Võ Lâm Truyền Kỳ

Võ Lâm Truyền Kỳ

Livestream - Chia sẻ, thảo luận về tai nghe chống ồn Sony WH-1000XM3
AudioPsycho
3 nămBình luận: 67
RobiPro
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cho mìm hỏi người bị cận thị mang tai nghe này có ổn ko?
FzeNix
ĐẠI BÀNG
3 năm
@RobiPro Đeo ổn nhé, con này pad mềm nên kính không cấn
Hiệu năng tốt nhưng xấu mã quá, phân khúc cao cấp rồi thì đầu tư thiết kế và chất liệu tí.
Cho em hỏi là giữa qc35 vs 1000xm3 con nào tốt hơn ạ
welcomyou
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Phan Ngô Minh Tân Veed noise cancle thì Xm3 nha bạn, tuy nhiên về chất âm thì bạn phải thử mới biết
vuswt
ĐẠI BÀNG
3 năm
còn con wh1000 xm2 like new xài được ko tới 10 lần ai qtam ko?0918434341-34t
lebang2103
ĐẠI BÀNG
3 năm
Có xm2 rồi, hôm thử cầm xm3 ở AV Show kết luận rằng xm3 trông rẻ tiền hơn xm2 thua ngoại hình, âm thanh xm3 bass mạnh hơn, nhưng đó là cách đánh lừa vì cả hai đều là clear bass, chỉ vào app set bass xm2 lên là phê không thua xm3, còn chống ồn gấp 4 lần là Sony nổ, xm2 và xm3 ngang ngữa nhau, đeo xm3 vào thì vẫn nghe tiếng ồn nhỏ. Kết luận xm2 vẫn mắc hơn xm3 500k. Ví như con Bose Soundlink mini 2 thua xa con 1
@lebang2103 Cảm nhạn chính xác
welcomyou
ĐẠI BÀNG
3 năm
@lebang2103 Mình thấy trang này rate đúng
https://www.rtings.com/headphones/tests/isolation/noise-isolation-cancellation-passive-active

Noise Isolation/Cancellation Of Headphones

Noise isolation is the headphones' ability to block ambient noise passively and/or actively.
rtings.com
kekedaine
TÍCH CỰC
2 năm
@lebang2103 hôm trước mình đi nghe thử ở sony center cũng thấy thế, nhiều bass quá đáng. bài này mod như bị mua.
Mr Link
ĐẠI BÀNG
3 năm
So sánh wh1000 và Bose QC35 thì thế nào các bợn ơi?
hungchv
ĐẠI BÀNG
3 năm
đc đấy kaka
rassen
TÍCH CỰC
3 năm
Có thử QC35 và ko hài lòng lắm.
Chống ồn thì ok nhưng chất âm thì dở, treble thiếu, bass cũng ko ngon.

Coi review QC35, WH1000 và Sennheiser PXC 550 thì đa số thiên về WH1000.
Tuy nhiên cảm nhận cá nhân về mấy con Sen từng nghe thì thấy rất ngon.
Cơ mà truớc giờ toàn nghe in-ear nên ko rõ dòng này thì thế nào.

Bác nào có kinh nghiệm về PXC550 hay 4.50BTNC ko 😁 ?
rassen
TÍCH CỰC
3 năm
@alibaba1978 xem review thấy luôn nói QC35 chống ồn là vô địch rồi.
cơ mà nghe so với mấy con in-ear <3tr của sen thì thua xa, nên chắc hôm nào e phải ra hàng nghe thử quá.
@Mr Link Mấy con XB... là dòng ExtraBass mà bác 😁, nó đánh ù cả tai :p
@rassen Tạm bỏ qua công nghệ chống ồn, chỉ so về thiết kế vật lý thì rõ ràng mấy chiếc in-ear có lợi thế hơn một chút xíu rồi. Bác nghĩ giữa pad trùm lên tai và cái bud nhét vô tai thì cái nào cách âm tốt hơn? 😁
@rassen Trc khi mua tai nghe ko dây chống ồn mình đã ngâm cú từ lúc nó mới xuất hiện cho đến khi mua là năm ngoái và trc đó đã nghe hầu hết các thương hiệu, sau cùng cũng vẫn mua con wh1000x m2 mà khi xưa mình test con đời 1 thì thua xa con qc 35 và ôm mộng theo
đuổi qc35 nhưng khi tham dự avshow năm rồi mình có dịp test con đời thì đã đổi ý định ko mua qc35 nữa sang đời 3 nhìn chán quá như đồ chơi ấy
Hoang-kuro
TÍCH CỰC
3 năm
@AudioPsycho:
nhờ anh hướng dẫn cách bảo quản tai nghe luôn, mmìn dùng con XB450ab được 3 năm rồi pad thì bị tróc keo và tróc da nhìn ghẻ lở quá.
do ở tỉnh nên muốn tìm mua pad phù hợp cũng chảy máu mắt.
kekedaine
TÍCH CỰC
3 năm
mình đang dùng con xm2, liệu có đáng nâng cấp ko nhỉ
Mà VN bán chính hãng chưa, giá bn nhỉ
@kekedaine Bữa Sony VN cho ra mắt chính thức rồi bác, giá đâu cỡ 8.5tr tại Sony Center 😁
kekedaine
TÍCH CỰC
3 năm
@Penguin Pingu cay nhỉ, vừa mua hôm 30/4. Tai nghe mà giờ nó cũng đẻ rõ nhiều
lebang2103
ĐẠI BÀNG
3 năm
@kekedaine bạn hãy thử xm3 rồi tính, bảo đảm sẽ giữ lại con xm2
@kekedaine Tyi cũng mua mx2 cũng khoảng tầm thời gian đó... Mới bán lại 6tr... Để lên mx3...
So sánh với B&O H9 đi bạn😁
lebang2103
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nospecial đừng so với con nhà giàu :D
ohnovjp000
ĐẠI BÀNG
3 năm
thấy bảo con này có tích hợp amp riêng, thế thì mình nên mua kèm 1 cái máy nghe nhạc Hi-res không các bác. Vì nếu mua thì chỉ dùng để làm dac rồi phát cho con tai nghe, trong khi chủ yếu nghe qua spotify.
bác nào tư vấn hộ e phát 😆
@ohnovjp000 Nghe ko khá hơn là bao chỉ phí tiền, đã thử và thôi ko đầu tư dac amp làm gì
ohnovjp000
ĐẠI BÀNG
3 năm
@alibaba1978 thanks bác 😆
thế chắc góp lúa mua e này thôi. đang định mua con Fiio X5 thì e này ra. Xem bác kia review thì hơi phân vân k biết lên cái nào trước.
so với bose qc35 mark ii và b&w px về chất âm và khả năng chống ồn thì tai nghe nào tốt hơn mả mod
Nghe ông mod này lai chim cái tai nghe m3 ko thể nghe hết dc ko có đúng sự thật xin lỗi nếu có gây khó chịu cho mod , chống ồn rồi khi kết nối có dây mà ko phân biệt dc là có sự hổ trợ của amp trên tai nghe hay là tắt hoàn toàn, rồi nào là khuyên dùng ko dây vì ko dây nó hay hơn kho kết nối có dây bó tay mod nhé chia tay mod luôn
onlinetichoi
ĐẠI BÀNG
3 năm
XM3 mình nghe hôm sony show rồi.
Chống ồn khá là tốt nhưng chỉ nhạc thôi, tiếng hát vẫn ko khử được hết.
ai mua 1000xm3 minh ban lai nhe, moi khui. mau` silver
chuotlang94
ĐẠI BÀNG
2 năm
Vừa xúc con xm3 này xong. Xem review cứ nghĩ con này chống ồn kinh lắm.
Về nghe thử thì thấy cũng bình thường, bất noise canceling lên (ko phải 2 chức năng ambient sound) ko bật nhạc vẫn nghe đc giọng người nói bình thường.
Bật nhạc tầm 20% trở xuống thì dịng người vẫn chưa bị mất hẳn, phải nhạc trên 25% mới ko nghe đc tiếng người.
Chất âm thì tai trâu nên mình ko bàn. Nói chung cảm thấy hơi phí tiền
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019