Livestream - Chia sẻ, thảo luận về tai nghe chống ồn Sony WH-1000XM3
AudioPsycho
3 nămBình luận: 67
Livestream - Chia sẻ, thảo luận về tai nghe chống ồn Sony WH-1000XM3
8 giờ tối nay, mời anh em xem livestream mình chia sẻ về tai nghe chống ồn Sony WH-1000X M3. Dĩ nhiên mình sẽ giành nhiều thời gian để trao đổi với anh em thông qua các câu hỏi mà anh em hỏi khi xem livestream.

Anh em theo dõi livestream tại:

Anh em có thể tham khảo sơ qua Sony WH-1000XM3đây.

Sony WH-1000XM3 là chiếc tai nghe chống ồn thế hệ thứ 3 của Sony. Ở lần nâng cấp này, Sony trang bị chip xử lý Noise Cancelling Processor QN1 giúp khả năng chống ồn tốt hơn gấp 4 lần so với thế hệ trước. WH-1000XM3 là chiếc tai nghe chống ồn thông minh với chức năng mới với tên gọi Quick Attention Mode ( cho phép nghe nhanh âm thanh ở môi trường bên ngoài) cũng như tích hợp Google Asisstant.
Mới múc con CH700N mà thấy phê rồi, lần đầu đeo NC. Mấy con xịn hơn không biết còn phê cỡ nào nữa.
zleo90
ĐẠI BÀNG
3 năm
@mrsugarvn Bác mua ở đâu. giá thế nào Bác ơi??? 😁
welcomyou
ĐẠI BÀNG
3 năm
@mrsugarvn Mình cũng đang dùng CH700N nè bạn, nhưng noise cancel không ngon chút nào 😁 Tất nhiên không thể so sánh với XM3 được, cơ mà đã dùng từ con Bose QC25 đổ lên thì cảm thấy CH700N không ổn hix hix. Con XM3 noise cancel đúng tuyệt.
@mrsugarvn Mod "xuống đường" trải nghiệm thực tế làm em liên tưởng đến bác Đoàn Ngọc Hải đi thị sát phố phường 😁 20181008_145134.jpg

Chúc buổi livestream thành công :D
Đắt vãi NỒI 😁
Song Sinh VN
ĐẠI BÀNG
3 năm
mình đang có con M2, nhưng chả mấy khi dùng mấy, chắc từ lúc mua về sạc dc 2 lần mà chưa dùng hết pin, lần cuối dùng nó cũng cách đây 2 tháng rồi, lâu ko dùng ko biết pin có hỏng ko
MixPro
ĐẠI BÀNG
3 năm
@thanhhai.bk Bán lại ko bác?
@thanhhai.bk Mình cũng rứa. Bữa ham hố mua con này : Extra bass MDR XB950N1 Gần 5 củ về nghe được mấy lần nghỉ luôn.

Đeo không hợp do size đầu to nên cấn. Nhưng phải công nhận bật NC như bước vào cõi khác- ồn ào dẹp hết phía sau 😁.

Bác tinhte nào có nhu cầu cứ hú mình mình để hữu nghị 3 củ rưỡi về dùng. Còn nguyên như mới cáp sạc dây đầy đủ.
Song Sinh VN
ĐẠI BÀNG
3 năm
@MixPro để thỉnh thoảng đi may bay nghe cho đỡ ù tai bác ạ
@Blackberry Classic Bác check inbox hộ em. Em đang quan tâm em Extra bass MDR XB950N1, bác để lại cho em đi. 😃
@AudioPsycho: mod có thể bổ sung thêm phần tạm gọi là "dòng nhạc phù hợp" cho tai nghe này không? 😁 Có trải nghiệm cá nhân của mod càng tốt, kiểu như cùng cái tai nghe này nhưng nghe dòng nhạc này hay, dòng kia chưa hay...v.v :D
ronaldomu
TÍCH CỰC
3 năm
@Penguin Pingu Đồng ý với comment của bạn này 😃
Mod làm thêm trải nghiệm với tai nghe này xem thử phù hợp dòng nhạc nào là ngon 😃 Chứ mấy cái thông số hay công nghệ ấy chưa nói lên được gì
ronaldomu
TÍCH CỰC
3 năm
Mod làm bài so sánh Ver 3 với Ver 2 đi 😁 Để anh em chưa đủ tiền có thể nhằm đời cũ hehe
Well_done
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ronaldomu con đời cũ đắt hơn con đời mới 500k nhé : )))
ronaldomu
TÍCH CỰC
3 năm
@Well_done Chắc nó sẽ giảm giá sớm thôi hehe hoặc đại lý còn tồn clear kho 😆
anhtkl
TÍCH CỰC
3 năm
Nếu đc, hãy nói qua về giá cả và vài nơi có thể mua đc ở VN nhé mod. Thanks mod!
ronaldomu
TÍCH CỰC
3 năm
Google đi bạn 😃 giá chính hãng 8.49tr, có thể dễ tìm tại các đại lý phân phối hàng Sony mà, hoặc các shop audio
Chống ồn của XM3 không thể tin nổi luôn!? 😁
troll face tau.gif
namdh7
TÍCH CỰC
3 năm
Mấy hôm trước định mua QC35 nhưng sau khi xài con Sound Sport thì thấy chất lượng build quá tệ nên thôi. Giờ hóng em này xem sao.
bustalyme
TÍCH CỰC
3 năm
@AudioPsycho N ơi cho xin impression đi so sánh với con H900n nữa để xem có nên nâng đời không
Đang dùng đời 2 thấy đời 3 có mấy cái viền vàng ở mic chống ồn nhìn cải lương vãi chè túm lại là nhìn xì tin quá
Ko thích tai nghe, ko ý kiến
sunnydtld
ĐẠI BÀNG
3 năm
Shop nào đang cho pre-order giá tốt (thấp hơn 8.49mil) vậy mấy bác
@sunnydtld Theo tui biết thì không có shop nào bán rẻ hơn mà chỉ là đặt sớm có quà tặng thôi..
welcomyou
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cái mình ấn tượng con này nhất là cái chống ồn. Tất nhiên không thể chống 100% hay yên tĩnh hoàn toàn khi có tiếng người nói chuyện, tiếng nhạc, tiếng máy đóng, nhưng trong môi trường có âm thanh ngoại cảnh (ambient sound) như tiếng xe cộ, động cơ quạt điện, tiếng người lao xao, gió rì rào ... thì im phăng phắc luôn đó. Mà giá cao quá, đợi giảm còn nửa rồi mua huhu

Mình đang xài WH-CH700N, chất âm cũng tốt tương đương, thua noise cancel khá nhiều và nặng hơn thôi
Tai nghe nào cũng vậy thôi, cuối cùng đều làm tai người nghễnh ngãng hết cả lượt.
buiducchi
ĐẠI BÀNG
3 năm
mới trải nghiệm hôm 7/10 ở Sony Show, cảm giác chỉ 1 từ: phê
khanh1906
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đang dùng SN WI 1000X chống ồn cũng tạm. Âm thanh ngon, thiên sáng hơn mấy dòng khác. Ko biết ẻm này ra sao?
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019