Liệu cập nhật lên iOS 14 bị nóng máy là do phôi SIM?

Mikeknowsme
24/9/2020 6:8Phản hồi: 499
Liệu cập nhật lên iOS 14 bị nóng máy là do phôi SIM?
Mình thấy có một số bài post trên Facebook chia sẻ về việc phôi SIM tương thíchkhông tương thích với iOS 14 (như hình cover trên).

SIM không tương thích sẽ gây nóng máy, hao pin iPhone sau khi cập nhật lên iOS 14. Các thông tin cho rằng có vẻ như còn phụ thuộc vào nhà mạng khi nhiều người sử dụng Mobifone đều bị nóng sau khi lên iOS 14, Viettel ít bị hơn và Vinaphone thì chưa có gì.

Cá nhân mình đang xài iPhone 2 SIM vật lý và mình đều dùng cả 2 SIM của nhà mạng Viettel, cả 2 SIM này đều có phôi khác nhau (hình cover) và nếu xét theo thông tin trên Facebook thì mình có một SIM tương thích và một SIM thì không. Nhưng mình không gặp tình trạng iPhone bị nóng sau khi cập nhật lên iOS 14 chính thức hay hiện tại là iOS 14.2 beta cũng không có vấn đề gì.

Mời anh em thảo luận với nhau nhằm xác thực thêm vụ SIM và iOS 14 nhé! Cảm ơn anh em
499 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy e chỉ sử dụng 1 esim nên từ lúc update tới giờ chưa gặp tình trạng trên.
CafePho68
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Thế Ngọc Excellent Tôi dùng sim 4g mobi không thấy nóng máy gì đâu, máy xs nhé, thế nên chắc chắn là lỗi của ios14 với 1 số dòng máy rồi!
@bkoymntv Haha
@CafePho68 mình cũng Xs, cũng sim 4g mobi, mà trước 2 ngày sạc 1 lần h ngày sạc 2 lần.chán ghê
CafePho68
ĐẠI BÀNG
3 năm
@sâssssssss Xs bản nào thế bác? quốc tế hay vn?
🤗 hi
tjntjn
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình mobiphone. Xác nhận là có nóng hơn và nóng lên thì hao pin hơn. ^^
@tjntjn Cảm ơn bạn
HP Thành
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Mikeknowsme mình xài xsmax cũng mobi nóng lắm, chuyển qua esim thì hết
@tjntjn Sim mobi 4G đời đầu từ lúc đổi miễn phí, lại không bị nóng như 13.7, có hao pin hơn.
1hoi1chai
TÍCH CỰC
3 năm
@tjntjn Xr ios14 chính thức. Có đủ cả 2 mạng. chưa bị tình trạng nóng hoặc hao Pin.
Chưa coi thử phôi sim như nào.
Đặc sản của OS mới mà, chờ fix lỗi tới iOS 14.7 là ổn kk
Vanphu1974
ĐẠI BÀNG
3 năm
@lordgon viettel cũng bị bạn ơi
Vanphu1974
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Milionaire 14 bị 14.2 cũng bị lắp sim viettel bị mobifone ko bị
lordgon
TÍCH CỰC
3 năm
@Thành Viên Dấu Tên Uh cứ lải nhải việc apple ngu cũng k làm bạn thông minh lên đâu. Lỗi của apple bạn cứ ngồi chờ nó fix đi nha. Đừng đi đổi sim làm gì bạn ơi. Lỗi bên nào bên đó sửa mà hỉ 🤣)).
@lordgon Chả nhẽ tôi phải tự đi mà sửa sao, bỏ tiền ra mua đồ xài chứ đâu phải mua sự bất tiện và bực bội.
nếu làm ra quy chuẩn của 1 hđh cho 1 chiếc máy mà cả thế giới dùng thì đâu phải do sim
@leo.cuong Vấn đề cần dc hiểu ở đây là lỗi do os ko phải do sim. Mà bao nhiêu thằng như bạn vẫn cứ gân cổ lên cãi. Android nào ko cho update. Update ít nhưng up phát nào ra phát đó chứ ko phải kiểu 1 tuần update bổ sung lỗi 3 lần như ai kia.
@qloved bác nói chuyện trớt quớt. ver mới tất nhiên sẽ có vấn đề nào đó vì lý do khách quan hay chủ quan thì từ từ sẽ được fix. chứ ver cũ cũng bị nửa thì nên coi lại trình độ. tôi đang nói về ý quy chuẩn hdh tào lao gì đó của bác chủ cmt chứ ko đổ tại sim gì cả. đọc kĩ lại
levanpetun
ĐẠI BÀNG
3 năm
em dùng Vinaphone cũng bình thường, không nóng không hao pin 😌
lại bài để dồn anh em chuyển sang esim à 😁
tutuan1709
ĐẠI BÀNG
3 năm
Confirm sau 3 4 ngày lên ios 14 xài sim vật lý mobi bị nóng và tụt pin rất nhanh, tối qua mới đổi esim giờ bình thường lại rồi
@break_boy1709 Diễn đàn công nghệ mà sao nói tục vậy bạn?
P.H.Nhân
TÍCH CỰC
3 năm
@break_boy1709 Mình dùng sim mobi chưa đổi qua phôi 4G có nóng gì đâu.
quanhp68
ĐẠI BÀNG
3 năm
@break_boy1709 Hai sim Vật lý đổi kiểu gì bạn?
@phamhoainhan227 Chắc tại máy lock nên apple càn quéc
manhtantg
TÍCH CỰC
3 năm
mình thay phôi sim cũng thế
@manhtantg nhiều khả năng ko fai do phôi sim đâu
Milionaire
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Didu T cũng đoán chắc chắn không phải do phôi sim vì tôi dùng sim 4g mobi không hề bị nóng máy như mấy người mô tả
phamtuan
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình Xsmax ios14 sim viettel hình 1 (ko tương thích) chỉ bị hao pin nóng máy ngày đầu tiên, sau khi tắt mở lại thì máy bình thường lại
@phamtuan Chắc tại các máy kia là máy lock nên nóng máy chập cheng pin. Chứ sao cái đt của họ xài bao lâu nay, tự nhiên nói là do update ios 14 làm ko tương thích sim gây nóng tuột pin, nghe nó cứ xàm kiểu gì ấy. Không 1 thằng apple nào dám đứng ra nói: do các bạn xài sim ko chuẩn nên nóng máy tuột pin chứ ko phải do ios14, nói vậy khách hàng nó đập vào mặt
mấy ông nói năng nhảm nhí láo toét. cái máy của người ta đang xài bình thường, mấy ông sáng tác ra cái phần mềm khỉ gì giờ cài vào nó nóng máy. rồi mấy ông bô bô cái mỏ: do anh xài sim không đúng chuẩn, không đúng quy trình nên máy mới nóng đấy thôi.
nhỏ ko học lớn lên làm báo viết tào lao xí đú nó quen cái mỏ
@leo.cuong Thân thương tao mới gọi là mày đó chứ
shizuaka
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Đoàn Văn Địch Ngáo à
jn.loc
ĐẠI BÀNG
3 năm
mình dùng iphone x, sim mobifone thấy bình thường mà, pin thì tụt nhanh hơn 13.7 xíu thôi
@jn.loc 11 seri mới bị thì phải bác à, mới gặp 1 con xài sim mobi ios 14 iphone 11 prm xong
ngsangmt
TÍCH CỰC
3 năm
@ngokimphuc 8+ cũng bị nha bác
x_chien
TÍCH CỰC
3 năm
Mình xin xác nhận là chơi game nóng
Cảm giác thế thôi
VD_Thuan
ĐẠI BÀNG
3 năm
có ae nào sử dụng xs max, khi người ta gọi mình mình nói chuyện củng rất lớn nhưng mà bên họ nghe nhỏ với chập chờn không,
HHHIEP
TÍCH CỰC
3 năm
@VD_Thuan Bạn mua cái bàn chải đánh răng loại lông cứng cắt đi 2/3 vệ sinh cái Mic đi, Nếu cái ốp của bạn quá dầy hoạc che phần Mic thì tháo ra là hết. 2 cách trên không được thì bạn mang qua tiệm kiểm tra.
@HHHIEP Hết hồn, tưởng vệ sinh cái miệng. 😂
arsenal911
TÍCH CỰC
3 năm
@VD_Thuan quay tay nhiều quá đọng lại lỗ mic đấy, vệ sinh đi là được =))))
VD_Thuan
ĐẠI BÀNG
3 năm
@arsenal911 Lạy bác luôn )))))
ntdung1209
ĐẠI BÀNG
3 năm
Vô lý, tôi đang dùng bản 2 sim Vật Lý, 11promax Za/a, mỗi sim là 1 loại phôi, sim Mobi thì phôi kiểu ko tương thích (như ảnh của Mod), sim Vina thì phôi tương thích (theo Mod), mà ko thấy nóng máy hay hao pin gì gì 😆
@Đoàn Văn Địch câu chốt của bạn làm người ta tưởng bạn làm bên Vietnammobile đấy. Hehe.
@Đoàn Văn Địch Bạn cứ luôn miệng chửi mấy người đổi esim mà bạn cũng đổi esim vậy là bạn ngờ u hay mọi người khôn
@trunghuynh771 mình thấy thằng kia nó đang chửi đểu mấy thằng xàm thì đúng hơn, vietnamobile chỉ là cái tên cái cớ để nó viết
xLibraS
ĐẠI BÀNG
3 năm
XR bị nha ae, đang dùng phôi sim 3g k sao, Viettel đổi cho cái Sim 4g phát máy nóng ran, không dùng gì để không buổi sáng cũng tụt 50%
M sim4g đây dùng bt có sao đâu, ngày thứ 2 đây này
songoku
TÍCH CỰC
3 năm
iphone 11 pro sử dụng sim vinaphone lên ios 14 , máy bình thường

— iphone 11 pro max sim mobi lên ios 14 thì nóng máy và tụt pin nhanh kinh khủng

mình nghĩ chắc do sim mobil có vấn đề rồi , anh em có thông tin share thêm nhé
songoku
TÍCH CỰC
3 năm
@Ken Leader thay esim là hết
@songoku Xác nhận thông tin bạn đưa là chuẩn với trường hợp của mình.
@songoku Ios 13 đang sử dụng bt lên 14 nóng máy đổi thừa do sim chứ ko phải do hdh, kể cũng lạ
quanhp68
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Nguyễn Châu BR Có khi nào Promax em báo là đang cập nhật thì Em có việc phải ra đường(vẫn có 4G) sau đó là hoàn thành hết và lên 14 như mọi lần cập nhật .Liệu có phải làm cho nóng máy và hao pin không.Em dùng hai Sim Vật lý.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019