Liệu Pearl 8100 có rớt giá thảm như Treo680

cuhiep
11/3/2007 16:18Phản hồi: 86
Em thấy tình hình Pearl đang lăn vào vết xe của Treo680 tại thị trường VN.
Theo anh em thì Pearl có thảm như treo680 không?
86 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nrk
ĐẠI BÀNG
17 năm
Rất có thể.
Giá sẽ lên lại nếu tìm cách dùng được GPRS ở Việt Nam 😃
Vâng, sẽ giảm giá mạnh, do tính năng trên paper nhiều, nhưng thực tế dùng tại VN quá ít.
thanhtinh
TÍCH CỰC
17 năm
Mình nghĩ nó vào khoảng 3,5T .
Các bác chú ý là sau 4 tháng nữa
không lẽ thảm thế này thì chết em à.
tcm
ĐẠI BÀNG
17 năm
Khà..khà...bác cứ quên giá mua em nó đi là xài thoải mái chứ gì...😁
Tá Luân
ĐẠI BÀNG
17 năm
Giá sẽ xuống là dĩ nhiên, tuy vậy tại VN cái gì thị trường không phổ biến thì giá hoặc rất cao hoặc rất thấp và cuối cùng BB sẽ đứng được tại VN nếu có nhà cung cấp triển khai dịch vụ tương ứng để tận dụng được thế mạnh của thiết bị này. Còn ngược lại nó sẽ chìm vào quên lãng trong hàng ngàn hàng triệu sản phẩm khác mà thôi.
SevenUp
ĐẠI BÀNG
17 năm
Vẻ hào nhoáng bỏng bẩy bên ngoài không đủ để khỏa lấp những tính năng "hụt hơi" của BB so với Symbian và WM tại VN. Vì vậy BB theo mình sẽ tiếp tục rớt giá...

Hôm nay 100% fullbox dưới 5Tr rồi các bác ơi :p

7Up
Tá Luân
ĐẠI BÀNG
17 năm
Một người cực giỏi nhưng không có đất dụng võ thì đành phải ra ngã tư chạy xe ôm. BB 8100 sao giống...e quá 😃
Hehe, bác so sánh hay quá. Bác chạy xe chỗ nào để em nếu có đi thì nháy máy cho bác để bác gọi lại. 😁

@cuhiep: Bác Hiệp sợ lỗ rồi à? Mau mau nghịch rồi bán nhanh chứ đợi 4 tháng sau bán thì lỗ chết. :rolleyes:
Tá Luân
ĐẠI BÀNG
17 năm
Do ngoài đường ồn ào e lại giống BB8100 chuông nhỏ rung yếu nên bác cứ ra ngã tư gặp e cho chắc ăn. Bác cứ thấy ai đẹp chai mặc áo đen sọc bạc hai bên phía sau đeo một camera nhỏ nhỏ thì đích thị là e đấy. Sẵn sàng phục vụ :D
vaduc
ĐẠI BÀNG
17 năm
Bác còn thiếu một chi tiết rất dễ nhận ra: bên thắt lưng đeo một BB 8100 to to :D

Hai bác này vui quá, đi topic nào mà gặp một bác thì y rằng sẽ gặp luôn bác kia :p

Nếu chỉ với những tính năng như hiện nay dùng được của 8100, Nó kìa chỉ móc túi khác hàng ~3t thôi bác Hiệp ơi. Mau mau thanh lý đi nào :D
Các thiết bị số luôn thay đổi theo thời gian và thị hiếu nên chuyện giảm giá là lẽ tất nhiên.
@cuhiep: Xài chán rồi bán giá 3t5 cũng là may đấy Hiệp ơi. haha...
Tính tất yếu của thị trường. Ngoài ra, do sử dụng hơi khó đối vối những người phổ thông, nên nó kg thông dụng lắm. Người tiêu dùng đa phần là dân công nghệ thôi.
Vì có mấy dạng nhập hàng về.
1. Mua trực tiếp tại mỹ. Giá mắc
2. Ký hợp đồng vài năm -> Giá rẽ. ( mình có nghe nói chỉ có 30$? ). Về VN unlock 50$. => Nguồn tin không chính xác lắm
3. 1 Nguồn khác nữa giá cũng về rất rẽ ( kg tiện nói ra ). Mỗi đợt về giá lại rẽ hơn đợt trước.
Em đã dùng blackberry được hơn 2 năm. Có lẽ BB là điện thoại mà em dùng lâu nhất.
Dĩ nhiên, phải có cái gì đó để em gắn bó với nó được như thế đúng không các bác. Em mà nói ra trong cái khung cảnh này thì thế nào các bác cũng choảng em.

Rất nhiều bác gọi em hỏi về blackberry, các bác hỏi về camera, mp3, hình nền, quay phim, từ điển, phần mềm...
em nghĩ các bác nên quên BB đi :d
Chúc vui vẻ.
Tá Luân
ĐẠI BÀNG
17 năm
@cuhiep: Vợ em vừa ngu lại vừa đoảng, vậy mà chẳng hiểu sao em vẫn gắn bó với nàng cả chục năm nay và cứ thế tiếp tục bác ạ. Có lẽ do nàng đẹp và rất giỏi trong chuyện...ấy nên em thích chăng? Bây giờ đố ai bắt em quên nàng đi được đấy 😁. Do vậy em cũng hiểu phần nào cảm giác của bác với BB hehe.
@All: Nếu đúng như bác cuhiep nói thì chủ trương của em BB này là bài trừ...giải trí và ứng dụng trên điện thoại di động đấy. Các bác nào thấy phù hợp với chủ trương này thì còn không biết nhanh chân nhanh tay mà nhào vô :D
Thực tình mà nói thì em chỉ mới vọc BB có vài hôm nhưng lại rất khoái BB.Tuy nhiên không có các ứng dụng để vọc thì nhanh chán - lẽ dĩ nhiên.😃
Thực sự với BB dùng ở Việt Nam, nếu đã sử dụng quen thuộc chiếc điện thoại này và chỉ để nghe, gọi ĐT và SMS thì BB quả là tuyệt vời!
nmt1978
ĐẠI BÀNG
17 năm
đúng thế, chỉ nghe gọi là đủ.
Em đang tìm mua con này, bác nào có hàng 99.999% đã unlock giá 3tr alo em nhé
Thanks
thanhtinh
TÍCH CỰC
17 năm
Bác so sánh vậy hơi khập khiễng. Một cái thích bỏ là bỏ (điện thoại) một cái muốn bỏ không dễ (vợ), vì đụng cham bao nhiêu vấn đề, gia đình, con cái, quan niệm xã hội, nghĩa (không có tình vì hết rồi)....cả tài sản nữa.
Tá Luân
ĐẠI BÀNG
17 năm
So sánh giữa người và đồ vật đâu phải là hơi khập khiễng mà là quá khập khiễng đấy chứ bác😁. Thế tại sao em lại đem ra so sánh? bởi vì vẫn có sự tương đồng ở đây, đó là có lẽ bác cuhiep đã phải lòng em BB giống như em phải lòng vợ mình ở nhà í mà :p ,. Mặc cho ai nói gì thì nói, lúc này em vẫn một lòng một dạ như thế thôi. Nhưng sau này thì chưa biết sao :D
ps: Khó không có nghĩa là không thể bác ạ, chắc là cũng không khó lắm vì em thấy cả thế giới họ vẫn bỏ nhau ào ào đấy thôi :eek:
Chủ đề dành riêng cho BlackBerry - một cái mâm xôi dễ thương -
Mong các bác không chọt cái đũa vào mâm xôi dễ thương này.Em xin phép spam tí nhé!
Chúc cả nhà vui vẻ!
thanhtinh
TÍCH CỰC
17 năm
Xôi phải ăn, mà ăn không lẽ bốc tay à bác? 😆
nickshock
ĐẠI BÀNG
17 năm
các bác lạc đề quá, không bít tình hình như thế nào nhưng thông báo với các bác và cuhiep la cho toi hom nay em da co 2 mon, Treo680white va BB8100

-Treo680:mua coi như là một trong những người đầu tiên cầm, nhưng bậy giờ vẫn đang sài tốt và mãn nguyện trong khi nhiều bác lại bán vì lý do pin, nhưng em vẫn tin treo680 vẫn là đỉnh và sẽ có giá theo thời gian, thật ra lý do em hài lòng vì nó đáp ứng đúng nhu cầu của em và đa phần các bác , gọi sóng khỏe, sms nhanh vì bàn phím quá tuyệt vời, khả năng kết nối trong điều kiện bình thường không Wifi có thể gọi là đỉnh nhất trong tất cả các dt mà em từng sử dụng(riêng về o2 em xài chưa thiếu con nào, tính tới hôm nay, Atom Life), em có thể nhận mail cùng một lúc 5acc mail và chát 4acc yahoo và msn, quá tuyệt vời trong điều kiện mạng vn(đừng so sánh với Bb ở nước ngoài)một số bác ở đây cũng bít em như cuhiep hay forever cũng không khỏi ngạc nhiên vì em đã sài treo680 được gần 5 tháng, trong khi từ trước đến nay em chưa sài con nào quá 1 tuần-từ khi được cuhiep chỉ sử dụng treo650 cách đây khoảng 2 năm thì em thấy treo nói chung và 650,680 nói riêng là cực tốt...em đã từng mua của bác hiệp 2 chú 650 giá khoảng 5t(brandnew)và sau đ1o bán rồi ngồi tiếc hùi hụi....muốn mua lại cũng khôg được vì time đó không có 650 mới nữa, và lần này, ....QUYẾT TÂM, không bán 680 với bất kì lý do nào(nếu có điều kiện sẽ mua đủ 1 bộ 4 màu...hehhe)...😁 => em đã có một chú có khả năng kết nối cực tốt và điều kiện tiêu chuẩn la Đt ..OK

BB8100: vừ mua của bác Forever với giá 4t6..hehhe...khá rẻ, không phải em chán 680 nhé các bác nhưng vì có nhu cầu use 1 số dt nữa nên kiếm một chú có khả năng nghe gọi nt tốt, và khi cầm BB8100 thì em hoàn toàn hài lòng vì khả năng thông minh của nó ......=>em lại có một chú nghe gọi cực tốt

-Góp ý: nếu các bác xài 680 và BB8100 thì đừng quan tâm đến giá cả nó lên hay xuống mà chỉ nên quan tâm cái nó mang lại cho mình, vì 2 dòng trên không thuộc vào dòng thời trang mà nó mang đậm chất hiệu quả, đó em kinh nghiệm của riêng em sau 3 năm chơi DT(một năm tốn không dưới 100T)

-hãy lựa chọn đúng nhu cầu chứ đừng chạy theo xu hướng, 680 và BB8100 thật sự là một DT tích hợp PDA tốt, em thấy PPC phone như O2. Doppod....nói chung la PPC thì lại là PDA tích hợp phone, các bác sài PPC phone chắc ai cũng gặp trường hợp nhưb em: đang có chuyện gấp, đứng ngoại đường hay đang chạy xe cần gọi DT, móc PPC phone ra..hixxx..treo máy..lúc đó chỉ muốn đem đập cho xong.hehe...Mà ngộ thật PPC phone thì treo máy là chuyện bình thường trong khi một sản phầm mang tên Treo lại chẳng bao giờ treo..=>DT NHƯ PPC PHONE CÀNG GIỐNG PC THÌ MẤT ĐI CÁI TRỌNG ĐIỂM LÀ ĐT

KẾT LUẬN:như bác forever nói, vn khó chấp nhận 680 hay BB8100 vì nói chung tâm lý người VN và châu á nói chung la thích thời trang và all in one, nhưng lâu dài và với những người cần hiệu quả trong công việc thì hảng 680 hay BB8100 sẽ là sự lựa chọn hàng đầu.....và giá không còn là vấn đề
Cám ơn bác nickshock có bài phân tích hay quá. Rất cám ơn. Hôm nào gặp em mởi bác ly cà fê nhỉ.

mà nghe bác cuhiep nói là đừng up rom cái bb8100 đó, bác cẩn thận nhé.
dung_sf
ĐẠI BÀNG
17 năm
có thể chỉ cách nào làm lại cho 8100 trở lại ban đầu kô,help
Ôi! giá như có con Pearl nhỉ!!?? ..... đang mơ đây.!
Em có đấy, hôm qua mới chat YM với bác đấy nhớ ko. Hôm nào anh em mình cafe giao lưu cái nhỉ 😁

Nhớ rồi! lúc nào rỗi thì làm ly cafe. Thế đồng chí đã down được Desktop Manager chưa? down về mà cài nhé!
dgonline
ĐẠI BÀNG
17 năm
Tình hình con 8100 này sẽ còn xuống nữa, bên 5s đã có bác bán 4tr1 rùi hì hì khổ thân bác Hiệp, nhưng đúng như lời bác Nick Shock nói, xài BB thì hãy xem nhưng hiệu quả nó mang lại trong nghe gọi và nhắn tin, đúng nghĩa của 1 chiếc điện thoại. Em may mắn dc xài cả 2 con Treo và BB, chả phàn nàn về điều gì từ 2 con này hehe
Blackberry quá khó cho người hời hợt:d Không vượt qua được ngưỡng khổ thì không thấy cái sướng. Mà ta có tiền, ta mua máy đẹp ta không thích vượt cái ngưỡng khổ ấy, bán quách nó đi cho rồi, mấy thằng dở hơi mới sài bb
4t1 à, sẽ rẻ hơn chăng?
"Dở hơi mà dùng BB"!!!???
Các bác nên nhớ rằng BB là dòng máy dành cho doanh nhân nên cũng tương đối kén chọn đối tượng sử dụng, nó chỉ thực sự "mạnh" khi và chỉ khi kết hợp với duyệt Web mà thôi, tiếc rằng ở VN thì không có dịch vụ này hỗ trợ chứ còn ...... Tuyệt cú mèo
nickshock
ĐẠI BÀNG
17 năm
nghe bác hiệp nói thấy vui vui..hehehe...ít ra người dùng BB cùn phải có ít đẳng cấp...
xuống rồi các bác à em cũng đà từng dùng BB, tại hà nội BB pearl mới keng không hộp và cáp là 2,7t , nhưng đã chơi thì cần gì tới giá, đừng nặng quá về vấn đề đó . thôi em xin cụ admin và mod đừng xóa bài này của em , mà chẳng hiểu vì sao bài của em lại bị xóa . em chỉ nói tình hình giá cả của BB tại hà nội là rớt giá kinh khủng thôi
- Các bài viết của các thành viên không liên quan đến Thread đó sẽ bị Mod xử lý tùy theo cấp độ. 🆒

- Nếu BB Pearl ở Hà nội mà hình thức và giá cả như vậy thì còn chần chừ gì nữa, "rủng rỉnh" xiền thì mần thôi đồng chí ạ! Nói về BB pearl thì cũng là đẳng cấp trong dòng BB, ở VN không chuộng BB cho lắm vì có rất nhiều nguyên nhân ... đặc biệt là các mạng GSM ở VN không hỗ trợ truy cập GPRS đây có lẽ là vấn đề mấu chốt mà BB không mấy hấp dẫn người dùng.
- Trên Đặng Dung(HN) mà bán giá 2,7 T đã Unlock rồi thì quả là rất hợp lý! bạn đã từng dùng BB thì ...... con BB Prearl đó quá được rồi còn gì! :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019