Lộ hình Nokia N8-00 chạy Symbian^3, camera 12MP

Didu
23/3/2010 13:32Phản hồi: 70
Lộ hình Nokia N8-00 chạy Symbian^3, camera 12MP

Mới đây, một trang web tiếng Trung đã cho đăng tải những hình ảnh được cho là của mẫu điện thoại tiếp theo thuộc dòng N-Series của Nokia mang tên N8-00. Căn cứ vào hình ảnh và một số thông tin bị lộ thì đây sẽ là chiếc điện thoại thiên về giải trí với camera 12MP, khả năng quay phim HD 720p và chạy Symbian^3.

Nokia N8-00 sẽ là chiếc điện thoại tiếp theo của dòng máy giải trí đa phương tiện N-Series. Một trong những đặc điểm nổi bật của N8-00 đó là nó sử dụng Symbian^3, đây là HĐH mới được ra mắt với khả năng hỗ trợ công nghệ cảm ứng đa điểm, rất ấn tượng với người dùng Symbian. Theo nguồn tin này thì N8-00 có màn hình cảm ứng điện dung rộng 3.5", camera 12MP (bằng với SE Satio), đặc biệt đó là khả năng quay phim HD 720p và ngõ ra HDMI, điểm mới trên điện thoại di động. Thật tiếc là chúng ta chưa có thông tin về ngày ra mắt chính thức cũng như tên gọi, cái tên N8-00 mới chỉ là tên gọi tạm, hãy cùng chờ một cái tên chính thức từ Nokia.

Một số hình ảnh từ trang IT168.com:

Nguồn: Unwireview
70 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

promano
TÍCH CỰC
14 năm
"thông tin từ web tiếng Trung" liệu có tin đc ko ạ?
Mà camera 12Mp thì con này trở thành camera phone khủng nhất của Nokia rùi...
Bồ kết bồ kết rồi...
Nhưng phải chờ đợi xem thực hư thế nào đã... 😁
dangliti
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác này có vẻ ác cảm với bác Trung Hoa anh hùng quá nhể.
Nhưng mà mình nghĩ thông tin này rẩt có thể là thật, đơn giản vì hiện nay rất nhiều hãng lớn đều có cơ sở sản xuất phần cứng ở TQ, ngay cả iPhone quả táo...
Nếu thông tin này đúng, thì có vẻ cũng đáng chờ đấy........
nhìn chẳng có tí cảm tình nào cả . trông nó cứ thô thô sao ý .
cái này tuyệt vời đấy nhỉ, có cái này sẽ là điều tuyệt vời đấy
promano
TÍCH CỰC
14 năm
Ko hiểu bác nói theo phong cách j vậy? Heheee 😁
1 phong cách spam kiểu mới!
bingoo511
TÍCH CỰC
14 năm
Hờ hờ... Không biết symbian^3 sẽ thế nào đây 😃 --> HDH mạnh cần 1 em máy mạnh để chứa rồi

bác phát biểu hay quá 😁 em chả hiểu gì cả.... hihi
có vẻ n900 là một tuyệt phẩm ...
Khi thấy con này thì cảm thấy những con sẽ ra chưa chắc đã được như thế .
bebe2009
TÍCH CỰC
14 năm
xấu và không hợp lý chúc nào :eek:
duco2
ĐẠI BÀNG
14 năm
phải chờ mới biết được

nokia chơi 12 chấm ngang với sony rồi
ko có bàn phím ko mua....he he....🆒
kekenano
TÍCH CỰC
14 năm
Bác nhìn lại đi, ai bảo bác là không có bàn phím cơ chứ, hứa hẹn là 1 em rất tiềm năng đấy. Tất nhiên nếu nó đúng theo nhưng gì Nokia cam kết: Đa điểm, 12Mp xenon,sym^3...
hqviet
CAO CẤP
14 năm
trông ko đc đẹp cho lắm.
Theo mình hiểu thì bạn ấy muốn nói,cái điện thoại mới này thặt tuyệt, và được sở hữu nó thì còn tuyệt vời hơn nữa.
trong không giống với phong cách thiết kế của nokia lắm , mà tính mở lại cuộc đua pixel nữa hay sao ?
kiểu dáng hơi xấu, không biết giá cả và chất lượng thế nào.
nhìn con ốc ở cạnh máy thì éo phai nokia rồi. chắc hàng nhái của bon tàu
thiết kê bị gãy , ko đc mượt cho lắm , tuy nhiên đã khá rôi , lần này nokia ko bê nguyên xi mây mẫu dạng như N96 nữa .
stefanno7
ĐẠI BÀNG
14 năm
Toàn chạy đua "vũ trang" thế này thì kinh quá.
xmanonline
ĐẠI BÀNG
14 năm
thiết kế vát về 2 bên, có vẻ như đây là dt chơi game
trunkz
TÍCH CỰC
14 năm
Nhìn bao quát thì giống cái Mobiado Grand:

Thật ra con Grand này giống E71 hơn bác ạ, mà hình như là phần ruột nó là E71 thì phải , vì lúc trước nghe nói em nó sử dụng HĐH S60 3rd
trunkz
TÍCH CỰC
14 năm
Đúng nó là ruột của E71. Mình nói con N8-00 này giống MG ở chỗ dẹp dẹp, 2 đầu đều được vát xiên. Nó cũng giống cả cái Side-kick nữa.

Kết nhất là quay phim HD 720p và ngõ ra HDMI
em cũng phải công nhận là chẳng giống phong cách của Nok tí nào cả. ống kính 12MP thì ít nhất ông Nok cũng phải cho cái nắp bảo vệ chứ. đằng này trống trơn lun. mà cái Flash hình như là 1 đèn, không phải dual. 5MP cũng có dual flash rồi mà. nói túm lại là 1 loại máy nào đấy của mấy anh Hồ Cẩm Đào sản xuất
Hình như bro này ko phân biệt đc giữa dual flash led và flash xenon là như thế nào
cái đó chắc là flash xenon dấy bạn ah
kekenano
TÍCH CỰC
14 năm
Ôi giời, đến chịu bác này, hình như chưa bao giờ thấy flash xenon trên N82 hay các điện thoại khác hay sao ý, xin thưa với bác 2 em dual flash chiếu sáng không thể bằng 1 em mà bác gọi là Hồ cẩm đào sản xuất đâu. Thú dữ đấy ạ. Thân.
vjrus
TÍCH CỰC
14 năm
cái đấy là đèn flash xenon hàng dữ rồi ! kô phải loại thường đâu , nhưng mà kô biết có phải của Nokia design ko nữa hay của thằng tàu khựa nó quăng bom

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019