Loa của LG G7 ThinQ lớn hơn 10 lần và bass mạnh hơn 2 lần so với điện thoại bình thường
Duy Luân
3 nămBình luận: 94
Loa của LG G7 ThinQ lớn hơn 10 lần và bass mạnh hơn 2 lần so với điện thoại bình thường
LG vừa tiết lộ về tính năng "Boombox Speaker" trên chiếc LG G7 ThinQ sắp ra mắt, theo đó bộ loa của mẫu điện thoại mới này sẽ "tăng mức âm cơ bản lên 6db với lượng bass gấp đôi". LG đo được rằng những cải tiến này giúp loa to hơn 10 lần so với smartphone bình thường, và nếu bạn đặt máy lên bề mặt phẳng, cứng hay một chiếc hộp thì bass sẽ mạnh hơn nữa. Khá là bất ngờ với những G7 ThinQ có thể làm được với kích thước của một cái điện thoại. Nhìn hình trên, chúng ta cũng có thể đoán thêm rằng sản phẩm dùng cả khung máy để làm hộp cộng hưởng cho loa, giống cách HTC làm ở U11.

Giống với những chiếc LG cao cấp khác, G7 ThinQ cũng có Hi-Fi Quad DAC xịn để phục vụ anh em nào khoái nghe nhạc chất lượng cao, hỗ trợ chuẩn DTS:X (âm thanh vòm 3D kênh 7.1) ngay cả với tai nghe bình thường.

LG G7 ThinQ sẽ ra mắt vào ngày 2/5 tới đây.

Nguồn: Engadget
rongdat
ĐẠI BÀNG
3 năm
dành cho các ca sỹ, nhạc sĩ thì hợp nhỉ
Ngon nhỉ, nhưng ko biết giá có tốt không?
@nguyentientuanhd Giá tốt thì tốt nhưng đợi qua 1 năm là nó về khuôn khổ thôi, hãy kiên nhẫn 😃
rongdat
ĐẠI BÀNG
3 năm
dành cho các ca sỹ, nhạc sĩ thì hợp nhỉ
kinh @@
livfc2010
TÍCH CỰC
3 năm
Em rất tuyệt nhưng anh không thích tai thỏ
kyuxu
ĐẠI BÀNG
3 năm
@livfc2010 Sợ nhất cái gọi là xu hướng.
MoVo
TÍCH CỰC
3 năm
@livfc2010 Tai thỏ là tận dụng phần thừa mép trên của điện thoại để cho các thông tin cơ bản của hdh vào đó, nếu ko thích thì có thể tắt tai thỏ đi, ko khác máy bình thg. Có thì hữu dụng, tắt đi thì trở lại như máy bình thg mà sao bác ko thích nhỉ?
@MoVo tụi nó cố chấp, vì nghe lệnh sếp phải chê bằng mọi giá
@habu@
TÍCH CỰC
3 năm
@livfc2010 ít ra màn hình benzel sẽ là mặc định. Torch là option sẽ hay hơn 😔
edios
TÍCH CỰC
3 năm
@MoVo tận dụng phần thừa mép trên nhưng ko xử lý tốt thì lại thành phần khuyết của nội dung hiển thị, cực kỳ khó chịu. T2 nữa là android ko chỉ hiện mấy cái thông tin làng nhàng như ios mà nó còn hiện cả icon thông báo, có notch ở giữa thì nhìn càng chật.
snackviet1
TÍCH CỰC
3 năm
Không lẽ con này cho game thủ à, mà nếu chuyên về bass mà nhỏ thế này thì thà nghe qua loa còn hơn, mà không biết có ai giống mình không, nghe nhạc qua loa Đt thấy chói tay, nhức đầu khó chịu lắm, chắc do mình nghe loa , âm ấm quen rồi chăng
@snackviet1 chói tai thì chứng tỏ loa ngoài đt bác dùng ko đủ tốt 😃
quá nhiều treb thì càng chói ..
tuan_116
ĐẠI BÀNG
3 năm
@haituongwall Nghe nhạc bằng loa đt thì nghe nỗi gì.
tinhchemte
ĐẠI BÀNG
3 năm
@snackviet1 Nhà có dk loa dt nghe ra mẹ gì.
Điện thoại ngày càng tuyệt vời
Loa to làm gì anh ơi, lo phát triển lâu dài cho flagshit của mình kìa, kiểu gì mà con V20 đầu tiên có Android 7 giờ vẫn ở Android 7 =))
@huy639 Ý mình là rom AOSP sẽ thõa mãn được việc muốn dùng Android mới nhất nhưng ko dùng được màn hình phụ nên đành dùng stock á :(
@dasklney Mình cũng có em V20 chuyên để giải trí và cho tụi nhóc con ở nhà mượn. Quả thật LG toàn đem con bỏ chợ.
m.n.t
ĐẠI BÀNG
3 năm
@dasklney G6 sáng nay mới đc ăn oreo thì v20 còn phải đợi dài dài :v công nhận lên 8.0 phê lắm bác ơi
Ryu8
ĐẠI BÀNG
3 năm
@dasklney Gần cuối năm nay sẽ có Oreo cho V20 nhá bạn 😃
hiepps
TÍCH CỰC
3 năm
Nhờ sung và táo mà flagship càng ngày càng đắt mà tính năng thì rất vớ vẩn ;)
@habu@
TÍCH CỰC
3 năm
@hiepps Bạn muốn có tính năng j? Giờ gì cũng có rồi, muốn thêm tính năng gì nữa! Nhận diện kẻ thứ 3, nhận diện người nói dối, nhận diện người ngoại tình,... hay là nhận diện xem anh chị em ruột có phải là con hàng xóm 😁
Anh-Vui
ĐẠI BÀNG
3 năm
@@habu@ Sam có tính năng cảm tử, anh lg có tính năng màn hình đen tuyệt đối 😃
ros12810.9
TÍCH CỰC
3 năm
@Anh-Vui Vụ này mình lại khen Samsung. Họ sai họ chịu thừa nhận mình sai và S8, Note 8 bán tốt là minh chứng cho lòng tin của khách hàng không bị vơi đi. Mình đã dính 2 lần tính năng màn đen G4 và V10 nên cạch Lg luôn, hồi đó tính lên đời V20 mà ghê quá nên thôi luôn. Giờ Android chỉ còn tin anh Sung, Sony-HTC quá bảo thủ, tàu mặc định bỏ qua.....
kfat86
TÍCH CỰC
3 năm
loa đúng như vậy thì quá ấn tượng.
ps : klq nhưng bác nào nay không đi chơi mà ngồi nhà lướt tinhte điểm danh nào 😁
@kfat86 làm như thời máy tính để bàn. đi chơi không lướt TinhTe được à?
@kfat86 Đang trong nhà nghỉ đọc tinh tế nè!?!? :D
Cho cái ảnh làm tin :D
kfat86
TÍCH CỰC
3 năm
@Nhạc Phụ Đại Nhân Vãi bác :D
Khi nào mà điện thoại nghe loa ngoài bass ấm và khoẻ được như mấy con loa treo tường nhỉ.
@phamnhatninh cái đt thì bé tí, nguồn thì yếu đòi hỏi bass bủng âm khoẻ. Chắc t chết
connhimhoi
ĐẠI BÀNG
3 năm
@phamnhatninh Ông này chắc theo đạo thánh đức chúa trời rồi
MinhKhue2016
ĐẠI BÀNG
3 năm
@phamnhatninh Sắp có rồi, con ve sầu bé tý mà phát ra âm thanh đến trăm đề xi ben, công nghệ loa ve sầu sắp ra đời.
Eahleo
TÍCH CỰC
3 năm
@MinhKhue2016 Loa sinh học nó phải khác loa điện tử chứ bạn =))
Ừ thì hay nhưng hay hơn 10 lần 😁
Để ý thấy smartphone hiện nay chỉ duy nhất có LG là thực sự quan tâm tới trải nghiệm âm thanh của người dùng. 😁 Thế nhưng những phốt đột tử của các đời trước khiến ng ta sợ.
@tuansiro Zte, vivo vứt rồi hả b.
Lulu tetinh
ĐẠI BÀNG
3 năm
la to hơn nhưng đột tử cũng nhanh hơn 10 lần so với điện thoại thông thường =))
Armata
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Lulu tetinh Lỗi đột tử trước kia thôi giờ đang đột phá rồi
@Armata đột quá qua phốt bóng mờ phải ko bác, nghe mấy đứa xài lg kêu ca quá 😁
@truong131433 LG G6, LG V30 bóng mờ còn đâu
@truong131433 Bóng mờ do cái màn hình đó k phải lỗi , samsung bị đầy ra đó thôi
faraway93
TÍCH CỰC
3 năm
@Lulu tetinh Ông dùng LG chưa mà phán. Mấy con tr thì tôi công nhận. Nhưng đến g6 nó khác rồi. Dòng V cũng ổn
Tự nhiên nhớ mấy con TQ vài năm về trước. Nhạc chuông vang lên làm người ta tưởng là loa kẹo kéo.
... Và Pin cũng tốn gấp ... 5 lần ?
Quans2kute
ĐẠI BÀNG
3 năm
@minhthuvc không nổ là tốt rồi
tiendat_dhpt
ĐẠI BÀNG
3 năm
kênh 7.1 chắc tai trâu như mình nghe cũng thấy hay.
Quans2kute
ĐẠI BÀNG
3 năm
G4 1w nghe đã hay rồi g7 chắc là khủng đây
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019