Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Loa đeo cổ: có khi anh em cũng cần một cái

cuhiep
20/2/2023 16:35Phản hồi: 145
Loa đeo cổ: có khi anh em cũng cần một cái
Trong một lần đến gian hàng Sony ở triển lãm âm thanh để giới thiệu sản phẩm mới của họ ở đó thì mình phải lòng một chiếc loa đeo cổ SONY SRS-NS7 của họ và ngay hôm đó mình đã mua một cái. Cách đây ít hôm thì bạn mình làm phân phối hãng âm thanh Monster thấy mình cmt trong post của anh ta về chiếc loa đeo cổ thì anh ta cũng gửi cho mình một cái Monster Boomerang Petite nữa để dùng thử.

Sau một thời gian dùng thử thì mình thấy là cần chia sẻ với anh em những thông tin mà mình tổng hợp được theo kinh nghiệm của mình về hai chiếc loa đặc biệt này.

Loa đeo cổ là gì?

Là cái loa bluetooth anh em đeo ở cổ. Do loa ở gần tai nên âm thanh từ nó chủ yếu là anh em nghe thôi, những người xung quanh một là không nghe được gì hoặc có nghe cũng nhỏ thôi.

Những trường hợp nào thì anh em cần tai nghe này

• Công việc tổng đài hay nói chuyện điện thoại nhiều mà muốn rảnh tay hoặc không muốn phải đeo tai nghe. Nó giống như cái loa có mic hay cái tai nghe thôi, anh em có thể dùng nó để đàm thoại. Do không phải đeo trên tay hay không phải cầm điện thoại lên nói nên anh em sẽ thoải mái làm việc khác và có thể nói chuyện lâu mà không khó chịu.
  • Anh em muốn dùng nó để xem phim mà không ảnh hưởng đến người xung quanh nhưng cũng không cảm giác khó chịu như đeo tai nghe
  • Anh em thích lướt tiktok, lướt video youtbe… mà không muốn phiền người xung quanh về âm thanh và vẫn có thể giao tiếp bình thường với người xung quanh.
  • Anh em thích nghe đài, tin tức, nhạc trong lúc làm việc trong văn phòng, vẫn giao tiếp bình thường với mọi người.

Những lưu ý gì về loa đeo cổ khi định mua

• Trọng lượng: Đây là phần quan trọng nên anh em cần phải thử và cân nhắc kỹ. Mình mua cái Sony về nhưng không đeo được nhiều vì nó quá nặng và to nên đeo không thoải mái, còn gây đau cổ. Khi đeo cái Monter thì thấy thoải mái và nhẹ nhàng. Sony cũng làm cái size nhỏ nên khi mua anh em lưu ý cái kích thước và trọng lượng, cái nào càng nhẹ càng ưu tiên.
  • Khi nghe nhạc lớn thì loa rung sẽ dẫn đến cảm nhận rung trên vai hay xương đòn gánh của anh em, nên anh em không quen với các vật rung trên người thì sẽ khó chịu.
  • Nó không có tính năng cách âm, anh em sẽ vẫn nghe âm thanh bên ngoài.
  • Nếu anh em mở to quá thì người ngoài vẫn nghe được âm thanh từ loa ra tuy không lớn.
  • Không nên dùng cho trẻ em vì cho dù nhẹ nhưng vẫn là gánh nặng trên vai.
  • Nó là cái loa nhỏ, bluetooth, để gần tai… không đòi hỏi khả năng thể hiện âm thanh chất lượng như tai nghe kín hay loa lớn được.

Trên thị trường có nhiều loại với nhiều giá khác nhau. Như Sony trong bài có giá 5,4 triệu còn Monster thì 1,9 triệu. mình không xài được Sony vì to quá nên cho dù giá mắc hơn nhiều lần đi nữa thì Monster là cái xài đúng tiền nếu mua. Mình chỉ muốn anh em quan tâm đến sản phẩm đúng tính năng cần, đừng nghĩ kiểu mắc hơn thì tốt hơn. Member Tinhte.vn phải tỉnh…

Đeo để nghe gì đó như video thông tin, chung chung nhưng vẫn tiếp tục làm việc khác được.

Do loa cách tai không xa nên hầu hết âm thanh sẽ đến thẳng tai mà không đi ra ngoài. Người ngoài một là không nghe hoặc là nghe nhỏ.

Trọng lượng là cái quan trọng nhất của tai nghe đeo cổ. Các tính năng đặc biệt về âm thanh không quá quan trọng vì cho dù có hơn bao nhiêu đi nữa thì chất lượng âm thanh nó cũng không thể tốt hơn nhiều được. Anh em đừng để bị cấu hình ám ảnh.

Quảng cáo

Vẫn theo dõi được âm thanh từ môi trường xung quanh và giao tiếp bình thường khi dùng loa. Không giống như đeo tai nghe.

Đây là loại nhỏ. Nhiều hãng cùng làm loại này.

Đây là loại lớn, nhiều hãng cũng cùng làm loại này.

Hình ảnh khác

145 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vậy là chúng ta có 1 thiết bị hội tụ đầy đủ nhược điểm của loa thông thường và tai nghe thông thường 😆
@TsanHoang nếu thế thì sao không dùng xừ nó loa bluetooth nhỉ 😆
@namphuong000 Và khi đi đường vẫn gọi điện, vãn nghe nhạc mà không sợ cướp đt, không sợ chó vàng vồ.
@hackieuhoang tôi nghĩ mấy cái đấy thì nên làm do sự an toàn của bản thân thôi, có đt thì dừng lại nghe, còn chuyện vừa nghe nhạc vừa đi xe thì tôi k làm, thứ nhất là nguy hiểm, thứ 2 là cũng chẳng cảm nhận được cái bài nhạc đấy hay dở thế nào
@namphuong000 Ngày xưa mình có tai nghe vòng sau cổ ( kiểu ống nghe bác sĩ ) , nhưng cũng chỉ dùng một thời gian rồi chán vì nó không thoải mái, vướng víu...đành phải bỏ xó...
Cười vô mặt
ntav79
ĐẠI BÀNG
một năm
Xài lâu rồi , rất hiệu quả 😃
@ntav79 chất âm ra làm sao bạn?
ntav79
ĐẠI BÀNG
một năm
@Anonymox To rõ , ko hay quá để nghe nhạc đâu
@ntav79 vậy cần nghe nhạc thì bỏ qua loại này nhỉ
ntav79
ĐẠI BÀNG
một năm
@Anonymox Đúng rồi ,
Nghe nhạc thì over ear mà múc 😃
Justin85
ĐẠI BÀNG
một năm
Ngày trước dây và jack 3.5 mm nhẹ nhàng gói vào túi quần, giờ nhìn mấy ảnh như đeo gông vào cổ
@Justin85 ? là sao?
@Justin85 Bạn có thể mua tai nghe không dây. Còn loại này lý do nên mua cuhiep đã có nói trong bài ai ép bạn mua loại này. Nếu thật sự là một comment hài thì thật sự không vui.
@cuhiep nhiều đứa nó có tư tưởng lập dị nên kệ bà nó.
Như hạch, Bose ra mắt sản phẩm này đầu tiên, mấy năm sau mới thấy Sony, JBL,... ra theo. Nếu nói về âm thanh thì loa Bose nghe vẫn nịnh tai nhất hội, nhưng cũng không thể chấp nhận. Vặn bé thì ko nghe thấy gì, vặn to thì cả làng cùng nghe, nhất là trong không gian kín hoặc yên lặng như văn phòng, thang máy,... Cảm giác mình làm ồn ra xung quanh cực kỳ khó chịu. Chưa kể toàn âm trung với âm cao, hầu như ko thấy tiếng Bass. Mua thì đắt, bán lại dưới 1/2 mà ko ai mua mới đau
@hoanghaich11 chất âm vẫn thua xa cắm dây 3.5mm bác nhỉ,hic
@hoanghaich11 tóm lại là như hạch hả bác
@Haiizzzzzz vâng, chuẩn 3 white
@toilachi9 E lâu lắm ko dùng cắm dây, vì dây dợ loằng ngoằng móc phải cạnh bàn rơi cả máy. Giờ công nghệ Bluetooth cũng cho phép tương đương dây rồi. Riêng cái loa thì chán thật, đc mỗi cái ko đau tai
Em gái áo đen dễ thương quá!
@chaukyo Lúc ngoài trang chủ tưởng mod Vân, vào xem hoá ra ko phải! Chết thật, ở đâu cũng thấy hình ảnh Vân thì biết nàm xao đây 🤧🤧🤧
@chaukyo mặc dù e mặc áo đen nhưng tâm hồn e thì vẫn đẹp
@Haiizzzzzz Hơi chảy à
Như kiểu đeo gông vào 😆
Bất tiện và nhanh hư lắm.
@Last Resort Mình cần loại ntn để đeo khi làm vc
Mẫu xinh gái quá.
@danganhuyen Khả năng cao mẫu do a bạn bán loa cung cấp?
Cười vô mặt
@Trader-Vô Danh -Yêu Công Nghệ
Cười vô mặt
@Trader-Vô Danh -Yêu Công Nghệ anh bán loa cung cấp loa và 1 e gái độ loa cho anh em thưởng thức loa.
Thích hợp cho người lớn tuổi xem TV điện thoại.
Đeo tai nghe thì không quen, bật loa ngoài thì ồn cho người xung quanh
iD@wn
ĐẠI BÀNG
một năm
@der_titan Trừ khi max volume không ai nghe được ngoại trừ mình thì mua chứ sài cái này vừa ồn vừa làm phiền người khác vãi.
Cho cũng ko dùng..
Mình nghỉ sẽ là khó nghe chứ ta
Đeo cái này lịch sự hơn mấy đứa đi chơi nc mà đeo tai nghe đó
Baseus có em "AeQur N10 Neck Speaker" khá rẻ cho ae nào muốn trải nghiệm 😁
ntn1009
ĐẠI BÀNG
một năm
@dvl801199 Khuyên ae đừng mua cái Baseus này, tiếng nhỏ lắm.
roger
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@ntn1009 nhỏ gì b, em đã mua đợt km có 783k nghe rất hay và nhẹ, tai có thể bẻ gập vô rất tiện,pin lâu. nhược điểm duy nhất là có mỗi màu trắng nhanh dơ
ntn1009
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@roger Không biết là cái mình mua bị lỗi hay không chứ tiếng còn nhỏ hơn phát ra từ điện thoại.
thấy cũng khá là hợp lý đó nhỉ
@Savitar2021 Đi nặng mà đeo cái này thì tiện đó chớ ko sợ rớt
Không hiểu phát triển ra cái này làm gì, trong khi đó phát triển ra tai nghe càng nhỏ gọn để cá nhân hóa để không chị sự ảnh hưởng của môi trường xung quanh, nếu muốn nghe không gian hơn đã có các thiết bị loa di động nhỏ. Tự dưng đeo cái tai nghe lên vai làm chi cho nhanh thoái hóa cột sống.
Không liên quan nhưng mà vào đọc bài vì mẫu xinh :v
roger
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@Quyền Quý khi nào bác đạp xe nghe nhạc đeo vào mới thấy tien cỡ nào! pải dùng mới thấm dc
Loa này có bộ phận bơm hơi lên thành gối kê ngủ luôn thì e cân nhắc :d
@Nam Air nếu kết hợp cái gối hơi với cái loa này thì tuyệt zời lun 😁
@Nam Air năm ngoái mình mua hàng ở lock & lock dc tặng cái gối ngủ kiêm cái loa này bên trong, nhưng loa thì như đồ chơi trẻ con =))
@Anonymox Có phải sạc pin cho loa không bác
@Nam Air Không cần sạc luôn, nó có dây 3,5 =))
Nhìn giống mấy cái vòng vật lý trị liệu ghê luôn ta ơi 😆)
hero_hw
ĐẠI BÀNG
một năm
thiếu cái xích
Đeo nhưng đeo gông nghe mà ko có âm trầm, bass thì thôi bỏ đi, nghe loa ngoài điện thoại cho rồi
chi cực vậy?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019