Lộ ảnh giao diện Blackberry OS 6.0 với nhiều widget thú vị

niky
19/3/2010 16:16Phản hồi: 54
Lộ ảnh giao diện Blackberry OS 6.0 với nhiều widget thú vị

Sau khi các hãng công bố hàng loạt những đổi mới cho các hệ điều hành di động như Android 2.1, Windows Phone 7, Symbian^3... thì dạo gần đây cũng râm ran tin đồn về một bản OS mới của RIM dành cho Blackberry. Nhưng mãi đến những ngày cuối tuần này, những hình ảnh rò rỉ đầu tiên, được cho là giao diện của phiên bản Blackberry OS 6.0 mới được đăng tải.

Trang tin BBLeak là nơi phát xuất của những hình ảnh khá mờ nhạt nói trên. Mặc dù không rõ ràng nhưng hầu như ai quan tâm cũng có thể dễ dàng thấy được điểm những điểm khác biệt. Màn hình desktop gần như được thay đổi hoàn toàn với sự xuất hiện hàng loạt các widget như: widget cập nhật tin thể thao ESPN, widget thời tiết, widget lịch hẹn, widget tin tức thời sự, cũng như một đồng hồ hiển thị cũng hoàn toàn mới mẻ... Nhận xét về những hình ảnh nói trên thì chính trang tin BBLeak cũng cho rằng đây có thể là ảnh chụp từ một chiếc BB có kết nối mạng tốt, luôn thông suốt nhưng cũng không loại trừ nó chính là một trong các hình ảnh giả lập, đang được các lập trình viên soạn thảo.

Nguồn: BBLeak
54 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trungpnvn
ĐẠI BÀNG
14 năm
Lại sắp có bão rùi, bão cứ nối tiếp bão hehe, đa~ thiệt ........😁
tho nau
TÍCH CỰC
14 năm
ta chỉ qua tâm tới 8700! chừng nào 8700 chưa lên bản rom 5.,6. thì ngày tàn của rim đang đến gần, nó sẽ thối tất cả bởi quả táo thối khởi đầu cùng chú google làm người tiêu dùng từng trung thành như ta quay lưng lại với nó!
Thay đổi giao diện, thêm widget, có nhiều lựa chọn hơn cho người dùng BB rồi....
Vừa bán BB đi, tiếc thật...
em nói thật nha! vì cũng kinh nghiệm xài bb chỉ được vài năm thôi! chưa dám nói nhiều nhưng chỉ thay giao diện home thôi mà ko chú ý đến nội dung thì chẳng qua đó chỉ là một cái themes!
Em đã từng cài 1 cái themes có đầy đủ widget, và còn đẹp hơn hình ảnh trên nữa!
để tìm lại xem, nếu còn up lên cho mấy anh em!
elegance
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đồng ý với bác này, chỉ có cái hình nền này sao khẳng định là OS mới được, cài bậy một cái theme nào đó vào cũng chụp được những cái hình tương tự.
Cũng hy vọng là RIM sắp có OS mới thật, lâu lắm rồi và cũng cần phải cải tiến để theo kịp thời đại.
Đang dùng 8700 và cũng chờ đợi một OS mới thực sự.
em đang sài 87 😁 thấy rất hài lòng, cũng mong một ngày ra os 5:rolleyes:
5.0 đã khá tuyệt vời 😁 , giờ lên 6.0 :D
Vậy 8100 up rom 5.0 thì lướt web đọc được font Unicode ở VN luôn hả bác?
8100 bộ nhớ có 64M nên gần như ko thể có ROM 5.0
em thấy cũng được mà bác. hy vọng 6.0 sớm ra cho thiên hạ cùng hưởng
Đúng vậy,nhưng mình hi vọng BB sẽ kô sớm già đi trước khi mình chết :D
rongcon294
ĐẠI BÀNG
14 năm
hình như 8100 ko up len dc 5.0 thì phải.
nguyencot
TÍCH CỰC
14 năm
chỉ mong 83 up dc rom 5.0 thui còn gì thì chẳng quan tâm ......
hunghv1413
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mong RIM mau mau ra để con 72 của em có cơ hội lên đời 😆
5.0 còn chưa có ra chính thức cho mọi dòng máy mà nay đã bày đặt ra 6.0 rồi, rim nhiều chuyện quá đi thôi!
OS 6.0 đó là 1 điều quá tuyệt, với xu thế như thế này, các hãng phải thay đổi để bắt kịp thời đại thôi. Nhưng OS cao hơn đồng nghĩa với cấu hình máy cao hơn, thế này thì lại khổ tôi roài
banana090
TÍCH CỰC
14 năm
nhìn như HTC Sense UI quá 😁
không thấy nói máy nào có thể lên ó 6.0 nhỉ 😁
OS 5.0 - Cái quan trọng nhất để Việt Nam dùng mà ko có thì còn nói làm gì nữa.
BB 8320 đình đám đến tận bây giờ mà còn ko có ! Kém quá
Trông lạ mắt phết. Nguồn tin có đáng tin cậy không nhỉ.
nbkpr0
TÍCH CỰC
14 năm
Blackberry OS còn cho các máy đời củ cập nhập được. chứ symbiam thì cái nào bít cái nấy nhá
Symbian dùng máy nào biết máy ấy thôi, nâng cấp gì nữa. OS6 không biết sẽ hỗ trợ nâng cấp cho các model nào.
hqviet
CAO CẤP
14 năm
trông ko đc đẹp cho lắm. chắc mới chỉ là bản phác thảo thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019