Lịch sử ngàn năm áo ngực: con đường đi tìm sự cân bằng giữa vẻ đẹp và sự thoải mái của phụ nữ

ND Minh Đức
20/3/2018 10:21Phản hồi: 121
Lịch sử ngàn năm áo ngực: con đường đi tìm sự cân bằng giữa vẻ đẹp và sự thoải mái của phụ nữ
Từ một vật bảo vệ bầu sữa của những đứa bé đến một món đồ thời trang với muôn hình vạn trạng, làm thế nào để chiếc áo lót có thể đến được với thế giới này? Áo lót có trước hay áo quần bình thường có trước? Hóa ra từ thời cổ đại đã xuất hiện những hình thái đầu tiên của chiếc áo lót và nó đã liên tục phát triển cùng với hành trình lịch sử của nhân loại cho tới ngày nay. Mời anh em điểm qua những nét đáng chú ý trong lịch sử ngàn năm phát triển của món đồ đặc biệt này nhé.

121 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

.
dual1
CAO CẤP
6 năm
@Thien Quoc Giờ đang là phong trào ko mặc áo ngực nhé
Thien Quoc
TÍCH CỰC
6 năm
@dual1 Thuận theo tự nhiên mà, nó sẽ xệ theo tự nhiên thôi!
@Thien Quoc Trong mấy cái ao ngực hiện giờ đều có 1 miếng độn. ngực be bé mặc vào là auto to. đánh lừa và rải thính. nợ lời xin lỗi là đúng rồi 😁 :D
@tuyendcc Mình chỉ chấm (.) theo thói quen thôi mà kk :vvv
Ryu8
TÍCH CỰC
6 năm
Ôoiiii... Vúuuuu.... :p
@habu@
TÍCH CỰC
6 năm
@Ryu8 Áo ngực chớ vú đâu
Lonie Nguyen
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Ryu8 dau oc bac nay toan ba co ho k, dang noi ve bra thi nghi veu, k bit nghi dc j khac k =))
nokin
CAO CẤP
6 năm
Cũng như topic dán màn hình thôi, để tự nhiên k cần ốp cái gì vào thêm là tuyệt nhất !
M43-nhl
TÍCH CỰC
6 năm
@Cafethings bác nên miền núi xem người dân tộc ý, xem có ngon hay ko 😃
Cafethings
ĐẠI BÀNG
6 năm
@M43-nhl Dạ, em quê miền núi dân tộc đây! Nơi sinh ra và lớn lên của H.H H'Hen Niê đấy.
Salad89
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nokin à, vậy rủi ro khi va chạm cao lắm bạn haha
@nokin Comment hay đó bác 😆 link ngay vào công nghệ mới hợp lý
T nguyền rủa thằng nào phát minh ra cái này
@congalete Nhờ nó mà mướp mọc chậm hơn đấy bác.
@batmanletruc Chưa chắc bác ơi, đàn ông nhào nặn thôi cũng tròn
xyzmen
CAO CẤP
6 năm
loại đẹp nhất là loại ren hờ hững ẩn hiện......
mrd213
CAO CẤP
6 năm
Giờ hiện đại lắm rồi nhé 😁
Thả rông là thoải mái nhất, tin tui đi
@habu@
TÍCH CỰC
6 năm
@vovantan007 Xệ xuống rồi thấy cái cảnh tìm con khác liền
thả rông nhìn k phê bằng ren 😁
zutowa
TÍCH CỰC
6 năm
@nefertem bang chủ Thiên địa hội đâu lôi nó về mau
Hoang-kuro
TÍCH CỰC
6 năm
@nefertem nguyên set ren với nịt vớ mới ảo dịu :p.
Cứ như người dân tộc họ để tự nhiên đấy,họ còn không mặc áo,mà con ko dám nhìn kìa,dài và đen thui tới rốn
Thien Quoc
TÍCH CỰC
6 năm
@tinhphieulang77 Lên mấy bản dân tộc thấy ngay chứ gì, nhiều khi vắt qua vai cho con ngậm khỏi khóc nữa kia.
zutowa
TÍCH CỰC
6 năm
@Thien Quoc 😁
bách anh
ĐẠI BÀNG
6 năm
cái này thằng cu nhà em nó gọi là " áo bịt tí "
Phải mặc dạng lấp lửng hở hở lòi lòi nhìn mới phê 😆 chứ để trần nó xệ hết, nhìn ko căng và no mắt đâu :v
Cafethings
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thanhdat3796 Sành sỏi nhể!
Thật sự e đã phải bookmark bài viết này lại đấy thớt ạ.
@randychan1992 Để làm gì vậy ;))
@vietnew2128 Cho gấu thấy tác hại của "giấy gói bánh bao".
pippi17
TÍCH CỰC
6 năm
Cần nhiều hình minh họa trực quan, sinh động hơn nữa. 😁
Công nhận mấy chị người mẫu trong ảnh năm 2009 đẹp thật, phụ nữ người nở nang như vậy mới đã chứ ai như mấy cô người mẫu Victory secret gì đó, người nào cũng như cây tăm.
ufdb
CAO CẤP
6 năm
@KeniVinh Giới người mẫu thì lại thích càng ốm càng tốt, mà đến độ rất ốm mới được gọi là siêu mẫu
@ufdb Bác thích siêu mẫu hay siêu đã?
m.khoi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@KeniVinh Vì đa số những người có khả năng thiết kế trang phục thường chỉ lấy được cảm hứng từ những người mẫu thanh mảnh, gầy gò bác ơi!
@m.khoi Nói dư vồ ra, mấy chuyện này em biết. Em chỉ nói lên kiểu mẫu em thích thôi mà
2 miếng băng keo cá nhân là đủ 😃
Phụ nữ hiện đại là chơi màn hình phẳng, gọn gàng, năng động. Ai chơi màn hình crt lòi ra nữa, xấu...😃
tốt nhất là ko cần mặc áo ngực
Tụi bây đừng có ích kỷ quá, tụi bây không nhìn được ngực vì có áo ngực, thì đâm ra hận người sáng chế ra nó. Nhưng cũng nhờ nó mà biết bao nhiêu đứa con gái lấy được chồng đấy, mặc dù sau đêm động phòng thì "màn hình phẳng" hiện nguyên hình. Nhưng mọi chuyện đã an bày rồi.
@Cuộc sống tốt móa
KingR
TÍCH CỰC
6 năm
@Cuộc sống tốt Quên đê, để nằm đc trên cái giường tân hôn thì đã phải động ko biết bao nhiêu cái phòng rồi, còn lâu mà lừa đc mự nhé
HoKien07
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Cuộc sống tốt Để nằm trên dường của tao mua thì đã trải qua bao nhiêu cái giường của thằng khác mua cùng tao rồi.
Các thí chủ đã biết skill unlock áo ngực chỉ bằng 2 ngón tay chưa?
wingzero
ĐẠI BÀNG
6 năm
@phuongduy2908 Các bác còn được cởi là may ấy. Em đây chưa kịp làm gì đã thấy nó cởi sạch bảo nhanh đi a.
Cafethings
ĐẠI BÀNG
6 năm
@wingzero kakaka kèo thơm nhẩy! :p
prince8882
TÍCH CỰC
6 năm
@Thien Quoc Phụ nữ nó chống cự là chỉ để chống cự thôi chứ không phải chống cự là chống cự. Bác tưởng nó chống cự mà bác bỏ thì dễ mất gấu lắm.😁
Thien Quoc
TÍCH CỰC
6 năm
@prince8882 Sao này biết rồi bác, bạn mình yêu con bạn, túm lại là 2 đứa nó đều là bạn trong nhóm lớp Đại học chúng mình. Thằng này dẫn con này vào quán cà phê lãng mạn, tới đoạn căng thẳng, nó nghiêng tới tính hôn nhưng nhìn con này mặt mày cau có khó chịu sợ quá hôn lên trán. Về nó bảo tao sợ hôn môi nó táng cho một cái thì quê. 5 phút sau, cánh con gái gọi điện lại gào lên "Thằng H bị ngu hả, con N nó chờ hôn môi tự dưng hôn lên trán, bộ tính làm bố người ta hay sao hả???, làm con nhỏ tức điên đây nè". Chị kia diễn màn cau có cho ra vẻ nhà lành thôi, chứ đang ham bỏ mịa ra. Sau này mình chủ trương có cơ hội cứ hôn, chả ai bị đi tù vì hôn cả. Sau này quen 1 em, đi công việc chung, hai đứa đang làm mình bất ngờ quay qua hôn, nó né được rồi bảo anh mà làm nữa đừng trách em, mình tức qua ôm ghì lại hôn luôn, sau đó lí nhí bảo sao anh gan thế, ai thấy thì sao. Bố khỉ, nếu nó thực sự không thích thì đã nói khác rồi. Tiếc là đến khi kinh nghiệm đầy mình thì đã là hoa có chủ rồi!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019