List Karaoke cho đầu Arirang 5 số cho Palm OS

nguahoangvn
22/5/2010 5:10Phản hồi: 42
42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nguahoangvn
ĐẠI BÀNG
14 năm
KListVi 1.2

Bản này và bản 1.1 giống nhau, chỉ khác chút xíu là khi tìm bài hát không cần gõ ký tự trắng (space bar) để tìm nhanh hơn.

KListVi v1.2

Chúc vui!
Bác chăm thật. Dưng mà bác có thể làm list bài hát tiếng Trung giúp em không 😃?

Thanks bác trước và thanks luôn vụ Kara cho Palm. Em nhìn thấy mà giật bắn cả mình. Lâu lắm mới lại nghe đến tên Palm quen thuộc. Mặc dù ở nhà thì ngày nào cũng cầm con Palm vọc. Hehe
nguahoangvn
ĐẠI BÀNG
14 năm
Quá trình convert dữ liệu để làm list cần phải biên tập, chỉnh sửa mà mình thì lại không biết tiếng Trung, không biết có giúp bạn được không, để có thời gian mình xem thử nhé
Hii ko dùng Palm nhưng vẫn thanks. Nếu Symbian cũng có cái này thì hay rồi.

Có cái chương trình này trên web của Mai Nguyên tra cứu list cho HĐH Android nè, ai tải dùng thử xem sao.
http://www.mainguyen.vn/phanmem/chitiet/roidsing-karaoke-list-366-1.html
mboom7
ĐẠI BÀNG
14 năm
làm sao để tìm ngược lại được ko bác

---------- Post added at 01:39 PM ---------- Previous post was at 01:39 PM ----------

Đây là Box Palm mà bác.
nguahoangvn
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình chưa hiểu ý bạn lắm
xkhoax
TÍCH CỰC
14 năm
Copy file .pdb vào đâu các bác........
mboom7
ĐẠI BÀNG
14 năm
Copy vào /Palm/Launcher nhé bác

---------- Post added at 09:33 PM ---------- Previous post was at 09:32 PM ----------

Ah tức là mình số ra ngược lại chữ ấy
nguahoangvn
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cái này chắc là được, hôm nay và ngày mai bận quá, để mình bổ sung sau nhé!
xkhoax
TÍCH CỰC
14 năm
Bạn ơi mình tạo key .pdb đưa vào laucher rùi sao nó cứ nhắc Trial hoài....?
nguahoangvn
ĐẠI BÀNG
14 năm
V1.3 - Bổ sung tìm bằng mã số bài hát hoặc bằng tên bài hát

Như đã hứa, đã ra lò bản tìm bằng tên bài hát hoặc tìm bằng mã số bài hát đều được.

Tải tại đây : KListVi_1.3

Chúc vui!
mboom7
ĐẠI BÀNG
14 năm
Trông cái lít của nó bây giờ xấu thật nhỉ ^^.
Bác có thể share cho minh cái data lúc chưa convert sang pdb không bác... hoặc bác có thể làm 1 bản Format như sau: ten bai hat - code baihat.
Mình có thể tận dụng file pdb này cho isilo đọc.
nguahoangvn
ĐẠI BÀNG
14 năm
Có một điều mình rất là "tâm huyết" nè... đó là làm sao tạo được cái tự điển bách khoa tiếng Việt (wikipedia) như bên box PPC, nhưng ... lực bất tòng tâm :p.

Mong có cao thủ nào sắn tay áo lên ra tay cho anh em nhờ với.
nguahoangvn
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cái này đã cảnh báo trước rồi mà 😁.
Tuy nhiên bạn có thể lựa chọn các version khác nhau với các đặc điểm sau (nội dung thì như nhau thôi) :
  • V1.0 : Nội dung gợi ý để chữ nghiêng (nhìn không đẹp lắm)
  • V1.1 : Chỉnh sửa từ V1.0 --> Nội dung gợi ý đã hết nghiêng. Chữ màu xanh (lấy bản này làm gốc để chỉnh ra bản 1.2 và 1.3)
  • V1.2 : Chỉnh sửa từ V1.1 --> Bỏ khoảng trắng khi tìm tên bài hát (Cái list khi tìm nhìn xấu tệ)
  • V1.3 : Chỉnh sửa từ V1.1 --> Thêm tìm bằng mã số bài hát
Sẵn sàng chia xẻ mà, bạn check PM đi. Mình đã gửi file có đầy đủ các yêu cầu của bạn.
mboom7
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cố gắng tìm lời bài hát cái list này mần 1 cái là ngon lành lun ... ^^ không biết có ai có hảo tâm hok nhỉ . Nếu không chắc chơi thủ công .
nguahoangvn
ĐẠI BÀNG
14 năm
Nhớ lại cái thời còn dùng T3 hay TX, dùng NoviiRemote vô karaoke bấm bấm chọn bài, lúc đó mà có cái chương trình này thì bà con có mà lác cả mắt. Giờ đang dùng Treo650, cái hồng ngoại yếu quá.
ngnhy
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình chưa dùng Palm, nhưng rất cảm ơn sự nhiệt tình của bác Nguahoangvn. Giá như Android cũng có người cùng ý tưởng như bác thì hay biết mấy.
thinghe
ĐẠI BÀNG
14 năm
các file bị delete hết rồi anh ơi, anh check lại he, hay quá
link set to private hết rồi man ơi
Chào mọi người! Minh cũng mới biết phần mềm này và bản dùng cho VI TÍNH rất thích. Có một điều là trên thẻ chọn có ghi ARI_43 có phải là dùng cho đĩa ARIRANG Vol.43 không?
Vì để test luôn cái chữ đó mà 2 hôm này tìm mỏi mắt cái Vol 43 mà google không thấy file nào. Có lẽ vì quá cũ nên link đã chết và cũng không ai quan tâm.
Có anh chị nào nhã ý up lại dùm file ISO full của đĩa Vol 43 lại cho mình xin với. Hoặc có link Fshare thì share lại dùm.
Cảm ơn nhiêu lắm!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019