Liên Minh, Liên Quân, PUBG Mobile, FO4,... sẽ là những bộ môn eSport được thi đấu ở SEA Games 31

24/3/2021 10:45Phản hồi: 86
Liên Minh, Liên Quân, PUBG Mobile, FO4,... sẽ là những bộ môn eSport được thi đấu ở SEA Games 31
Trong quyết định vừa được Bộ Văn Hoá, Thể Thao và Du Lịch đưa ra ngày hôm nay, các tựa game như Liên Minh Huyền Thoại, Liên Minh Tốc Chiến, Liên Quân, Đột Kích, Free Fire, Mobile Legends, Fifa Online 4 và PUBG Mobile sẽ được đưa vào thi đấu trong SEA Games 31 sắp tới. Cụ thể về danh mục và nội dung thi đấu, sẽ có 8 bộ môn và 10 nội dung thi đấu như sau:
  • Nội dung dành cho Đồng đội Nam và Đồng đội Nữ sẽ thi đấu trên tựa game Liên Minh Huyền Thoại: Tốc Chiến
  • Nội dung hỗn hợp sẽ bao gồm: Liên Quân (Đồng đội), PUBG Mobile (Đồng đội), PUBG Mobile (Cá nhân), Free Fire (Đồng đội), Liên Minh PC (Đồng đội), Fifa Online 4 (Đồng đội), Đột kích PC (Đồng đội), Mobile Legends: Bang Bang (Đồng đội)
Những nội dung thi đấu eSport sẽ diễn ra ở Trung tâm Hội nghị Quốc gia. Có lẽ đây là một tin vui đối với game thủ cả nước, vì chúng ta đều biết eSport ở Việt Nam được xếp vào hàng rất mạnh không chỉ trong khu vực mà còn vươn ra thế giới. Mong là chúng ta sẽ đạt thật nhiều huy chương vàng, không chỉ trong những môn thể thao điện tử mà còn tính cho cả kì SEA Games 31 này. Đại hội Thể thao Đông Nam Á năm nay sẽ diễn ra ở Việt Nam từ ngày 21 tháng 11 đến ngày 2 tháng 12. Cùng đón xem và cổ vũ cho thể thao nước nhà nhé.
QĐ: 996/QĐ-BVHTTDL
86 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tiderace
TÍCH CỰC
3 năm
Càng ngày Esport càng được nhìn nhận như là một môn thể thao chính thống
Tại nước mình Esport được công nhận rộng rãi rồi 😌
tuxedo198x
TÍCH CỰC
3 năm
Fifa thì nên dẹp , vì đá bóng bằng tay ko hay đá bằng chân
@tuxedo198x chắc bạn không chơi hoặc ko thix fifa trên PC nên nói vậy 😃
@tuxedo198x gì chứ bộ môn fifa VN mình mạnh vc, dẹp là dẹp thế nào =]] huy chương cả đó ba
@tuxedo198x Đầu nghĩ ít thôi . Việc gì ra việc đấy . Nhiều tuổi rồi , đừng ra vẻ chữ nghĩa lz , bọn trẻ nó khinh cho
tuxedo198x
TÍCH CỰC
3 năm
@i2Bi Ai chả biết dùng não ...nên tỏi chức cái môn nguy hiểm như đua xe , bắn súng ko tổ chức ngoài đời thật đc . Đá bóng tốt nhất nên đá thật vẫn hơn
Chaebol
TÍCH CỰC
3 năm
ngon, sợ là các bạn nhỏ sẽ dựa vào để lấy lí do ko chịu đi học 😔
@Dr.Son Làm ở nước ngoài thì không nói, chứ ở VN thì tầm 2k $ là nhiều rồi đấy bác :v
yanaro
TÍCH CỰC
3 năm
@Dr.Son "Khá thôi". Cho hỏi số đó được tỉ trọng bao nhiêu cả nước mà đòi khá thôi. Người làm được 100tr 1 tháng thì ko có ai mà khá thôi mà đc nhé, nhất là làm trong nước lại càng ko có cửa.
@Yo Movie Tuổi đi làm của gamer thấp lắm bác ơi. 24 tuổi đào thải rồi
ddamme
TÍCH CỰC
3 năm
Dota 2, CS Go không có nhỉ, mà chắc nó cũng không thèm đâu 😃
@ddamme cho 2 cái môn này vào auto mất huy chương vàng, ngu gì.
@ddamme CS Go ko có nhà phát hành, nhà tài trợ gì ở vn lấy đâu ra team chuyên nghiệp mà thi đấu?
ddamme
TÍCH CỰC
3 năm
@boy_noobonlylove Bởi, Thấy game nào đông ng chơi là đòi phải có trung gian đại diện để phân phối để thu phí nên 2 thằng lớn Dota 2, CS Go nó éo thèm nhé bro.
dota2 đâu ?

mà thôi, seagame nó là cái ao làng 😆 tổ chức kém chuyên nghiệp lắm. nên dẹp
@tobe2405 Dota 2 chuyên nghiệp ở Việt Nam yếu quá nên không chọn thôi
@tobe2405 nước nào tổ chức thì pick môn mạnh của mình để vét huy chương chứ. Đợt SG30 bọn Phil nó pick dota mình đánh còn không lại Thái pick để ăn hành à? CS cũng thế CSVN bắn cũng có ăn được Thái đâu
NHDuck
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tobe2405 được mỗi một đội mạnh, mà không ổn định, thay người riết, lại còn thích lêu lêu nữa =))
Học dốt chơi game giỏi 😃
@kijutonet Bác vậy thôi
phúc chồn
ĐẠI BÀNG
3 năm
@kijutonet Seagame là thể thao. Thể thao là thuộc về dạng thông minh vận động.
Những vận động viên hàng đầu họ có tư duy chiến thuật lẫn kiểm soát cơ thể cực kỳ cao.
Chơi game cũng vậy, phải cực kỳ thông minh, phản xạ cao mới vào thi đấu.
Thời đại văn minh rồi, game nó là môn thể thao so tài về trí óc, tìm hiểu và nhìn nhận nó đi.
Và thậm chí nhiều game thủ chuyên nghiệp chơi game giỏi mà học cũng giỏi.
Không phải ai sinh ra cũng có não bộ phát triển tốt thiên hướng học hành tri thức, họ không mạnh đường học vấn nhưng lại đam mê và có năng khiếu về game thì họ đi theo thôi, nó vẫn là cái nghề, không phải ăn cướp ăn trộm ăn hại xã hội. Lắm thằng học giỏi bằng này bằng nọ mà cũng hại người, tham ô, sâu mọt của Nước đấy thôi.
Hi-CNTT
TÍCH CỰC
3 năm
Liên quân đứng top 1 còn đâu nữa
( Toàn )
TÍCH CỰC
3 năm
Vào giao lưu AE
@trieuvhh đầu mùa thôi b, tôi lúc nào cũng tới gần cuối mùa mới lên đc CT
@( Toàn ) Mình vẫn kc
( Toàn )
TÍCH CỰC
3 năm
@trieuvhh Mình đánh đơn lên CT; tryhard lắm Bro ơi
Ngon rồi
Ngon mà mình chơi gà quá, ko thì cũng tham gia nhỉ
hunggh
CAO CẤP
3 năm
Cho Aoe 1 vào có phải có thêm HCV ko
@hunggh Cho vào thì khác nào trao luôn. Ngoài VN thì ở ĐNA ko biết còn nước nào có đội chuyên nghiệp nữa ko.
@hunggh Thế thì các nước dự họ tuyên bố "Nước ông đưa AoE vào thi đấu thì tự trao giải đi, vì nước chúng tôi không thèm chơi cái tựa game phèn cổ đó"
V1104897
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ace pubg mobile đâu hết rồi
iáT Tài
TÍCH CỰC
3 năm
@V1104897 Cho lắm game vào quá thành nhạt.
makeitmine
TÍCH CỰC
3 năm
@V1104897 Bắn ngày đêm hay gì mà mới tuần 2 lên conque rồi
V1104897
ĐẠI BÀNG
3 năm
@makeitmine Bắn. Ngủ. Bắn ngủ bạn ơi
abba8386
ĐẠI BÀNG
3 năm
@V1104897 Kjp thì khoe lji?khoe asian đi
V1104897
ĐẠI BÀNG
3 năm
@abba8386 KJP nhưng chơi bên asia nhé bro
Làm mé có sever asian 😂
Ngày trước nó gọi nghiện game giờ thì E-sport ! ;)
iáT Tài
TÍCH CỰC
3 năm
@The Jackal 92 Fs Ngày càng nhạt!
thế giới ảo dần chiếm thị phần của nó... Game thủ VN lên tầm quốc tế luôn??? Quá dữ!
@MrNamN Ăn chơi thì giỏi
Cười ra nước mắt
@MrNamN Cái giải ao làng thôi quốc tế khỉ gì, toàn chọn môn nước mình có thế mạnh để hốt huy chương theo đúng bệnh thành tích. Các lần tổ chức seagame trước của các nước khác họ cũng chọn kiểu này.
Vì mạnh nên ta đưa vào để giật huy chương. Chẳng đâu như Seagames tại Ao làng. Môn thi đấu thay đổi tùy theo nước chủ nhà đăng cai. Hình như đợt tổ chức ở Indo còn có Tá lả hay phỏm j đó thì phải 😁
Steve Chu
TÍCH CỰC
3 năm
Game đưa vào để giật HCV à 😁
HHHIEP
TÍCH CỰC
3 năm
Em xin đi thi đầy đủ các môn trên trừ Free Fire nhé.
Vừa có tiền, vừa có huy chương. Tội gì.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019