Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Lộ thông tin và hình ảnh về HTC Amaze 4G (Ruby)

Didu
6/9/2011 3:6Phản hồi: 70
Lộ thông tin và hình ảnh về HTC Amaze 4G (Ruby)

Một trang web tiếng Thái vừa cho chúng ta thấy những hình ảnh và thông tin rò rỉ về smartphone chạy [TAG]Android [/TAG]tiếp theo của [TAG]HTC [/TAG]có tên Amaze 4G. HTC Amazed 4G được biết tới trước đây qua tên gọi [TAG]Ruby[/TAG], máy có mặt trước nhìn khá giống [TAG]Nexus S[/TAG] với logo HTC phía trên và bốn nút cơ bản nằm bên dưới màn hình. Theo những thông tin có được về Amaze 4G này (từ hình chụp phần About máy) có thể thấy HTC trang bị cho nó màn hình qHD 4"3, camera 8MP với hai đèn flash trợ sáng lệch về phía bên phải ở mặt sau, camera 2MP phía trước, CPU 1.5Ghz hai nhân, bộ nhớ trong 16GB và 1GB RAM. Một số thông tin khác về Amaze 4G mà ta biết vào lúc này đó là máy sẽ chạy [TAG]Gingerbread [/TAG]với giao diện HTC[TAG] Sense 3.5[/TAG] và có thể được ra mắt vào tháng tới.

Nguồn: BGR, Engadget
70 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

con này không đẹp,theo đánh giá của riêng mình,desire hd của mình vẫn là nhất hehe
dung_9z
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình nhất chí với bạn vài sản phẩm gần đây của HTC không đẹp bằng mấy mẫu cũ
ko thấy ấn tượng lắm, có lẽ do background ko đẹp 😁
cấu hình khủng.. đợi 1 thời gian nữa xem thông tinh chi tiết xem sao
kết nhất bọn này ở cái loa thoại, thiết kế đẹp và nghe gọi rất rõ ràng
HTC mà pin dung luong cao nữa là vô địch
Em thấy bb pin khủng thì mới là vô địch 😁
Con này hình thức giống Sensation >>> rất có thể là Sensation 2 và Ruby là 1. Thông tin về Sensation 2 ( Tích hợp BEATS AUDIO) ở đây :

http://androidcommunity.com/htc-sensation-2-special-edition-with-beats-audio-details-leak-20110831/
cho bác 1 link, bài này review con S2 nhé, search chữ audiophile sẽ thấy "Some audiophiles might be miffed that the Wolfson DAC in the Samsung Galaxy S, which produced some of the best sound heard from a mobile phone, has been replaced with a Yamaha audio processor in the Galaxy S II. We still don't know for sure what version of the Yamaha DAC we have in there, though. The phone supports the lossless FLAC audio format, just like the Galaxy S."

http://www.phonearena.com/reviews/Samsung-Galaxy-S-II-Review_id2728/page/4

link thứ 2

http://blog.clove.co.uk/2011/05/31/samsung-galaxy-sii-real-user-review-part-3-media/

Most everyone who isn’t an audiophile will be happy enough with the SGSII audio quality, and those same readers will likely find my take on the sound quality is pitched at the right level.

còn ko biết audiophile là gì thì google nhé 😃

Xin lỗi chứ mấy con HTC chưa bao giờ dc đánh giá là nghe nhạc hay cả 😃, mình ko phải thần thánh hoá gì dòng galaxy S nhưng thật sự là nó rất tuyệt, đáng đông tiền bát gạo. Với riêng mình thì Sony Walkman cũng ko có cửa với con galaxy S1 😃
some of the best sound heard from a mobile phone not best of the best as you said. ok?
vâng. với riêng bác thì thấy thế nhưng cũng may là những người có suy nghĩ giống bác cũng ko nhiều lắm. nên các dòng sản phẩm smart phone khác hay các thiết bị nghe nhạc khác mới đường làm ăn.
E thì cũng chả thần thánh hóa dòng sản phẩm nào nhưng chí ít e ko lấy những cái máy e ưa thích hay đang và đã sử dụng ra để so sánh và chê ỏng chê eo các hãng khác.
mấy cái này là audiophile đánh giá, có phải mình đánh giá đâu, coi cho kỹ nhé, bác có hiểu câu đó là gì ko vậy hay ngữ pháp tiếng anh chưa đủ để hiểu, Wolfson DAC in the Samsung Galaxy S, which produced some of the best sound heard from a mobile phone ---> DAC wolfson trong .... cái mà sản xuất ra những âm thanh tuyệt nhất dc nghe trên smart phone. Mình chỉ đưa ra những đánh giá khách quan, nếu bác bảo thủ ko nghe thì thôi vậy, audiophile là những người chơi audio chuyên nghiệp hay dân thẩm âm đánh giá thì chả có sai đâu bác, mình nói có sách mách có chứng, ko phải ý kiến chủ quan, cái này ko phải ai cũng biết vì ko phải ai cũng nghiên cứu thông tin kỹ lưỡng. Còn việc HTC chưa bao giờ dc đánh giá là nghe nhạc hay thì cái này ai trong forum này cung có thể khẳng định, chả riêng gì mình.
bác reply nhanh thế =)) chưa kịp edit xong bác đã trích dẫn rồi =))
Mình thì khoái mấy kiểu HTC đời đầu hơn, nhất là con Hero. Tiếc là bây h kiểu dáng đút túi koh tiện nên bị dừng sx 😔
vẫn thuần phong cách của HTC, nhìn hoài thấy nhàm chán, .con nào cũng giống con nào, ko có gì đột phá cả. vẫn 4 nút chức năng cảm ứng , vẫn 4 góc cạnh bo tròn.... ^^ :skip:.,
thí ra ,pác Nokia nhà mình gần đây thiết kế có phần đột phá , táo bạo và trẻ trung hơn htc ấy nhi~ ,. hihihihi ,:giggle:
con này nhìn đẹp và cấu hình khủng thật.
Nhớ về cái thời màn hình 4.3" được gọi là quá khổ! Bây giờ 4.3" như là "mốc" vậy! Smartphone mới đa số toàn 4.3".
Mình ghét kiểu tròn lẳn.😔 nhìn womanly quá trời.
conanmk
TÍCH CỰC
13 năm
Còn này kèm cn âm thanh vs tai nghe của beats thì nghe nhạc phê lòi😃
kimcy929
TÍCH CỰC
13 năm
thiết kế chỗ camera ổn
WP7 có vẻ ít được chuộng , dòng sản phẩm này bên mình bán khá chậm 😔
tdl90
TÍCH CỰC
13 năm
cấu hình ngon. chắc cũng tầm >>15 củ
bongthom
ĐẠI BÀNG
13 năm
đang chờ e này về thử mạng 4G của Viettel nè
Hic. Mới bị giật mất con Sensation. Còn bộ phụ kiện zin bác nào mua không em để rẻ cho 😔
bác vào thị trường hải phòng ở trái tim việt nam mà rao ^^ dễ bán lắm
con này bo hơi gắt, giống Nexus S hơn là Sensation :happy:

ceddtu
TÍCH CỰC
13 năm
mình nghĩ con này chỉ nhiều chức năng thôi, chứ kiểu dáng ko đẹp chút nào.
to quá,mình vận động nhiều,dùng ko tiện

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019