Lộ diện Canon EOS 70D và 7D Mark II sắp ra mắt

Trung Dt
3/1/2013 9:37Phản hồi: 130
Lộ diện Canon EOS 70D và 7D Mark II sắp ra mắt

Trang web Northlight-images dẫn lời một nguồn tin tiết lộ các dòng sản phẩm máy ảnh mới của Canon sẽ ra mắt trong năm 2013. Hai sản phẩm trong số đó được quan tâm bao gồm EOS 7D Mark II phiên bản nâng cấp của chiếc EOS 7DEOS 70D, phiên bản nâng cấp của chiếc EOS 60D.

Theo những hình ảnh và thông tin được tiết lộ, EOS 7D Mark II sẽ sử dụng cảm biến ảnh thế hệ mới có độ phân giải khoảng 24 triệu điểm ảnh với bộ xử lý hình ảnh DIGIC V thế hệ mới cho phép dải nhạy sáng của máy nâng lên đến 25.600 (cao hơn gấp đôi so với mức 12.800 của EOS 7D). Ngoài ra, máy cũng có khả năng chụp ảnh tốc độ cao lên đến 10 khung hình / giây. EOS 7D Mark II cũng được dự đoán sẽ sử dụng cảm biến hình ảnh có tích hợp các điểm lấy nét theo pha (phase detection) tương tự như sản phẩm EOS 650D nhằm nâng cao khả năng lấy nét tự động ở chế độ Live View và quay video. Một tính năng cũng được mong đợi trên EOS 7D Mark II chính là màn hình của máy có thể sử dụng loại có khớp lật, tương tự như phiên bản EOS 60D.

Trong khi đó, phiên bản EOS 70D tầm trung của Canon cũng được hé lộ với các thông số gần tương tự như chiếc EOS 7D Mark II. Các thông tin rò rỉ được ra bao gồm cảm biến APS-C 24 triệu điểm ảnh, màn hình LCD 3 inch và dải ISO hỗ trợ tối đa 25.600. Chắc chắn rằng kết cấu của EOS 70D vẫn chủ yếu được làm bằng plastic với khung máy bằng hợp kim ma-giê. Trong khi kết cấu của EOS 7D chắc chắn hơn với vỏ máy bằng hợp kim ma-giê và thiết kế với tính năng weather-seal.

Bên cạnh đó, hai mẫu máy EOS M2, phiên bản nâng cấp của chiếc máy ảnh không gương lật EOS M và chiếc máy ảnh chuyên nghiệp EOS-1Ds X cũng được tiết lộ. Tuy nhiên những thông tin chi tiết vẫn chưa được xác định cụ thể.

Theo dự kiến, rất có thể hai phiên bản EOS 7D Mark II và EOS 7D sẽ được giới thiệu vào cuối tháng 01/2013. Đây là thời gian diễn ra triển lãm hình ảnh CP+ 2013 sẽ được tổ chức từ ngày 31/01/2013 đến 03/02/2013 tại Nhật Bản.

canon eos 70d.jpg

Nguồn: northlight-images
130 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quyen102
ĐẠI BÀNG
11 năm
chưa có giá nhể
Ước có một bé
pupujan
ĐẠI BÀNG
11 năm
trời ới tềnh iu của tui :X:X:X mong là noá có 1 cái giá hợp ly :X:X:Xo_O
Có nên mua 60D ko nhỉ hic hic đang định mua thì đọc tin này hehe
Nhat_Huy99
ĐẠI BÀNG
11 năm
@RCHobby365 Bạn đu theo 60d đi đu theo nó lúc mới ra chỉ có máu và nước mắt thôi hehe
Giá chắc khủng lắm đây😁
lclam7
ĐẠI BÀNG
11 năm
Định mua 60D nhưng sau 1 hôi suy nghĩ quyết dịnh D7000
@longthanhhm Vì chúng ta đang bàn trong 1 topic của dòng máy như thế (drop body)
@longthanhhm So sánh khoảng hẹp vì bản thân mình không đủ sức chơi len xịn và rất nhiều người như mình. 😃
Làm 1 món đồn rẻ mà tốt thì rất khó, mình chỉ so sánh len <7tr để cho các bạn ít điều kiện kinh tế chọn cho nó hợp lí.🆒
Còn nếu có tiền thì cứ thích gì chơi nấy cần gì phải suy nghĩ cho mệt. Thậm chí đặt hàng hãng sản xuất len cho mình cũng được.😁
@zenphan Chuẩn lắm...Đây mới thật sự là tư vấn. Đúng phong cách khách quan của mem tinhte. Không chém gió vớ vẩn.
MikenAngelo
ĐẠI BÀNG
11 năm
E thèm Mark 5D II hàng cùi chưa có lúa. 😔 H ra thêm 7D nữa kìa.Con này với 5D III thằng nào Ngon bổ rẻ nào mấy bác 😁
mkien80
TÍCH CỰC
11 năm
@MikenAngelo 7D sao lại so sánh với 5D III, nhìn giá cũng đã nói lên tất cả rồi..hehe. 5D III là niềm mơ ước của biết bao tay ảnh.
gaumeo46
TÍCH CỰC
11 năm
@Kira_hnk Ý bác ấy là 7DII

Nhưng em yêu 7D và 5DII được dùng để quay short ngắn của Avenger đó bác
Thì nên hiểu 7DII vẫn sẽ được các nhà làm film chuyên nghiệp và nghiệp dư dùng để thay thế 5DIII 😁

E ko có ý so sánh nó đâu bác. Chỉ là độ tin tưởng ko phải là cửa để có thể ăn được 5DIII
Chỉ là hiệu năng sử dụng của nó ko thua gì 5DIII thôi:D

Peace!
contras
ĐẠI BÀNG
11 năm
@gaumeo46 Sao lại thay thế 5DIII
em nó là FF mà bác :eek:
gaumeo46
TÍCH CỰC
11 năm
@contras Nhầm nhầm ;)) 😆
Back up thì hay hơn :p :p :p
Hàng của nhật có đắc một chút nhưng vẫn thích hơn hàng tàu khựa.

Sent from my GT-P6800 using Tinhte.vn
@Mr Thành™ làm gì có máy ảnh nào làm từ tàu đâu bác nó là cong nghệ độc quyền đó không có chuyện cho mấy nước khác làm đâu,thương hiệu quốc gia mah bác,leica đức,hassemblas anh,canon nikon sony fuji pentax nhật,olympus mỹ
máy khủng và giá chắc cũng sẽ rất khủng cho xem, ^^
@Gakho007 vì nó không ff nên thời gian nó cũng hạ giá ah
1 câu vẫn nói về mấy em này : tình yêu nhỏ bé - tình phí vĩnh đại.
mAd_lOvE
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đáng tiếc là 7D II không có FF 😔
menx
TÍCH CỰC
11 năm
Thề là sẽ chẳng ai phải hối hận nếu chơi 7D serial. Sau này lên FF giữ 7D backup qúa chuẩn.
Lấy nét trong hoàn cảnh thiếu sáng cực tốt!
mAd_lOvE: anh Tùng cũng quan tâm 7D ah, e thấy bác toàn FF thui mà ;)
mAd_lOvE
ĐẠI BÀNG
11 năm
@menx Ấy, cho hỏi ai đới 😁 FF với tớ là 4 năm trước thôi, vừa rồi cũng bán cả 7D rồi 😃 Giờ dùng 50D =))
Chảy ước bọt rùi, học sinh đào đâu tiền mà mua chứ

Sent from my GT-I9100G using Tinhte.vn
mình ghét nhất khoản ở máy canon là bitrate nén video của máy ảnh toàn trên 30.000Mb/s
của Sony cao nhất cũng 26Mb/s Nikon thì tầm 20Mb/s
Stevefreaky
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyenthanhhieuthanson Thiên hạ đang nghiên cứu hack lên 100-180Mb/s dùng quay commercial luôn kìa bác. Sony đang trên bàn mổ, còn Canon chắc lâu lắm.
@Stevefreaky theo em thì máy ảnh không nhất thiết phải dùng bitrate cao như thế làm gì.cái đó dành riêng cho máy quay thì hay hơn,vì người ta dùng máy ảnh quay phim chủ yếu để lưu lại làm kỉ niệm mà bitrate cao quá thì khổ việc lưu trữ
em dùng Nex 5N cái video 50p của nó thường có bitrate 26Mb/s đã làm em khốn khổ lắm rồi.chả dám quay nhiều
@nguyenthanhhieuthanson bác thấy có con nikon hay sony nào dùng để làm clip hay phim đình đám chưa bác chỉ có canon thôi nhé
contras
ĐẠI BÀNG
11 năm
K biết giá tn đây
Nhưng về VN chắc cũng bị thương gia làm giá khoảng vài tháng @@
ra 70D rồi, đi vác 60D thôi đang mất giá
@tunghsb01086 mất giá hay tăng già thì không biết à........giống 50D ra trước 60D hết sx rồi mà giá vẫn ngất ngưỡng ^^
@hnamshop dù sao thì giá nó cũng tới mức kịch rồi chứ không mất giá xuống tiếp nhiều nữa
đang có 1 con 7D, thấy xài ngon quá rồi 😁
coi bộ kì này CES và cái lễ đồ chơi điện tử của Nhật có 1 năm quành cháng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019