Loa ngoài 8900

eros712
4/8/2011 2:50Phản hồi: 25
Mình đang dùng 8900 thì loa ngoài e nó thỉnh thoảng tiếng bị bé tí rồi lại bình thường. Nhưng hôm nay bé tí hẳn luôn, vol 10 mà dí tai vào mới nghe đc chút chút. Mình nghĩ do tiếp xúc em nó.
Theo mình biết thì loa trong tháo ra được, còn loa ngoài dính vào xương máy như cụm cam và flash, liệu có tháo ra thay thế hẳn được không, vì mình chưa bjt cách tháo cụm này ra 😕
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác cừ mạnh dạn mà tháo ra, nếu loa nó hỏng bác có thể thay bằng loa của nokia 6300. con của em bị rè loa em đã tháo ra thay loa của 6300 vào đó.
eros712
TÍCH CỰC
13 năm
theo mình biết đó là loa trong cơ mà ? Mình đã thay 2 cái loa 6300 cho 2 em 8900 rồi. Chỉ bóc cái đệm ra là vừa với 8900 thôi.
Nếu bác nói như vậy em nghĩ bác chưa thay cái loa nào cả cho em 8900, mà chỉ nghe người ta nói thôi. Về loa của 8900 thi loa trong hay loa ngoài đều giông nhau. Cả hai đều rất dễ tháo và thay thế đc bằng loa 6300. "Cách tháo loa là bác lấy cái móc nhỏ như đầu kim (cái này em tự chế) móc vào 2 lỗ nhỏ ở đầu 2 thanh tiếp điện và kéo nó lên. Nhớ nhẹ tay tý nhé bác đừng làm đau em nó. hehe" Chúc bác làm thành công.
eros712
TÍCH CỰC
13 năm
Hồi trc con bb mình có hỏng loa trong và mình mua loa linh liện n6300. nó dày hơn nên phải bóc bớt lớp đệm bên dưới đi. Thay vào loa trong nghe gọi ngon.
hic. vấn đề là lấy đâu ra loa 6300 đây? hi2. nếu bác thay cả cụm khung xương sau có đèn flash thì pm cho e nhé
Bác này lại hỏi đểu người ta nữa rồi, bác giả gà hay gà thật đó bác hehe. Bác ra mấy tiệm sửa DT có mà đầy, quan trọng là bác có biết cách gà người ta bán cho mình loa zin ko thôi, còn loa lô thì có cả lố cho bác chọn.keke.....
thế thì ngon rùi cần j hỏi nhều nữa chứ:running::running:
móa .Loa ngoài 89 nghe dở quá .Tiếng choe chóe chả có tí bass nào ;)
eros712
TÍCH CỰC
13 năm
cắm vào loa 2.1 mà nghe =))
#LPwash
ĐẠI BÀNG
13 năm
loa trong ngoài j nhỷ
sáng nay mình mới thay từ n95 vào
nó dùng chung 1 loa mà
Xin lỗi bạn!Mình sinh ra và lớn lên ở Sài Gòn chứ không phải dân chơi Xigòn như bạn nói, mình cũng chẳng phải thợ thầy gì, hôm trước đi thay cái loa cho con 8900 của nhỏ bạn, ra anh Cường (Rhino_boy) thay cho và anh Cường bảo cũng chỉ có 1 loa thôi và mình ngồi đó xem anh Cường làm chỉ có 50K loa tháo máy, thay xong lại như mới nghe thoại ấm và rõ. Bản đã từng tháo ra làm chưa?
Mình tháo e nó ra vệ sinh mấy lần và đã thay loa cho e nó 1 lần rồi bạn ah. ko nhầm vào chỗ nào đc.
ko biết lại tỏ ra nguy hiểm. 8900 là 2 loa tách rời. Đúng là loa thoại nhìn to thật, nên một số bác cứ tưởng là 2 in 1.Cộng thêm cái thiết kế loa ngoài gắn liền khung ở cạnh Cam. phải tách cái main phụ đó ra thì mới thấy Loa ngoài.
Em chỉ bít chút ít về ĐT nên các bác đừng chém em nhé 😁
Bác này đúng là chưa biết đầu đuôi như thế nào, cứ cái kiểu cầm đèn chạy trước ô tô có ngày bị tông chết là cái chắc hehe 😆 em đâu nói 89 là loa 2in1 đâu, bác nên đọc kỹ lại đi nhé @@.
Lao ngoai 89 nghe te that.cung co bass nhung nho wa.nghe xa xa nhu loa trung quoc vay.nghe mp4 con bi re nua chu ko bang 8320.
anhlhang
TÍCH CỰC
13 năm
Cái này có vẻ chuẩn.
Chính xác 8900 loa thoại và loa nghe nhạc là tách rời nhé! Mình chỉ hơi ngạc nhiên là cái loa thoại của nó to thật! Vậy nên một số anh em mới nhầm là 2 in 1. Nghe nhạc trên em này phải nói là không hay, liệu có thể mod loa không các bro nhỉ?
e tháo 89 của e và bạn e ra rất nhiều lần, rõ ràng có 2 loa mà, sao một số bác cứ khẳng định chắc nịch là chỉ có 1 loa nhể........ 🤔
Lúc tối e tháo máy ra đánh đen benzel xong ai zè lúc ráp vào thì loa ngoài nó ko ra tiếng nữa e tháo ra sửa chính lại chổ tiếp điểm mà ko đc? bác nào có biết bị gì ko?
Lúc đang đánh đen benzel. e cũng tháo cái mặt kính phía sau chổ đèn flash vs camera ra để dán lại cho chuẩn. cũng tháo loa ngoài ra nhưng ráp vào ok roài mà nó ko phát âm ####
nghe các bác cãi nhau mà nhức mắt wwaa. e bán xác 89 đây. ai có ý kiến j pm cho em, Chức thực lại là 89 2 loa riêng biệt. Loa ngoài nằm trên bo khung sau gồm đèn fash ý.
Lúc tối xem đá banh rãnh ko có gì làm nên lấy 8900 ra oánh đen vòng benzel. lúc đó có tháo cái loa ngoài ra rùi gắn zô lại. Xong gắn lại toàn bộ thì cái loa ngoài ko phát ra âm thanh nữa. mở máy ra kiểm tra toàn bộ ko có vần đề gì. Loa trong vẫn hoạt động bình thường giờ chả biết làm sao cho cái loa nó ra tiêng đây. Lúc trưa đi mua cái loa 6300 về thay cũng vẫn như xưa chả có khá hơn chút nào.
Bác nào đã gặp tình trạng giống e mong các bác giúp.!
haizzz đã tìm ra nguyên do:x
bị cháy con trở ở cái board đen phía sau

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019