Liệu cài đặt Dolby Atmos sẽ giúp điện thoại mình có được trải nghiệm (âm thanh vòm) như những...
Carole&Tuesday
20 ngày trướcBình luận: 5Lượt xem: 201
Liệu cài đặt Dolby Atmos sẽ giúp điện thoại mình có được trải nghiệm (âm thanh vòm) như những điện thoại đã được tích hợp sẵn không ?

Tại đã từng nghe nói nó sẽ cho trải nghiệm âm thanh tốt hơn. Mình thì không nghiện hay có hiểu hiểu biết âm nhạc nhiều tới mức sẽ tự gọi bản thân là một audiophile nhưng tai mình không phải là "tai trâu" và mình cũng mong muốn bằng cách nào đó có thể nâng chất lượng âm thanh bằng các tác nhân khác ngoài chiếc tai nghe ra và Amplifier/DAC.

Liệu nó có đáng không, hay nó chỉ để lòe công nghệ là đằng khác (Không nói móc/không mỉa mai)? Và Quad DAC của LG có tốt như lời đồn, mình cần sự trợ giúp mọi người.

P/s: Đừng ném gạch mình...
Tốt nhất bạn nên mua DAC/Amplifier, Dolby Atmos nó chỉ là phần mềm làm sao cho được chất lượng âm thanh phần cứng như DAC, còn Quad Đặc của LG nó chỉ hay hơn đt không có DAC rời
@Nexus 9 Nói nghe hay mà sao có cảm giác muốn dìm sản phẩm vậy ? Dù gì đám đó cũng đi kèm với điện thoại thì đâu có "tốn" xu nào nữa đâu". Mà phiền bạn giải thích kĩ từng phần gìùm mình được không chứ bạn nói như vậy giống như chúng gần như chả có tác dụng không bằng ấy
@Carole&Tuesday Thực hư mình có nghe Dolby Atmos trên Samsung S8 của thằng bạn rồi nghe loa ngoài thì được chứ cắm tai nghe vào nghề nó cứ lùng bà lùng bùng, âm không chi tiết tách bạch
@Nexus 9 Và còn Quad DAC ?fan của LG nói thiệt sự chất lượng âm thanh trên điện thoại LG đã dữ lắm, điều đó có thật không vậy ?
@Carole&Tuesday Gì mã dữ bạn, bạn mua jack chuyển Type C DAC giá tầm 1tr7-2tr6 nghe hay hơn Quad DAC của LG

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019