Lộ diện 5 thiết bị LG mới chạy Android 4.4 KitKat, có thể có một máy chủ lực quay được video 4K

Duy Luân
13/1/2014 23:13Phản hồi: 82
Lộ diện 5 thiết bị LG mới chạy Android 4.4 KitKat, có thể có một máy chủ lực quay được video 4K

Một loạt thiết bị mới của LG đã bị rò rỉ trên trang web benchmark HTML5Test với các số hiệu LG-D830, LS740, LG-D410, LG-D320LG-MS323. Tất cả những chiếc máy này đều chạy Android 4.4 KitKat, phiên bản hệ điều hành di động mới nhất từ Google. Trong số này đáng chú ý có chiếc D830, mẫu máy được đồn là sẽ sở hữu màn hình Full-HD 1080p, kết nối 4G LTE, camera 13 megapixel cùng khả năng quay phim 4K và slow-motion. Mã số của máy không cách xa lắm so với LG G2 (LG D802) và Nexus 5 (LF D820) nên nhiều khả năng đây cũng sẽ là một thiết bị chủ lực của hãng. Cũng không loại trừ việc D830 chính là chiếc Optimus G Pro 2 (thay thế cho Optimus G Pro), khi đó nó sẽ cùng với G2 là bộ đôi sản phẩm chính của LG trong năm 2014. Có thể các thiết bị nói trên sẽ ra mắt tại sự kiện MWC 2014 diễn ra vào cuối tháng sau.

Nguồn: CNET
82 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngon, cố gắng lên nào LG @@
lesud
TÍCH CỰC
10 năm
haizz, còn Kit cat cho G2 đâu, chỉ hóng cái này thôi 😃
)
beluxubu
TÍCH CỰC
10 năm
@thichlangthang Bác mới cần tìm hiểu về KitKat đó bác. Ko nói gì nhiều, việc ít ngốn RAM và quản lý tác vụ tốt hơn đã tăng tốc Android rõ rệt rồi. Các chức năng hay của KitKat bác cần hỏi google thêm nhá.

Bác ko hiểu hay cố tình ko hiểu? vào các box LG mà xem, topic này cũng nhiều ne, toàn thấy fan LG than vãn ko được nâng cấp OS. Bác có thử cảm giác cầm 1 con đt G Pro/G2 phần cứng cũng ko tệ mà đến giờ vẫn xài 4.1, 4.2 lẹt đẹt chưa? chán kinh!! trong khi samsung, sony, lên 4.3 hết rồi, giờ sắp lên KitKat nữa.

Đừng nói ROM Cook ở đây, ROM stock vẫn là ok nhất nên được trông đợi nhiều nhất.
@beluxubu Nói mà trong khi không hiểu gì ? bảo kể ra xem những tính năng vớ vẩn thêm vào đó có ăn thua gì cho các máy cao cấp như G2 ko vậy? với máy cao cấp những nâng cấp đó chẳng đáng kể gì, cũng chạy nhanh hơn ko đáng kể để mà hóng như vậy nha bạn...

Thanks.
@lesud 2014-01-03-20-13-10.png
lesud
TÍCH CỰC
10 năm
@aibantinh_toimua Nhìn hình thì thấy F320 mà 😔
Gia_Hưng
TÍCH CỰC
10 năm
ôi LG luôn đẹp luôn tiên phong lại luôn rẻ vì có hàng Hàn chống lưng cho anh em ta

cứ đợi giá sụt ta sút 😁

Sent from my LG-F200K using Tinhte.vn mobile app
Hi vọng sẽ đẹp như G và không còn cụm phím "learning from you" như G2.
MrBoC
TÍCH CỰC
10 năm
@thanh_nhan Mình thấy cụm phím chả vấn đề gì...

Gửi từ G2 của tôi.
G2 quá ngon, ai cũng khen...
lại đẻ. thế này ai dám mua nữa, vừa mua cái cao cấp nhất được vài tháng lại có cái ngon hơn
@hienhpline Ý bạn là người ta phải dừng sự phát triển và cái mới hơn để chờ khi nào bạn chán cái cũ rồi sẽ ra cái mới để lúc đó bạn mua xài à?
@thanh_nhan thế thấy có cái gì mới là "cập nhật" cho sản phẩm mình à. ý bạn là vậy mới đúng. có chip mới gắn vào, tháng sau màn hình mới-gắn vào, sau đó có ram mới cho vào luôn. rồi nữa lại nói là phân mảnh. haiz
người ta vẫn nghiên cứu phát triển các thành phần chứ có bỏ đâu mà ngưng với chả dừng
tranbduy
ĐẠI BÀNG
10 năm
lg f100s 4g chừng nào mới được lên 4.4 vậy mấy pro?
@tranbduy Vu1 lên 4.1 là may mắn rồi đấy bác ak 😁
Claw
TÍCH CỰC
10 năm
Mình nghĩ đây là phát súng kết liễu cho hy vọng 4.4 của anh em dùng máy LG đời cũ.
longuy
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ủng hộ LG. Đang hóng LG G2 giá tốt nữa 😆
@longuy bạn ơi bản công ty 32G giờ có 11.7 thôi múc đi
mrthanhhd
ĐẠI BÀNG
10 năm
con G ko biết bao giờ có 4.4 stock đây 😔
Claw
TÍCH CỰC
10 năm
@giaoit Bạn nói chuyện chán vãi đ**. Ra ngoài mua điện thoại, gặp 1 con to 1 con nhỏ hoặc 1 con dài 1 con ngắn thì chuyện ng ta so sánh và cân nhắc để lựa chọn 1 con cho mình là chuyện hết sức bình thường và cần thiết. Vì sao bạn lại đi bài bác những điều căn bản và cần thiết như vậy? Trẻ con hay không thì điều ấy liên quan gì mà lại lôi chúng nó vào đây?
@Claw Hình như bạn ko hiểu hay cố tình ko hiểu nhỉ, nếu so sánh con to hay con nhỏ thì hãy so sánh với cái điện thoại nào cùng tỷ lệ màn hình thì hãy so. đi so sánh cái dt VU bảo nó to hơn G2, nó to hơn thì là điều hiển nhiên giống như 2>1 bạn ạ, hồi xưa cô giáo chưa dậy điều đó à? đừng mang cái quá hiển nhiên để so sánh nhé. cũng giống như so sánh con voi nó to hơn con kiến ý. ôi con voi to hơn con kiến, 1 phát minh vĩ đại
Claw
TÍCH CỰC
10 năm
@giaoit Ôi sao bạn cứ phải áp đặt suy nghĩ chủ quan của mình cho người khác thế nhỉ?

Vấn đề ở chỗ những cái hiển nhiên đấy nó lại ảnh hưởng trực tiếp đến sự lựa chọn của người ta, ảnh hưởng trực tiếp đến quá trình sử dụng thì người ta có quyền xem xét. Đụng đến những cái đấy thì ảnh hưởng gì đến hòa bình thế giới mà lại không có quyền so?

Sao bạn lại phải cường điệu hóa vấn đề đấy lên nhỉ? Cái này to hơn cái kia thì sao nào? Bạn xem đấy là phát minh vĩ đại chăng? Mình không có quan điểm như thế, nhưng nếu cái màn hình là điều mình quan tâm thì mình sẽ chú ý đến các góc cạnh liên quan đến nó. Người này thích to thế này người kia thích nhỏ thế kia người này thích tỉ lệ này người khác thích tỉ lệ nọ, thế thì có gì không hợp lý nhỉ?

Mình nói 1 điều rất là quan trọng và thiết thực theo quan điểm của mình, và có 1 ông cứ vào bảo nó khác tỷ lệ thì không so sánh làm gì. Mình chả hiểu. Có khác tỷ lệ hay không thì cũng phải cân đo đong đếm mà loại bớt lựa chọn đi để mua 1 con. Khi yếu tố to nhỏ tỉ lệ là yếu tố quan trọng nhất hoặc các yếu tố khác không ảnh hưởng nhiều thì người ta sẽ đặt vấn đề màn lên đầu tiên, đấy là điều bình thường. Nếu không so sánh thì lựa chọn kiểu gì?
@Claw Bạn càng nói càng thấy bạn chả hiểu cái gì cả. bạn có quyền so sánh và có quyền đưa ra lựa chọn. nhưng đừng so sánh cái hiển nhiên bạn hiểu điều đó không. Bạn có quyền chọn số 2 vì nó lớn hơn số 1 nhưng bạn đừng có lên mạng so sánh số 2 lớn hơn số 1 nên bạn chọn số 2. vì cái bạn so sánh thì nó quá hiển nhiên rồi. hy vọng đầu óc bạn thông thoáng hơn để hiểu mình nói cái gì
Cũng may là bán G2 rồi. Ko lại mang bệnh tức. Haha.. em cạch LG kể từ nay. Toàn đem con bỏ chợ. Nhất là hàng chính hãng LG VN biểu sao khá nổi để cạnh tranh anh sam
1 năm LG nó ra 2 máy chủ lực mà, theo LG có mà đuối, nên các bác cứ đợi ra rồi mua hàng cũ mới hợp lý 😁
LG phone ngàng càng ngon, càng cạnh tranh mạnh càng nhiều lựa chọn.
@Phuoc Nga 008 Cũng ko ngon lắm đâu bạn, mua hàng chính hãng LG thì đi BH xác cmn định là bị hành, nó luôn luôn đổ lỗi cho KH và từ chối BH, nên ae mua LG thì cứ kẹp nách mà phang
SlayerX
TÍCH CỰC
10 năm
@nhomaghe Hồi con Cookie KP 500 của em hỏng cam vác ra hãng đáp vào đầu chúng nó 5 ngày sau lấy máy về dùng đến ngày bung bét nhè đến ngày lên đời Android. Bác nói thế nào ấy 😁
@SlayerX he he. bác hên. E còn xác con G chưa hết bảo hành nè. Bác BH giúp e , e hậu tạ
:p:p lg thật tuyệt, tiếc là anh lại yêu sony :oops: sao chú mày ko thiết kế đỉnh lên và nghe nhạc hay hơn nhỉ
Nếu vậy thì e chủ lực k khác G2 mấy, xài G2 vẫn ngon 😁
t3k_ken
ĐẠI BÀNG
10 năm
Update 4.4 giùm con G pro LG ơi 😃
Lộ nhanh ghê ;-)
k hiểu LG làm gì mà Con G mãi chưa có 1 bản cập nhật 4.2 hay 4.3 gì.........

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019