Livestream kinh nghiệm dành cho người trẻ đi làm
Duy Luân
2 thángBình luận: 21
Livestream kinh nghiệm dành cho người trẻ đi làm
Mình mời @cuhiep và Đan Anh cùng livestream với mình về chủ đề “Những người trẻ đi làm”. Hiện tại số anh em Tinh tế thuộc Gen Z (sinh từ năm 95 - 97 trở về sau) đã chiếm gần 40%, trong đó có nhiều anh em sắp tốt nghiệp, chuẩn bị đi làm cũng như mới bắt đầu đi làm. Bọn mình chia sẻ chủ yếu về:
  • Sự độc lập trong công việc
  • Cách “cãi” lại sếp khi sếp sai
  • Làm nhiều việc cùng lúc thì có lợi và hại gì
  • Những điều cần chú ý khi mới bắt đầu đi làm, nhất là nếu bạn có làm ở ngành công nghệ

Thời gian: 8:30pm tối thứ 3 ngày 17/8

Xem livestream ở đâu:

Series tổng hợp các bài viết thủ thuật, kinh nghiệm danh cho những người trẻ sắp hoặc mới đi làm. Hi vọng sẽ giúp ích cho công việc của bạn, và đừng quên chia sẻ những kinh nghiệm có ích của bạn khi làm việc để mọi người cùng biết nhé!

21 bình luận
Hóng cặp đôi chuyên gia công nghệ béo gầy chia sẻ cách cãi sếp 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
xếp nói thì đừng có cãi, thế thôi
tyhn
CAO CẤP
2 tháng
@tyller end Em đang làm tổ trưởng đây. Nhiều khi thấy sếp sai những gì thì em muốn cãi lại thì ko ăn thua đâu
@tyller end sếp xịn thì sẽ nghe nhân viên cãi để coi mình có bị sai hay không
Chúc buổi live sờ-chim thành công tốt đẹp
Cười vô mặt
Chữ ký và con dấu rất quan trọng ...
Lên theme trung thu sớm thế
Đừng nói nữa, quất đi em
Hi vọng là livestream có gì cần nói thì nói hết đi chứ dạo này bội thực mấy cái bàn "Genz đi làm" lắm lắm rồi 😔
@namphuong000 livestream xong có bài tổng hợp nữa 😁 bạn không xem nhưng còn nhiều người khác cần mà
@Duy Luân theo mình nghĩ là tổng hợp hết thành 1 bài rồi ghim lên đâu đó, chứ thi thoảng lại 1 bài thế này cũng khó tìm, với lại cái việc bội thực bài "GenZ" mình thấy cũng nhiều anh em kêu chứ không phải mỗi mình :D
@namphuong000 Mỗi ngày 1 bài, và có tag để nhóm lại nữa (có link tag luôn, trong bài cũng có nói luôn). 2 tuần nữa sẽ lên 1 khu vực riêng cho series Gen Z đi làm đó bạn :D giờ đang promote cho Phím cơ
hnguyen213
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Nói về công việc CNTT, có bạn nào có kinh nghiệm về ước lượng thời gian, khối lượng công việc phải xử lý ko nhỉ?
Ví dụ 1 team Agile đánh giá 1 tính năng làm 2 sprint.
Nhưng khi làm mới thấy cần 3 sprint. Và tình trạng này thường xuyên xảy ra (team độ tuổi 92-94)
Phải chăng do lead hay do dev chưa đủ kinh nghiệm?
@hnguyen213 Do lead, dev là một phần, hoặc do yếu tố khách hàng thay đổi nữa 😁 Mình thì thấy yếu tố thứ 2 tác động nhiều hơn. Còn đoạn đầu thì cần kinh nghiệm làm nhiều để biết độ khó, phức tạp, độ tích hợp... rồi mới ước lượng, thì lúc đó đúng là phụ thuộc vô người lead
What, tưởng Z là mấy đứa 2000 chứ, gì mà 95-97. Hơi xàm rồi😒
@dao.tran Google thử định nghĩa Gen Z nha 😁 định nghĩa đó không phải mình đặt ra
BK9X
TÍCH CỰC
2 tháng
Hóng tips "chửi" sếp mà sếp vẫn vui =)))
Cho xin profile...của speakers để lan toả..
anhtkl
TÍCH CỰC
2 tháng
Hoan nghênh cái tiêu đề. Cứ việc đưa từ Gen Z vào bài cho đỡ, chứ mấy cái tiêu đề Gen Gen nhìn riết chán dù mình chỉ lướt qua chứ ko đọc. Với lại ko phải cứ theo trend là bắt kịp xu thế, bạn cũng có thể viết những bài chia sẻ như này nhưng đừng cứ lúc nào cũng "Gen Gen" ớn quá!
@anhtkl Thông cảm mới cos vợ nên hơi sung....Gen cả ngày cungxg đc nhé
Cười vô mặt
Hóng tips cư xử với tiểu nhân, khôn lõi =)))
ntnk1984
TÍCH CỰC
2 tháng
mới đi làm cứ Phan hết cho a
Rủ xếp đi ăn tối nhe...
Cười vô mặt

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019