Lộ thông số kỹ thuật Galaxy Note 20 và Note 20 Plus
MinhTriND
3 tháng trướcBình luận: 209Lượt xem: 17.748
Lộ thông số kỹ thuật Galaxy Note 20 và Note 20 Plus
Những thông tin này đến từ CEO của Display Chain Consultants, ông Ross Young. Đây là đơn vị tư vấn cho các nhà cung ứng màn hình trên toàn thế giới nên những tin tức rò rỉ từ đây rõ ràng mang tính xác thực cao. Trong một buổi phỏng vấn kéo dài hơn 10 phút với một kênh Youtube mang tên Greggles TV, vị CEO nói trên đã chia sẻ rất nhiều thứ về thông số kỹ thuật của Galaxy Note 20Note 20 Plus.

Công nghệ cảm biến vân tay mới

Theo Young, cả Galaxy Note 20 và Note 20 Plus đều sẽ được trang bị cảm biến vân tay siêu âm 3D Sonic Max thế hệ thứ hai của Qualcomm. Được giới thiệu lần đầu tiên vào tháng 12 năm ngoái, với kích thước lớn hơn đến 17 lần, hệ thống cảm biến này có thể đọc được cùng lúc đến 2 dấu vân tay, từ đó gia tăng tối đa khả năng bảo mật của thiết bị. Ngoài ra, tốc độ xử lý để mở vân tay được cho là cũng sẽ gia tăng.

Màn hình vẫn khoét lỗ

Galaxy Note 20 sẽ sở hữu kích thước màn hình 6,42 inch, trong khi Galaxy Note 20 Plus sẽ có màn hình lên đến 6,87 inch. Cả 2 đều sẽ có vị trí đặt camera trước tương tự như ở thế hệ Note 10.

Các thông số khác

Galaxy Note 20 phiên bản cao nhất sẽ có RAM 16GB như trên S20 Ultra, pin dao động từ 4.000 mAh đến tối đa là 5.000 mAh. Theo thông lệ, dòng Galaxy Note sẽ được công bố vào tháng 8 hàng năm và ông Young cũng kỳ vọng điều này không thay đổi bởi các ảnh hưởng của đại dịch. Ngoài Note 20, một chiếc điện thoại khác rất có thể cũng được công bố tại sự kiện này đó chính là Galaxy Fold 2.

Tham khảo: Androidauthority
Nể quả ram nhất còn ngoại hình thì đến note 10 thì hết ý tưởng rồi . Giờ này sam nên tập trung vào phần cứng và camera thì mới đấu được với apple .
@Lạc Việt 2020 Bác nói mà ko suy nghĩ bởi bị chửi là đúng roài. Bác xà note 10 bao giờ chưa, chưa thì mượn ai có cầm xài thử đi rồi hãy nói, đánh giá khách quan chút đi. E đang xài note 10+ bản exynos đây, xài bt thì mượt chẳng lag bao giờ, chơi game ổn còn ram nhiều ít ko ảnh hưởng nhiều giật lag đâu
@Chạt Phích Vụ này do ko vào setting bật cái tránh chạm màn hình thôi, e xài thì đâu có bị cái này
@Tuananh Ho Bật tính năng này rồi. Tui xài để trong túi xách, bị mới nói chứ ko bị nói làm gì
@Lạc Việt 2020 Cái con cò bệnh phôn này còn sang đây cà khịa nữa chứ . Quay về với cái máng lợn bphone của mày đi
https://vnreview.vn/tin-tuc-kinh-doanh/-/view_content/content/3158643/galaxy-note-20-se-vuot-qua-iphone-nho-cong-nghe-man-hinh-moi

Mấy cái này ko quan trọng lắm. Quan trọng là ai sẽ thương mại LTPO TFT OLED của SDC trước, Samsung Electronics hay Apple?

Ko nói nhiều, thằng nào làm trước thì seed thằng đó.
@AmbitiousMan Thanh niên cứ nghĩ apple tự làm dc màn hình.
@Yan20142297 Chính xác hơn là dùng tấm nền của ss
@AmbitiousMan Năm nào chả có câu “ vượt mặt” mà toàn đi sau ko àh
@AmbitiousMan Doanh số chắc còn thua xa iPhone SE (2020) chứ vượt iPhone 12 bằng cái niềm tin à =))
Note 10 vẫn quá ổn, hóng Note 20 có gì đột phá không 😁
@caochinghia Mỗi tội hàng ssvn thấy nhiều ng die màn quá
@unbroken vâng và mình là một ví dụ, die lúc còn 1 tháng hết bảo hành, hên ghê, được cái bảo hành khá chu đáo, thay viền xung quanh máy với dán màn hình lại luôn 😃
@RockyChen Vâng. May cho bác, nhưng dùng dt mất zin là k thích rùi, bán thôi ạ
@unbroken Vẫn đang dùng ổn bản mái tại Singapore
Con laptop gaming của t mới có 8GB Ram
Dòng cao cấp của Sám Sùng có khi sắp về vườn, may là heo quay nó còn bị hạn chế chứ thả nó ra thì Sam chắc gào thét trong vô vọng.
@hau hanh Chuẩn. Giờ ít gặp mấy con Note hẳn, hay là giống mấy con android khác nên k nhận ra nữa.
May heo quay liệt chứ k chắc doanh số note thê cmn thảm luôn.
Toàn mấy thông số mà một chuyên gia công nghệ hạng bét trên tinhte vẫn có thể dễ dàng đoán đc.
Rất thích dòng note
@Bui Duy Loc dùng sướng. cây bút rất hữu dụng.
@Đạt_be chuẩn rồi bạn
Cái quan trọng nhất là bỏ dùm con chip e xịt cho thị trường VN dùm cái. 😁
@xuantruong1992 VN là nhà máy sx của SS nhưng chắc chắn không phải thị trg trọng điểm, Snap hiện nay mới chỉ có ở Mỹ (chắc do sợ vướng bản quyền và mất thị trg) ở TQ (nếu E xịt mà bán ở TQ thì xác định thij phần của SS tai TQ xuống dưới 0,01%) và thị trg Hàn năm nay cũng có Snap trên S20 (chắc mấy ông chủ của SS cũng không nuốt nổi E xịt nên bảo mấy đệ tử chuyển sang Snap cho thị trg Hàn). còn tất cả các thị trg khác trên thế giới nếu mình không lầm đều E xịt. chỉ khi nào toàn thế giới đều có Snap thì VN mới hy vọng
@xuantruong1992 Xin hỏi bạn bị tổn thất bao nhiêu "kinh tế, trải nghiệm" do chíp Ex vậy?
@3 ngàn Cùng 1 giá tiền mà được con chip phò hơn thì là tổn thất kinh tế rồi. Còn về mặt trải nghiệm thì nếu bạn chơi game bạn sẽ hiểu. Samsung nó có trả lương cho bạn đâu mà bạn đi bênh cái sai của nó?
@trung76 Bonus thêm cho bạn là thị trường Đài Loan nữa nhé. từ thời note3 trở đi là chuyển sang bản snap rồi. Mà công nhận cùng 1 model mà xài snap so với exynos thì bt mặt nhau ngay
@justinut0909 Bạn sợ tổn thất vì chip sịt thì qua đội iphone với mình. Đảm bảo chip bao giờ cũng mượt và mạnh trên cơ rừng android
Ultra bay màu rồi, h cho xịt lốp bay màu dc luôn thì hay😃
@Barbatos Dù cho dùng toàn Snap thì flagship cũng có doanh số đứng đầu đâu.
@peterh Ít nhất bán dc con nào hay con nấy, hạng 10 cũng dc, h còn ko có hạng nữa kìa bác😃
@peterh Không đứng đầu nhưng đỡ ăn chửi
Xin đừng exynos
@3 ngàn Cái đó gọi là tát nước theo mưa.
@3 ngàn Cùng 50k, nhưng tiệm A cho bạn bò mỹ còn tiệm B cho bạn bò việt, bạn có chọn tiệm B không??
nhà Sam có cái màn hình k chê vào đâu được. giờ fai gọi nét như sam
Không có cảm biến vân tay lớn hơn 17 lần đâu nhé. Công nghệ này chưa dùng trên điện thoại được chắc phải năm sau
Cùng hóng thôi
con này kiếm bản snap khó ko nhỉ, có bị giới hạn gì?
16GB ram, thật kinh hoàng. còn mấy con laptop 8GB RAM thì sao
@ken1435 Lap em 4GB vẫn cày cuốc ầm ầm. Nghỉ qua ram đt 16gb mà tủi thân vãi.
@ken1435 Khủng thật. Chắc ko lâu Ram trên đt sẽ lên 32GB luôn quá.
@ken1435 Note luôn chạy đua về cấu hình
cứ hình dung là nó sẽ y chang S20 thôi 😁
Mẹ, Mua thì đắt giá cao. Sau 2 năm Note 8 vẫn không đc nâng cấp lên 10. Lúc mới ra thôi, sau ghẻ lạnh. Éo bằng con 6sP giờ vẫn đang max version
@nightmare1111 Các thanh niên tôi đang dùng Note 8 + 6SP nhé. Tôi thích cách chăm sóc của hãng với các dòng Flag Ship của mình như Apple. Note 8 đang Android 9, 6sP max nghĩ cay với số tiền bỏ ra ban đầu. Còn các vđ khác ko care nhé! 😉
@cuongtao2016 Nên bình tĩnh đọc từng câu chữ & Tư duy 1 chút nhé thanh niên. Ở đây là cách chăm sóc cho sản phẩm của hãng. Còn 6sP nó ra năm nào, Note 8 năm nào mà nó vẫn đc update lên phiên bản OS mới nhất. Còn việc nó lên bị giật lag... đấy nó là 1 việc khác
@nightmare1111 Ủa up lên mà như c thì gọi là chăm sóc đó hả. Bạn nên hiểu lại từ " chăm sóc". Sam nó có truyền thống rồi và nó chỉ nâng cấp đến 2 năm chứ ko phải bây giờ mới biết. Còn bạn vào đọc khi apple cho nâng cấp phiên bản xem. Nào là cải thiện cái này, cải thiện cái kia nhưng rốt cuộc là nó muốn bán máy mới
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
0 bài đăng
hemilo+ 173VIPhemilo
9.376 bài đăng
quangthegtvtk49+ 139CAO CẤPquangthegtvtk49
4.976 bài đăng
0 bài đăng
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119