Lộ cấu hình của HTC Desire HD và Desire Z

Didu
20/8/2010 3:48Phản hồi: 45
[imgl]http://photo.tinhte.vn/attach/public_image/btv/60686/606864c6e56d97ae81_mobiles-co-uk-desire-hd-z.jpg[/imgl]HTC Desire HDDesire Z trước đây đã từng xuất hiện trên một website tại Đức và giờ thì cấu hình của hai smartphone này cũng đã bị lộ, thông qua một trang web bán lẻ trực tuyến của Anh. Cả hai smartphone này cùng chạy Android nhưng Desire Z chạy Android 2.1 còn Desire HD chạy Android 2.2. Điểm giống nhau giữa hai chiếc máy này nằm ở BXL Snapdragon xung nhịp 1Ghz và một số tính năng khác như GPS, WiFi hay Bluetooth...

Thông tin về thời điểm xuất hiện của hai smartphone này chưa được tiết lộ nhưng hãy nhớ rằng HTC sẽ có một sự kiện vào ngày 15/9 tới. Dưới đây là cấu hình của Desire HD và Desire Z được đăng tải trên website bán hàng mobiles.co.uk:

HTC Desire HD (tên khác Ace):

• Android 2.2
  • BXL Snapdragon 1Ghz
  • Màn hình cảm ứng điện dung 4,3"
  • Camera 8MP với khả năng ghi hình HD (720p)
  • Kết nối WiFi, Bluetooth
  • Tích hợp GPS
  • Bộ nhớ trong dung lượng 4GB và khe cắm thẻ nhớ microSD
HTC Desire Z (tên khác Vision):

• Android 2.1
  • BXL Snapdragon 1Ghz
  • Màn hình cảm ứng 3,7" độ phân giải 800 x 480 pixel
  • Kết nối WiFi, Bluetooth
  • Tích hợp GPS
  • Khe cắm thẻ nhớ microSD

Nguồn: Unwiredview
45 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tuyệt thật😃
nhưng sao không thấy độ phân giải màn hình của HTC Desire HD nhỡ😃
Em vẫn đang nóng lòng đợi một chiếc HTC Window Phone 7 ;)
càng ngày càng nhiều điện thoại ra mắt. Mỗi con chỉ khác nhau chút chút, chạy theo di động chắc chết quá........😃
Thích Z hơn,màn hình như vậy là vừa,4,3" thì cầm hơi lớn
malin_arc
ĐẠI BÀNG
14 năm
cao 1m6 mà cầm thêm cục gạc kia thì nổi bật phải biết.
HD là y như em mong đợi, HD2 có màn hình quá chiến nhưng lại chạy Win, em không thích, nay đã có HD, em mong chờ từng ngày :p
Em cũng như bác đây, Dell Dép to quá , Galasy S ko thích, HD2 Thích nhưng lại ko phải android, Mong Desire HD từng ngày ....!
ai bảo HD2 không chạy được android, các bản buil mới đang hoàn thiện từng ngày, lúc đó khối kẻ bán android gốc để mua HD chạy dual boot ấy chứ ^^
Có ai bảo là ko cài đc android đâu ,nhưng nguyên bản nó ko có android thì ko thích thôi ....! Chứ HD2 dual boot đc thì thằng khác ko đc chắc ....!
thằng khác là thằng lào....!
edmundo2203
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác thử tìm con thứ 2 boot 2 HĐH mượt như HD2 xem, chưa dùng thì không nên phán liều nhé.
kidphuong
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đúng là cầm màn 4.3 hơi lớn thật. cầm 1 tay sử dụng không được thoải mái, vừa phải chia tay 4.3 để về với 3.7 😁
arch_ledung
ĐẠI BÀNG
14 năm
Desire Z Vision khác j Desire nhỉ? Dùng Desire rồi mới thấy, chắc mình càng ngày càng thích màn hình to hơn. 3.7 vẫn thấy hơi bé 1 tí, chắc 4.3 là vừa! 😁
hic,đều là hàng khủng cả ah...không biết bao giờ mình mới được đấy
hàng của HTC giá toàn trên trời :adolf:
HTC là dòng cao cấp mà bác😃
Giá hoàn toàn xứng đáng với cái máy mà. hàng của Apple giá mới trên trời.
trith
ĐẠI BÀNG
14 năm
hàng htc giá tốt chứ

cái giá xứg đáng với cái may
kekenano
TÍCH CỰC
14 năm
Điện thoại càng ngày càng khó phân biệt tên, tiền thì vẫn thế, cứ xem rồi lại chép miệng
tamakura
ĐẠI BÀNG
14 năm
Desire Z có Bàn Phím Full QWERTY nũa. Sướng quá. Cạnh tranh với Droid 2. Droid 2 vs. Desire Z. Cấu hình giống nhau. Để con e nao ra trước.
Lạm phát HTC!. Không thích kiểu ra hàng liên tục của HTC.
con htc desire HD kết hợp độ phân giải 800x480, pin 1.500 và màn hình AMOLED nửa thì tuyệt cú mèo!
umumti
CAO CẤP
14 năm
HTC tung hàng ra liên tục, mục tiêu đứng đầu mảng Smart phone. Nhưng nhiều quá làm bị loãng, khó mà phân biệt cái tên, máy thì nhìn hao hao như nhau.
PingMD
CAO CẤP
14 năm
Nhìn cũng tuyệt thật nhưng ko có tiền mua.
Em thấy HTC nên dồn vào 1 con mạnh hẳn thôi,chứ thấy 2 con này chả khác con Desire mình đang cầm là mấy,chỉ thêm thắt lặt vặt vài chi tiết.

Có làm thì nên nâng cấp VGa và ROM để cạnh tranh,chip lên 1,5ghz là thừa sự cạnh tranh rồi
điện thoại ra nhiều mẫu ghê,nhưng ko có tiền chạy theo 😔
ngocb2
TÍCH CỰC
14 năm
Em hi vọng 1-2 năm nữa giá đt - ô tô - và máy tính xách tay hạ tí nữa. chứ cứ như mấy ông HTC này chắc em chỉ biết vào tinh tế mà cảm nhận thui :playfull:
ô tô thì toàn ~1 tỉ, đt thì 1000usd còn laptop thì 15tr với như ý.......:spin: mà dạo này mình rất thích nghe bài hát "giấc mơ chỉ là giấc mơ" nhá (của hồ ngọc hà hay sao ấy)...........😁
Cũng lại HTC, cũng lại Snap 1ghz, cũng lại Android, cũng lại sense UI, nhưng lại chẳng có GPU, chán không cơ chứ. Chẳng cái nào là thật sự full cả, để xem 15-9 này giới thiệu em nào cho ra "cái hồn" không đây. 2 cái kia đã lồ lộ ra thế thì giới thiệu làm quái gì nữa, chắc ông này giới thiệu 1 cái gì ra trò đại loại Tablet đây mới chuẩn bị chu đáo thế, đúng hôk các bác hè.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019