Linux, kẻ huỷ diệt phần cứng

okieiam
22/4/2016 16:38Phản hồi: 200
Linux, kẻ huỷ diệt phần cứng
200 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

andytx
ĐẠI BÀNG
8 năm
Sao nghe so qua
ủa, mấy cái server google với facebook nó mới nổ đùng đùng vì linux à
MrTux
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đau bụng đổ vạ cho ruồi :troll-face:
jlamp07
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bạn tạo bài viết phải nói rõ lý do ra sao chứ, mình dùng 4 năm nay chỉ 1 con Laptop, pin giờ vẫn hơn 2 tiếng, có sao đâu.

Nói nhăng cụi vậy những người mới vào không hiểu sẽ sợ Linux.
Mimian
ĐẠI BÀNG
8 năm
@jlamp07 Hình như bạn cắm sạc liên tục cho laptop phài không ?
Mimian
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nói linux kẻ hủy diệt phần cứng là hơi quá.

sự thật là linux hại phần cứng hơn windows. Trên ubuntu Viet đã có người chia sẻ ubuntu phá hỏng ổ cứng của họ. Mình đi uống coffe thì máy bỗng nhiên phát ra tiếng cách cách. Thế là phải rút pin ra. Nhưng kỳ lạ là uống ở điểm coffe khác lại không sao.

Ubuntu có thể làm cho máy bạn tỏa nhiệt nhiều hơn. quạt quay nhanh hơn. Từ đó giảm thọ phần cứng. Đặc biệt là với máy tính chạy windows.

Cho nên lời khuyên cho những bạn muốn gắn bó lâu dài với ubuntu thì nên chọn máy tính di động tích hợp sẵn ubuntu. Mà Dell là đối tác chiến lược của Canonical. Acer cũng có rất nhiều mẫu ubuntu khi xuất xưởng.

Mà phải nói là linux kẻ phá hoại phần cứng.
andytx
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hoi xua co laptop lenovo sai windows luc ni hay crashed nen thu installed ununtu vo no write vo bios luon install lai windiws o duoc mo bo hdd moi o cung duoc
Mimian
ĐẠI BÀNG
8 năm
@andytx Thời nào mà còn viết chữ không dấu thánh ơi. like một phát.
Có cái gì mà dùng không hư không bạn, thử ngày nào cũng đọc ghi liên tục như mấy ông làm video xem ổ cứng có hư không, đừng đổ lỗi cho OS mà nên đổ lỗi cho mình, của bền tại người, dùng ít hư ít, dùng nhiều hư nhiều. Như 2 bình sữa vậy, ngày nào cũng nhào nặn không hư mới lạ.
Mimian
ĐẠI BÀNG
8 năm
@cuememcucuem1999 Nhưng mà ubuntu giảm họ phần cứng nhanh hơn cử sổ anh bạn à .
@Mimian Có website nào uy tín trên thế giới nói về điều này, bạn dẫn chứng xem.
Mimian
ĐẠI BÀNG
8 năm
@cuememcucuem1999 không có bạn nhé. Nhưng người dùng đã từng gặp rồi. không ngoa đâu.
Bảo.Ma
ĐẠI BÀNG
8 năm
bớt làm trò cười đi các bạn virus window thích troll linux. steam đã quyết định đi theo linux mà ko chạy theo window đang thịnh hành khắp thế giới thì tự hiểu linux như thế nào rồi nhé. chơi game mà cpu chỉ tốn 20 % card cũng 20% ram + ram vga gần 2gb với 1 gb trong khi cpu chỉ là g840 vga 730 64 bit là hiểu nó ổn định cỡ nào rồi.
Bảo.Ma
ĐẠI BÀNG
8 năm
thích gì thì cứ bay vào diễn đàn ubuntu của thế giới mà khủng bố trong đó để đc cảm thấy hạnh phúc trong nhục nhã. ko chừng lại đc tặng biệt danh còn hay hơn cả thánh phồng.
Bảo.Ma
ĐẠI BÀNG
8 năm
nói chung là mình ko biết sao các bạn lại nói vậy nhưng đừng tin bất kể một thông tin nào đc nghe và nhìn thấy mà chưa đc kiểm nghiệm. nói chung thì chuyện là vậy đó. bài học xương máu.
esata
CAO CẤP
8 năm
Ngày xua mình rất ngán dùng phần mềm DISK KEEPER, vì nó là chúa nghiến đĩa cứng. Nghiến ngày nghiến đêm mà cái ổ cứng chưa chống phân mãnh xong, trong khi bao nhiêu phần mềm defrag chạy nhanh hơn xa, chớ không miệt mài cắn đĩa cứng cho mau chết như thế. Có gửi mail ý kiến cho thằng support nó cũng không hồi đáo thỏa đáng. Xóa luôn cho thanh thản.

Cho nên phần mềm diệt phần cứng như vírus, Ubuntu hay Diskeeper thì có gì lạ?
Bảo.Ma
ĐẠI BÀNG
8 năm
nói chung thì các bác cứ lo sợ ngốn khi sử dụng và sử dụng window , có lỗi thì tha hồ vác chân lên mà chạy .còn em ngâm cứu quét barcode , opencv mốt nhét vào ubuntu sau đó nhét ubuntu vào raspi cho nó ngốn thẻ nhớ đây.
okieiam
TÍCH CỰC
8 năm
Đây mới là kinh nghiệm trên laptop Windows thôi, còn ko rõ lnux trên Macbook thế nào?
Windows bị định kiến thế nào, có vẻ lấm kẻ ghét?
Bảo.Ma
ĐẠI BÀNG
8 năm
window ko bị ghét nhưng có những nơi window ko thể làm đc . sử dụng hay ko thì cứ việc . thích troll thì cứ việc bay vào diễn đàn thế giới mà troll . ko biết cái khỉ khô gì hết mà cứ nói liều.
okieiam
TÍCH CỰC
8 năm
bây giờ linux hết thời rồi. Windows một thời lao đao vì lấm kẻ GATO
giỏi so Macbook đi
Bảo.Ma
ĐẠI BÀNG
8 năm
linux hết thời thì chính vì vậy mấy người chỉ có mỗi hiện thị số lượt bệnh viện thôi cũng bị màn hình xanh đó và dùng 1 cục pc điện lên tới 400wat. hiểu ko. rồi cố gắng mà mua thiết bị window về mà stream hình ảnh trên không. 😁 rồi cố gắng bỏ thật nhiều tiền mua phần cứng mạnh để chạy window , mỗi năm thì lại phải bỏ tiền ra mua thêm diệt virus + cài lại máy .
okieiam
TÍCH CỰC
8 năm
Trên ko thấu, dưới ko thông.
Chaỵ theo trào lưu vớ vẩn.
Trè trâu IT
Bảo.Ma
ĐẠI BÀNG
8 năm
ko biết ai là trẻ trâu ở đây . sợ viết có mỗi cái từ điển còn ko biết viết chứ đừng nói bàn chuyện công nghệ. nhóc con.
Bảo.Ma
ĐẠI BÀNG
8 năm
linux mà trào lưu. đúng là kém hiểu biết . nói chung thì bé cứ việc phun ra anh sẽ dạy dỗ lại bé.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019