Lộ bảng thông số kỹ thuật và hình ảnh mới của Sony Nex-7

yugilord
22/8/2011 17:15Phản hồi: 55
Lộ bảng thông số kỹ thuật và hình ảnh mới của Sony Nex-7

Tháng trước, một số chi tiết của chiếc máy ảnh [TAG]Sony Nex 7[/TAG] thuộc dòng [TAG]Alpha Nex[/TAG] thế hệ mới đã bị lộ và thu hút được khá nhiều chú ý cũng như bàn luận từ giới đam mê nhiếp ảnh. Cho tới vài ngày gần đây, lại thêm bảng thông số kỹ thuật được cho là đầy đủ cùng với vài bức ảnh mới của Nex 7 tiếp tục bị rò rỉ. Từ đó, nhiều người tin rằng đây là những tín hiệu cho thấy sản phẩm sắp được chính thức ra mắt. Bảng thông số kỹ thuật bị lộ lần này có nội dung như sau:

• Trang bị cảm biến Exmor 24.3 MP.
  • Độ nhạy sáng (ISO): 100-16000.
  • Quay phim độ nét cao AVCHD 1920×1080 60p/60i/24p.
  • Ống ngắm điện tử XGA OLED 3 triệu điểm màu.
  • Màn hinh TruBlack LCD 3″ 921,000 điểm màu.
  • Tốc độ chụp 10 khung hình/giây.
  • Đèn flash tích hợp trên máy.
  • Pin cho phép chụp hơn 400 tấm một lần sạc.
  • Vỏ máy làm từ hợp kim Ma-giê.
  • Rút ngắn thời gian khởi động và tăng tốc độ lấy nét tự động.
  • Độ trễ của cửa trập: 0.02 giây.
  • Hỗ trợ tính năng HDR (High Dynamic range).
  • Hỗ trợ tính năng nhận diện khuôn mặt.
  • Hỗ trợ tính năng theo dõi đối tượng (Object tracking).
  • Khóa tự động ở khớp nối đèn flash.
  • Ống kính chống quang sai tự động (Auto lens aberration compensation) của Sony.
  • Chip xử lý hình ảnh Advanced Bionz.
  • Tương thích thẻ nhớ Eye Fi.
Còn đây là một số hình ảnh mới của [TAG]Sony[/TAG] NEX 7 bị rò rỉ, tuy nhiên chất lượng không được cao cho lắm:

Nguồn: EngadgetPhoto Rumors
55 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không biết quả EVF có ngon không, đang xài Nex 5, đắn đo đổi Nex 7 hoặc A 77
Dòng Nex của Sony đẹp thật. Nhìn ko nặng nề và vẫn có chất lượng cao
NEX nhìn thật đẹp 😃
yilka
TÍCH CỰC
13 năm
NEX chụp rất tốt so với mình hy vọng, đợt rồi đi Bắc Triều Tiên về mình xài Nex C3 với ống kit của Sony, chụp ảnh rất đẹp và sống động, ăn đứt Panasonic GF2 và Canon G10 của mấy a c cùng đoàn 😁 Nex7 về cấu hình thì nhỉnh hơn rồi nhưng chưa rõ chất lg thực ra sao, thích cái body hợp kim và màu đen của nó.
bác yilka bên forum phuot.com đây mà. Xem ra ngoài đam mê du lịch bác còn đam mê công nghệ nữa
yilka
TÍCH CỰC
13 năm
Vâng là e cả, mà công nghệ thì ai chả ham mê 😁 chắc bác tuyenpt cũng như e, mê chơi và mê gears 😃 e từ lâu toàn trung thành với Canon, còn PnS thì trước dùng G10, sau chuyển qua G12 thấy tệ quá sức nên chuyển sang Sony luôn, phải nói là dòng Nex của Sony ko tồi chút nào, chất lg tương xứng với giá cả, máy ko guơng lật tạo cảm giác mới thú vị, ảnh đẹp và phần mềm hỗ trợ tốt, túm lại là dòng sp hứa hẹn nhiều cải tiến sắp tới nữa!
Uh. Mình theo dõi dòng Nex từ hồi nó còn mới giới thiệu. Mình đã kết ngay kiểu dáng và còn chất lượng đọc review ở nước ngoài thì mê tít luôn. Nhờ người mua ở nướ ngoài ko đc. Sau phải đặt ở Sony VN gần tháng trời mới có hàng. Mình chụp ảnh chơi nên chỉ cần chất lượng ảnh đến thế thôi nên ko cần các dòng DSLR vừa to vừa nặng
Đang dùng nex5 mà cũng ko có tiền lên nex7 chỉ mong sony bán ống ngắm điên tử cho nex5 thôi
Trinh74
TÍCH CỰC
13 năm
Nhìn phê quá... Đi làm giành dụm mới ược...
NEX-7 có ống ngắm rồi. Muốn mua NEX-5 mà nghe nói ko ống ngắm nên bỏ ý định, em ko wen dùng live-view.
COn này đáng giá đây, cấu hình đâu kém gì DSLR pro tầm Canon 1D mark IV, Nikon D3s đâu :banghead:
trời ơi bác so sao với dòng Pro hở bác 😁 bọn nex này chất lượng so sánh dc với dòng entry là cùng, còn kiểu dáng thì dc cái hơn là cực gọn nhẹ, nhỏ gọn trong lòng bàn tay, đâu có như cái bánh chưng dòng Pro đâu :D
cầm sony nex mang lại 1 cảm giác rất mới lạ, nex 5 dùng ké 2 lần mà làm nhớ mãi, thích lắm 😃
options2105
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đẹp, thông số khá ấn tượng. Nhưng đắn đo nhất vẫn ở cái giá. Các bác thấy e nói có đúng không?
ultima
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ống ngắm điện tử thì vẫn ko hay rồi nhưng có vẫn hơn ko 😃
Chuẩn bị bán Nex-5 để dành tiền cho Nex-7 là vừa
Mong em này ra lắm rồi mà cứ toàn thấy tin đồn với tin lộ ko vậy nhỉ? ~_~
có ống ngắm điện tử nữa thì quả là 1 DSLR thực thụ rùi. Đang kết e nex 5 , nhìn cấu hình nex 7 càng thíc hơn.
24M mà chụp liên tiếp 10 phát 1s thì bộ nhớ đệm nó phải khủng lắm nhỉ!
Trước khi nghĩ đến N7, hãy nghĩ đến tiền mua lens CZ cho Em nó hihihi.... đủ sức thì hẳn múc, không thì chưa cần lên vội

Có EVF cho N5 nhưng là N5 đời mới, còn N5 cũ không xài đc EVF. Cho nên đổi lên N7 hoặc N5 mới hehe

Xài Nex, dùng LV rồi sẽ không thích dùng VF nữa. A gắn VF mà có dùng tới đầu dù là EVF, body nhỏ quá nên VF hơi thừa.

12h trưa nay nhá...
nhìn chất thật
joke79sea
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đg thèm LuMix GH2 . Con này cũng đẹp ... nói chung con nào cũng đẹp

😔 mà chưa có xiền cưới về
Hehe
Có Hot-shoe gắn External flash và Viewfinder rồi.
hay quá.
Để dành tiền thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019