Lifecam Cinema - chiếc Webcam HD của Microsoft

Nam Air
20/8/2009 4:38Phản hồi: 28
Lifecam Cinema - chiếc Webcam HD của Microsoft
Webcam là một thiết bị dường như không thể thiếu cho những người yêu thích việc Chat, lướt web... ngoài ra chúng còn có thể dùng để quan sát máy tính, phòng làm việc khi bạn đi vắng. Tuy nhiên dòng sản phẩm này đã không được phát triển nhiều trong suốt những năm qua. Mới đây, hãng Microsoft đã giới thiệu Lifecam Cinema - chiếc Webcam đầu tiên đạt độ phân giải HD 720p.

Lifecam Cinema có thiết kế vỏ nhôm, với chân đế bẻ cong được do đó dễ dàng sử dụng với máy tính để bàn hay MTXT. Độ phân giải của Webcam là 1280 x 720 pxl, do đó có thể quay phim đạt chuẩn HD 720p ở 30 khung hình/giây. Thiết bị có được tích hợp tính năng tự động lấy nét, zoom kỹ thuật số 4X và phía trên là một micro khử tiếng ồn. Theo Microsoft, hãng trang bị cho Lifecam công nghệ Clearframe, giúp tăng cường chất lượng hình ảnh thu được.

Ngoài ra, thiết bị còn tương thích với phần mềm chat Windows Live Messenger, Movie Maker và Photo Gallery của Microsoft. Lifecam Cinema hỗ trợ các HĐH Windows XP, Vista và Win7, sản phẩm sẽ được bán ra vào ngày 9/9 với giá 80$.

Nguồn Pocket Lint

[relate]webcam[/relate]
28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chỉ biết nói một câu thôi: Thích ngay từ cái nhìn đầu tiên...
nhìn giống giống với cái này

Chuẩn! Microsoft ngày ấy, bây giờ vẫn thế, thế nào thì vẫn kém tinh tế hơn Apple 😃
VukiDam
ĐẠI BÀNG
15 năm
ai chả bík là kém tính tế thế mà vẫn better hơn à .... tiền cũng thế.
HTung
ĐẠI BÀNG
15 năm
đâu bác thử vd 1 cái wc mà Apple SX xem có "tinh tế" hơn Microsoft ko. Sao có nhiều bác lúc nào cũng đi so sánh với Apple thế nhỉ? Chẳng trách sao có những website anti-apple ra đời.
thiết kế đẹp...ông MS ni kinh doanh nhìu lĩnh vực kinh......
Dark9x
ĐẠI BÀNG
15 năm
Hay thật đó.Em thích rồi.Khi nào có phải mua về mới được đang cần WC mà 😁
conmoi
TÍCH CỰC
15 năm
bây giờ webcam cũng HD thế thì soi thấy hết...ah
Cái này mà có thêm pan tilt zoom với remote qua web đc chắc thành cái security camera ngon luôn ấy nhỉ 😁
4fun
TÍCH CỰC
15 năm
nhìn WC của microsoft vẫn đẹp hơn
giá hơi cao nhỉ 😁
new
ĐẠI BÀNG
15 năm
oài có đem làm wc với mạng vịtteo nhà mình xài thì cũng như ko, giật như lên cơn sốt giá vậy. Chán tháo wc vất tủ cho xong...

p/s : nhưng nhìn cái này thì thích thật 😁
có cái cam này
mà chơi paltalk
thì còn gì bằng
uhm, mình thấy kiểu dáng cũng đẹp nhưng không thanh thoát bằng thiết kế của Apple các bác nhỉ
huyxom
TÍCH CỰC
15 năm
nhưng mà không có dùng được ở vn 😔 HD mà truyền adsl thì vứt rồi :((
Ôi WC mà kinh thế này sao, thật khó tưởng tượng nổi... nhìn mà bùn cho cái WC của mình 😔
-nhìn hầm hố quá nhưng Pro đấy . mà wc phải kín chứ nhỉ
- mà mấy chú xài macbook thì để ý gắn wc chi ta ! apple có sx wc chưa nhỉ ? à mà chưa cần. wc 1.3mp của macbook là đủ xài roài,cần gì HD 😁 coi thấy hết đường tơ kẻ tóc ^ ^
K2DnC
CAO CẤP
15 năm
Cái này phải sài mạng cáp quang mới chịu đc chứ ADSL nó giựt cho tung ... 😁
Các bác hay nhỉ, nó dùng để truyền hình trong các cuộc họp, hội nghị trực tuyến thôi, chứ đâu phải là để các bác làm webcam để chát đơn thuần!
chitomk
TÍCH CỰC
15 năm
đúng là có tiền sướng thật.................................
pnjdang
ĐẠI BÀNG
15 năm
bo tay, với con cam 1.3 chat đôi khi còn lag, giật hình. chuẩn HD chắc người ta cười buổi sáng, chiều bên kia mới nhận đc quá 😁
HD phải đi kèm với màn hình hỗ trợ HD mình dùng HD còn bạn gái màn hình phảng thì same thôi.
tiny1990
TÍCH CỰC
15 năm
ối già! cái webcam này mà để chat "mát mẻ" thì khỏi chê nhễy. cứ như là "Đẹp từng centimet" vậy kakaka

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019