thôi. :D
Thời Gian trôi nhanh thật, iPad Air2 của mình đã 4 năm tuổi rồi, nếu năm nay có thiết kế mới sẽ mua để thay thế
@trung76 Air 2 vẫn ngon ơi là ngon
@trung76 iPad air 2 quá ngon , nhưng pro 10.5 lại ngon hơn hẳn air 2 😆)
apple rất ác
@trung76 Mua ipad pro năm nay đi bác, nghe nói có tai thỏ đó 😆
Chỉ thích iPad air 2
chmaiyeutr
TÍCH CỰC
6 năm
Vẫn đang dùng con Mini 2. Mãi k hỏng
Thanchet92
TÍCH CỰC
6 năm
Đối với mình, điện thoại thì mình ko chắc chứ bên tablet thì ipad là tốt nhất về tất cả mọi mặt.
iPad chỉ là thứ giữa Phone và laptop mà thấy nhiều bạn bắt iPad thay thế hoàn toàn laptop truyền thống.

Nó chỉ làm tốt hơn 1 số thứ laptop cũng làm được thôi.

Nên, mình luôn thấy iPad thật tuyệt vời.
@vnstockguru Xài cả hai chung với nhau là đẹp. Comment này được gửi từ ipad
từ khi có chế độ ban đêm thì con air cũ cũng đã đc mình sử dụng thuường xuyên trở lại là dùng để đọc sách
Đang dùng Air 1, pin trâu, màn đẹp, mỗi tội cấu hình hơi yếu nên lên iOS hơi đuối
vẫn dùng ipad pro 9.7, chắc 3 năm nữa mới đổi
TiaMi
TÍCH CỰC
6 năm
đang chờ ipad năm nay xem ổn như air2 ko ko thì chắc con 2017 down chút giá mua là vừa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019