Lộ hình ảnh được cho là của Yamaha Exciter 155
su béo béo
1 thángBình luận: 293
Lộ hình ảnh được cho là của Yamaha Exciter 155
Mới đây, mình có thấy anh em chia sẻ trên mạng xã hội khá nhiều về hình ảnh được cho là Yamaha Exciter 155. Lúc trước đã có tin đồn rằng chiếc xe côn tay này sẽ được giới thiệu ở Việt Nam sớm nhưng không phải. Sau đó rất nhiều tin đồn cũng như hình ảnh được đưa ra. Thiết kế của chiếc Exciter trong hình khác hơn so với phiên bản Exciter 150 hiện tại. Những hình ảnh vừa được tung lên mạng lại trùng với những hình ảnh vào 4 tháng trước. Anh em có thể coi những hình ảnh đó tại link: https://tinhte.vn/t/3138241/

Còn với hình ảnh phía bên dưới, anh em có thể thấy đây là chiếc Exciter màu xanh GP. Phía trên còn có cụm Smartkey và có 1 cổng tròn tròn giống như là nơi trang bị cổng sạc USB-A.

Hình ảnh bảng đồng hồ phía dưới cũng trùng khớp với hình ảnh trước đây. Hình dạng ốp đầu xe cũng như vị trí các nút cũng giống.

Thêm phần phía sau của bên hông chúng ta lại thấy dòng chữ Variable Valve Actuation (VVA). VVA nói đơn giản đó là hệ thống trục cam biến thiên, nhằm thay đổi độ nâng hạ van nạp xả khác nhau tương ứng với điều kiện vận hành. Lợi ích của công nghệ này chính là giúp tiết kiêm nhiên liệu ở vòng tua thấp nhưng lại cho hiệu năng tốt khi động cơ làm việc ở dải vòng tua cao. Chiếc sportbike R15 2017 đã sở hữu khối động cơ 155 với công nghệ này. Nó cũng được Yamaha Motor áp dụng cho động cơ Bluecore trên một vài dòng xe như NVX, NMX (NMAX) hay LEXi. Anh em nghĩ sao về những hình ảnh mới này, liệu Exciter 155 sẽ sớm về Việt Nam?

Hình ảnh lộ hồi 4 tháng trước:

5027561_yamaha_exciter_155_vva_2020_tinhte_6 (1).jpg

Ảnh: MXH
truongbq92
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Đag hóng để rước mà chưa có thông tin nào chính xác
@luxubu11 Nhưng mà làm cũng nên làm đc đc chút chớ...
@nem nướng nha trang sao lại tào lao 😁
luxubu11
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@nguyenpr089 Bác thấy ko , cái dè của satria zin nhìn cũng đẹp đó , nhưng về tay của rắc king boi thì thay hết nào là ex2010 , dè sonic ,dè chợ nói chung là phải thay hàng zin thì các xế thấy đẹp 😁
@luxubu11 Đúng đúng...có mấy ông chơi xe rất ngộ nghĩnh. Haha
baohungle
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Nhìn từ góc chết hay sao mà trông xấu nhỉ, nhưng đc cái động cơ đc nâng cấp coi như cũng tạm ổn
truongbq92
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@baohungle Chờ động cơ là chính. Chứ như mấy bản trước thì cũg k có j hấp dẫn
ufdb
CAO CẤP
1 tháng
@baohungle Nhìn cái mặt trước tụt hết mood
@baohungle Thấy xấu thật
@baohungle Mặt trước chổ nào trong hình mình chưa thấy nhưng mà kiểu dáng thon gọn lại để tranh hàng với anh Suzuki
@baohungle Xe thực tế nhin đẹp đấy chứ
htphoto
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Từ khi Ex gắn liền mặt báo với các vụ trộm chó thì mình không thấy thiện cảm nữa
@traitay95 do con người, ở SG ai mà đi ăn trộm chó??????
@nguyendrum Ờ thì có ai nói thẳng nói xấu là người sài gòn ăn trộm chó đâu mà bạn nhột thế, ý người ta là nói chung chiếc xe chỉ là 1 công cụ tốt hay xấu là do thằng xử dụng 😆 , chứ chiếc xe nó biết tự ăn trộm chó à ???
@nguyendrum bữa nó mới thuốc chết con chó nhà t ở Bình Tân nè
socola1989
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@khanhdepdzai1706 Bạn có vẻ ko hiểu ý mình đang nói.
Khoảng hở bánh sau với phần bên trên nhiều quá trông kém sang, như Winner cũng kém sang vãi.
truongbq92
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@ninhlexus Cái smartkey nhìn bánh bèo
austin_1st
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@ninhlexus Đúng thật, kém sang hơn Mer S hẳn luôn
@truongbq92 Đúng là cái smartkey ya nhìn lô vãi
dctrang91
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@ericlam988 Smk Ya nó ăn đứt Honda đấy
Nhìn form như Raider, không đẹp lắm
@Mikeknowsme Raider dáng nhỏ con đi đẹp
htnvn
ĐẠI BÀNG
1 tháng
"Xe này mạnh lắm, ga lại hỗn, nhích nhẹ ga là chồm lên vọt đi rồi"
@htnvn Nhích nhẹ là con chó đi rồi 😆)
@Nessie LossNess Nhích nhẹ là nghe ẳng ẳng ẳng,sau đó là nghe anh ơi tha em,em mới lần đầu
Hêu Con
TÍCH CỰC
1 tháng
@ericlam988 Nhích nhẹ cái.là nghe tiếng gâu gâu..pé cún không cánh mà bay
@Nessie LossNess cho vào bao
jiji75
TÍCH CỰC
1 tháng
1 bản nâng cấp lớn cho nhóm SBC
@jiji75 tập họp lực lượng liền
Ra mua Loser X kìa anh em, đang giảm giá còn có chưa đầy 30tr.
@Út Bin Có khi nào mình đang nói chuyện với thằng con nít nào cũng có 😆 , trên mạng mà nói nhiêu tuổi chẳng được. Cho nên nó không đáng để mình phải nói thêm.
@Út Bin Vãi cả gg vẫn ko ra 😃) !!! Gà vl 😃) !!! R15 hãng bán là 2 con màu xanh GP với Đen nhập nguyên con từ Indo nhưng đời tem là 2018, còn tư nhân h nó bán đời 2019 2020 ( 3 màu : xanh GP - Đỏ Đen - Xám Vàng ) rồi, dĩ nhiên tư nhân nó khác !!! Còn thằng R15 nhập chính hãng Yamaha thì dĩ nhiên sẽ được bảo hành chính hãng, còn tư nhân thì éo có, vậy cũng éo hiểu nữa, cùi vãi 😃) !!! Hãng thì nó hợp đồng với bên ya Indo rồi nên không thể cập nhật nhanh như thị trường gốc được, không phải cứ thix màu mới là có, cũng như Honda Việt nó nhập chính hãng MSX, CB150R cũng chỉ là màu tem cũ 😃) !!! Gà !!! Con CBR150R ko có nhập chính hãng chứ có thì nó cũng quật chết con R15 😃) !!! Bên Indo từ sport tới nake Honda nó vả cho sấp mặt hết rồi 😃) !!! Chỉ có 250cc thì Kawa vẫn nằm top bên đó, thấy con xe perfect như CBR250RR mà còn không đú lại Ninja 250 nữa thì phải hiểu thị trường không đơn giản cứ phải làm xe đẹp ngon là bán chạy đâu bé trai 😃) !!! Còn R25 thì năm đâu dưới đáy =]] !!! Về đây tụi bay thần thánh R3 :v !! Chán !!
@Huy †rần Thôi biến đi dùm anh cái em trai, ít ra thằng ku kia nó cũng đam mê hãng xe của nó cũng tìm hiểu nói chuyện được, còn mấy thằng như chú em biết mie gì đâu, tư duy cũng ko có nên chờ kết quả anh vả thôi, h biến đi 😃) !!!
@Út Bin fr3nzjpl4nt nó đang chạy Winner phiên bản 1 lên nó đội Honda lên bàn thờ, thằng này chắc chắn nhân viên bán hàng Head Honda lên nó cãi cùn lắm.
Có vẻ dàn chân trước vẫn tí ti như vậy.
dual1
CAO CẤP
1 tháng
Xe trộm chó huyền thoại được nâng cấp động cơ thì liệu ăn nổi raider ko đây
@dual1 cho vô bao luôn
batuocken
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@zencozhang Bỏ suy nghĩ ấy đi bạn ơi
zencozhang
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@batuocken ko ai cấm dc ng ta suy nghĩ hết haha ông là chúa hả
Có phanh abs nữa là ngon
@toluutuananh Chắc là không rồi, Mấy con R15, Xsr 155 mắc tiền hơn mà nó còn chưa thèm gắn
@toluutuananh Abs chỉ để phanh gấp, còn exciter trộm chó thì chỉ muốn vọt nhanh thôi, đây là lý do ko bao giờ có abs nhé!
@yushikara Chắc đội tr ch tài trợ yama để nâng lên 155 vọt cho nhanh đây mà 😂
chipM
TÍCH CỰC
1 tháng
Xe thì to ra mà không làm dùm cái cốp để đồ 😁
chipM
TÍCH CỰC
1 tháng
@luuquoctuan Suzuki Axelo mình đi có cốp và là tay côn 😃
Út Bin
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@chipM thế phuộc axelo là phuộc gì bác? còn câu bác hỏi mà mono 1 có cốp vs k cốp gì đó. Thì chả thấy chiếc nào xài phuộc mono mà có cốp chả?
Còn bác có tiền bác đòi hỏi là đúng, nhưng mà đòi cái nào phải có lý + đúng thực tế, chứ kiểu như bác bác muốn làm cha người ta thì em chịu.
1+1=3, tao có tiền m phải làm như thế. haha
chipM
TÍCH CỰC
1 tháng
@Út Bin Bác kia nói xe tay côn mà đòi có cốp. Chứ có nói xe phuộc mono đâu.
Ngày trước wave, future làm gì có cốp. Chẳng phải nhu cầu người người ta đòi hỏi thì họ nhà sản xuất phải bổ sung. Họ dời cái bình xăng ra phía sau và làm cái cốp phía trước đấy.
Còn chuyện phuộc mono mà không có cốp thì do bác không đòi hỏi thôi. Chứ càng nhiều người như tui đây thì sẽ có ngày họ làm thôi.
Để chứng minh là cái cốp là có lợi và KH có nhu cầu thì bác ra đường xem có người phải sắm cái thùng Givi phía sau. Chưa kể có người thấy cái thùng đó xấu nên không gắn và âm thầm sống chung với cảnh không có cốp.
Út Bin
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@chipM Bác đúng chất người VN, được voi đòi tiên, xe ngày xưa cái cốp tí xíu, cũng khóc làng đòi hỏi làm cốp to, ngta làm cốp to, thì chiếc xe bề ngang to ra, cũng khóc rống, kêu là thô, không thon gọn. Mấy chiếc phuộc mono giờ đòi làm cốp to thì em cũng ạ rồi
bhuubao
TÍCH CỰC
1 tháng
Chờ NVX bản mới, bản cũ nhiều bất cập quá.
@bhuubao Cái yên 2 tầng dùng cho gia đình thì đúng là bất cập.
dual1
CAO CẤP
1 tháng
@TraiKimThanh Kiểu dáng như nvx, pcx thì không thể chở được nhiều người đâu bạn. Tụi nó thiết kế có chủ đích mà.
bhuubao
TÍCH CỰC
1 tháng
@dual1 Thêm cái dè sau cho đỡ bắn bùn nè. Hơn nữa không có tay dắt sau làm mình rất là phân vân
dual1
CAO CẤP
1 tháng
@bhuubao Để dắt xe bạn để ý phần đuôi xe có cái rãnh rất lớn phía dưới, đặt tay vô đó để kéo xe ra.
NQN.79
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@TraiKimThanh Thêm quả ko có tay nắm phía sau cũng hơi bất tiện
Chẳng biết xấu hay đẹp nhưng cứ có là bán đắt hàng như tôm tươi..chứ đâu như “kẻ chiến thắng” kia
Ngày càng xấu
bozvot
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Vậy là mấy con mới dán tem vừa rồi là để đẩy hàng tồn à =))
Vừa múc Winner x ABS đen mờ 35tr cả trước bạ hôm chủ nhật vừa rồi. Quá hời. Cá nhân thấy chạy winner x sướng hơn ex nhiều.
@kixx Chẳng qua cây phuộc nó dễ tùy chỉnh cứng tốt hơn để chạy đường trường nhanh lỡ gặp ổ gà bớt nguy hiểm chứ chạy đường dằn cũng xóc tưng. Với lại xe ông ấy là xe độ như cọp rồi dàn chân phải nâng cấp thôi.
@RC213v dù sao nó cũng tốt hơn 😁
@kixx Mình xem mấy cái xe độ nó cứ kiểu trẻ trâu, lòe loẹt thế nào ấy. Ko mê nổi
@kixx thánh độ xe đây rồi
nhìn ổn nhất phân khúc nhỉ
đội bắt chó đã xem tin này!
@Bulezone2020 và đọc rất kỹ
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019