Liệu iPhone mới sẽ dùng NanoSIM? Đừng

cuhiep
4/9/2012 15:47Phản hồi: 446
Liệu iPhone mới sẽ dùng NanoSIM? Đừng
nano-SIM (màu trắng) thiết kế theo chuẩn của Apple, so sánh với micro-SIM
Thật thảm hại nếu iPhone mới ra đời và dùng Nano-SIM. Không như Micro SIM (chuẩn 3FF), chúng ta có thể dễ dàng cắt 1 chiếc SIM thường thành Micro SIM. NanoSIM cần được sản xuất theo một quy chuẩn, kích thước của nó sẽ là 12mmx9mm (nhỏ hơn 1/3 so với Micro SIM và nhỏ hơn 60% so với SIM thường, chưa hết, nó còn mỏng hơn 15% so với 2 loại SIM trên). Có rất nhiều thông tin rò rỉ liên quan đến iPhone sắp được giới thiệu. Theo kinh nghiệm của mình thì những thông tin đó không đúng nhiều lắm, nhưng dù gì thì thông tin về iPhone mới sử dụng NanoSIM thực sự là không hay tí nào, hy vọng đó chỉ là tin đồn... vì chúng ta chưa sẵn sàng với nó.
446 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thảm họa của trái đất,mà cũng chá biết đc cái ông táo tàu này đâu
@anchoi_khongso_muaroi_t Giì mà thảm hoạ của trái đất ghê vậy bạn? Không có iphone cũng chẳng ăn thua gì vì vẫn còn nhiều điện thoại tốt hơn iphone
Điều này có lẽ k nói trước dc gì ... 😁
he0map
ĐẠI BÀNG
12 năm
micro cắt đã khó, nano cắt kiểu j, cắt vào main sim ah:-ss
mà mấy cái sim đợt đầu main to bỏ bố=))
hieubf
TÍCH CỰC
12 năm
@he0map làm sao cắt được bản thân cái bản đồng nó khác nhau rồi mà, lại còn mỏng hơn nữa, cứ cho là cắt được cái diện tích mặt trên còn mỏng chắc phải mài đi quá :-ss
@he0map Mình nghĩ không cắt được luôn
@he0map có đọc bài kỹ chưa vậy. nano sim là 1 chuẩn hoàn toàn mới ko liên quan tới mấy cái cũ, phải sản xuất từ đầu chứ làm sao mà cắt
he0map
ĐẠI BÀNG
12 năm
@FullOfLove có đọc bài kỹ rồi
ý nói là vụ nano sim này là ko khả thi vì sẽ khó dùng cho các loại máy khác khi đổi máy.
Hiryuu128
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có thể là iPhone phiên bản tới chưa có đâu, vì còn quá ít thị trường sử dụng loại SIM này, Apple sẽ không muốn đánh mất thị phần của mình cho điều đó... Các hãng khác cũng sẽ thế... ít nhất cho đến khi các thị trường trọng điểm đã hỗ trợ chuẩn SIM này...
Mai Ken
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Hiryuu128 Chuẩn, nếu ra nano-sim thì nhiều người sẽ kén Táo lắm
Nếu đúng thì dân vn đơc tốn bao nhiêu tiền, vì mới đàn đắt, sau đó có sim thì máy rẻ rồi, đúng là làm lợi cho người việt, chứ ko dùng iP5 sớm vài tháng có chết đc ai đâu...........
Hiryuu128
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thtrang Coi chừng vừa ko dược mở hàng vừa bị mod "dọn hàng" bây giờ ;))
@Hiryuu128 Bạn cũng định mở hàng à, chậm chân rồi 😁
Làm thế khác gì thu hẹp thị trường, và thực ra Nano sim hay micro sim cũng không phải là vấn đề người ta mong đợi, mong đợi một hình ảnh mới hoàn toàn của iphone kìa
Cứ thử đi iphone, vì iphone chuyên đưa ra chuẩn mới
Mỗi nơi một chuẩn, khổ người dùng ghê.
Ở Việt Nam chưa biết đến bao giờ dùng Nano sim khi micro sim còn mong ước:p
Dual Xeon
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoanglegia Micro sim vn dùng ầm ầm rồi mà. H nhà mạng nào cũng có!

Sent from Sony Xperia™ S White
hi vọng nó chỉ là giấc mơ ngày hôm qua
-bác Cuhiep sợ rằng để xài Nano sim trên iphone 5 thì người dùng phải mua SIm chính gốc từ nhà mạng ,còn micro sim cũ thì cắt nhỏ nữa sẽ hư bảng vi mạch bên trong ???
-nhưng mình cảm giác là nó vẫn dùng đc, thậm chí các bác đg xài micro sim sẽ dễ dàng cắt thành nano sim hơn, muốn iphone mới mỏng hơn,đẹp hơn thì phải tiết kiệm tối đa từ space trong nó, giảm diện tích của "Sim " đóng góp 1 phần ko nhỏ !!!
@sunspider trời ơi thế bác ko biết suy ra à ??? mài ở phía nhựa plastic phía dưới đít bảng mạch thì hư thế quái nào đc !!!
@FullOfLove thế cầm đc trên tay cái sim đó chưa mà phán ghe thế, tui cầm rồi này, bên Úc Telstra nó phát cho khách hàng cái bản nano sim để lấy ý kiến, mỏng hơn nhưng cầm vào thì ko cảm nhận đc ! nếu muốn cắt nhỏ micro sim thì mài phía dưới phần nhựa của nó là mỏng hơn 10% cũng đc ! mới cái gì,chỉ là bình mới rượu cũ ,để thu nhỏ diện tích Sim nhất có thể nhằm tiết kiệm S máy iphone thôi
PrinceK
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ticktack công nghệ sim mới mà, làm sao mà cắt dc nữa...căn bản là cái đầu tiếp xúc với sim đã ko còn như xưa...cắt đến ngàn năm cũng ko đọc dc..
@ticktack - Chứ bạn nghĩ là ai cũng đi mài cái sim như bạn à, cắt còn chả muốn cắt, nói gì mài , hài thật
bblagi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mong là quay về với sim chuẩn cho nó lành
kang_jin
ĐẠI BÀNG
12 năm
thật sự mà nói mình đã sử dụng rất nhiều các dòng điện thoại nhưng iphone là điện thoại cao cấp mà mình không muốn dùng nhất, trong các dòng máy mình thấy iphone 4 hay 4s trắng là đẹp nhất, nhưng để sử dụng lắp sim chính sẽ không bao giờ mình sử dụng iphone , chính vì khi dùng iphone xử lý đa nhiệm rất kém và mình sẽ không dc làm tùy chọn theo ý của mình, cái gì cũng do anh táo sắp xếp, vụ nano sim này cũng thế, thay chuẩn sim mới sóng có tốt hơn không, số lượng danh bạ lưu trữ trên sim có nhiều hơn không,và đi làm cái sim chính là nano sim muốn lắp sim vào máy khác thì ntn,chẳng hiểu mục đích của thay đổi là gì, đơn giản chỉ vì apple muốn có một cái gì đó khác biệt, không giống những hãng khác, bắt người dùng phải thay đổi theo họ, thật quá bất tiện cho người dùng, nếu apple nghĩ cho người dùng thì tại sao họ lại thay đổi chuẩn sim thông thường thành micro sim, để bây giờ chuẩn micro sim trở thành phổ biến như s3, note2, xperia... thì họ lại thay đổi thành chuẩn sim nano, không hiểu sau nano sim , trên iphone 6 sẽ ra cái chuẩn gì, có thể thu bé sim dần họ lại ra 1 loại supper sim với kích cỡ khủng bố thì sao, và cuối cùng xin được nói " say no to iphone "

em viết bài này bị ném đã khá nhiều, bác thì bảo em là " thằng ngu ", bác bảo e là " troll ", bác thì bảo em là " cái loại chắc dùng 1100i nên lưu số trên sim "..., nhưng thưa với các bác đó là em nhận xét trên quan điểm của một người dùng, một người có sở thích về điện thoại, chính vì sở thích đó mà em đã thành 1 người buôn điện thoại trên tinhte hơn 3 năm nay, từ thời em còn sinh viên và giờ đã ra trường, e thích kiểu giáng của iphone vì nó rất đẹp nhưng không thích hệ điều hành của nó, thế thôi, với những người thực sự đam mê về công nghệ phần lớn sẽ không thích xài iphone làm điện thoại lắp sim chính, các bác nói ai ai cũng dùng iphone, iphone là đẳng cấp nhưng thưa với các bác là xung quanh em 10 thằng thì 7 thằng là mua dùng với tính chất ha oai ( 7 thằng này chắc chắn không phải là mem tinhte), đến bà bác em năm nay 67 tuổi iphone với 1202 với bà ấy chẳng khác nhau là mấy nhưng tại sao lại vẫn mua iphone 😁, và em chắc cũng không ngu lắm khi có rất nhiều bác đồng quan điểm với em đã like em, còn ngang cả anh cuhiep ấy chứ :D

và xin dc gửi tặng đến các ifun mấy tấm hình mới nhất của iphone 5 tinhte update chậm quá

Nhắc nhở : Vui lòng không dán link quảng cáo vào bài.
tuann2
TÍCH CỰC
12 năm
@kang_jin Bác học đến lới mấy rồi mà không biết sau sim nano tới sim gì. là sim pico đó bác. lần sau comment ngắn thôi nha bác, còn không đi làm nhà báo đi.. hahahah
@kang_jin Bác này nói quá chuẩn, sao cứ điện thoại là phải Iphone trong khi những điện thoại khác đã cho nhà Táo hít khói về cộng nghệ và giá cả.
hungln
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kang_jin Việc ông rao vertu acccent hay ông dùng bao nhiêu máy liên quan đek gì. tính khoe mẽ ah. cái quan trọng là trải nghiệm ở mỗi điện thoại của ông. cách ông nói thiều chả hiểu mợ gì về dùng ios và ông dùng cũng chả khác gì bác bác ông. tôi k phải fan của loại nào nhưng nghe ông phán như shit ấy
Apple vốn mở lối thời đại mà! ;)
@Lekhanhhoa.HLY - Còn tùy nhá , mở lối cái thứ gì đâu mà người dùng ( Ít nhất là đến thời điểm hiện tại ) không muốn đón nhận nó một tí nào
- Đi trước thời đại khi mọi người có sự chuẩn bị , nếu không thì chỉ gây bất tiện,
- So sánh tí cho vui:
+ Ngày xưa mà dám phát biểu " Trái đất tròn " hoặc " trái đất hình cầu kiểu gì cũng bị treo cổ ( Mặc dù giờ đến trẻ con nó cũng biết điều đó )
+ Nano sim đang còn tranh cãi, xin phép, mà ip 5 ra trước sử dụng khay nhét nano sim thì mua ip 5 về làm cảnh à , hoặc ít nhất cũng rất khó chịu khi phải cắt cái sim mình dùng cả 10 năm rồi vào đó,
+ Chấp nhận được phương án nhét sim phụ hoặc khuyến mại ....vào ip 5 =)))
Việc nano sim sẽ có các nhà mạng lo nếu nó muốn phân phối iphone tại việt nam. Lo gì đâu. Anh em cứ tiến hành thôi. Không hiểu sao càng nhiều tin đồn và lộ ở Iphone mình càng dự là sẽ không như thế, nó không đúng với bản chất Táo!
@thanatox1 Mình còn đoán rằng: apple nó trả tiền cho 1 số người để tạo nên những tin đồn kiểu như thế.
nói chung là các thị trương nước ngoai ít bị ảnh hưởng hơn vn vì hợp đồng nhà mạng là chính mua là xác định ko thay thế.nhiều anh e lo lắng hay ko thích nhưng việt nam ko phải là thị trường chính có sự ảnh hưởng lớn,các thị trường lớn khác cách sử dụng điện thoại ko giống việt nam máy được bán theo hợp đồng số thì có thể gắn liền với ng dùng cả đời bở họ ko quan trọng chiếc đt mà họ cần duy trì liên lạc tốt họ ko thích fai đổi máy đổi sim liên tục nhu ở vn.anh e tinh tế trên tay sản phẩm hay các ae khác ở nc ngoài hay lớn hơn là cả thị trường vn đi lắp sim sang sợ ko cắt đc hay ko lắp đc cho máy khác lo lắng cho việc này nhưng các anh,e chỉ là hạt cát nhỏ trong cái sa mạc ko đáng để lưu tâm mà ngừng việc đưa chuẩn mới tốt hơn vào áp dụng
@huydinhhd90 Thay sim bình thường mà, hợp đồng đâu cấm thay sim, giống như mất sim thôi
@harrypham89 bác ko hiêu ý e mà là đt mua theo hop dong họ sẽ ko mua đt khác để lắp sag.mà việc lắp sag đt khác ko điwn giản đâu bác ợ liên quan đến bảo hiểm rồi tính cước đấy bác
@huydinhhd90 Bác nói gì thế, bên Mỹ xài đt phải contact 2 năm nếu voi plan để gọi không giới hạn hoặc gọi cho cùng mạng không tính phút và cí 2000 phút gọi mạng khác trong 1 tháng, có thể share thêm line , như nhà mình 4 sim 4 số tháng có 95 100 hà . Mà mình không chọn lấy DT vì không muốn mất thêm một it tiền hằng tháng
bernerasu
TÍCH CỰC
12 năm
@huydinhhd90 đọc xong muốn đứt hơi. cho thêm mấy dấu chấm đi
@harrypham89 đó là hình thức contact hai năm nói chung người nước ngoài họ ko quan tâm vấn đề này như việt nam mình mà việt nam mình thì ko fai là thị trường trọng điểm !vấn đề tranh luận đến đây chấm dứt em cũng ở nước ngoài em hiểu vấn đề này!
Chuẩn này phải đợi đợt tới khi mà các nhà mạng bắt đầu cho ra mắt các sim kiểu này chứ
whisky039
ĐẠI BÀNG
12 năm
tất cả chỉ là suy đoán ;)
cuhiep, Đừng sợ ! 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119