Lộ diện Nokia A1 trung cấp, ra mắt giữa mùa hè

sonlazio
1/4/2016 23:24Phản hồi: 164
Lộ diện Nokia A1 trung cấp, ra mắt giữa mùa hè
Một nguồn "tin cậy" từ nội bộ Nokia cho Android Authority biết là Nokia sắp quay lại thị trường điện thoại thông minh với chiếc Nokia A1, sản phẩm trung cấp sử dụng SnapDragon 652, có vẻ như chạy Android Marshmallow với giao diện Nokia Z Launcher. Thông tin thêm cho biết A1 sẽ có màn hình 5.5" FullHD và bán ra vào khoảng giữa mùa hè.

Rất tiếc là hiện tại chúng ta không biết Nokia A1 sẽ do Nokia sản xuất hay nó là một sản phẩm hợp tác với Foxconn như Nokia N1. Cũng cần lưu ý là nhìn hình thì A1 sẽ không có thiết kế đặc trưng của các máy Nokia cảm ứng mà dùng một thiết kế phổ biến với viền màn hình khá mỏng, mặt kính cong hai bên.
Tham khảo: AA
164 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhìn thiết kế như vậy có lẽ giá lẽ rất mềm đây.
lbrolken
ĐẠI BÀNG
8 năm
Trông cũng đẹp đấy, chỉ sợ ko pp ở VN thôi
Universe97
ĐẠI BÀNG
8 năm
ko biết có gì nổi trội không chứ smart phone giờ bão hết cả hòa rồi
@Universe97 Đúng vậy. Rất khó cho Nokia. Nhưng hy vọng anh ấy sẽ trở lại như xưa !
tungfnv
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mua1 cặp cho bố và mẹ cũng được :p
@tungfnv Mua cho bố mẹ cậu 2 con Arbutus Ar2 này còn đẹp hơn nhé!!! 😁
Nhìn hình giống như viền màn hình được làm cong tý xíu
tuanboxit
ĐẠI BÀNG
8 năm
Giờ chỉ còn cái tên còn xác thì cũng như bao chiếc từ tq
caphe17
TÍCH CỰC
8 năm
Nếu chạy Adroid thì còn đỡ, WP thì next.
@bbtelstra Lại chưa phân biệt được os và fw
bbtelstra
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ptvd1994 os sym chưa phải là smart nhé,nó không được vào hàng smart đâu,vẫn còn thua OS BB 4.x,lêu lêu
@bbtelstra Ở thời của win mobile, 4.x, banda thì sym được coi là 1 os smart rồi. Thay thế thời đại của nó là thời đại của ios, wp, androi. Bạn phải xét đúng thời điểm một chút, mình dùng sym thấy nó còn smart hơn cái wp của microsoft
bbtelstra
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ptvd1994 hehe,thanks!
thegiang889
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ủng hộ nokia quay lại thị trường smartphone với HDH android. Ai đồng ý like nhé 😃😃
ruacon86
TÍCH CỰC
8 năm
@thegiang889 Nếu lấy cam con lumia 1020 bê qua nữa thì tui sẽ trở về đội nokia,hiện đang trong đội sony xperia
penguin77
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thegiang889 Lướt qua thấy cái Avata "mặt nồi" quay trở lại là không ưu rồi, vô cmt xin like về bán hả thím. Các avata mặt nồi này đi đâu cũng thấy, qua bên 2banh.vn cũng thấy, công nhận ở không quá, bài viết nào cũng thấy vô bình loạn, mặc dù tay nhanh hơn não 😁
vuquiduong
ĐẠI BÀNG
8 năm
Máy đẹp thế mà chạy Window nữa thì quá ngon.
devilkut3
TÍCH CỰC
8 năm
Chết rồi thì thôi , cứ cố làm gì .
@devilkut3 cả cuộc đời của bạn chắc ko biết 2 từ phấn đấu nhỉ.
ng.hung1981
ĐẠI BÀNG
8 năm
@devilkut3 Ông có chết 100 năm đi rồi thì thằng Nokia vẫn sống nhăn ra nhé !
I.Corp
TÍCH CỰC
8 năm
@devilkut3
Mấy bác cmt kiểu ntn có bao giờ học dc câu thất bại là mẹ thành công ở trường phổ thông hay trường đời chưa v. Dù sau này Nokia hay bất kì hãng nào trong cảnh tương tự có tồn tại bị j thì sự cố gắng vực dậy cũng là một thành công lớn r. Cái tính đi đè bẹp ng khác trong khi bản thân chưa lam dc j to tát của ng viet thật đáng xấu hổ

Ps: Cái hình chỉ là concept trên mạng cắt ghép mà ra thôi. Mấy bác cứ bình tĩnh
@I.Corp Chấp làm gì mấy đứa ở Trâu Quỳ (trại tâm thần) lạc hả bác 😁:D
@vicenzow800i A nói rất chuẩn kết câu này
nipponx
TÍCH CỰC
8 năm
làm cái 41mp đi để thay máy 😁
Nokia đẫ chết thì khó mà hồi sinh mà có hồi sinh thì cũng ko thể cạnh tranh nổi thị trường smartphone khốc liệt hiện nay
Ngay cả xaomi giá rẻ cấu hình cao còn chết lên chêt xuống
Thôi thì anh No hãy no dùm đi
ng.hung1981
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Vodanh_vohinh Lo cái thân mình đi anh trai làng. Ông có mục xương ra rồi thì nó vẫn sống rất là khỏe thôi.
@Vodanh_vohinh Nokia họ có thế mạnh mà mấy hãng kia không có, đó là tình cảm bạn ạh
Nói đến Nokia, chưa cần biết là sản phẩm gì, luôn được mọi người để ý và dành cho tình cảm rất lớn
Người kinh doanh tư bản, ng ta ko nhìn sự việc một chiều, phiến diện theo kiểu " ng ta làm nhiều rồi, mình làm ko cạnh tranh nổi " đâu. Chỉ cần 10% thành công thôi người ta cũng sẽ làm và có chiến lược chắc chắn. Việc là một thương hiệu đã đi sâu vào rất nhiều thế hệ người dùng là một chiêu bài quan trọng, ko mất quá nhiều chi phí để quảng cáo và gây dựng lòng tin. Chỉ riêng cái tên Nokia đã là quá đủ rồi. Cùng 1 thiết kế, 1 cấu hình, giá thậm chí cao hơn, rất rất nhiều ng sẽ chọn Nokia thay cho Xiaomi, LG, HTC hay thậm chí là Samsung đó bạn. Đương nhiên khi họ ra sản phẩm sẽ gây chú ý, còn thì sản phẩm đó có thực sự tốt ko, có cạnh tranh được ko thì lại là vấn đề kỹ thuật của họ.
Cũng giống như bạn có nhà mặt đường, về lý thuyết bạn có thể kinh doanh bất kì thứ gì mà ko phải tốn tiền thuê địa điểm, dựng 1 cái biển lợi thế hơn nhiều đi quảng cáo trên các diễn đàn, mạng xã hội. Nhưng chợ chung- lộc riêng, bạn có bán tốt, bán được hàng nhiều thì nó lại phụ thuộc vào sản phẩm bạn mang lại và duyên bán hàng của bạn
hikaru2014
TÍCH CỰC
8 năm
@barminhtri Bạn ko cần cmt ptich dài như vậy. Bởi vì him là ifan 😃
@barminhtri bác này nói chuẩn này! Like
dbt123
CAO CẤP
8 năm
Cứ thấy có chữ "Nokia" trên title là vào đọc, chưa cần biết nội dung là gì
Người dùng vẫn còn rất yêu nokia
ngudungsua
TÍCH CỰC
8 năm
cá nhân vẫn thích có cái nokia ở mặt trước ngay dưới loai thoại hay một bên cũng được
Những mem 8x như mình đều hiểu những gì No đóng góp cho làng di động trong quá khứ. Nhưng k gì có thể tránh đc quy luật sinh lão bệnh tử. Hiện trạng mảng phần cứng của No bây giờ đang trong giai đoạn bênh. Đang trút những hơi thở cuối cũng rồi ngỏm có linh đan trong phim cũng chả cứu đc
Huyền thoại đã trở lại. Nhìn vậy cũng tạm rồi nhỉ, hy vọng sản xuất tại HTC - Đài Loan hay bên Mexico cũng được.
Chỉ cần giá tốt máy tốt như những j nokia làm trong quá khứ là được
Sợ là ko có cơ hội nữa, trừ khi có 1 sp làm thay đổi cả thế giới cách dùng smp

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019