Lộ thông tin về Pixel 6: màn hình đục lỗ ở giữa, quay video 4K camera trước?

vn_ninja
10/3/2021 12:42Phản hồi: 105
Lộ thông tin về Pixel 6: màn hình đục lỗ ở giữa, quay video 4K camera trước?
Đào sâu trong bản cập nhật mới nhất của app Google Camera, trang 9to5Google đã phát hiện ra một số thông tin thú vị về chiếc flagship tiếp theo của Google, Pixel 6. Cụ thể thì trong các đoạn code của Google Camera phát hiện 2 tên mã được mã hoá là “Oriole” và “Raven” , với Oriole có khả năng là chiếc Pixel 6.

Các đoạn mã cho thấy Pixel 6 sẽ di chuyển camera đục lỗ từ góc bên trái chuyển sang giữa màn hình và bán kích của lỗ camera cũng sẽ được giảm kích thước một chút. Lúc này thông tin thời gian và các icon thông báo sẽ trở lại phía góc trái của màn hình đối xứng với icon pin sóng sẽ ở góc bên phải.

Ngoài ra Pixel 6 còn có thể được nâng cấp camera trước. Trên Pixel 5 hiện nay thì camera trước chỉ có thể quay video FHD 30fps còn Pixel 6 được cho là có thể quay video selfie với chất lượng 4K nhưng chưa rõ tốc độ khung hình là bao nhiêu.

Theo: 9to5Google
105 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sút lợn
TÍCH CỰC
3 năm
Ngon vậy chắc phải thử. Viền thì vừa phải để dễ cầm nắm chứ đừng mỏng kiểu cong vô dụng.
Pixel thì phần mềm tốt rồi, còn hoàn thiện phần cứng nữa là ổn. Ai thích xài Android thì nên trải nghiệm thử Pixel, lúc đó sẽ thấy SS tuổi tôm.
Hi-CNTT
TÍCH CỰC
3 năm
@Sút lợn Đú gì a. Cái pm gốc của Pixel nó chán bỏ mẹ ra chứ ở đó nói. Nó có chỉ 1 dòng ra mỗi năm. Tối ưu tốt,. Ko tùy biến nên mượt mượt chứ ngon gì.
Sút lợn
TÍCH CỰC
3 năm
@Hi-CNTT Cái ngon mượt đó nghe thì đơn giản nhưng để làm được thì không đơn giản. Cái mà người dùng cần đó là ngon, mượt, đơn giản chứ không phải cài tùm lum app vào, tùy biến tá lả để xài như sịt. iOS bá là ở chỗ đơn giản nhưng hiệu quả, Pixel đi theo hướng đơn giản như iOS vì vậy nên sử dụng cũng mượt mà, ổn định tiệm cận iOS.
Tất nhiên vẫn có nhiều người thích tùy biến, thay đổi này nọ vậy mới có nhiều hãng mới tùy biến.
Hi-CNTT
TÍCH CỰC
3 năm
@Sút lợn Ko ai cần quan tâm tùy biến là gì. Mà ngta cần quan tâm cái mà cái tùy biến đó phục vụ cho ng mua. Nhưng mà bạn nói ngoài pixel ra hãng khác ko mượt thì chưa chắc
Sút lợn
TÍCH CỰC
3 năm
@Hi-CNTT Ngoài mượt mà còn cần sự ổn định nữa bạn. Bạn xài iOS, Android gốc thì máy bị đơ, treo là cực hiếm, còn đám tùy biến xài một thời gian là có vấn đề.
Pixel 5 còn chưa kịp mua đã Pixel 6 rồi 😁
@tancantn Uhm. Tuỳ gu mỗi người, mình thấy đẹp mà 😂
@tancantn con đó đẹp mà @@ nhưng giá giờ ở VN thì k đẹp tí nào... nhất là trong bối cảnh dân mình Chip thủ quá nhiều, và t cũng nằm trong số đó haha
chjpfun
TÍCH CỰC
3 năm
@sandy15 nexus còn chưa được xài lấy gì pixel 😆
@chjpfun
Cười vô mặt
Broly Truong
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hy vọng Pixel 6 là máy cao cấp chứ k phải máy tầm trung như Pixel 5.
Ra con Pi5 cùi bắp hơn 4XL là thấy căng r
anhmk95
TÍCH CỰC
3 năm
@Double D mong pix 6 ra với cụm cam thế hệ mới chứ từ 3 tới 5 xài đồ ý xì nhau thế này thì chết
@anhmk95 😆 m thì k mong chờ lắm, giá mặn chơi ngay được đâu. Chụp đêm dần bão hòa rồi. Nước ảnh thì ip k phải thua nhiều nên k hóng px mới như trước nữa
anhmk95
TÍCH CỰC
3 năm
@Double D công nhận về VN giá chát như nước chè 😃)
@anhmk95 Cùng mức giá 3-4tr thì còn lâye con px3 chụp ảnh vượt trội bọn tầm giá chứ lên 15-20tr mua làm méo gì, dc mỗi nc ảnh còn lại thọt hết các thứ... Cũng đú đởn như ip dùng sạc nhanh 18w trong khi thế giới androi nó đi đến đâu cmnr 😃)
Hóng
wamme
ĐẠI BÀNG
3 năm
Pixel 5 cấu hình tầm trung mà giá thì flagship, giá Pixel 6 chắc ko thấp hơn quá.
Cảm thấy tổn thương
Ơ Kìa
TÍCH CỰC
3 năm
@wamme nếu google chỉ nâng cấp từ 765 lên 775 thì giá vẫn giữa nguyên so với năm ngoái , còn nếu google sử dụng chip 870 chắc sẽ trên 20 củ cho em pixel 6 .
nghe đồn là xài rồng 875
@渡辺稲荷 Làm gì có rồng 875 đâu , chắc 870 cho kih tế thôi! Mà qtr là thay cái cảm biến từ đời tống nữa, bao năm vẫn là phần mềm gánh, mà cái co 765G nó có gánh đc beep....
Mới từ 4xl lên 5, trải nghiệm quá mượt mà, ko care chip lắm vì ko có nhu cầu game trên phone. Px 6 nếu chỉ đổi vị trí cam ra giữa thì cũng chưa phải yếu tố để nâng cấp
@tungwalkalone Rõ ràng bác ơi, lúc mới dùng thấy nó rõ quá tưởng mn bên ngoài cũng nghe đc vì màn hình rung rung. Nhưng thực tế thì mình áp tai mới nghe đc chứ bên ngoài ko nghe thấy
@Hiếu Bello_blackberryfan Nhu cầu nhẹ thì 765G trên tất cả các máy androi giá rẻ khác còn chả lag bác ạ... ăn thua là lúc chụp ảnh, tốc độ xử lí bằng phần mềm nó thế nào khi so với 855 thôi ý ! chứ như 3a và 3 đã khác nhau 1 trời 1 vực rồi... chip yếu thì xử lí nặng nó nhanh nóng hơn và lâu hơn thôi bác!
@Double D Ý em nói trải nghiệm mượt mà ở đây là sự kết hợp liền lạc giữa phần cứng, phần mềm ấy bác. Dùng là dùng, nhấc lên là thoải mái, ko lăn tăn lấn cấn gì cả
@Hiếu Bello_blackberryfan Cứ chụp ảnh là căng liền
Hóng có cả tele và ultrawide
thích pixel 5 hơn 4 vì thiết kế mặt lưng với viền liền lạc 1 khối kim loại, hy vọng 6 cũng vậy còn vị trí cam thì không quan tọng lắm 😁 hy vọng nhất vẫn là giá mềm
Ơ Kìa
TÍCH CỰC
3 năm
@minhchien0207 chuẩn bác , ngoài thua chip pixel 4 ra thì pixel 5 quá ngon , dùng mượt mà 2 ngày mới sạc pin.
@minhchien0207 =))) câu cuối chắc muôn đời k thành sự thật đc đâu haha
Broly Truong
ĐẠI BÀNG
3 năm
@minhchien0207 Pixel có bao giờ giá mềm đâu mà hy vọng :v
Thi nhau đục lỗ giữa với 2 bên
Ơ Kìa
TÍCH CỰC
3 năm
@Hiếu_Sad thì hiện nay giải pháp camera dưới màn hình thực sự chưa quá tốt nên đó là giải pháp
V’t
TÍCH CỰC
3 năm
Đục lỗ ở giữa rồi dán cường lực vào nữa là đẹp
làm cam chính giữa đẹp hơn kiểu cam bên trái giống mấy anh tàu khựa và hàng cấp thấp của sam saung
Kaovodich
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Blade knight Tai Nghe Airpot với iPhone do Foxconn với Luxshare của Trung Quốc làm ra đấy
@Kaovodich đang nói cảm quan thiết kế theo quan điểm cá nhân mà bác
Kaovodich
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Blade knight Bác thấy thuận mắt với cam đục lỗ giữa thôi chứ cùng 1 công nghệ mà
Giống tôi, tôi thấy mấy con để camera sau hình chữ nhật bên góc trái xấu vc ( Kiểu A71 với A51 của Samsung)
Mặt trước thì tôi không để ý mấy chứ mặt sau tôi thấy thiết kế bây giờ nhìn ncc
Thiết kế bây giờ tôi chỉ thấy mỗi con Galaxy A32 S21, iPhone với mấy con của LG là nhìn thuận mât
Việt Nam k bán...
Microbird
ĐẠI BÀNG
3 năm
Một trong những nhược điểm của dòng Pixel là camera chụp rất đẹp
Cái này đơn giản lắm em
Microbird
ĐẠI BÀNG
3 năm
@dungtamptit bác phân tích chuẩn này. hệ điều hành gốc của Android là của GG nên cấu hình phần cứng và SW của nó được tối ưu hóa nhất. Những gì tốt nhất của Android thì chỉ có trên PX mới cảm nhận được. ....
@dungtamptit cái gì tốt nhất mới nhất thì điều dc GG tích hợp hết vào Pixel Phone
@dungtamptit Bài của bác chắc cũng đúng với trường hợp của Bphone nhỉ! Chỉ tiếc là trên Bphone thì ko có gì mạnh để hấp dẫn được người dùng nên khó càng khó.
=)) BKAV đi so với GG
Bphone đi so với thằng OEM do GG chỉ định 😁 nó chỉ định toàn cỡ như htc hay hw lọ chai chứ có cùi đâu mà so với Bkav =)))
Thiencl
TÍCH CỰC
3 năm
Từ pixel 5 mặt trước đẹp rồi
Hóng
làm ơn bỏ cái cảm ứng sau lưng đi là đc
@Double D nếu thế m thích cái bên hông của sony hơn, cầm lên là mở đc máy luôn
valve
TÍCH CỰC
3 năm
@sonhin BB7310 Cảm biến vân tay trên màn hình dùng ncc. Flagahip Samsung, Oneplus, Vivo xài qua rồi thấy ko sướng như cảm biến tách riêng
@sonhin BB7310 Nó bé và k nhạy bằng đâu bạn, có ốp thì còn khó xài, tất nhiên để hông là đẹp hơn rồi... mà thằng px này cái đẹp với nó cũng khó giải thích lắm! Chứ tiện thì hông k bao giờ bằng lưng đc đâu bạn ạ! để bên phải gặp ô thuận tay trái như t toàn phải lấy ngón trỏ để mò đó!
tuan 95
CAO CẤP
3 năm
@valve dòng s21 xài ngon mà,
Cái em mong chờ là 1 con chíp mạnh và thay thế cái cảm biến ảnh cổ lỗ sĩ trên bao đời pixel đến giờ.
mấy con này thì đừng quá hy vọng về phần cứng, mình đã chuyển từ pixel sang 1+
tất nhiên chụp ko ăn đc pixel
@fire_stork 1+ chắc hơn mọi mặt, trừ chụp ảnh. Mà 1+ chụp chán thật. Chắc giờ nó chụp kém nhất trong mấy brand tàu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019