Lộ diện nhiều hình ảnh của máy ảnh thay ống kính Kodak S1 dùng cảm biến Micro Four Thirds

Duy Luân
11/7/2013 14:39Phản hồi: 21
Lộ diện nhiều hình ảnh của máy ảnh thay ống kính Kodak S1 dùng cảm biến Micro Four Thirds
Hồi tháng 1 vừa qua JK Imaging - công ty được Kodak cấp phép sử dụng thương hiệu của mình trên các máy ảnh/máy chiếu mới - đã tiết lộ rằng họ sẽ tung ra thị trường một chiếc máy ảnh không gương lật mang tên Kodak S1. Giờ đây hình ảnh về mẫu camera Micro Four Thirds này đã lộ diện, nó cho chúng ta thấy được sự trở lại của thương hiệu (không phải hãng) Kodak trên thị trường máy ảnh thay ống kính sẽ trông như thế nào. Hiện chưa có cấu hình của S1 nhưng nhìn hình thì chúng ta có thể nói rằng máy sở hữu kết nối Wi-Fi, ống kính (có lẽ là ống kit) Olympus M.Zuiko Digital 14-42mm f/3.5-5.6. Màn hình LCD ở mặt sau thiết bị khá lớn và có thể lật ra, chưa rõ là có cảm ứng hay không. S1 cũng có chân hot-shoe để gắn thêm đèn flash vào. Nguồn tin nói rằng mẫu máy này sẽ được ra mắt vào năm 2014, không phải trong Quý 3 như thông báo hồi đầu năm. S1 có hai màu trắng và đen.

Nguồn: 43rumors
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ko biết hãng JK này xuất xứ ở đâu. Liệu có vượt qua cái bóng quá lớn của Sony NEX ???
canlaccg99
ĐẠI BÀNG
11 năm
kodak đã chết rồi.mấy hãng máy ảnh trung quốc đừng làm xấu đi hình ảnh của 1 hãng máy ảnh danh tiếng như thế.hãy để nó luôn giữ hình ảnh đẹp trong lòng những người yêu nhiếp ảnh,dù chỉ là trong tiềm thức.
p/s: mình ko thích mấy hãng của tung của mua thương hiệu kodak để làm mấy việc nhố nhăng này.nếu họ làm ra những sản phẩm thực sự tốt thì chả bao giờ cần đi mượn 1 thứ ko phải là của mình để kiếm lợi nhuận như thế.
@canlaccg99 nhảm nhí vừa thôi sư phụ.
cho gia
nininana
TÍCH CỰC
11 năm
sau nhiều năm vắng mặt anh ấy quay trở lại ko biết có ý đồ jì đây. Em nex 3n bán 10t, ko bit là kodak sẽ bán nó bao nhiêu, từ 9t trở lên câu trả lời là nex 3n. Giờ này còn cảm biến Micro Four Thirds.
@nininana bạn hơi xem nhẹ M43 rồi đó.bao nhiêu a sài ff mà cầm qua OM D rồi thì cũng muốn làm 1 con đó
SE K800i
TÍCH CỰC
11 năm
@nininana
Bác cũng bị vài cục gạch rồi, em không cần phải ném thêm nữa 😁
Không biết bác có chơi máy ảnh không gương lật không. Nếu có thì hãy thử M4/3 một lần nhé! Một số model giá rẻ dữ lắm!
Greycloud
TÍCH CỰC
11 năm
Ra mấy cái máy dạng này chỉ có thua đến thua, xem dòng Fuji X hoài cổ mà học hỏi kìa, phải thiết kế máy như dạng máy film hồi trước thì mới bắt khách

Giống như xe máy vậy, thấy Honda, Suzuki, Yamaha,..thiết kế xe máy càng về sau càng hầm hố vằn vện, bậm trợn mà thấy phát ngán cho đám thiết kế càng ngày càng dở hơi như con nít
😁 Dùng NEX 1 thời gian dài nhưng vẫn bị FujiFilm mê hoặc
M4/3 củng tốt nhưng cảm biến hơi nhỏ, APS-C vẩn chuẩn
nowforever
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đang xài m4/3. Cảm thấy rất là chuẩn, có điều ko biết có vượt qua dc Olympus và Lumix ko.

m4/3 thì sao ạ? Mình thấy trừ crop 2x ra, còn cũng ok mà. Ở Nhật m4/3 có doanh số vượt NEX luôn.
@nowforever vẫn thích nex hơn.......chơi MF tiện....
@nguyenchien45.3 Không chắc đâu, được cái Peaking à, còn đồng bọn µFT có cái chống rung trên thân máy, bạn muốn chơi MF thì máy Sony gương mờ là tốt nhất
@brotherhien93 mình thích cái nào nhỏ gọn thôi....
nowforever
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyenchien45.3 Vậy bác càng nên thử m4/3. Máy m4/3 có kích thước rất nhỏ. Trừ 3N quá nhỏ, còn thì đều to. Quan trọng nhất là lens của m4/3 rất nhỏ. Mình ko mua NEX vì lens của NEX to quá. Dc mỗi cái 16-50 đi theo 3N là nhỏ thôi. Lens SEL 50mm 1.8 quá to so với Oly 45mm 1.8. Ngoài ra, mình chơi MF thì m4/3 của Oly lại còn có chống rung thân máy 😃
kiểu máy ngộ ngộ sao sao ấy nhỉ
nvdcs
ĐẠI BÀNG
11 năm
nó chưa ra thì sao biết là tốt hay xấu?
bác nói thế là rất kỳ thị bọn khựa, dù sao nó cũng góp cho thị trường đa dạng mẫu mã và giá thành nhiều mức hơn !
Mirrorless à? Chán.
babe_in_car
ĐẠI BÀNG
11 năm
đc
Rukia2005
TÍCH CỰC
11 năm
Làm back-up là chuẩn nếu giá mềm.
máy này kiểu model mới nè
máy dạng kiểu này k gồ ghề như các máy ảnh cơ khác nhĩ

Xu hướng