Lộ hình máy ảnh Sony NEX-C3 và Sony a35

sonlazio
23/4/2011 2:4Phản hồi: 29
Lộ hình máy ảnh Sony NEX-C3 và Sony a35
Khi NEX-3 bị ngừng sản xuất, người ta đồn đại chiếc máy này sẽ được thay thế sớm và giờ đây, NEX C3 đã xuất hiện để đáp ứng lời đồn đó. Một số nguồn tin từ Sony Alpha Rumor cho biết Sony NEX C3 sẽ gọn hơn NEX3 một chút, sử dụng cảm biến 16,2MP giống Sony A55 và xuất hiện thêm 1 đèn flash mới lớn hơn flash cũ (tương thích với NEX 3 và NEX 5). Ngoài ra, chúng ta còn thấy xuất hiện một hình ảnh về Sony a35, chiếc máy ảnh được cho là thay thế a33 trên thị trường máy ảnh gương mờ.
29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chiếc alpha 35 đẹp quá
Chiếc nào cũng đẹp, ước gì có 1 chiếc.
alexzai
TÍCH CỰC
13 năm
Vẫn kết kiểu dãng vuôn vắn nex5! nhìn đèn flash đẹp quá! đợi C5 xem có lí do đổi Nex5 ko
BomVDHP
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mẫu mã không khác a33, Ko bik có tính nằng gì hơn Ko?
thấy cái A33 vẫn đáp ứng dc đầy đủ chức năng của 1 DSLR nên vẫn trung thành với A33 thôi
e thấy con NEX mới này cục mịch thế nào ấy 😔 ko dc thanh thoát như NEX3 và 5
Con nex chụp phải nói là khỏi cần photoshop luôn. Chụp hình có cảnh trời mây vào màu sắc lên long lanh, tuy nhiên tông màu nó thương nhìn hơi buồn tý. Có tiền múc em này thay PnS là miễn chê.

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
huy6106230
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái chất liệu thì đẹp nhưng kiểu bầu bầu ko đẹp bằng NẼ cũ,còn đèn thì rất đẹp.
bad_child88
ĐẠI BÀNG
13 năm
oh shit, con Nex C3 quá là đẹp, đẹp gấp mấy lần con nex cũ 0_0' . Mà cái dòng nex của Sony ko biết hình ảnh sao. nhưng mà nghe cái tiếng chụp kêu xoẹt xoẹt còn đã tai hơn mấy con DSLR. Em đang xài 60D Ca mà còn mê mệt cái shutter sound của em này 😔
klc304
ĐẠI BÀNG
13 năm
Quá đẹp không thể chê vào đâu ........
Không biết về VN giá bao nhiêu nhỉ?
zomano
TÍCH CỰC
13 năm
cái máy thì bé mà ống kính to thật,bảo sao chất lượng chụp hình của sony luôn đẹp,giá mà nó nhỏ và gắn được vào điện thoại thì tốt nhỉ.
dx82
TÍCH CỰC
13 năm
Xấu hơn NEX-3 và NEX-5, sao Sony không để kiểu thiết kế cứng cáp như NEX-5 nhỉ?
không biết giá cả thế nào nhỉ....?
MegaKainIM
ĐẠI BÀNG
13 năm
ôi sony là niềm ao ước của em :x
NEX - C3 thực sự rất đáng mua nếu giá cả tốt. Gọn gàng hơn mà lại có màn hình gập xoay giống như NEX - 5. Chờ đợi xem sao. 😁
nguyencot
TÍCH CỰC
13 năm
nex c3 nì xấu quá , nhìn nó sao sao í ! không có cảm giác chắc chắn như nex 5 , mình đang xài nex 5
nibiru
TÍCH CỰC
13 năm
Nex-3 chụp hình màu hơi bợt. Cùng 1 ảnh nhưng chụp con siêu Zoom canon của bạn em có vẻ lên màu hơn.

Mà Nex C3 vẫn chưa thay cái vòng xoay chế độ thay cho cái gạt on off vô ích (để cái nút on off ra chỗ khác cũng đc) 😔.
RHINO_BOY
TÍCH CỰC
13 năm
nhìn đèn flash đã quá..........
con nex C3 xấu kinh khủng 😔
Nex 5 đẹp thế mà Nex c3 ko chấp nhận đựoc
khác dek j mấy con PnS của Nikon hay Canon đâu :(

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM